Summoner Master Forum
October 10, 2024, 07:19:30 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: QM 1 ออกใหม่แล้วแต่...  (Read 5144 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Mr.Curse
Member

Email
« on: August 19, 2004, 04:30:14 PM »

ราคาถูกลงก็จริงนะ  แต่รู้สึกว่าแผนที่น่าจะเป็นผ้าเหมือนเดิมอ่ะครับ
น่าจะดีกว่า  เพราะเห็นว่าของใหม่ฉีกไม่ขาด  แต่พอได้ลองจับๆดูแล้ว  
มันน่าจะฉีกขาดนา...  ถึงไม่ขาดเป็นชิ้นๆเหมือนกระดาษ  แต่ก็อาจจะขาด
เป็นเยื่อๆ  เหมือนกระดาษเคลือบพลาสติกอ่ะครับ
แล้วก็  ที่นับ hp มีแค่ 4 อันเองจริงๆเหรอครับ...ง่า
แล้วเป็นอย่างนี้จะมีแยกขายเป็นชิ้นๆมั้ยครับ  แบบว่า  ขายแค่ลูกเต๋า
หรือไม่ก็แผนที่  หรือไม่ก็ตัวละคร  อะไรงี้  เผื่อว่าทำหาย  หรือพัง  จะได้
ไม่ต้องซื้อใหม่ยกกล่อง
อ้อ...เมื่อวานไปซื้อแล้ว  เล่นกับเมดในห้อง  หนุกมากๆ  อยากให้ชุด 2 ออก
เร็วๆจัง

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: August 19, 2004, 10:29:36 PM »

ออกแร้วหรองับ เด๋วจาซื้อ หุหุ  ;D

มาช่วยตอบคำถามด้วยครับ
- Counter นับ HP ทำไมถึงมีแค่ 4 อัน?
อันนี้ไม่รู้อ่ะครับ แต่ถ้าเล่น 4 คนจะลงตัวที่สุด ถ้ามีคนเล่นมากกว่า 4
แนะนำให้ใช้กระดาษมาเขียนครับ ใช้แทนกันได้ เพราะแต่ก่อนตอนที่เล่นเทส เค้าก็ใช้กระดาษกับดินสอปากกา เขียนเพื่อนับ HP กันครับ

- ตัวละครหายทำไงดี ?
แนะนำใช้เหรียญ 1 บาท เหรียญ 5 บาท ฯลฯ แทนครับ พอดีช่องมากๆ ถึงจะไม่สวยก็เถอะนะ - -"

- แล้วถ้าลูกเต๋าหายหล่ะ?
ให้ใช้ลูกเต๋าอื่นๆ ที่มีทั่วไปแหละครับ แต่กำหนดหน้าลูกเต๋าที่เป็นเลข 5 และเลข 6 ให้เปลี่ยนเป็นรูป ดาบ ในกรณีที่ลูกเต๋าแดงหาย เปลี่ยนเป็นรูปกล่องสมบัติกับอีเว้นท์ ในกรณีที่ลูกเต๋าสีน้ำเงินหาย

อันนี้เป็นวิธีแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้านะครับ ในกรณีที่อุปกรณ์ในการเล่นหาย ให้ใช้สิ่งของอื่นๆ ทดแทนเอา

แต่ว่าสิ่งที่ไม่ควรจะหายหรือชำรุด ก็ เป็นพวกการ์ดต่างๆ กับแผนที่ครับ ดังนั้นควรรักษาให้อยู่ในสภาพที่ดีไว้ก่อนน้า  ;D

ไม่เช่นนั้นอาจจะต้องลงทุนซื้อกล่องใหม่ก็ได้ ในกรณีที่บริษัทไม่มีอุปกรณ์ในการเล่นแยกขายเป็นชิ้นๆ

ส่วนเรื่องการแยกขายอุปกรณ์ในการเล่นนั้น ต้องถามเจ๊จิงอ่า เพราะลูกเต๋าสีฟ้าของเพื่อนผมก็หายเหมือนกัน

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: August 20, 2004, 12:44:24 AM »

ไม่ขาดจริงๆจ๊ะ
ไม่ออกมาเป็นใยๆด้วย

พี่ลองมาแล้ว  ช่วยกันดึงคนละข้างเลย
ไม่ขาดจริงๆ

ชัวร์ 8)

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #3 on: August 20, 2004, 01:44:15 AM »

ไม่ขาดจริงๆจ๊ะ
ไม่ออกมาเป็นใยๆด้วย

พี่ลองมาแล้ว  ช่วยกันดึงคนละข้างเลย
ไม่ขาดจริงๆ

ชัวร์ 8)

ถ้าเจ๊จิงดึงไม่ขาด ก็รับประกันได้คับ  ;D (ล้อเล่นนะคับ)

ลองให้พี่หมู+พี่โดเรม่อน ดึงคนละข้างจิคับ

เจ๊จิงคับ แล้วแผนที่แบบทำด้วยวัสดุใหม่ จะเป็นวัสดุเดียวกับที่ใช้ใน QM 2 ด้วยหรือเปล่าครับ

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #4 on: August 20, 2004, 04:19:24 PM »

ถ้าเจ๊จิงดึงไม่ขาด ก็รับประกันได้คับ  ;D (ล้อเล่นนะคับ)

ลองให้พี่หมู+พี่โดเรม่อน ดึงคนละข้างจิคับ

เจ๊จิงคับ แล้วแผนที่แบบทำด้วยวัสดุใหม่ จะเป็นวัสดุเดียวกับที่ใช้ใน QM 2 ด้วยหรือเปล่าครับ

เฮอๆๆๆ กำลังจะพูดเลย ถ้าเจ๊จิงดึงแล้วไม่ขาดก็แสดงว่าสุดยอด 555 :P ล้อเล่นจ้า
ยังไม่เห็นเลยอะ เดี๊ยวขอตัวไปดูก่อนนะ ชะแว๊บบบบ :D
เรื่องคอมเมนท์ข้างบน พี่เซย์แย่งตอบหมดแล้วอะนะ ขอบคุณคับที่ช่วยตอบให้T_T มาตอบให้มะทานนอะ:P
พี่ติเดี๊ยวเจอกันบาบุญครองอาทิตย์หน้าน้า

Member

Email
« Reply #5 on: August 20, 2004, 04:34:43 PM »

คิดว่าน่าจะเหมือนกัน

-Parker-
Member

Email
« Reply #6 on: August 21, 2004, 04:58:03 PM »

เคยได้ยินพี่บัญประกาศกร้าวว่า เด๊ยวจะฉีกขาดให้ดูมาแล้วนะ
แบงค์ 50พลาสติกผมยังเห็นคนฉีกขาดมาแล้ว

oceanblue
Member

« Reply #7 on: August 21, 2004, 11:52:33 PM »

เอ่อ พี่ ครับ ผมซื้อ Qm1 มาแล้วจากที่เล่นของเพื่อนนะครับ ผมว่าแบบเก่าที่เปน ผ้าแล้วสกรีน เอา มันจาดูดีกว่าเยอะเลยอ่าครับ มันไม่ยับด้วยในตอนพับ แล้วดูเนื้อผ้าอาไรก็ดีก่าเยอะเลย ส่วนอื่นๆก็เหมือนกับของเก่าหมดเลยนี่ครับ แล้วทำไมไม่ผลิต แบบเดิมที่เปนผ้าอะครับ เพราะ ความประทับใจแรกที่ผมเปิดกล่อง คือ กระดานมานเปนกระดาษ มานพับมาแล้วเปนรอยยับอ่า....
คือนี่ขนาดยังมะได้เล่นอานะ แล้วถ้าพี่คิดดูว่าถ้าเล่นไปนานๆ มานจาเปงไง
แล้ว พี่บอกฉีกมะขาดอะครับ เพื่อนมานบอกจาลองฉีกดู - - จาเอาของผมไปฉีกอีก (ถ้ามานขาดจิงๆจาทำไงเนี่ย) แล้วมานโดนน้ำมานก็ซึมนิดๆนะ
ถ้าเปน แบบเก่าแล้วราคาเดิมหรือ ขึ้นนิดหน่อยผมว่ามานจาดีกว่านะครับ
แล้ว QM2 ผมว่าเปนแบบเก่าก็น่าจาดีกว่านะคือมานจาดู ดีกว่าเปงกระดาษมากๆเลยอ่าครับ

Member

Email
« Reply #8 on: August 22, 2004, 03:57:36 AM »

แบบเก่ามีปัญหาว่าสกรีนมันจะลอกไม่ใช่เหรอ
ก็เห็นบ่นๆกัน ว่าพับๆไปนานๆแล้วมันเริ่มแตก

แบบผ้าพับแล้วมันก็เป็นรอยเหมือนกันนิคับ
แบบผ้ามันก็ซึมน้ำเหมือนกันอีก

เรื่องฉีกไม่ขาด  
เอาไว้งานMBK พี่จะเอาวัสดุตัวอย่างไปให้ลอง ดีม๊ะ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #9 on: August 23, 2004, 12:46:47 AM »

คือว่า แผนที่ใช้สำหรับเล่นนะครับ ไม่ได้สำหรับฉีก - -"

แบบนี้มันทำให้สกรีนไม่ลอกเหมือนของเก่านะงับ >.<

Chow
Member

Email
« Reply #10 on: August 23, 2004, 01:10:27 AM »

แบบเก่ามีปัญหาว่าสกรีนมันจะลอกไม่ใช่เหรอ
ก็เห็นบ่นๆกัน ว่าพับๆไปนานๆแล้วมันเริ่มแตก

แบบผ้าพับแล้วมันก็เป็นรอยเหมือนกันนิคับ
แบบผ้ามันก็ซึมน้ำเหมือนกันอีก

เรื่องฉีกไม่ขาด  
เอาไว้งานMBK พี่จะเอาวัสดุตัวอย่างไปให้ลอง ดีม๊ะ
อืม  เชาว์ๆขอเปนคนลองฉีกนะ หุหุ   ^^
หลังจากเชาว์ๆมานั่งคิดดูแล้ว  เปนวัสดุแบบใหม่ก็ดีนะ ลองคิดดูจะเกิดไรขึ้นท่าทำน้ำหวานหกใส่กระดาน ผ้า  หุหุ  คงต้องมานั่งซักกันเผลอๆ  สกรีนมันลอกอีกตางหาก หุหุ ท่าเปนวัสดุแบบใหม่ ท่ามันไม่เปียกน้ำจิงเอาน้ำป่าวล้างก็ออกแล้วอ่ะ ง่ายดีอ่ะ ไม่ลอกด้วย อีกเรือ่งก็คือวันนั้นไปเจอคนซื้อใหม่มา เหนลูกเต๋ามันไม่ใช่สติกเกอร์อ่ะ กัวมันจะลอก   [ไม่รู้เขาแถมติกเกอร์ให้ป่าวนะผมไม่ได้สังเกต]

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #11 on: August 23, 2004, 02:19:02 AM »

จริงๆแล้วถ้าซื้อในกล่องเค้าก็จะมีสติกเกอร์ให้อยู่แล้วนะครับ สำหรับลูกเต๋านะ^_^

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #12 on: August 26, 2004, 04:34:24 AM »

ยังไม่เห็นอ่ะแต่สงสัยว่า ทำไมไม่ทำออกมาเป็นแบบกระดาษแข็งอย่างเกมส์เศรษฐีมั่งอ่ะครับ แบบนั้นรอยพับก็มีอยู่(แถมคงตัวด้วย) แต่อาจจะเปียกนิดหน่อย - -a

แต่ช่างเถอะ อะไรก็เล่นได้เหมือนกัน ทำออกมาแล้ว><

อย่างเซย์ว่าจริงๆ กระดานสำหรับเล่น ไม่ใช่ฉีก  ;D ;D ;D

Member

Email
« Reply #13 on: August 26, 2004, 05:05:12 AM »

แบบนั้นโดนทับนิ่งๆหน่อยๆ ก็หักเป็นรอยแบบไม่มีเรียบเหมือนเดิมเลยนะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: