Summoner Master Forum
October 04, 2024, 10:25:23 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องใหญ่งงมากเวลาเล่น(ขนาดพี่ที่ร.ร.เป็นจัดจ์ยังเถียงกันเองเยย)  (Read 959 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Reguram
Member

« on: November 07, 2004, 05:34:30 AM »

1.หนุมานเปิดมิสติกตอนไหนครับเปิดตอนตีหรือหลังอินเตอร์เฟียร์สเตปครับ
2.Ellite,Gale Garuda(มิทราบสะกดถูกรึเปล่าต้องขออภัยมานะที่นี้)(ตัวที่จ่าย 5 ตีอินเตอร์เฟียร์ได้เมื่อGrowhtแล้วอ่ะครับ)คือเจ้าตัวเนี้ยมันสามารถโจมตีซีลที่Df Line ได้หรือไม่ครับ
3.ม้านิลมังกรเวลาแสดงไปแล้วหากไม่ตรงเป้าหมายหรือสั่งคอมอินเตอร์เฟียร์ได้จะเปลี่ยนเป้าหมายมั๊ยครับแล้วต้องแสดงก่อนทำลายหรือเปล่าครับ
4.เวสสุวรรณ4.1.เวลาถูกครุฑไล่จะไปตามมั๊ยครับ4.2.หากถูกฟรีสหล่ะครับ4.3.แล้วเรจังหล่ะครับ(ทั้ง 2 ตัวเลย)
5.ปลาอานนท์นี่สามารถออลจากDf Lineได้หรือไม่ครับ
6.ทุรคาถ้าหากจ่าย 4 โดยไม่มีซีลในมือคือตกShrineเลยใช่หรือไม่ครับ
7.ขันทรกุมารถ้ามี 2เผ่าจะบวก 2 ใช่หรือไม่ครับ
8.หากว่าการ์ดหมดกอง กองใดกองหนึ่ง เมื่อมีผู้เล่นใช้ ศิวะ จะแพ้หรือไม่ครับแล้วถ้าหากโดนการ์ดสั่งจั่วเฉพาะกองใดกองหนึ่งหรือห้ามจั่วกองที่การ์ดเรายังไม่หมดแต่อีกกองการ์ดหมดแล้วหล่ะครับ
9.ทักซากะเวลาโจมตีค่าAtของทักซากะจะบวกหรือไม่ครับ
10.เมื่อไม่มีซิลที่ติดCurse ในสนาม เมื่อSwan ใช้สกิล แซค ซีลถ้าซีลนั้นมีอบิลิตี้เมื่อตก Shrine แล้วซีล 1 ใบติด Curse เช่นอันเดอร์เรทเทล เราจะสามารถทำลายซีลโดยการให้อันเดอร์เรทเทลใส่ Curse แล้วค่อยให้ Swan สั่งทำลายได้หรือไม่ครับ
11.(อ้างอิงจากข้อ10เมื่อซีลฝ่ายตรงข้ามรวมร่างหมดทุกตัว)เมื่อเราใช้ บอมเบอร์แมชชีนสั่ง แซค ซีลเช่น Serre Faucon หรือ Volcanic Minotaur เราจะทำลายซีลใบรอง,สั่งแยกการรวมร่าง  หรือ  ทำลายซีลที่มีLv.1 หนึ่งใบก่อนครับ
12.เมื่อเราใช้Vajra สั่งRemove ทุรกา แต่ว่าทุรกาสั่ง Remove การ์มิสติกใบอื่นเป็นอินเตอร์เฟียร์ Vajra จะเปลียนเป้าหมายหรือไม่หากไม่เปลี่ยนสกิลของทุรกาจะคงอยู้หรือไม่

อืมเยอะไปหรือเปล่าเนี่ยช่วยกรุณาตอบด้วยละกันนะครับขอบคุณครับ
« Last Edit: November 08, 2004, 02:27:47 AM by Reguram » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: November 08, 2004, 03:55:24 AM »

1.หลังInfครับ แต่มีInfอีกครั้ง

2.ได้ครับ

3.ต้องเลือกxก่อนInf ถ้าเป้าไม่ถูกก็ต้องเลือกเป้าใหม่ที่เป็นไปได้ครับ

4.ไม่หมดครับ

5.ได้ครับ

6.ร่ายไม่ได้ครับ

7.+1เท่านั้นครับ

8.ครับ / ครับ /ห้ามจั่วไม่แพ้ครับ

9.บวกครับ

10.ไม่ได้ครับ

11.ไม่ได้ครัย

12.เปลี่ยนเป้าครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: