Summoner Master Forum
October 24, 2024, 02:22:41 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องของ นาคา ครับ  (Read 1308 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Seraph_ic
Member

Email
« on: August 18, 2004, 06:56:02 PM »

- naga เมื่อต่อสู้กับ seal ที่ df น้อยกว่า seal นั้นติด fz นี่อ่ะครับ ไม่ว่าเราจะตีไป หรือว่าเขาตีมา ถ้าเขามี df น้อยกว่า เขาจะติด fz ก่อนการต่อสู้ใช่ไหมครับ

- เพิ่มของ  lonely เอ่อ เด็กน้ำแข็งหนาวนานอ่ะครับ
   0.1 มันบอกว่า effectนี้ไม่สามารถยกเลิกได้ หมายความว่า เราสามารถเอาดาบปักตัวที่ cancle curse ได้ใช่ไหมครับ
   0.2 แล้วถ้าเราปักอยู่ แล้วเขามา cancle ทีหลัง effect นี้ก้อไม่หายใช่ไหมครับ
   0.3 แต่ถ้าเขารักษา เช่นใช้ holy prayer จะรักษาแค่ซับเทิร์นเดียวหรือ effectหายไปเลยครับ
« Last Edit: August 20, 2004, 05:59:41 PM by Seraph_ic » Logged

ExodiA
Member

Email
« Reply #1 on: August 20, 2004, 03:37:10 AM »

แล้วสมมติ ผมรวมร่างทักชากะกับ
- ตัวแรก เป็นไฟ เผ่า divne
- ตัวที่ 2 ไฟ เผ่าอื่นๆ
ผมสามารถเลือก ให้รวมร่าง โดยตัวแรกแทน ไฟ ตัวที่ สอง แทน any elemant ได้ไหม
หรือบังคับต้องรวมร่างเป็น ไฟ divine ตลอด

Seraph_ic
Member

Email
« Reply #2 on: August 20, 2004, 06:46:45 PM »

นอกเรื่องนิดนะครับ คือไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่
แต่ผมไปอ่านกระทู้เก่าๆเจออันหนึ่งที่พี่ยังไม่ได้ตอบและผมก้อสงสัยด้วย
เรื่องนินจาอ่ะครับ

1.ถ้านินจา com อยู่แล้วใช้ Skill ถือว่า Vanish 1 ตัว หรือ 2 ตัวครับ
2.ถ้าครบ Turn ที่ Vanish แล้วเวลากลับมาจะกลับในร่าง Com หรือกลับแยก
3.ถ้า Ninja รวมร่างกับ Bandit เวลา Vanish การ์ดที่โดน Steal จะกลับขึ้นมือเจ้าของหรือไม่
4.ถ้านินจาโดนแปะ Captivity ต้อง Vanish หรือไม่
5.ใช้ Circle of time หรือ Giga dragon กับนินจาแล้วเร่ง Vanish ได้หรือไม่

เพิ่มด้วยล่ะกัน
6.นินจาเมื่อใช้ability Vanish ถือว่าไปอยู่zoneเดียวกันกันพวกที่ถูกstealรึเปล่าครับ
7.ability ของ Farid ที่พวกVanishไม่สามารถกลับมาได้ เมื่อ Farid ออกจากสนามไปแล้ว จะกลับมาเลยหรือนับเทิร์นต่อครับ
8.พวกVanishนี่ไม่ถือว่าอยู่ในสนาม ต่างจาก Dimansion ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: August 21, 2004, 03:57:27 PM »

1.ตอนต่อสู้ แต่ก่อนเทียบพลัง

2.ครับ / ครับ / หายไปเลยครับ

ได้ครับ

1.ตัวเดียว ในสภาพรวมร่างครับ

2.Comครับ

3.ไม่ครับ

4.ครับ

5.ไม่ได้ครับ

6.ครับ

7.นับเป็นloopจนครบึงกลับครับ

8.ครับ

Pages: [1]