Summoner Master Forum
October 18, 2024, 05:33:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องmusician maiden ต่อ  (Read 1461 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Eric,merman commander
Member

Email
« on: December 31, 2004, 02:50:45 PM »

musicain maidenในphohet ex. นะครับ อยากรู้ว่าถ้าใช้สกิลของmusicain maidenกับซาโลมdancerที่อยู่ที่at line อยากทราบว่าability  dancing ของซาโลมdancerจะทำงานหรือเปล่าครับ
ต่อ-----แล้วถ้าใช้สกิลแล้วdancerตัวนั้นจะเปลี่ยนlineเลยรึเปล่าถ้าไม่เปลี่ยนแล้วมันจะมันอินเตอร์เฟียไว้ทำไมครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: December 31, 2004, 05:00:27 PM »

ถ้าเงื่อนไขการ dancing อื่นๆถูกต้องก็ dancing เลยครับ ตอน Inf แหละ

Izhl
Member

« Reply #2 on: January 04, 2005, 02:26:52 PM »

ขอถามต่อนะครับ เกี่ยวกับ Seal ใบนี้นั้นแหละครับ
คือ ความสามารถติดตัวAbility Musician Maiden ที่ว่ารักษา 1Curse ถ้าหากว่า เราจะรักษา Curse ล่ะ จะได้หรือเปล่า ยกตัวอย่างเหตุการณ์
ผมมี Adoring Dancer Df Line 1 ใบ เขาสั่ง Death Curse Df ต่ำสุดด้วยตุ๊กตา ใช้ความสามารถของ Musician Maiden จ่าย 2 ให้ Adoring Dancer Dancing At Line เลย แล้ว Death Curse นี้จะโดนรักษาไหมครับ (อ้อ ถ้าเขามี ตุ๊กตา 2 ตัวก็สั่ง Dimension Curse 1 Sub-turn อง Adoring Dancer ได้ไหมใส่อีกตัว จะได้ไม่โดน Death อีกไงครับ ส่วนตัวที่ Death มาแล้วก็โดนรักษาไปได้ไหมครับ?)

การใช้แบบนี้สามารถใช้กับพวก Houdini / Cool Moon /Snare ได้ไหมครับ แบบตีๆกันอยู่ก็รักษาได้หากเขาใช้อย่างที่ว่ามาหยุดเรา

และความสามารถนี้ใช้แบบนี้ใช้ยังไงครับคือ
1.มีDancer ติด Last Dance  อยู่ 1 ตัว ผลของ Curse นี้ผ่านไป 1 เทินแล้ว กลัวจะลง Shrine โดย Black Wood Shaman นั้นแหละ  แล้วมันก็ติด Curse ที่ตัวเอง Dancing เองด้วย จะให้มัน Dancing ใส่ Curse มันอีกทีโดยที่ Musician Maiden รักษาของเก่าแล้ว ให้ผลติดของใหม่กลายเป็น Last Dance 2 Turn ได้ไหมครับ หรือว่าผลนี้จะเกิดหลัง(ผลที่รักษาเกิดหลัง) เพราะมันบอกว่า เหมือน Dancer Dancing เร็จ

Balbatos Island Siren
ความสามารถของมันเลือกได้ต่อ 1 Sub-turn ใช่ไหมว่าจะให้ Musician ตัวที่ใช้ Skill ในSub-turn นี้ตัวไหน At+1 Df+1 /1Turn

Sorrow Siren
Skill ที่ให้ Dancer 1 ใบ อยุ่ในสภาพ Double Combination 1 Turn นี้ หากมี Dancer ที่เวลา Dancing ต้องมีการร่วมร่างด้วย จะใช้ความสามารถนี้จะได้ไม่ต้องรวมร่างกับ Seal ได้ไหมครับ แล้วก็เกิดผลDancing นั้นด้วย เช่น The Star of Theater จะ Dancing ต้องรวมร่าง ก็ใช้ความสามารถนี้ ให้มันรวมกับ Musician ซะ มันก็ Dancing ได้โดยไม่รวมร่างกับ Seal ใช่ไหมครับ?

หากใช้ กับ Farrah,The Terpsichorean Queen ให้มันรวมแสงใบเดียวแล้วใช้ความสามมรถให้มันเหมือนรวมกับ ไฟด้วยจะได้เป็น อยู่ในสภาพ Triple Combination ด้วยไหมครับ
ขอบคุณครับ
« Last Edit: January 04, 2005, 02:31:25 PM by Izhl » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: January 05, 2005, 02:54:21 AM »

ได้ครับ

ได้ครับ

เกิดทีหลังครับ

ขอ text ด้วยครับ

ได้ครับ

ไม่ได้ครับ

Izhl
Member

« Reply #4 on: January 10, 2005, 04:07:37 PM »

ตราบเท่าที่ Balbatos Island Siren รวมร่างอยู่ เมื่อมีMusician ฝ่ายเราใช้สกิลสำเร็จ เราสามารถจั่วการ์ดได้ 1 ใบ(ผลนี้ทำงาน 1 ครั้งใน 1 ซับเทิน)

ตราบเท่าที่Balbatos Island Siren อยู่ในสนาม เมื่อ Musician ฝ่ายเราใช้สกิลสำเร็จ สามารถให้ musician นั้น At+1 Df+1 /1Turn (Df Line)(ผลนี้ทำงาน 1 ครั้งใน1ซับเทิน)

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: January 10, 2005, 07:46:40 PM »

ใช่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: