Summoner Master Forum
October 09, 2024, 07:25:36 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหลายอย่างครับ  (Read 881 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
leyr_leferlass
Member

« on: October 09, 2004, 12:14:37 AM »

เกี่ยวกับการ Charm ::

1. ในกรณีที่เรา Charm Seal ฝ่ายตรงข้าม เรามีสิทธิ์สั่งตีใส่ Seal เราไหม (ตัวที่ติด charm)
2. ถ้าเค้ามี Seal ที่ At Line ติด Charm เรา เราสามารถสั่ง Seal นั้น ตี เข้าที่ Seal DF Line ของเค้าได้ไหม
3. ในกรณีที่เราใช้ Charm ใส่ Yggdrasil ไว้ แล้ว ฝ่ายตรงข้ามใช้ Riun Fairy ย้าย Curse ไปยัง Wanaan เรายังคงเป็น ผู้ควบคุม Wanaan ใช่ไหม??
4. มี Dancer ตัวนึง เขียน Ability ไว้ว่า "เมื่อทำการ Dancing เราสามารถนำการ์ด 1 ใบที่เราควบคุมกลับขึ้นมือเจ้าของ" อยากจะถามว่ามีผลต่อ Charm Curse ไหม??

เกี่ยวกับ Mephist + Meredite ::

1. เรามีสิทธิ์สั่งให้ Meredith สั่งใช้ Skill ของ Mephist สั่ง Seal ใน shrine ใช้ Skill ต่อได้ไหม??

เกี่ยวกับ Mystic Card ที่ให้ผลการติด Curse ::

1. ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ Undine โจมตีมา เราติด CoolMoon ใส่ Undine มีผลทำให้ Undine ลงไปใน DF Line เมื่อเข้าสู่ turn เรา เราใช้ Dark Doom ทำลาย Seal 1 ใบในสนามที่ติด Curse ซึ่งก็คือ Undine แล้วเค้าใช้ Inquisition ทำลาย Coolmoon อยากจะถามว่า Undine จะถูกทำลายไหม?? เพราะเหตุใด?? (งงนิส)

เกี่ยวกับ Seal ที่มีความสามารถในการตีข้าม Line ::

1. ในกรณีที่ Dead Knight ตีข้ามไปหา Undine ที่ DF Line แล้วฝ่ายตรงข้าม แปะ andromeda มา อยากจะถามว่า เราจะตีไปยัง Atline เขาต่อเลย หรือว่า?? หยุดตีเพราะว่ากำหนดเป้าหมายไปยัง DF Line แล้ว??

เกี่ยวกับ Seal ที่มีความสามารถในการ Cancel Mystic Card ::

1. ทรุคา มีผลกับ Seal จำพวก HeaVen Knight + Jessica ไหม?? ถ้ามีขอเหตุผลด้วยครับ

เกี่ยวกับการใช้ Skill ของ Seal หลายๆ ตัว

อยากจะทราบว่าการใช้ Skill ต่างๆ ของ Seal ที่ต้องมีข้อกไหน หลายๆ ตัว ถ้าหากว่า เราใช้ใส่ฝ่ายตรงข้ามแล้ว เค้าไม่มีตัวไหนที่ตกเป็นเป้าหมายได้ เราจะต้องเลือกฝั่งเราไหม?? อาทิเช่น

1. Medusa Stone Curse ใส่ Akim ที่ไม่ได้รวมร่างๆว้ จู่ๆ เค้าใช้ Mystic +SP 1 ให้ akim แล้วทั้งสนามเค้ามีแต่ SP 5 เราจะต้องมา Stone Curse ฝั่งเราเองไหม??

แค่นี้ล่ะครับ

สุดท้ายถ้าไม่รบกวนพี่ Doraemon ผมรบกวนขอ text ของ โปรโมใบใหม่ที่ชื่อ Angel of Golden Cloud?? ด้วยครับ ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ ^^

By ::
Leyr_Leferlass  ;D ;D

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: October 09, 2004, 02:36:46 AM »

1.ไม่ได้ครับ

2.ถ้าไม่มีความสามารถตีข้ามlineก็ไม่ได้ครับ

3.ครับ

4.ครับ

1.ได้ครับ

1.ไม่ครับ เพราะไม่ติดcurseแล้วครับ

1.ครับ ตีไปที่atครับ

1.ไม่มีครับ

1.ต้องครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: