Summoner Master Forum
October 06, 2024, 04:37:11 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับNagaอะครับ  (Read 1598 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
SmR.B.
Member

Email
« on: October 21, 2004, 03:49:19 PM »

1. Nagaเวลาโดนโจมตี ถ้าซีลทีตีมาDfน้อยกว่าจะติดฟรีสเคริสแล้วถ้าAtมากกว่าNaga Nagaจะตายไหมครับ
2. ถ้าสมมติว่าNagaเราตีซีลฝ่ายตรงข้ามที่Dfน้อยกว่าเราแล้ว เราตีไปยังDf lineแล้วเราAtน้อยกว่าDfของซีลที่ถูกตีแล้วเราแปะหอก(Pomelos Pike)At+2,Df-2แล้วทำให้Dfเราน้อยกว่าซีลตัวนั้น ซีลตัวนั้นยังคงติดฟรีสไหมครับ
3. อนันตนาคราชอยู่At line2ตัวจะAt+1,Df+1ทั้ง2ตัวเลยไหมครับ
4. พระภิคเนศ(เขียนไม่ถูกครับ)เวลาใช้สกิลของใบนี้แล้ว ซีล1ใบยกเลิกMystic CardและSkillของฝ่ายตรงข้ามและสกิลที่เกิดขึ้นนั้นไม่สามารถยกเลิกได้ถ้าเราใช้กับMephist Death Curseใส่ซีลฝ่ายตรงข้ามที่Cancel Curseแล้วใช้สกิลของพระภิคเนศจะสามารถDeath Curseใส่ซีลนั้นได้หรือไม่ครับ
แล้วสกิลของพระภิคเนศนี้สามารถหยุดIshanได้ไหมครับ แล้วสกิลที่เกิดจากIshanที่ทำให้ซีล1ใบเป็นInactive Sealเมื่อผู้เล่นสั่งใช้สกิล,โจมตีนี่จะเป็นAbilityหรือสกิลครับเพราะอะไรก็หยุดไม่ได้ แล้วถ้าใช้Gaiaจะยกเลิกสกิลได้ไหมครับ แล้วIshanจะใช้อะไรหยุดได้บ้างครับ แล้วพวกที่ใช้สกิลอินเตอร์เฟียนี่ถ้าโดนGarasu Death Curseสกิลของซีลที่อินเตอร์เฟียจะถูกยกเลิกไหมครับ{ซีลที่Garasu Death Curseใส่มันCancel Curse(ล้อเล่นครับ)}
        ช่วยตอบให้ทีนะครับ
« Last Edit: October 22, 2004, 06:13:08 PM by SmR.B. » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: October 23, 2004, 02:36:32 AM »

1.ตายครับ

2.ขึ้นอยู่กับว่าแปะตอนInfไหนครับ ถ้าแปะตอนInfการโจมตีก็ไม่ติดครับ แต่ถ้า แปะต่อ curse inf ก็ติดครับ

3.ครับ

4.ครับ / ได้ครับ / อือ Ishanหยุดไม่ค่อยได้เพราะเป็น skill จังหวะดเดียว และตอนใช้skill อยู่บนมือทำให้ Mystic แปะไม่ได้ครับ แต่ถ้าเป็น Gaia หรือ Kanesh ก็ได้ครับ เพราะเล่นตอน Inf ของ Skillได้ครับ ที่เลืออ่านไม่รู้เรื่องถามมาใหม่แล้วกันครับ

Aegis
Member

Email
« Reply #2 on: October 25, 2004, 09:07:14 PM »

ผมขอถามต่อในนี้เลยแล้วกันจะได้ไม่เปลืองกระทู้นะครับ ไหนก็ซีลตัวเดียวกัน :)

ถาม : ถ้าNaga โจมตีซีลฝ่ายตรงข้าม ติดฟรีซไปอยู่ที่ DFline ถามว่าเราจะเอา ATของNagaไปเทียบกับ AT หรือ DFของซีลนั้นครับ

ข้องใจมากๆเลย เพราะเถียงกันหลายคนแล้วเลยอยากจะรู้น่ะครับจะได้เล่นถูก  ;D

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: October 26, 2004, 03:12:47 AM »

Dfครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: