Summoner Master Forum
October 21, 2024, 12:02:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากจะถามเรื่องการ์ดอ่ะคับ  (Read 1614 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
The Hermit
Member

« on: August 22, 2004, 06:35:10 PM »

อยากถามคำถามเกี่ยวกับsmnต่อไปนี้คับ
1.สมมุติว่าฝ่ายตรงข้ามตีมาแล้วเราใช้cool moonแปะฝ่ายเราลงdf line
แล้วเขาจะตีต่อปะคับ?
2.แล้วถ้าใช้skill ย้ายlineของxuphaอ่ะ จะเหมือนกันปะคับ?
3.คำว่า cancle mystic นี่ คือ mystic ที่แปะอยู่ก่อนก็ตก shine ไปใช่ปะคับ?
4.abillityป้องกันการโจมตีของbaraman dancer นี่คือ เขาสั่งตีไม่ได้ หรือว่าตี
มาแล้วไม่มีผลอ่ะคับ?
5.แล้วถ้าเขาตีมาแล้วเรา sac Glory shild ป้องกัน เขาต้องย้ายการโจมตี หรือ
ว่าการโจมตีไม่มีผลคับ?
6.แล้ถ้าskillสั่งรวมร่าง นี้เรามามารถสั่งใช้skillรวมกับตัวที่รวมร่างอยู่
แล้วได้ไหมคับ? ถ้าได้จะนับว่ายังไงคับ?
7.แล้วถ้าเขาสั่งให้เราทิ้งmysticบนมือ เราสามารถใช้mysticนั้นก่อนได้ปะคับ
ถ้ามันอ่ะ?
แค่นี้ละคับ ถ้ามีข้อสงสัยอีกผมจะมาpostใหม่
ป.ล.บางคำถามอาจดูโง่ๆนะคับ แต่ผมไม่รู้จริงๆอ่ะ  

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: August 23, 2004, 05:59:48 AM »

1.ถ้าไม่มีsealในAt lineใบอื่นก็ตีต่อครับ แต่ถ้ามีก็ต้องหาเป้าใหม่เว้นแต่ตีข้ามlineได้ครับ

2.ครับ

3.ครับ

4.สั่งตีไม่ได้ครับ เพราะเป้าหมายไม่ถูกต้อง

5.หาเป้าใหม่ที่เป็นไปได้ครับ

6.ถ้ารวมแล้วเป็นใบรองได้เลยก็ได้ครับ

7.สั่งทิ้งยังไงล่ะครับ

The Hermit
Member

« Reply #2 on: August 28, 2004, 06:01:38 PM »

คือข้อ7.ก็ใช่mysticที่ร่าย5แล้วสั่งฝ่ายตรงข้ามทิ้ง2ใบอ่ะคับ
8.แล้วถ้าเรามีsealในat lineตัวเดียวแล้วเขาตีมาแล้วเราsac Glory Shildใส่
sealตัวนั้น จาเป็นยังไงอ่ะคับ?
9.เหมือนข้อ8.อ่ะคับ แต่ตัวที่เขาสั่งตีตีไปdf lineได้
10.แล้วถ้าเขาสั่งตีallแล้วเราใช้whirl to winใส่ตัวที่สั่งตีอ่ะคับ ตัวนั้นจะตีallหรือ
ตีตามปกติคับ?
11.แล้วถ้าเราใช้skillไปแล้วเขาแปะ houdini มา เราจะเสียmpค่าใช้skillไหมคับ?
12.spนี้มีสูงสุด5ใช่ปะคับ?
13.เหมือนข้อ11.แต่ถ้าตัวที่สั่งใช้เป็นพวกที่มีcharg counter จะเสียcharg ด้วยปะคับ?
14.จากข้อ2.คือ เขาต้องไปตีตัวอื่นที่อยู่at lineใช่ปะคับ? แล้วสั่งไม่ตีได้ไหม?
15.ถ้าเขาแปะno attackแล้ว เราใช้skillทำให้ตัวที่ถูกแปะเป็นactive จะสั่งตีได้ไหมคับ?
16.จากข้อ1.สมมุติว่าเราไม่มีsealในat lineใบอื่น เขาต้องมาตีตัวที่ถูกแปะหรือว่าเลือกใหม่คับ?
17.ถ้าเขาสั่งตีมาโดยไม่รู้ แล้วเราบอกเขา จะถือว่ายังไม่จ่ายmpค่าตีใชไหม?
18.ถ้าเรามีsealในสนามใบเดียวแล้วเขาพ่นpoi curseมาแล้วเราแปะHoly Guadianเลือกcancle curseเขาต้องย้ายเป้าหมายไปเป็นฝ่ายเขาใช่ไหม?(ถ้าฝ่ายเขามีตัวที่สามารถเป็นเป้าหมายได้)
19.เราสามารถสั่งsealให้ใช้สกิลใส่ตัวมันเองได้ไหม? เช่น ให้sister rosanaรักษาcurseให้ตัวเอง
20.จากข้อ6.ถ้าเรามีปูที่รวมร่างอินเทอเฟียได้ กับงูแสง(ที่พ่นpoi กะ di )รวมร่างกับน้ำอยู่
เราก็สั่งปูรวมได้เลยใช่ปะคับ?
21.จากข้อ20.แล้วถ้าเขาตีมาแล้วเราสั่งรวมร่างเขาจะมาตีปูใช่ไหม?
22.ถ้าเราไปบอกคนอื่นเรื่องกฎ แล้วเขาไม่เชื่อ เราจะหาหลักฐานจากไหนได้มั่ง?
ถ้ากฎนั้นไม่มีในbook of caller
ขอบคุณคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: August 31, 2004, 05:03:37 PM »

ได้ครับ

8.ก็หยุดตีครับ

9.ก็ไปหาเป้าใหม่ในDf lineครับ

10.ตีallครับ

11.เสียครับ

12.ครับ

13.เสียครับ

14.ครับ / ไม่ได้ครับ

15.ไม่ได้ครับ

16.ตีตัวที่ถูกแปะครับ

17.อือ ครับ แล้วแต่การสมยอมของผู้เล่นครับ

18.ไม่ต้องครับ

19.ได้ครับ

20.ครับ

21.เค้าต้องเลือกเป้าหมายใหม่ที่เป็นไปได้ อาจเป็นปูหรือไม่ก็ได้ครับ

22.Complete Ruleครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: