Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:22:24 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเยอะแยะคับ  (Read 1767 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Virtus
Member

Email
« on: November 24, 2004, 04:25:24 AM »

1.text ที่ว่า "curseนี้ไม่สามารถถูกยกเลิกได้" มันคือยังไงคับ cancelไม่ได้ รักษาไม่ได้ ไม่มีวันหาย หรือว่าทั้ง 3 อย่าง
2.ability "เมื่อเข้ามาในสนาม" ลงมาแล้วเกิดผลเลยหรือรอ Int stepก่อนคับ
3.Amankrisที่ growthแล้วปะทะกันจะเปนไงหรอคับ สูญเสียอะไรหรือป่าว
4.เวลาเราคอมอะ แล้วGaleโฉบ ถ้าเราคั่นตัวเองแล้วไม่มีsealอื่นให้คอมแล้วด้วย มันจะตีมั้ย
5.No attackห้ามการโจมตีจากskillได้ป่าว
6.ตรีศูรอะ แปะเลยหรือหลังinf step
7.เอราวันพอเราสั่งจบแล้วเขาใช้andromeda เรายังจะชี้โง่ได้อยู่มั้ยคับ
8.ตัวที่ตีขึ้นมือแล้วฝ่ายตรงข้ามห้ามจั่วแล้วเขาบอกว่า1ครั่งต่อ1 เกม ถ้าโดนเอราวันชี้โง่แล้วยังจะเกิดอีกไหมคับ
9.ankusha ใช้กับ มิสติก 0 turnขณะร่ายได้มั้ย
10.ถ้าcurseพอครบตาแล้วตอนเราผ่าน หลังmp clean up เราจะยังรักษาได้ป่าวคับ หรือถ้าเขาผ่านเราจั่วแล้วได้รักษาพอดียังจะรักษาได้มั้ย หรือตายก่อน

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: November 25, 2004, 01:48:46 AM »

1.แค่ยกเลิกไม่ได้ รักษาได้ หายได้ครับ

2.รอ Inf ก่อนครับ

3.ไม่ครับ

4.ตีครับ

5.ได้ครับ

6.หลัง Inf ครับ แต่ต้องเลือกว่าจะแปะก่อนหรือหลัง Inf ครับ

7.ไม่ได้ครับ

8.ไม่เกิดครับ

9.ไม่ได้ครับ

10.ไม่ได้ / ไม่ได้ครับ

Virtus
Member

Email
« Reply #2 on: November 27, 2004, 11:23:52 PM »

ต่อนะคับ
1.lonely squire โดนปักแล้วรักษาได้ป่าวคับ cancelได้มั้ย
2.Balaevee gauntet ตกลงเป็นinf ป่าวคับ เถียงกับเพื่อนจนเบื่อ
3.ในwiser ที่thaliwilya promo ตัวแรกgrowth ตัวที่2 ลงมาgrowthจากผลของตัวแรก ถ้าตัวแรกตาย ตัวที่        
   2 จะหายgrowthมั้ย ถ้าไม่หายเพราะอะไรคับ
4.เวสสุวรรณ ที่กักline ไม่ว่าeffectใด ก็ไม่เปลี่ยนใช่มั้ยคับ
5.พวกที่บอกว่าcancel Mystic card อันนี้cancel พวกอบีลิตี้ของมิสติกรึป่าว เช่น Ares,Church of francessca และพวก paทั้งหลาย อะ
6.เวลาdemon blood ลงมาเราแปะandromeda ใส่ แล้วจะเกิดผลมั้ยคับ
7.ถ้าเราเอาghanta แปะบนLove and peace แล้วเราเอา ankushaแปะ บน Love and peace เหมือนกัน พอใช้skillของghanta แล้ว จบsubturn ระฆังยังจะเกิดผลมั้ยคับ
8..มีมั้ยsealที่มีskill2 ขั้นตอนแบบใช้ในสนาม ถ้ามีจะดูยังไง และเวลาจบขั้นตอนแรก ใช้อะไรขัดได้ป่าว

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: November 29, 2004, 02:01:28 AM »

1.รักษาได้ แต่ cancelไม่ได้ครับ

2.Infครับ

3.ไม่หายครับ เพราะeffectของตัวมันเองครับ

4.ครับ

5.ครับ

6.เกิดครับ แปะInf ตอนร่ายไม่ได้เพราะว่าแปะ PS กับSeal ที่กำลังร่ายไม่ได้ครับ

7.เกิดครับ

8..ก็ "จากนั้นสั่ง" อ่ะครับ ก็หยุดด้วยใบที่หยุดได้ทั่วไป ขึ้นอยู่กับtextด้วยครับ

Virtus
Member

Email
« Reply #4 on: November 29, 2004, 03:38:05 PM »

ต่อนะคับ
1.สมมติว่าเราโดนแปะhoudini แล้วเขาใช้ holy guardian cancel มิติกยังคงแปะใช่ปะคับ
2.พอซีลที่โดนชาม ตบแล้วเรารักษา มันจะยังคงตบต่อป่าวคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: November 30, 2004, 10:40:37 PM »

1.หลุดครับ

2.ไม่ครับ

Virtus
Member

Email
« Reply #6 on: December 01, 2004, 12:24:05 AM »

Sealต่อไปนี้ถ้าโดนเอราวัณชี้จะเกิดไรครับ
1.พวก steal  ที่steal สำเร็จ จะเกิดอะไรกับตัวถูกจิ๊กบ้าง
2.heaven knight นับturnใหม่ปะฮะ
3.พวก vanish กลับมั้ยฮะ
4.พวกtitan ชาร์ตหลุดมั้ย
5.เอราวัณที่มีพระอินทร์
6.thaliwilya promo
7.lonely squire freezeหายมั้ย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: