Summoner Master Forum
October 20, 2024, 01:16:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามนิดหน่อยครับ  (Read 2468 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Rattikarn
Judge
Member

« on: August 27, 2004, 04:52:59 PM »

1.ดันเจียนไวเปอร์หากโม่ฝ่ายตรงข้ามหมดแล้ว โม่ซํ้าอีกทีฝ่ายตรวข้ามจะแพ้ไหมครับ(กองMysticหมด)
2.ตอนนี้ตกลงว่าNagaมันตีใส่ตัวDFตํ่ากว่าในATLineแล้วติดพรีสNagaยังคงตามไปตีที่DFLineได้แม้ฝ่ายตรงข้ามจะมีSealตัวอื่นในATLineใช้ไหมครับ
3."ยกเลิกAbility Sealฝ่ายตรงข้าม"เมื่อสู้กับพวกเงือกที่ต้องเทียบDFต้องเทียบDFไหมครับเพราะอะไร
4.Zadin (D4k)หากติดกระบองแล้วใช้Skillตี2ครั้งด้วยพลัง8จะได้บวกเพิ่มจากกระบองไหมครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: August 27, 2004, 08:59:16 PM »

1.แพ้ครับ

2.ครับ

3.เทียบครับ เพราะabilityเหล่านั้นเกิดที่ตัวมันเองครับ

4.ได้ครับ

lllidan
Member

« Reply #2 on: August 27, 2004, 09:05:04 PM »

ถามอีกหน่อยครับ
ถามเราสั่งซีล1ใบโจมตี แล้วใช่พระวิษณุ สลับซีล1ใบในสนาม กับมือ
แล้วซีลฝ่ายตรงข้ามจะโจมตีสวยกลับไหมครับ ถ้าสวนกลับ จะโดนใครอ่ะ

KingOfCups
Member

« Reply #3 on: August 27, 2004, 09:12:03 PM »

สงสัยอ่ะครับ ในบอร์ดอื่นมีคนโพสไว้ว่า ช้างเอราวัณน่ะครับ เมื่อเข้าสู่ Subturn ป้องกัน Seal 1 ใบสูญเสีย Ability เลยสงสัยว่า
ถ้าเค้าเลือก Thaliwilya ที่ Growth แล้ว เป็นเป้าหมาย Thaliwilya จะหายจาก Growth มั้ยครับ เพราะ Ability ของ Thaliwilya ไม่สามารถถูกยกเลิกได้นิครับ ถ้าถูกยกเลิกขอเหตุผลอธิบายอย่างแรงเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับที่ช่วยไขข้อข้องใจ

Doraemon
Member

Email
« Reply #4 on: August 28, 2004, 02:39:00 AM »

ถ้าInfปกติก็ต้องเลือกเป้าหมายใหม่ก็จะต้องคิดใหม่ เทียบใหม่ครับ

หายครับ เพราะว่าไม่ได้ยกเลิก แต่เป็นการสูญเสีย ไม่เหมือนกันอยู่แล้วครับ

KingOfCups
Member

« Reply #5 on: August 28, 2004, 02:15:32 PM »

หายครับ เพราะว่าไม่ได้ยกเลิก แต่เป็นการสูญเสีย ไม่เหมือนกันอยู่แล้วครับ

พี่ครับงี้โดน Andromada ก็หายซิครับ  แล้วทาลิคุง จาเหลืออารายล่ะเนี่ย T_T

Doraemon
Member

Email
« Reply #6 on: August 28, 2004, 03:44:01 PM »

ครับ เก่งแล้วครับ

KingOfCups
Member

« Reply #7 on: August 30, 2004, 04:50:38 AM »

พี่ครับคือผมไม่แน่ใจเกี่ยวกับ อีเกิล การูด้านิดนึงครับ
 อีเกิล กาลูด้า โฉบมาตี A. Doll ที่ใช้ Skill เค้าสามารถใช้ No Joke ย้ายปายที่ Rachoyu
1.  ผลมันจะกลับไปตี A. Doll เหมือนเดิมใช่มั้ยครับ หรือปายชนตอล่ะครับ
2.  เกล การูด้า ก็เหมือนกันใช่มั้ยครับ

พี่ครับแม่มดใบใหม่ธาตุไฟที่แถมกะไวเซอร์อ่ะครับ สงสัย Skill ครับ คือว่า Seal ที่ติด Last Dance Curse At+1/1 Turn  Mp 0 สงสัยว่า  ถ้า Seal นั้นติด Last Dance Curse At+2/3 Turn อ่ะครับ โดน Skill นี้เข้าไปผลมันจะเป็นว่า
3.  จะตายภายใน 1 Turn หรือว่า ตายภายใน 4 Turn ครับแล้ว At+ เป็น 3 หรือเปล่าครับ
4.  แล้วถ้าโดน Skill นี้ 4 ครั้ง จะเป็น At+6/7 Turn หรือเปล่าครับ
5.  หรือว่าถึงแม้จะติด Last Dance Curse กี่ Turn ก็ตามจะเหลือ 1 Turn ทันที และถึงโดย Skill นี้ 4 ครั้งก็จะไม่นำไป + ครับ
อธิบายด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ

Laguna Nambu
Member

« Reply #8 on: August 30, 2004, 05:46:29 AM »

สงสัยเลยขอถามบ้างอ่ะ
เจสสิก้า ถ้าสู้กับ ริต้าที่แปะหอกอิริค เจสสิก้าจะยกเลิกได้ไหม

Doraemon
Member

Email
« Reply #9 on: September 03, 2004, 03:56:24 AM »

1./2. หยุดตีครับ

3.3turnเท่าเดิมครับ ความสามารถนี้เป็นความสามารถบวกพลังให้sealที่ติดlast dance curseครับ

4.อ่านข้อ3

5.อ่านข้อ3

ยกเลิกครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: