Summoner Master Forum
October 07, 2024, 05:23:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: - - -step น่าเวียนหัว- - -ของทั้งแสงและมืด  (Read 2888 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
ExodiA
Member

Email
« on: December 11, 2004, 02:47:22 AM »

1. Angle of Golden Cloud กะ โอชีริส ทำให้เกิดการวน loop อมตะใช่ไหม

2. ใช้ Queen of Hell ขุด Dark Destiny  กะ มืดอีกใบ เราจะใช้ ability ของแมวเก็บ QoH ได้ไหม

3. มี Salima (ไฟสลับ) กะ คอเดเลีย อยู่ At line ฝั่งตรงข้ามสั่ง seal A โจมตีคอเดเลีย เราใช้ ability ของคอเดเลียย้าย line ถามว่า
    3.1 ฝั่งโน้น ใช้ stone หยุดการย้าย line ได้ไหม
    3.2 ถ้าได้ เราสามารถสั่ง Salima ใช้ skill ให้มี step การสั่งการเพิ่มขึ้น และให้คอเดเลียย้าย line ได้ก่อนหรือไม่

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: December 12, 2004, 02:01:44 AM »

1.ทำนองนั้น

2.ไม่ได้ครับ

3.ไม่ได้ครับ / อ่านก่อนหน้านี้

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #2 on: December 12, 2004, 04:06:59 AM »

ขอโทษที่ตอบนะครับ
ข้อ3ตรงที่สโตนไม่ได้ สมมติเค้าใช้สโตนในสเตปที่ซีลกำลังจะเปลี่ยนไลน์ล่ะครับ เพราะซีลเปลี่ยนไลน์มีinf(หรือเปล่า)

ExodiA
Member

Email
« Reply #3 on: December 12, 2004, 04:36:53 AM »

แล้วหากมี นางฟ้าเมฆทองตาย 3 ตัว

เรามีโอชีริสใบเดียวในมือ สามารถชุบได้หมดเลยหรือเปล่าคับ

ช่วง step ออกจากสนาม มันเป็นยังไงกันแน่ เรารีมูฟนางฟ้าเมฆทองได้ไหม

Doraemon
Member

Email
« Reply #4 on: December 13, 2004, 02:36:06 AM »

ไม่มีครับ / ได้ครับ / ได้ครับ

-'๑'-Bryna-'๑'-
Member

Email
« Reply #5 on: December 15, 2004, 09:44:28 AM »

แล้วหากมี นางฟ้าเมฆทองตาย 3 ตัว

เรามีโอชีริสใบเดียวในมือ สามารถชุบได้หมดเลยหรือเปล่าคับ

ช่วง step ออกจากสนาม มันเป็นยังไงกันแน่ เรารีมูฟนางฟ้าเมฆทองได้ไหม
1.  ในกรณีที่AOG รวมกัน3ตัว แล้วตกไชน์จากสนาม ทำไมสามารถใช้โอสิริสชุบทั้ง3ตัวได้ละงับ?
ที่เคยถามคือ ถ้าAOGเปงsealรองจะไม่ถือว่าออกจากสนาม เพราะฉะนั้น ทำไมถึงสามารถใช้โอสิริสชุบAOGตัวรองรวมร่างทั้งสองตัวได้ ซึ่งที่จริงน่าจะสามารถชุบได้แค่ AOGตัวที่เปงsealหลักตัวเดียวไม่ใช่เหรอ (ขอเหตุผลด้วยนะคับ)

2.  ถ้าข้อ 1 ทำได้ อย่างนี้ถ้าสมมติเรามีเจสสิก้าคอมกับAOGอยู่ แล้วเจสสิก้าตกไชน์พร้อมAOG เรามีโอสิริสอยู่ เราก็สามารถใช้คอมโบชุบAOGขึ้นมาได้เหมือนกันหรือป่าว? ถ้าไม่ได้ ขอเหตุผลด้วยเหมือนกันนะงับ งงกะseal ตัวนี้เหลือเกิน  :-[  
« Last Edit: December 15, 2004, 09:51:51 AM by -'๑'-Bryna-'๑'- » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #6 on: December 16, 2004, 02:53:58 AM »

AOGออกจากเกมโดยเป็นใบรอง ability ก็เกิดอยู่แล้วครับ ไม่เคยตอบว่าไม่นะครับ

ได้ครับ

-'๑'-Bryna-'๑'-
Member

Email
« Reply #7 on: December 16, 2004, 11:11:29 PM »

ขอถามต่อเลยนะงับจะได้ไม่เปลืองเนื้อที่บอร์ด เมื่อ AOG ออกจากสนาม กรณีไหนที่ถือว่า AOG ออกจากสนามบ้าง?
1. ตก Shrine จากสนาม
2. ถูก remove จากสนาม
3. กลับขึ้นมือจากสนาม
4. กรณีนำ AOG ไปเป็น sealรอง แล้วSealหลัก โดนทำให้ออกจากสนาม
5. ฯลฯ (หากมีกรณีอื่นๆอีกที่นึกไม่ถึง)
ทุกกรณีสมมติว่า AOG ได้ถูกร่ายเข้ามาในสนามเรียบร้อยแล้วนะงับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วย ตอนนี้เล่นตัวนี้อยู่เหมือนกัน ไม่อยากเล่นผิด ๆ อะงับ Thankๆๆ  

....................................................................................................................................
1,2,3,5 ออกครับ แต่4 ไม่ครับ
......................................................................................................................................

อ้างอิงจากกระทู้ golden clound+BZ's necromancer  ของ P_gik วันที่ 17 Oct 2004 ช่วยดูและแก้ไขให้ด้วย ว่าที่ถูกต้องเปงอย่างไรกันแน่??

Doraemon
Member

Email
« Reply #8 on: December 20, 2004, 06:52:39 AM »

อือ ผมเข้าใจว่า 4หมายถึงออกจากเกม ขออภัย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: