Summoner Master Forum
October 18, 2024, 04:27:13 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: การไม่มีเป้าของพระนางทุรคา  (Read 953 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
singer
Member

Email
« on: September 09, 2004, 05:43:12 PM »

อ้างอิงจากเด็คพระอินทร์นะครับที่ลากไรซ์ซิ่งสเปลลงshrine
ซึ่งในตอนที่ลากไรซ์ซิ่งสเปลนั้นสกิลของพระนางทุรคาอยู่ในสแตกเหล่านั้นด้วยอย่างที่พี่เขาอธิบายอย่างนี้ครับ

คือสมมติว่า เล่นmp7
พี่มีโดมิคอมอยู่ ปีย์มีนอร์คอมอยู่มีมิสติก4ใบ
มีพระอินทร์อยู่ในสนาม
พี่สั่งโดมิตี 3
ปีย์ร่ายอันโดร 2 - พี่หาdurkaลงshire
พี่ใช้สกิลdurkaเล็งที่อันโดร 5
ปีย์ร่าย WTW 5 - พี่เอาdurkaลงshireอีกใบ
ใช้สกิลอีก เล็งWTW 7เต็มละ
ปีย์ดัมเบลเล็งdurka 7เต็มด้วย - พี่เอาrissing spellลงshire
การ์ดทุกใบที่ร่ายๆมาขึ้นมือหมด
durka2ใบของพี่ไม่มีเป้า ก็ไม่ต้องรีมูฟ(เทิร์นหน้าใช้ได้อีก)
โดมิพลังเท่าเดิม
เนี่ยท่าไม้ตาย

งงอีกป่าวอ่ะ ไปดูกฎนะเห็นเค้าว่า "การ์ดที่กำลังร่ายถือว่าอยู่ในสนามแล้ว"เพราะฉะนั้น rissing spell ขึ้นมือหมดจ้า

ถ้าrissing spellหมดรึ เอาlantisฝังกลับไป voodooก็มีใบนึงน่าจะพอไหว

รับมือยากไหม ถ้ารู้แกวก็ไม่ค่อยยาก อย่าให้วางพระอินทร์ก็พอ
หรือถ้าวางได้แล้วอย่าไปดูมิสติกบนมือ เพราะเอาจากในกองมาเล่นได้ เวลาตีให้ระวัง ดูมิสติกดีๆเพราะรีลิกก็cancleนะ

จุดอ่อนที่สำคัญคือมิสติกเน่าง่าย ตีเร็วซะโอกาสจบเลยสูง

กรณีอย่างนี้พระนางทุรคาจะไม่มีเป้าหรือครับ
หรือว่าพระนางทุรคากลับเข้ากองเพราะพระอินทร์ก็ขึ้นมือด้วยในกรณีที่resolveไรซ์ซิ่งสเปล
หรือว่าเป้าของพระนางทุรคาก็โดนรีมูฟไปก่อนไม่ทันได้ขึ้นมือเพราะสกิลresolveก่อน
หรือรีมูฟพระนางทุรคาฟรีครับ
จะเป็นอย่างไหนกันแน่ครับ
อยากทราบด่วนเลยเพราะว่าจะลองจัดเด็คแนวนนี้แต่ซีลไม่เหมือนกันดูน่ะครับ

ขอบคุณครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: September 10, 2004, 01:57:42 AM »

อือ ก็เป็นอย่างที่ว่าแหลครับทำได้ถ้าทำในInfและลำดับที่ถูกต้องครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: