Summoner Master Forum
October 05, 2024, 08:27:31 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ถามนิดๆๆ คับ  (Read 9069 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Rattikarn
Judge
Member

« Reply #30 on: February 15, 2005, 05:01:14 PM »

มีแล้วเหรอ  ชิ...น่าอิจฉา

1. ไวทสฟิง (สฟิงตัวใหม่) เอามันรวมร่างแล้วใช้Skillทำให้Seal1ใบที่Atน้อยกว่าตีจากDfline และไปยังDflineได้ ถ้าใช้แบบนี้

1.1 ใช้ใส่พ่อมดทะเลทรายที่ไม่ได้รวมร่าง แล้วให้พ่อมดทะเลทรายรวมร่างตีAllได้ไหม(พอรวมร่างแล้วAllเยอะกว่าสฟิงไปแล้ว แล้วSkillก็ดันไม่ได้บอกยกเลิก เมื่อSealใบนั้นAtมากกว่าสฟิง)

1.2 ใช้ใส่แล้วพอตีไปโดนAndromeda Effectจะหายไหม

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #31 on: February 19, 2005, 03:39:09 PM »

ตอบหน่อยนะ หลายวันแล้วอะ - -"

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #32 on: February 20, 2005, 02:05:56 AM »

1. Abilityเมื่อโจมตีจะเกิดได้ก่อนหรือหลังInf steb เท่านั้นหรือไม่ เช่น Rashoyu กับEkklesia Knight of Felasia จะทิ้งการ์ดหรือนำมาติดหลังInf stebได้ไหม
1.1 ถ้าหลังInf stebได้ฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถเล่นInf หลังจากเราทิ้งการ์ดและนำมาติดได้ใช้ไหมครับ
1.2 ถ้าก่อนInf steb ฝ่ายตรงข้ามสามารถสั่งให้เราทิ้งการ์ดและนำมาติด กอ่นแล้วค่อยเล่นInfได้ไหมครับ

2. Sealที่กำลังร่ายติดCurseได้ไหม
2.1 ถ้าได้จะเกิดผลทันทีไหม
2.2 ถ้าSealที่กำลังร่ายมีAbility"ยกเลิกCurse"แล้วโดนยิงCurseใส่ Curseจะเกิดผลก่อนหรือหลังAbilitySealที่กำลังร่ายเมื่อร่ายสำเร็จ

2ข้อบนนี้เอาชัวว์นะคับ

3. วันวาเลนไทล์ปีนี้คุณมีคู่หรือยังครับ......ล้อเล่นนะ ล้อเล่น อิอิอิ ;D

2. ตกเป็นเป้าหมายได้ครับ
2.1 แต่เคิร์สจะเกิดผลเมื่อร่ายซีลสำเร็จครับ
2.2 ดังนั้นเมื่อร่ายสำเร็จอบิลิตี้ยกเลิกเคิร์สจะทำงานครับ ทำให้เคิร์สถูกยกเลิกครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่ว่าอยู่ในซับเทิร์นโจมตีของใครด้วยนะครับ กรณีนี้เข้ากฎข้อ 603.2 ซึ่งเอฟเฟคท์ของเจ้าของซับเทิร์นโจมตีจะเกิดก่อนครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #33 on: February 20, 2005, 02:07:06 AM »

มีแล้วเหรอ  ชิ...น่าอิจฉา

1. ไวทสฟิง (สฟิงตัวใหม่) เอามันรวมร่างแล้วใช้Skillทำให้Seal1ใบที่Atน้อยกว่าตีจากDfline และไปยังDflineได้ ถ้าใช้แบบนี้

1.1 ใช้ใส่พ่อมดทะเลทรายที่ไม่ได้รวมร่าง แล้วให้พ่อมดทะเลทรายรวมร่างตีAllได้ไหม(พอรวมร่างแล้วAllเยอะกว่าสฟิงไปแล้ว แล้วSkillก็ดันไม่ได้บอกยกเลิก เมื่อSealใบนั้นAtมากกว่าสฟิง)

1.2 ใช้ใส่แล้วพอตีไปโดนAndromeda Effectจะหายไหม

1.1 ทำได้ครับ
1.2 ไม่หายครับ เอฟเฟคท์จากสกิลใช้อันโดรเมด้าแก้ไม่ได้ครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #34 on: March 10, 2005, 06:59:03 PM »

1. คำสั่งนอกงาน  "นำ" "เลือก" และ"แสดง" คำสั่งเหล่านี้ต้องประกาศตอนร่ายทันทีไหมว่าจะ"นำ" "เลือก" และ"แสดง"  ใบไหน  หรือแต่ละคำสั่งประกาศก็ได้หรือไม่ก็ได้
(อันนี้ขอเอาชัวว์หน่อย เพราะมีทั้งSealและMysticที่มีคำสั่งนี้ แต่วิธีปฏิบัติกลับไม่เหมือนกัน)

2. อาจารย์มาวินรวมร่างแล้วโดนตีAll แล้วSealที่ตีAllมาโดนDimentionCurse Sealเราตัวอื่นจะโดนตีAllตายไหม
« Last Edit: March 11, 2005, 05:16:26 PM by Rattikarn » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #35 on: March 18, 2005, 12:05:00 AM »

1.ยกตัวอย่างที่ไม่เหมือนกับมาก่อนสิครับ

2.ไม่ครับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: