Summoner Master Forum
October 19, 2024, 05:41:31 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยครับ  (Read 1426 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« on: August 24, 2004, 10:27:24 PM »

1 ถ้าเราชาร์มหนุมานแล้วสั่งโจมตี จะเปิดกองของใครครับ
2 ถ้าเรามีกิกันติคที่ แนวโจมตี และซีลอีก 2 ใบ เค้าตีมาที่กิกันติค เราใช้กลอรี่ชิล ตีต่อรึเปล่าครับ
3 เหมือนกันแต่ว่าเรามีซีลที่แนวโจมตี แค่กิกันติค และซีล 1 ใบ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: August 25, 2004, 05:51:25 AM »

1.ผู้ร่ายHanuman

2.ไม่ครับ

3.ไม่ตีครับ

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #2 on: September 03, 2004, 09:09:10 PM »

1 การโจมตีปกติมีกี่อินเตอร์เฟียร์สเต็ปครับ
2 เค้าสั่งตีมา เราสามารถร่ายการ์ดจั่ว แล้วใช้การ์ดที่จั่วมาได้เลยหรือเปล่า
3 เค้าสั่งตีมา เราร่ายมิสติคที่ทิ้งการ์ดหนึ่งใบในมือ ซีล 1 ใบat +2 ดวลมิสติคกันสักครู่ จากนั้นเราทิ้งduraga (ผลจากมิสติคที่ใช้ใบแรก)  แล้วสามารถสั่งduraga ใช้สกิลจากไชน์ได้เลยหรือเปล่าครับ
4 หนุมานตีมีกี่อินเตอร์เฟียร์สเต็ปครับ(มากกว่าตัวอื่น สเต็ปนึงหรือเปล่า)
5 เค้าสั่งหนุมานตี เราแปะสโตน แล้วไม่ให้เขาตี เขาจะได้เปิดหรือไม่ ถ้าได้เปิดเพราะอะไร ก็ไม่ได้โจมตีนี่ครับ
6 กรณีเดียวกับ 5 แต่เป็นคูลมูนแทน
7 สามารถร่ายธันเดอร์โบลท์ได้หรือไม่ถ้าไม่มีซีลที่รวมร่างในสนาม
8 ถ้าเค้ามีหนุมานในไชน์ เค้าลงซีลธาตุลม เค้าสั่งโม่กอง เราสามารถหยุดตอนที่เค้าโม่แล้วได้หรือไม่ (เช่นการใช้เฟเร่)
9 เทิร์นแรกเราลงเกรทฮอร์นยูนิคอนกับวอร์ยูนิคอนเค้าลงแมลงที่ตายแล้วเลือกซีล 1 ใบเป็นอินแอ็คทีฟซีลในต้นสับเทิร์นโจมตีต่อไป เค้าเลือก เกรทฮอร์นยูนิคอน พอเค้าบอกผ่านเราบอก"ก่อนผ่าน" ใช้สกิลของเวโรนีก้าจากบนมือ เลือกรวมร่างกับเกรทฮอร์นยูนิคอนได้หรือไม่ และผลจากอบิลิตี้ของแมลง จะเป็นอย่างไร
10 เค้าสั่งหนุมานตี เปิดกองเจอพาร์เทคออฟคอร์ปส์ เค้าจะได้เอ็มพีเพิ่มเลยหรือไม่ หรือต้องรอให้การตีเสร็จสิ้นก่อน
11 เค้าสั่งซีลที่ at 5 df 5 ตีนาคาของเราเกิดผลอย่างไรครับ ติดฟรีซไม่ได้ตี หรือตีแล้วค่อยติดฟรีซ
12 เรื่องมิสติคทอร์ คือว่า ที่ว่าบวก at ตามซีลในdf ไลน์นี้บวกทั้งในสับเทิร์นโจมตีและสับเทิร์นป้องกันหรือเปล่าครับ
« Last Edit: September 03, 2004, 09:24:10 PM by E058 » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: September 05, 2004, 04:00:03 AM »

1.โดยปกติมีครั้งเดียวครับ

2.ได้ครับ

3.ได้ครับ

4.ครับ

5.ต้องเปิดครับ abiltyทำงานแล้วครับ

6.เช่นกันครับ

7.ไม่ได้ครับ

8.ได้ครับ

9.ได้ครับ / ก็ไปเกิดในsubturnโจมตีต่อจากแยกการรวมร่าง

10.ได้ครับ

11.freeze แล้วตีต่อครับ

12ทั้งสองsubครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: