Summoner Master Forum
October 09, 2024, 04:25:30 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับเรื่อง Lakshimi(พระลักษมี) คับ  (Read 1813 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
ShiningPriest
Member

« on: December 10, 2004, 11:50:18 AM »

อยากถามเกี่ยวกับสกิลแรกของมิสติกใบนี้อะครับ ว่า ที่ทำให้ Seal 1 ใบยกเลิก สกิล ของฝ่ายตรงข้ามอะครับ ฝ่ายตรงข้ามที่ว่านี่คือ ฝ่ายตรงข้ามของผู้ใช้สกิล(ฝ่ายตรงข้ามของเจ้าของลักษมี) หรือฝ่ายตรงข้ามของซีลใบนั้น เช่นถ้าเราใช้สกิลนี้ใส่ซีลฝ่ายตรงข้ามเนี่ย ซีลของเขาจะยกเลิกอบิลิตี้ของฝ่ายไหนครับ

ในกรณีถ้าซีลฝ่ายเขายกเลิกอบิลิตี้ของฝ่ายเขาเอง พวกอบิลิตี้ที่ส่งผลกับตัวเอง เช่น Gash Centaur นี่จะส่งผลไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: December 11, 2004, 02:50:19 AM »

ฝ่ายตรงข้ามของผู้ควบคุม ShinningRat ครับ

ถ้าt text "ยกเลิก ability นั้น" จะยกเลิกเฉพาะที่ส่งผลมาที่ตัวเองเท่านั้นครับ

Member

« Reply #2 on: December 16, 2004, 01:22:24 AM »

Shiningrat ที่ว่านี่คือ ฝ่ายผู้มีลักษมีใช่ไหมครับ

ผมจำลองสถานการณ์เลยละกันนะครับ สมมุติผมมีลักษมีนะครับ แล้วมีArgurth อยู่ Df Line
ส่วนฝ่ายตรงข้าม มีGash ไม่ได้รวมร่าง กับ Undine ที่ติด Freeze Curse อยู่
ตอนนี้ Gash จะมีAtk 9 Sp 0 เนื่องจากAbility ของUndine +1 และ Ability ของตัวเอง +1 และ Ability Argurth
แล้วพอผมใช้ ลักษมี ใช้ Skill ที่1 ที่ว่า " Seal 1 ใบ ยกเลิก Ability ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม 1 Turn "
1. Gash จะไม่ Atk+1 เนื่องจากผลของ Undine
2. Gash จะไม่ Atk +1 เนื่องจากผลของ Gash
3. Gash จะมี Sp 0 เนื่องจากผลของ Argurth ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: December 21, 2004, 01:57:41 AM »

อ่านโจทย์ไม่รู้เรื่อง ส่งมาใหม่

Member

« Reply #4 on: December 23, 2004, 12:47:44 AM »

ถ้าฝ่ายเรา มีLaksmi แล้วเราใช้SkillของLaksmiที่บอกว่า Seal1ใบยกเลิกAbilityของSealฝ่ายตรงข้าม โดยกำหนดเป้าหมายของSkillนี้ไปที่Sealของฝ่ายตรงข้าม 1ใบ
1.Sealฝ่ายตรงข้ามตัวที่ถูกใช้สกิลใส่ จะยกเลิกอบิลิตี้ของSealฝ่ายเขา(ฝ่ายตรงข้ามของเรา)ใช่ไหมครับ เช่น Undine, Yggdrasil
2.หากSealที่ถูดใช้สกิลใส่นั้น มีAbilityที่ส่งผลกับตัวเอง เช่น Kinetic Chimera, Golden Fur Griffin,Centaur Ranger ก็จะไม่ได้รับผลใช่ไหมครับ
3.AbilityของSealฝ่ายเรา จะยังคงส่งผลต่อSealตัวที่ถูกใช้สกิลนี้ใส่ใช่ไหมครับ เช่น coy crab,Argurth

หรือว่าที่กล่าวมาผิดหมดครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: December 24, 2004, 03:19:38 AM »

1.ครับ

2.ครับ

3.ครับ

L.O.T.L.
Member

« Reply #6 on: December 27, 2004, 10:41:32 PM »

ลักษมีสามารถใช้สกิล Seal1ใบ cancle Mysticcard 1 Sub-turn ได้กี่ครั้งต่อ 1 Sub-turn คับ

ขอบคุณคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: December 28, 2004, 04:52:22 AM »

1 ครั้งใน 1 sub เท่านั้นครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: