Summoner Master Forum
October 10, 2024, 11:21:25 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Mystic DEVAS ชุดใหม่ที่มี "ตราบเท่าที่" และอื่นๆ  (Read 1246 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
M.Wednesday de Mercury
Member

« on: September 26, 2004, 11:44:08 PM »

อยากทราบถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ จะทำแบบนี้ได้ไหม

ความสามารถของ Kali เมื่ออยู่ใน Shrine "ตราบเท่าที่มี Kali และ Shiva อยู่ใน Shrine ...."นั้น
1. ถ้ามี Kali 2 ใบใน Shrine และมี Shiva 1 ใบ จะใช้ความสามารถ 2 ครั้งได้ไหมครับ
2.รวมถึง DEVAS ใบอื่นด้วย เช่น Uma ถ้าหากมี Uma 2 ใบ ค่าร่าย Mystic DEVAS(PA) -2 หรือเปล่าครับ หรือแค่ -1

3.ความสามารถของ Saraswati ครับ เมื่อมันอยู่ใน Shrine แล้วมี Mystic Remove ออกจาก Shrine ไม่ว่า Sub-turn ไหนก็ตาม "ต้อง" จั่วการ์ด " Seal " 1 ใบใช่ไหมครับ?
4.ความสามารถของ Uma (Skill) ที่ว่าป้องกัน Skill นี่ ใช้ได้กับ Mystic &Seal ใช่ไหมครับ เพราะมันบอกว่า "การ์ด 1 ใบ ป้องจาก Skill ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม" และยังสามารถใช้กับการ์ดทุกใบที่อยู่ทุกๆ Zone ด้วย เพราะมันไม่ได้บอกเฉพาะเจาะจงว่า ใน Zone ใด ไม่ว่า Shrine -Arena-Remove Z. คบ มันใช้ความสามารถจาก Shrine ได้ด้วยไหมครับ พวก Mystic แบบนี้หมดเลยที่มี Skill )
5.Charkra จักร นี่ สามารถใช้ความสามารถเมื่อจบ sub-turn โจมตี ของฝ่ายใดก็ได้ใช่ไหมครับ เพราะมันไม่ได้บอกอีกแหละว่า sub-turn โจมตีของเรา หรือของฝ่ายตรงข้าม
6.(ไม่เกี่ยวกันแต่ก็ถามซะเลย) Jennifer ที่ยกเลิก Ability ของ Seal ฝ่ายข้าม ถ้าพวกมีความสามารถ ตี DF Line ได้ ถามว่า ถ้า Jennifer อยู่ DF Line เขาจะตีข้ามมาได้ไหม(ในกรณีที่มี Seal ใน At Line)

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: September 27, 2004, 03:41:49 AM »

1.2ครั้งครับ

2.-2ครับ

3.ครับ

4.ได้ทั้งseal และ mysticแต่ได้เฉพาะในสนามครับ เพราะมีการกำหนดรูปแบบไว้ในCRแล้วครับ

5.ครับ

6.ได้ครับ

M.Wednesday de Mercury
Member

« Reply #2 on: October 01, 2004, 12:20:31 AM »

ถามต่อนะครับ
6. Skill พระนางลักษมีใช้กับ Seal ฝ่ายตรงข้ามก็ได้ใช่ไหมครับ?
7.ถ้ามี Shiva ศิวะ 2 ใบใน Shirne ถามว่า เราสามารถ ใช้ความสามารถ 2 ใบได้ใช่ไหมครับ เหมือนข้อ1 และ2
8. แล้วถ้า พระรามละครับ เหมือนกันหรือเปล่า หากอยู่ใน Shrine  2 ใบ เราเปิดดูได้ กอง กองหนึ่ง 2 ใบได้ไหม หรือว่า 2 ใบครั้งยังไง ก็ดูได้แค่ใบบนสุด 2 ครั้ง
9.เราใช้ พระราม  ที่ว่า ใช้กันโจมตี All และ Skill All อ่ะครับ แล้วเราโดนตี All เช่นพวก Deep Pit demon เราจะได้รับการป้องกันจาก พระรามไหม เพราะมันบอกว่า Seal ฝ่ายเราป้องกัน ไม่เกี่ยวกับ Seal ที่ตี All มาเลย
10.พระอินทร์ครับ "เมื่อมีผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามร่าย Mystic แบบ ....."
อยากรู้ว่า หากเขาร่ายแบบไม่ แต่เป็นการ์ดที่มี จะเกิด Ability นี้ได้ไหมครับ?
11.Kali ครับ ความสามารถที่ 2 ที่ว่า Evil โดนทำลาย ไปนั้นนะ ไม่สามารถออกจาก Shrine ได้ไม่ว่ากรณีใด ถ้าหาก มี Evil  Combine กันอยู่ 3 เลย Triple Com .แล้วใช้ Kali จะไม่สามารถออกจาก Shrine ทั้ง 3 ตัวไหม เมื่อยู่ใน Shrine เพราะถือเป็น Seal ตัวเดียว
« Last Edit: October 01, 2004, 02:38:52 AM by Miss Wednesday,Divinare » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: October 02, 2004, 12:07:58 AM »

6.ครับ

7.ครับ

8.ดูได้แค่บนสุดสองครั้ง

9.ได้ครับ

10.ไม่ครับ

11.เฉพาะตัวหลักครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: