Summoner Master Forum
October 05, 2024, 04:24:02 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: งงกับนาคมาก  (Read 1597 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Gregory,The Bishop Of Felasia
Member

« on: December 06, 2004, 05:55:35 PM »

นาคอยุ่ที่ At Line แล้วฝ่ายตรงข้ามโจมตีมาโดยใช้ เจสสิก้า รวมร่าง 1 ขั้นตอน ตี 8 จ่าย 2 ตบมาปั้บ แล้วเจสสิก้าจะ เกิดอะไรขึ้นบ้าง    อธิบายมาอย่างล่ะเอียด ยิบ ๆ

1. ติดฟรีสไหม
2. แล้วอยุ่ที่ Df ไลน์ไหม
3. แล้วยังคงตีต่อโดยใช้ค่า At 8 + 2 = 10 รึเปล่า เพราะอะไรถึงตี เพราะติดฟรีสแล้ว Freeze Curse เขียนเอาไว้ว่า ไปเปิดอ่านมาเลยน่ะเนี่ย เชื่อถือหน่อยเถอะ
• Seal ที่ติด Freeze Curse จะต้องอยู่ที่ Df ไลน์เท่านั่น
• Seal ที่ติด Freeze Curse จะไม่สามารถโจมตีได้
• Seal ที่ติด Freeze Curse ยังคงตกเป็นเป้าหมายของการโจมตี มิสติกการ์ด สกิล หรือ อบิลิตี้ ตามปกติ Seal ที่ติด Freeze Curse สามารถรวมร่าง/แยกกร่างได้ตามปกติ
• Ablity ของ Seal ที่ติด Freeze Curse ตามปรกติ
มันตรงตามข้อ • 2 แล้วมันจะตีได้ยังไงเล่าเจสเนี่ย
อธิบายมาแบบละเอียด สรุปให้ด้วย ว่าตีได้รึเปล่า

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: December 07, 2004, 01:40:46 AM »

1.ติดครับ

2.อยู่ครับ

3.ตีต่อด้วย At10ครับ เพราะว่าเลยการตรวจสอบเป้าหมายของการเป็นSealโจมตีไปแล้วครับ

Gravis
Member

« Reply #2 on: December 08, 2004, 12:53:25 AM »

แล้วถ้าเราเป็นฝ่ายเอานาคตีเค้าแล้วเค้าติดFreeze เราต้องเอาatเทียบ กับdf เค้าหรือ at คับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: December 08, 2004, 02:05:18 AM »

ถ้าติดfreezeก็dfครับ

Gregory,The Bishop Of Felasia
Member

« Reply #4 on: December 10, 2004, 11:19:30 PM »

1. ฝ่ายตรงข้ามใช้ Cool Moon มา แล้วเราใช้ ฮูดินี่ หยุดไว้ ที่ At Line ได้มั้ย

2. เราใช้เวสสุวรรณ กักไลน์ฝ่ายตรงข้ามแล้ว เรา Freeze Curse เขาจะลงไป Df ไลน์ไหม

3. เราใช้เวสสุวรรณ กักไลน์ฝ่ายตรงข้ามแล้ว เอานาคตบ ตัวที่ Df 4 แล้วเขาจะลง Df Line ไหม

4. แล้วเราใช้คันนิ่งคลาวน์ โดยที Seal ผ่ายตรงข้าม ติดฟรีสอยู่ Seal ตัวนั่นจะขึ้นมาที่ At Line ไหม

5. แล้วเราใช้คันนิ่งคลาวน์ โดยที่ Seal ฝ่ายตรงข้าม ติดสโตนอยู่ Seal ตัวนั่นจะขึ้นมาที่At  Line ไหม

6. ถ้านาคตบเจสสิก้าแล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ ฮูดินี่หยุดเจสสิก้าจะไปอยุ่ที่ Df มั้ยมั้ย

7. ถ้าเราเอานาคตบไป แล้วฝ่ายตรงข้ามหยุดเราด้วยโน At Seal ฝ่ายตรงข้ามจะติดฟรีสไหม
« Last Edit: December 10, 2004, 11:20:24 PM by RoWeNa,TheMerMage » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: December 11, 2004, 02:53:40 AM »

1.ไม่ได้ครับ

2.ไม่ครับ

3.ไม่ครับ

4.ไม่ครับ

5.ขึ้นครับ

6.หยุดใครครับ ถ้าหยุดนาคก็อยู่ที่ At ครับ

7.ไม่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: