Summoner Master Forum
October 14, 2024, 05:21:18 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เรื่อง กระดิ่ง ด่วนเลยนะครับ  (Read 1556 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Dark prayer
Member

« on: September 10, 2004, 11:09:04 PM »

หากแปะที่L&P ที่อยู่มาแล้ว1Turn แล้วกระดิ่งถูกทำลายแล้วจะเป็นอย่างไร
-นับต่อจาก1Turnที่นับมาแล้ว
-นับใหม่เริ่มที่0Turn
เพื่อความกระจ่างนะครับ เพราะถกเถียงกันเยอะมากเลย
ขอบคุณครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: September 11, 2004, 02:59:59 AM »

นับต่อครับ

Dark prayer
Member

« Reply #2 on: September 13, 2004, 12:07:24 PM »

งงกันต่ออีกแล้ว ไม่กระจ่างเลย ไปดูอีกกระทู้ก็ไม่เป็นแบบที่ตอบที่นี่ ถามใหม่อีกครั้ง
1. เมื่อเราร่ายLove and Peach และเวลาของLove and Peach ได้ผ่านไปแล้ว2 Subturn (คือ1เทริ์นนั่นเอง)เราร่ายกระดิ่งแปะที่ Love and Peach และการร่ายสำเร็จ ในSubturn ต่อไป ฝ่ายตรงข้ามจะสั่งSeal โจมตี เราใช้สกิลของกระดิ่ง เพื่อห้ามการสั่งก่อนที่ฝ่ายตรงข้ามจะเสียmp(ใน Mainstepของเค้า) ทำให้เค้าไม่สามารถสั่งโจมตีได้ และเมื่อฝ่ายตรงข้ามประกาศคำว่าผ่านเทริ์น คำถามนะครับ
 Love and Peach จะนับSubturn เพิ่มอีก1 Sub หรือไม่
2.1 ช่วงEnd of Subturn step การ์ดและeffectของการ์ดเช่นกระดิ่ง ส่งผลถึงก่อนหรือหลังช่วงนี้
2.2 หรือจนถึงต้นSubturn ต่อไป
3. การนับSubturn เพิ่มขึ้นในทุกๆSubturn จะนับก่อนหรือนับหลังEnd of Subturn Step
4. กรณีเดียวกันกับLove and Peach แต่เป็นSilent Prohibitor แทน น่าจะดูเหตุการณ์ออกนะครับ ตีไป สู้ไม่ไหวจ่าย1ให้ไม่ตาย แล้วจะนับSubหรือไม่
ยังมีอีกหลายกรณีถ้ากระดิ่งทำให้การ์ดที่ถูกแปะไม่นับเทริ์นเลย เช่น Cool moon สู้ไม่ไหวจ่าย1 Freez การ์ดเพิ่มพลัง ลดพลัง Star shield แค่จ่าย 1 ทุกเทริ์นก็พระเจ้าแล้ว ถ้าหากคำตอบเอนเอียงไปทางให้เวทย์ใบที่แปะได้ใช้ความสามารถของมันได้ และยังไม่นับSubturn เลยล่ะก็ ในอนาคตอันใกล้ก็เตรียมซื้อกันได้เลย เพราะกระดิ่งจะกลายเป็นการ์ดที่โกงถึงที่สุด
ด้วยความเคารพ คราวนี้ถามละเอียดนะครับ ช่วยตอบหน่อยละกัน ผมจะได้ไปซื้อกระดิ่งมาตุนไว้ขาย
ขอบคุณครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: September 14, 2004, 12:52:17 PM »

1.ไม่ครับ

2.ส่งผลถุงช่วงนี้

3.นับที่End of subturn

4.ไม่นับครับ

ก็ทำนองนั้น แต่โดนจักรก็เครียดแล้ว

Dark prayer
Member

« Reply #4 on: September 14, 2004, 06:15:45 PM »

และแล้วมันก็เป็นจริง เอาล่ะครับ คำถามนะครับ
เวทย์ที่กระดิ่งแปะถ้าเราจ่าย1เรื่อยๆก็จะทำให้เวทย์นั้นใช้ความสามารถได้เรื่อยๆโดยที่จะไม่นับSubเลย แต่เมื่อไหร่ที่กระดิ่งถูกทำลาย เวทย์ที่แปะจะทำการนับต่อจากเดิม ที่ผมเข้าใจนี่ถูกต้องใช่มั้ยครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: September 17, 2004, 02:39:49 AM »

ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: