Summoner Master Forum
October 02, 2024, 05:36:49 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3  All
  Print  
Author Topic: จะพยายามถามบ่อยๆ  (Read 22809 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
SARM_LARP
Member

Email
« on: August 10, 2004, 10:40:25 PM »

เออกรณีที่ at line มี jenifer กับ เกเกอรี่ divineding เเล้วผมสั่ง jenifer โจมตีฝ่ายตรงข้าม เเล้วเขาเอา mystic card มาเเปะที่ jenifer เเล้วหลุดลงชายน์ถูกต้องมั้ยง่ะ หรือหลุดเเล้วขึ้นมือง่ะครับ (เขาต้องการลดการ์ดในมือเพื่อให้ at jenifer น้อยลง)

เวลาสับการ์ดต้องให้ฝ่ายไหนสับ เพราะโดนโกงเรื่องการสับบ่อย
ผมว่าน่าจะมีกฏตายตัวนะครับ เพราะคนโกงกันเยอะ ผมเคยโดนเพื่อนโกงมาหลายคน และผมขอสาบานว่าผมไม่เคยโกงเวลาสับเองเลยการ์ดมันขึ้นอยู่แล้ว

เออเวลาสับใช้วิธีตัดแทนการสับได้ไหมครับ

เวลาที่เรากำลังสั่งโจมตี สามารถใช้ mystic card ที่ไม่ใช่ ได้ไหมครับ
« Last Edit: August 11, 2004, 03:17:40 AM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: August 11, 2004, 03:25:18 AM »

หลุดลงshrineครับ

เราต้องเป็นผู้สับ แล้วเสนอให้ฝ่ายตรงข้ามสับครับ เรื่องการโกงเป็นerror แบบที่กำหนดไปก็แก้ไขไม่ได้ครับ ถ้าคนไร้เกียรติโกง มันก็โกงวันยังค่ำแหละครับ ที่สำคัญในการแข่งขันถ้ารู้สึกว่าโดนสับโกงให้เรียกJudgeมาสับให้ได้ครับ

การสับ คือการทำให้การ์ดอยู่ในสภาพสุ่ม ประเมินไม่ได้ว่าอยู่ในตำแหน่งใด จะทำอย่างไรก็ได้ครับ

ไม่ได้ครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #2 on: August 12, 2004, 12:00:35 AM »

พี่ครับเวลาที่ divine dragon โจมตี jenifer divine dragon บวกatหรือเปล่าครับเเล้ว shin shin จาบวกหมัยมั้ยหรือยกเว้นฉาเพาะ eric เเล้วเวลา jenifer โจมตีหละครับ เค้า at เท่าเดิมหมัย อย่างนี้ jennifer ก็กาจอกสิครับ  

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: August 12, 2004, 04:30:18 AM »

บวกครับ / บวกครับ / เท่าเดิมครับ / เก่งแล้วครับ ถ้าลองพิจารณาดีๆ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #4 on: August 12, 2004, 03:05:18 PM »

Hybrid Chimera
Type Monster  Mp 5/3  Lv4  Rare
At 10  Df 11  Sp 3  Dark
+[Any Element]  Hybridisation  At 11 Mp 3
+[Dark][Dark]  Fearsome Howling  At 13 Mp 4
Seal ที่มีเป้าหมายการโจมตีมาที่ Hybrid Chimera สูญเสีย Ability จนจบการต่อสู้
Growth: [Beast] + [Evil] + [Monster]
[Skill]–Seal 1 ใบสูญเสีย Skill และ Ability 1 Turn จากนั้นสั่ง Hybrid Chimera โจมตี Seal นั้น (At Line) (Mp3)
Hybrid Chimera ยกเลิก Skill ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม
พี่ครับเวลาที่Hybrid Chimera ใช้ skillที่ได้จากการgrowth เเล้วเนี่ยจะต้องจ่ายค่าโจมตีอีกไหมครับ โจมตี line ไหนก็ได้ใช่มั้ยครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: August 13, 2004, 12:59:44 AM »

ไม่ต้องครับ / ครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #6 on: August 13, 2004, 11:10:54 PM »

เวลาสาด all จะส่งผลแก่ ช้างน้ำมั้ยครับ ลูฟัสหยุดได้ไหม เวลา hybrid โจมตี at จะเท่าไร ครับ :( :( ??? ??? ???

พี่ครับ farid เวลาตบ divine dragon หรือ gamma - g  at ทั้งสองตัวบวกเปล่าครับ

พี่ครับ ไอ้ตัว valkillie ที่ใช้ skill อีกครั้ง (ใช้คอมโบกาบ gamma-g) ถูกแบนหรือยางครับ
« Last Edit: August 15, 2004, 07:29:32 PM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: August 15, 2004, 07:34:17 PM »

ครับ / หยุดได้ครับ / ก็เท่ากับatตอนนั้นๆของHybrid

บวกครับ

ไม่ครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #8 on: August 16, 2004, 07:34:51 PM »

1. พี่ครับ ตกลง เจนิเฟอร์เวลาตบ divine dragon พลังโจมตีของ divine dragon ยังคงบวกหรือเปล่าครับ  
2. การเล่น summoner น่าจะมีกติกาอีกติกาหนึ่งนะครับ คือมี พลังโจมตี และ เอ็มพีคงที่ เวลาบวกจะได้บวกได้แค่นี้ไม่มีการเพิ่ม เพราะเดี๋ยวนี้เขาเล่น พลังโจมตี และเอ็มพี ถึงขั้น ร้อยล้านแล้วนะครับ หรือไม่ก็แบนตัวหลักนั้นซะ เพราะถ้าหากเขาเล่นกับ เกรเกอรี่อย่างนี้เราจะสู้เขาได้หรอครับ หยุดยากมากกกกก...........

Doraemon
Member

Email
« Reply #9 on: August 17, 2004, 05:37:25 AM »

1.ยังคงบวกครับ

2.อือ พี่ก็ไม่เห็นว่าจะเดือดร้อนอะไรนะ comboก็คือcombo ไม่ได้เก่งเกินไป ลองคิดดูดีว่าถ้าตีตัวตั้งได้ หรือว่าถ้าโดนหยุด หรือโดนทั้งหลายทั้งแหลก่อนจะติดแล้วจะทำไง

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #10 on: August 18, 2004, 11:29:44 PM »

1. พี่ครับเวลาสาด ออล แล้ว ฝ่ายตรงข้ามมีแต่ พลังโจมตี และพลัง ดีเฟนมากกว่าค่าพลังโจมตีที่สาด all ตัวสาด ออลจาตายไหม
2. เวลา สาดออล แล้วมีตัว หนึ่ง มีค่าพลังโจมตีเท่ากับตัวที่สาด ออล แต่ตัวนั้น ความเร็วน้อยกว่า ตัวนั้นเวลาสาด ออล ตายมั้ย(อย่แนวโจมตี)
3. การตี 2 ครั้ง ถ้าครั้งที่ 1 ตีไม่สำเร็จจะตายมั้ยครับ
4. อยากรู้ตัวที่ เจนิเฟอร์สามารถยกเลิกอเบลิตี้ ได้จังเลยครับ
5. ขอถามอะไรหน่อย พี่รู้จักเจ หรือเปล่าครับ ที่อย่โรงเรียนสวนกุหลาบ รังสิต อ่ะพี่ ม.1 ตัวเล็กๆ หน้าดำๆ คิ้วเข้มๆ เขาบอกว่าแพ้พี่ ได้ของปลอบใจเป็น กระดาษแข็งวงกลมเล็กๆ เด้านหน้าเป็น รูป ทาลิวายา แสง ด้านหลัง เป็นลายเซ็นพี่ เขาบอกโดนพี่ด่าเยอะ (เรื่องกฏ) พี่ได้แข่งกับ เด็ค hybrid ของเขาน่ะ เขามีเด็คเยอะมาก ผมชนะเขาทุกครั้งที่แข่ง ชนะทุกเด็ค ของเขา ยกเว้น เด็ค ไฮบริด เพราะเขาเตรียมเด็คนี้มาแข่งกับผมโดยเฉพาะ เด็คจริงเขา พี่ลองแข่ง ดู โหดมาก ครับ แต่ผมก็เคยชนะแล้ว ถ้าเจอเขาก็บอกเรื่อง ไฮบิด เวลา ที่เจนิเฟอร์ โจมตีไฮบริดด้วย ล่ะกันครับว่าตีแล้วเจนิเฟอร์จะยกเลิกก่อน

1.พี่ครับเรื่องเจ เจบอกว่าเขาแพ้นะ
2. พี่ครับเราสามารถใช้ ตัว whirl wind witch กำหนด sp ร้อยล้านได้หรือไม่
3.122  Fidelma, the Prophet’s follower
Type Gunner  Mp 2/1  Lv2  Rare
At 6  Df 6  Sp 4  Dark
+[Dark]  Dark Shot  At 9 Mp 2
+[Gunner]  Sclopetum Surculus  At 10 Mp 3
[Skill]-ทำลาย Mystic Card ประเภท Relic ที่ติดบน Fidelma, the Prophet’s follower; ทำลาย Mystic Card 1 ใบในสนาม .gif[/img] (Mp 2)
เมื่อ Fidelma, the Prophet’s follower ตก Shrine จากในมือ นำ Fidelma, the Prophet’s follower จาก Shrine เข้ามาในสนาม
เมื่อ Fidelma, the Prophet’s follower ตก Shrine จากกองการ์ด นำ Fidelma, the Prophet’s follower เข้ามาในสนาม
เมื่อใช้ skill ต้องทิ้ง mystics card ไหมครับ เเล้วถ้าม่ายมีจาใช่ skill ไม่ได้ใช่หมัยครับ

วันหลังถ้าพี่ยังไม่ได้ตอบแล้วจะโพสต่อใช้ปุ่มModifyเอานะ    

« Last Edit: August 21, 2004, 03:44:03 PM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #11 on: August 21, 2004, 03:50:43 PM »

1.ไม่ครับ

2.ตายครับ

3.ถ้าแพ้การต่อสู้ก็ตายครับ

4.abilityที่ส่งผลมายังJeniferเองอ่ะครับ ยกเลิกหมด

5.อือ คงไม่ใช้พี่เพราะพี่แถบจะไม่เคยslingingเองครับ นานๆมากๆสักครั้ง และพี่ก็ไม่เคยว่าใครเรื่องกฎยกเว้นเพื่อนๆกันเองเพราะมันซับซ้อนมากครับ คงเป็นคนอื่นแหละครับ

1.อือ คงไม่ใช้พี่อ่ะ

2.ได้ครับ แต่ก็เป็นแค่5อยู่ดี

3.ต้องทำลายที่ติดบนตัวsealตัวนี้ครับ / ถ้าไม่มีก็ไม่ได้ครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #12 on: August 22, 2004, 12:16:43 AM »

1.ไม่ครับ

2.ตายครับ

3.ถ้าแพ้การต่อสู้ก็ตายครับ

4.abilityที่ส่งผลมายังJeniferเองอ่ะครับ ยกเลิกหมด

5.อือ คงไม่ใช้พี่เพราะพี่แถบจะไม่เคยslingingเองครับ นานๆมากๆสักครั้ง และพี่ก็ไม่เคยว่าใครเรื่องกฎยกเว้นเพื่อนๆกันเองเพราะมันซับซ้อนมากครับ คงเป็นคนอื่นแหละครับ

1.อือ คงไม่ใช้พี่อ่ะ

2.ได้ครับ แต่ก็เป็นแค่5อยู่ดี

3.ต้องทำลายที่ติดบนตัวsealตัวนี้ครับ / ถ้าไม่มีก็ไม่ได้ครับ
พี่ครับงงอ่ะครับตรงที่ว่า
(2.ได้ครับ แต่ก็เป็นแค่5อยู่ดี)
ยางงัยถึงเป็น5หล่ะครับ
พี่ครับ devas mystics card ชนิด pm มานคือไรง่ะ
พี่ครับ jenifer ยกเลิกตัวรัยบ้างง่า บอกไห้หมด
อยากรู้เกี่ยวกับ curse อย่างละเอียดได้ป่ะทุก curse นะๆ
พี่ทำงานอาราย เป็น judge เปล่าถ้าป็นอยู่ร้านรัย
พี่เล่นเด็ครัยหยอ
พี่ครับเวลา heven knight กลับเข้ากอง ต้องทิ้ง mystics card ที่ติดกาบตัวมานไหมครับ เเล้วนำ ซีลรองเข้าด้วยไหม
อืมถ้าเรา สาด all เเล้วเขาโป่ะ thunder bolt ต้องเลือกตบตัวที่อยู่ at line ฝ่ายตรงข้าม  เเทนการสาดออลใช่หมัยครับ
พี่ครับ เวลา amber เด็ด seal ฝ่ายตรงข้าม เราต้อง ทิ้ง seal เเละ mystics บนมือหรือ บนสนามครับใช่หมัยครับ
« Last Edit: August 22, 2004, 12:19:43 AM by sarm_larp » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #13 on: August 23, 2004, 05:27:02 AM »

1.เพราะว่าเมื่อspเกินกว่าด้วยeffectใดๆจะมีค่าเท่ากับ5เท่านั้น

2.paste on mystic

3.ก็abiltyที่ส่งผลมาที่ตัวมันโดยตรง เยอะแยะมากมาย เช่น Blue Fin Mermage

4.
705.   Curse
705.1.   เมื่อ Seal ติด Curse จะมี Step ก่อน ที่ Curse จะแสดงผล   
705.2.   Stone Curse
705.2.1.   Seal ที่ติด Stone Curse จะไม่สามารถถูกสั่งการได้
705.2.2.   Seal ที่ติด Stone Curse ไม่สามารถโจมตี,  ใช้ Skill,  Combination,  Break Combination และ กำหนด Line
705.2.3.   Seal ที่ติด Stone Curse ยังคงตกเป็นเป้าหมายของการโจมตี, Mystic Card, Skill และ/หรือ Ability ตามปรกติ
705.2.4.   หาก Seal ที่ติด Stone Curse ถูกโจมตีที่ At Line Seal นั้นยังคงทำการสวนกลับได้
705.2.5.   Ability ของ Seal ที่ติด Stone Curse ยังคงทำงานตามปรกติ
705.3.   Freeze Curse
705.3.1.   Seal ที่ติด Freeze Curse จะต้องอยู่ที่ Df Line เท่านั้น
705.3.2.   Seal ที่ติด Freeze Curse ไม่สามารถโจมตีได้
705.3.3.   Seal ที่ติด Freeze Curse ยังคงตกเป็นเป้าหมายของการโจมตี, Mystic Card, Skill และ/หรือ Ability ตามปรกติ
705.3.4.   Seal ที่ติด Freeze Curse สามารถรวมร่าง และ/หรือ แยกการรวมร่างได้ตามปรกติ
705.3.5.   หาก Seal ที่ติด Freeze Curse ถูกโจมตีที่ At Line Seal นั้นยังคงทำการสวนกลับได้
705.3.6.   Ability ของ Seal ที่ติด Freeze Curse ยังคงทำงานตามปรกติ
705.4.   Charm Curse
705.4.1.   ผู้ควบคุม Seal ที่ใช้ Charm Curse ในขณะที่ใช้ Charm Curse จะเป็นผู้ควบคุม Seal ที่ติด Charm Curse แต่ Ability ยังคงส่งผลกับเจ้าของอยู่ นอกจาก Ability นั้นจะส่งผลให้กับผู้ควบคุม
705.4.2.   ผู้ใช้ Curse ไม่สามารถสั่ง Seal ที่ติด Charm Curse รวมร่าง และ/หรือแยกการรวมร่าง
705.4.3.   Seal ที่ติด Charm Curse ยังคงตกเป็นเป้าหมายของการโจมตี, Mystic Card, Skill และ/หรือ Ability ตามปรกติ
705.4.4.   หาก Seal ที่ติด Charm Curse ถูกโจมตีที่ At Line Seal นั้นยังคงทำการสวนกลับได้
705.5.   Poison Curse
705.5.1.   Seal ที่ติด Poison Curse จะถูกทำลาย เมื่อครบจำนวน Turnที่กำหนด
705.5.2.   Seal ที่ติด Poison Curse ยังคงตกเป็นเป้าหมายของการโจมตี, Mystic Card, Skill และ/หรือ Ability ตามปรกติ
705.5.3.   หาก Seal ที่ติด Poison Curse ถูกโจมตีที่ At Line Seal นั้นยังคงทำการสวนกลับได้
705.5.4.   Ability ของ Seal ที่ติด Poison Curse ยังคงทำงานตามปรกติ
705.6.   Death Curse
705.6.1.   Seal ที่ติด Death Curse เมื่อ Death Curse แสดงผลสำเร็จ Seal นั้นจะถูกทำลายทันที
705.7.   Last Dance Curse
705.7.1.   Seal ที่ติด Last Dance Curse จะมีค่าพลังเพิ่มขึ้นตามที่กำหนด
705.7.2.   Seal ที่ติด Last Dance Curse ยังคงตกเป็นเป้าหมายของการโจมตี, Mystic Card, Skill และ/หรือ Ability ตามปรกติ
705.7.3.   Seal ที่ติด Last Dance Curse จะถูกทำลาย เมื่อครบจำนวน Turnที่กำหนด
705.7.4.   หาก Seal ที่ติด Last Dance Curse ถูกโจมตีที่ At Line Seal นั้นยังคงทำการสวนกลับได้
705.7.5.   Ability ของ Seal ที่ติด Last Dance Curse ยังคงทำงานตามปรกติ
705.8.   Dimension Curse
705.8.1.   Seal ที่ติด Dimension Curse จะไม่อยู่ใน Line ใดๆ แต่ยังคงอยู่ในสนาม
705.8.2.   Seal ที่ติด Dimension Curse จะไม่สามารถถูกสั่งการได้
705.8.3.   Seal ที่ติด Dimension Curse ไม่สามารถโจมตี,  ใช้ Skill,  Combination,  Break Combination และ กำหนด Line
705.8.4.   Seal ที่ติด Dimension Curse จะไม่ตกเป็นเป้าหมายของการโจมตี และจะไม่รับความเสียหายจากการโจมตี
705.8.5.   Seal ที่ติด Dimension Curse ยังคงตกเป็นเป้าหมายของ Mystic Card, Skill และ/หรือ Ability ตามปรกติ
705.8.6.   Ability ของ Seal ที่ติด Dimension Curse ยังคงทำงานตามปรกติ
705.8.7.   เมื่อ Seal หายจาก Dimension Curse ให้ผู้ควบคุม Seal นั้นกำหนด Line ให้กับ Seal ใบนั้น

5.พี่เป็นRule Teamครับ ไม่ได้คุมตามร้าน

6.อือ แล้วแต่ช่วงๆครับ แต่ปกติ จะเล่นcomboไม่ตี

7.Mystic Cardที่ติดอยู่ตกshrine / ฆำฟสรองก็กลับไปด้วยครับ

8.ครับ

9.บนมือครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #14 on: August 24, 2004, 12:16:55 AM »

พี่ครับเราสามารถใช้ ตัว whirl wind witch กำหนด sp ร้อยล้าน
เพื่อใช้คอมโบกาบตัวนี้ได้เปล่า
Lostros, the Gale Dragogriff
Element Wind Type Dragon & Beast Mp 3/2 Lv. 2
At 6 Df 7 Sp 4
[Wind]: Thunder Beak At 8 Mp 3
ขณะที่ Lostros ต่อสู้ + At ตาม Sp ที่แตกต่างกับ Seal ที่ต่อสู้ด้วย
Seal ที่ต่อสู้กับ Lostros Sp -1 จนจบ Subturn
ขณะที่ Lostros ต่อสู้ก

Doraemon
Member

Email
« Reply #15 on: August 25, 2004, 05:18:05 AM »

ก็5อยู่ดีครับ

ใช้ได้ถ้าskillไม่กำหนดlineหรือใช้DF line แต่ถ้าAt lineก็ไม่ได้ครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #16 on: August 28, 2004, 11:15:43 PM »

1 พี่ครับ เวลา โดน charm curse เขาสามารถเอาตัวที่ถูก charmเปลี่ยน line ได้ไหมครับ
2. พี่ครับ เจนนิเฟอร์ ยกเลิกอะไรบ้างผมจะได้ชัวร์ๆ ซักที ทะเลาะกับเพื่อนเยอะมาก เรื่อง เจนิเฟอร์ สัปดาห์ละ 20 ตัวก็ได้นะครับ ขอร้อง จะได้มีไว้อ้างเพื่อน บางทีการเข้าใจผิดนิดเดียวอาจทำให้ แพ้เลยก็ได้ บางทีเพื่อนก็บอกว่าไม่ใช่  ผมจะได้ไม่ถามบ่อยๆ  ขอร้องเหอะครับ
3. lonely squire เจนิเฟอร์ยกเลิกได้ไหม เอ็มม่าล่ะ
4. พี่ครับ ถ้า seal เรารวมร่างต้องนานแล้ว แล้วมาเจอ untouchable emblem แยกไหม
5. พี่ครับ ทำไมถึงต้องมี sp จำกัดด้วย แทนที่จะมีพลังโจมตีจำกัด พลังป้องกันกำจัด ล่ะครับ งงสุดๆ
6. พี่ครับยังค้างคาใจอยู่เลย เรื่อง at ไม่จำกัด พี่ครับต่อให้เราหยุดได้ เขาก้อเลิกได้เหมือนกัน เพราะ ค่าโจมตีมันน้อยมาก ค่าร่ายด้วย(gamma-g , swirly bee) ที่สำคัญพวกตัวหยุดมีไรบ้างง่ะครับ คนที่เล่นเด็คที่ไม่สามารถใส่ตัวหยุดก็ด้อยไปเลยครับ แต่ผมมีตัวหยุดน่ะครับ คือ gabriela ครับ(ไม่รู้ชื่อผิดเปล่านะ แต่ที่รู้ๆ จ่าย 2 นำ divine เข้ามาในสนามน่ะ ผมไว้ พัฒนาร่าง(growlth)แล้ว seal ทุกใบในสนาม สูญเสีย ability “เมื่อ เข้ามาในสนาม” น่ะ ผิดบอกด้วย) ช่วยหน่อยล่ะกัน
7. ตัวที่ growlth เป็น seal รองได้ไหม   
8. ตัวที่ growlth เมื่อตายไป ตัวที่ไว้ growlth จะตายด้วยไหม หรือออกจากเกมไปเลย
9. ถ้าพี่ไม่อยากให้ at จำกัด ก็ใช้วิธีนี้ก็ได้ครับ คือการ  กำหนด จำนวนครั้งในการใช้ skill อ่ะครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #17 on: August 31, 2004, 07:44:49 PM »

1.ได้ครับ

2.ก็ที่มันมีเป้าหมายมาที่Jeniferอ่ะครับ effectของabilityนั้นๆต้องส่งผลมาที่Jeniferครับ

3.ไม่ได้ครับ

4.ไม่ครับ

5.เพราะว่าspมีผลต่อรูปการหลายรูปแบบมากกว่ากรณีของพลังครับ

6.เราไม่ต้องหยุดก็ได้ครับ แค่ทำให้เค้าตายก่อนจะตั้งได้

7.ได้ครับ

8.ออกจากเกมไปแล้วครับ

9.เออ คือมันไม่เก่งอ่ะครับ ลองมองมุมมองจริงๆของมันนะครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #18 on: September 11, 2004, 12:36:19 AM »

พี่ครับ การ cancel mystic cunning clown apollo ares มีผลมั้ย

poem
Member

Email
« Reply #19 on: September 11, 2004, 12:45:00 AM »

กำลังงงอยู่พอดีเลยฮับเรื่องนี้ เออ เวลา bryna สั่งใช้ skil เราโปะ no skill ได้มั้ยทามาย มานห้ามร่ายมิช่ายหรือ ทามายร่ายได้ล่ะครับ :( :( :( :(
rom มือหม่าย

1.เออสงสัย พอดี ถามต่อ เวลา bryna ใช้ mystic หยุด skill ได้มั้ยครับ
2.บอกความหมายของการ cancel mystic ห้ายฟังหน่อย
« Last Edit: September 11, 2004, 03:09:10 AM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #20 on: September 11, 2004, 03:12:47 AM »

Cunning Clownมีผล นอกนั้นที่ถามมาไม่มีครับ

วันหลังถามหลายครั้ง ถ้าผมยังไม่มาตอบให้Modifyเอานะครับ

1.ยังร่ายได้ครับ เพราะskillยังไม่สำเร็จ

1.ได้ครับ

2.ก็ยกเลิกผลของMystciที่ส่งผลอยู่กับSealนั้นๆ
« Last Edit: September 11, 2004, 03:13:24 AM by Doraemon » Logged

poem
Member

Email
« Reply #21 on: September 11, 2004, 08:02:37 PM »

ดังนั้นเจ้าพวก apollo ก้ไม่บวก attack น่ะสิครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #22 on: September 11, 2004, 08:25:41 PM »

ผมไม่ได้ถามซ้ำนะพี่ มีนาย poem มาถาม ไม่ใช่หรอ
ขอถามหน่อยสิเวลา cancel  มิสติก ทามมาย ใช้ พวก apollo ไม่บวกหรอครับ แล้วใบอื่นล่ะครับ ก็ไม่ส่งผล ใช่หมาย พวกตัวชนิด พี เอ ทั้งหลาย ก็บวกไม่บวกใช่ไหม อย่างอุมาอย่างเงียะเราก็มาตั้งเล่นๆช่ายม้าย
cancel มิสติก ทามมาย ต้องส่งผลอย่างเดียวล่ะครับ พวก บ้าน divine ก็ยกเลิกใช่ไหม พวก apollo ตัวขี่นกยูงก็ยกเลิก ช่ายไหม stay here ล่ะ ยกเลิกไหม
ตกลงพูดง่าย ๆ ยกเลิกหมด ยกเว้น พวกมิสติกจั่วการ์ด เออ แต่ love and peace ล่ะ ยกเลิกไหม  :-\  :-\เศร้าจางเลยครับ เด็คผลห่วยแตกปายเลยนะครับเนี่ย

Doraemon
Member

Email
« Reply #23 on: September 12, 2004, 03:55:21 PM »

ครับ

เออ บอกเฉยๆไม่ได้ว่าอะไร

อือ ไม่ค่อยเข้าใจรูปประโยคนะครับ แต่ว่าก็ทำนองนั้น คือการ์ดที่ส่งผลมาเกิดที่Sealใบนั้นๆโดยตรง ผลที่เกิดจะถูกยกเลิกไปครับ

Stay here ใช้ได้ครับ เพราะตอนนั้นยังไม่มีabillityครับ ส่วน Love & Peace นั้นเป็นeffectไปที่ผู้เล่นนะครับ ยกเลิกไม่ได้

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #24 on: September 12, 2004, 05:22:58 PM »

201.11 ข้อยกเว้นของ Mystic Card
201.11.1 ข้อยกเว้นของ Mystic Card จะถูกระบุไว้ที่ด้านล่างของ Mystic Card อยู่ใต้ Text box
201.11.2 ข้อยกเว้นของ Mystic Card คือข้อจำกัดของ Mystic Card ใบนั้นที่ไม่สามารถกำหนดเป้าหมายตามที่กำหนดไว้ในข้อยกเว้นได้ แต่ถ้า Mysic Card ใบนั้นไม่มีการกำหนดเป้าหมาย Effect ของ Mystic Card ใบนั้นจะไม่ส่งผลกับสิ่งที่ระบุไว้ในข้อยกเว้น
201.11.3 กรณีที่เป็น Mystic Card ประเภทกำหนดเป้าหมาย หาก Card ที่ Mystic Card นั้นๆ Paste อยู่เกิดการเปลี่ยนแปลงจนละเมิดข้อยกเว้น Mystic Card ใบนั้นจะไม่แสดง Effect ใดๆและจะตกไปยัง Shrine ทันที
201.11.4 กรณีที่เป็น Mystic Card ประเภทไม่กำหนดเป้าหมาย หาก Card ที่ Mystic Card นั้นๆ ส่งผล อยู่เกิดการเปลี่ยนแปลงจนละเมิดข้อยกเว้น Mystic Card ใบนั้นจะไม่ส่งผลต่อ Card ใบนั้น

อืม พี่ครับมานน่าจาเป็นอย่างงี้ม่ายช่ายหรอ mystics card ชนิด ps ที่ ติด จาหลุดลงชายเลย เเละจาไม่ส่งผลด้วย ส่วนพวก pa ทำมายมันถึงไม่ส่งผลหล่ะ เพราะมันก็คล้ายๆกับ seal ตัวหนึ่งม่ายช่ายหรอ มันถูกวางในสนามเฉยๆ
อย่างงี้พวก devas ก็ไม่สนุกน่ะสิ ผมว่ามันน่าจาเป็น ability เลยนา เพราะมันบอกว่าทั้งสนามเลยไม่ใช้หรอไม่ได้เจาะจงเเค่เพียงตัวเดียว ยกตัวอย่างเช่น ถ้าผมมี เจนิเฟอร์อยู่ at line คู่กับ เกเกอรี่(d) อย่างเงี้ย เเล้วก็มี apollo ซัก 2ตัว  เจนิเฟอร์ก็น่าจาบวกม่ายใช่หรอ มีอุมาซัก1ตัว มีบ้าน divine 2 ตัว  เเล้วถ้ามี undine อยู่ df line ซัก4ตัว อย่างเงี่ย undine ก็จายกเลิก curse  ไม่ใช้หรอ(ได้รับผลจากพระอุมา) เวลาจาลง เจนิเฟอร์มาใหม่อีกซักตัวก็จ่ายเเค่ 2 ม่ายใช่หรอ (ได้รับผลจากบ้าน divine) ถ้าจาให้ยกเลิกจิงๆก็ต้องเป็นพวก ps สิเเล้วก็หลุดลง shine เลย ถ้าพวก pa ก็ไม่มีผลจิงๆ ก็ต้องหลุดลงชายน์ด้วยจิ ดั่งคำกล่าวที่ว่า
"กรณีที่เป็น Mystic Card ประเภทกำหนดเป้าหมาย หาก Card ที่ Mystic Card นั้นๆ Paste อยู่เกิดการเปลี่ยนแปลงจนละเมิดข้อยกเว้น Mystic Card ใบนั้นจะไม่แสดง Effect ใดๆและจะตกไปยัง Shrine ทันที"
ปล.ขอโทษนะครับ

poem
Member

Email
« Reply #25 on: September 12, 2004, 05:39:02 PM »

ผมก็ว่าน่าจะเป็นอย่างงั้นนะพี่ เพราะเพื่อนทั้งโรงเรียนก็เล่นอย่างเงี้ยะ มันกามกวมมากเลย
ถามให้แน่ใจอีกก็แล้วกันว่า
1. katalagama ส่งผลมั้ย
2. uma ส่งผลมั้ย
มันม่ายเร้าใจเลยอ่า apollo อุตส่าห์ซื้อมา สุดท้ายตั้งเล่นๆ
เครียดจางเลย  :'(
ไม่ซาหนุกเลยอ่าตบเบาไป :-[
 แต่ม่ายเป็นรายเอาน้องเกรเกอรี่ออกก็ได้ ปรับปรุงเด็คครั้งยิ่งใหญ่
เซ็งขี้เลย ตังค์หมดแน่ :-\
(สร้างกฎหม่ายเลยพี่ ทีblue fin ยังมีการเปลี่ยนเลยนะ)
(กฎหม่ายก็คือ มิสติก pa ยกเลิกม่ายได้ ฮิฮิฮิ) ;D
ปล. มีตั้งหลายคนพี่ที่เล่นแบบผม

Doraemon
Member

Email
« Reply #26 on: September 13, 2004, 04:30:24 AM »

ไม่หลุด อ่านดี ยกเลิกเพื่อความสมเหตุสมผล ไม่ใช่เพื่ออะไร จะเก่งเกินไปหรือเปล่า

อือ ไม่ส่ง

ไม่ส่ง ในที่นี้หมายถึงว่าตัวที่ยกเลิกMysticเท่านั้นที่ไม่ได้รับผล

Blue fin ไม่เคยเปลี่ยนกฎ แค่ลดจำนวนการใส่

เล่นผิดกฎ ต้องเปลี่ยนกฎตามหรอ >:(

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #27 on: September 13, 2004, 10:02:00 PM »

อือ พี่ครับก็ยังงงอ่าครับมันเป็นเพราะอารายถึงยกเลิกอ่าครับหรือว่ามันโกงไปอืมผมว่าถ้าจาโกงมานก็น่าจะโกงนะแต่นิดเดียวเองนาเจอแค่ทำลายทุกใบมันก็แฮงค์เหมือนกันนาครับอือหรือว่าที่ยกเลิกไปก็เพราะ
“seal ที่ “ยกเลิก mystics card” effact ที่เกิดจาก mystics จาไม่มีผลต่อsealนั้นและจาถูกยกเลิกทันที และ effectนั้น ก็จาถูกทำลายตามไปด้วย” อือ ไม่มีผลก็ไม่มีผลครับ คือว่าผมเล่นผิดกฎนะ
   ปล.บางทีมันก็อาจมีประโยชน์บางทีนะครับ Effect อย่างงี้ ฮิฮิ คฑาก็ไม่มีผล ares ก็ไม่มีผล Bandavee helm ก็ไม่มีผล andomeda chain ก็ไม่มีผลใช่มั้ย หอก eric ก็ไม่มีชัยมั้ยไม่ต้องเอาสาดออล 17 หรอก แค่ 13 ก็เหลือแหล่แล้ว 555+ แถมมันอย่างกันไรได้เพิ่มอีกเยอะ ขอบคุณนะคร๊าบบบ
   ส่วนนาย poem ม่ายต้อง เครียด พยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น พี่เค้าม่ายได้ด่าหรอก แต่นายจะโกงนะสิ
   ถ้ากฎเป็นอย่างที่ผมคิด เกเกอรี่ ราคา ซัก 80 ขึ้นแล้วมั้ง ถึงว่าราคาถูกจาง
   สรุปคือมิสติกของเราและฝ่ายตรงข้ามเกือบทุกใบถูกยกเลิกฮิฮิ ขอบคุณนาครับที่เพิ่มความสเถียร ให้กับผม  ;D ;D ;D

Doraemon
Member

Email
« Reply #28 on: September 14, 2004, 01:06:00 PM »

จะยกเลิกได้เฉพาะการ์ดที่ส่งผลมาที่Sealตัวนั้นครับ ถ้าส่งผลไปที่ผู้เล่นอย่างคฑาปู่หรือส่งผลไปที่Sealใบอื่นก็จะยกเลิกไม่ได้ครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #29 on: September 25, 2004, 04:50:51 PM »

เออพี่ครับ ไอ้ lone squire เนี่ย ยกเลิก เคริส ก็ยางติด เคริส ช่ายไหม เซ็งจาง
ช่วยหน่อยละกันครับ

Pages: [1] 2 3  All
  Print  

Jump to: