Summoner Master Forum
October 13, 2024, 07:25:23 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามบ่อยคับ เพราะมือใหม่  (Read 1416 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
takaruz
Member

Email
« on: September 16, 2004, 10:38:12 PM »

1.หนุมานสามารถสั่งตีได้ไหมครับ ถ้าไม่มีมิสติกในกอง
2.หมุนานสั่งตีแล้วเปิดได้ ทุรกา ใช้สำเร็จแล้วผม cool moon หมุนาน เค้าจะ ใช้ทุรกา remove coolmoon ได้เลยหรือเปล่าคับ
3.titan สั่งตี เสีย ชาร์ท เคาเตอร์ไหมคับ
4.ensha สั่งทำลายsealที่dfน้อยกว่าแล้วเค้า+dfเท่าensha เราจะเลือกเป้าหมายไหม่ไหมคับ ถ้าเลือกเป้าหมายไหม่แล้วเค้าdfมากกว่าเราทั้งสนามต้องทำลายsealของตัวเองไหมคับ
5.ensha ถ้า dfเท่ากันดู sp ไหมคับ
6.seal dfน้อยกว่านาค โดนนาคตีแล้วลงdf เราใช้อะไรเทียบคับ ถ้าใช้ at แล้ว at เรามากกว่านาคตายไหมคับ
7.มีbensheeร่วมกะnightmareอยู่เราลง bensee nightmare ลงมา grown เค้าใช้ ทันเดอร์โบว เราจะโกลได้ไหมคับ
8. มีMassmonta (ตัวที่ทุกคนไม่สามารถสั่งsealร่วมร่างได้) ถ้าเราจ่าย 2 ยกเลิก1subturnแล้วนี้ delta-dอยู่จะสั่งร่วมร่างได้เลยไหมคับ
9.ข้อนี้อาจงงหน่อยนะครับ ขอตอบแบบละเอียดว่าstepมันเป็นอย่างไร ถ้าผมมีหนุมาน(a)อยู่ในshire 1ตัวแล้วผมลงdelta-dมา ผมนำ หนุมาน(a) แล้วเปิดการ์ดใบบนเจอ หนุมาน(b) ผมจะนำเข้ามาในสมานได้เลยไหมคับ แล้วถ้านำเข้ามาได้ เปิดเจอ อีกตัว เข้ามาในสนาม เท่ากับว่าผมจ่าย1 นำหนุนามเข้ามา3ตัวใช่ไหมคับ แล้วสามารถร่วมได้เลยทั้ง3ตัวหรอืเปล่าคับ ขออธิบายstepต่อstepนะครับ ขอบคุนครับผม
10.ผมมีHybrid Chimeraอยู่ในสนาม แล้วเค้าสั่ง หนุมานตีมาเค้าเปิดได้ไหมคับ/นาคถ้าเค้าลดdfผม ตีมาHybrid Chimeraลงจะลงไหม
11.vivian (ตัวgunner ภาค 4nagas) ถ้าผมยิงแล้วเค้า +atให้มากกว่า ผมถ้าทิ้ง machine ไหมคับ
12.gamma-g โดน อันโดเมด้า แล้วatมี+อยู่จะหายไปไหมคับ
ขอบคุนคับ
« Last Edit: September 17, 2004, 02:50:52 AM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: September 17, 2004, 03:10:41 AM »

1.ได้ครับ แต่สั่งแล้วแพ้เกมครับ

2.ได้ครับ

3.ไม่ครับ

4.ครับ / ครับ

5.ครับ

6.Atนาค เทียบกับ dfเค้า เหมือนตีเข้า Df lineครับ

7.ไม่ได้ครับ

8.ได้ครับ

9.ได้ครับ stepก็อย่างที่ว่ามาล่ะครับ

10.ไม่ได้ครับ / ไม่ลงครับ

11.หาเป้าหมายใหม่ ถ้าไม่มีก็หยุดและไม่ต้องทำลาย

12.ไม่หายครับ

takaruz
Member

Email
« Reply #2 on: September 19, 2004, 02:00:43 PM »

13. ถ้าอีกฝ่ายมี มิสติกยักแดงอยู่ (ห้ามเปลี่ยนไลน์) แล้ว deata-d จะเปลี่ยนไลน์ได้ไหมคับ/ตัวอื่นจะดึงมาเป็นsealรองได้ไหมคับ
14.deata-d โจมตีจะทะลุ ares/L&P/SilenceProtace ไหมคับ
15.เจสซิก้า ได้รับผลของ apollo ของอีกฝ่ายไหมคับ
16.dark soul golem สั่งdeath curs แล้วเค้า โป๊ะมิสติกcancelมา เลือกเป้าหมายไหม่หรือพลาด ถ้าเค้าcencel ทุกตัว จะต้องdeathฝ่ายเราไหมคับ
17.คิเนติก คิเมร่า ตี hybird crimara จะat+อยู่ไหมคับ
18.mystic power down/power up นับตัวมันเองไหมคับ
19.force fight/fellen fight นับมันเองไหมคับ/ฝ่ายตรงข้ามด้วยไหมคับ
20.sacifige/durga/kari ใช้ it no joke ย้ายได้ไหมคับ
21.เค้ามีหนุมานอยู่ในshireเค้าลงdeata-dมา เปิดsealทิ้งแล้ว เราใช้ church of franchaga เค้าคือทิ้งsealฟรีไช่ไหมคับ
22.galahadติดsealธาตุน้ำที่ไม่ใช่knightจะหลุดไหมคับ
วันนี้พอก่อน ขอบคุนคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: September 20, 2004, 01:24:32 AM »

13.ได้ครับ / ได้ครับ

14.aresได้ นอกนั้นไม่ได้ครับ

15.ไม่ครับ

16.พลาด / ไม่ต้องครับ

17.ไม่ครับ

18.นับครับ

19.นับครับ / นับครับ

20.ได้ครับ

21.ไม่ครับ ไม่ทิ้ง ไม่กลับ

22.ไม่ครับ

Pages: [1]
  Print