Summoner Master Forum
October 16, 2024, 11:28:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4 5  All
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องทั่วไปไว้ใช้แข่งครับ  (Read 37466 times)
0 Members and 19 Guests are viewing this topic.
Golden Fur Griffin
Member

« Reply #30 on: May 01, 2004, 02:39:39 AM »

คำถามนี้มาจากการแข่ง GT4 นะครับ
ก็คือฝ่าย1 ใช้ Regina ตี All แล้ว
ฝ่าย2 ใช้ Thunder Bolt แล้วก็ใช้สกิล Sigmund Promo รวมกับ Dark Destiny ที่อยู่ At Line ซึ่งขณะนั้นฝ่าย2นั้น มี Thunderix รวมร่างอยู่ ซึ่งถือว่า Dark Destiny รวมร่างอยู่ Sigmund จะสามารถรวมกับ Dark Destiny ได้ไหมครับ ขอเหตุผลด้วยนะครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #31 on: May 02, 2004, 10:35:45 AM »

ได้ครับ เพราะThuderนั้น คือการเสมือน

Member

« Reply #32 on: May 05, 2004, 02:34:02 AM »

ขอถามครับ
Python ที่เอา Df รับเวลาถูกโจมตี ถ้าถูกโจมตีโดยลม Df ที่เอามารับแทนจะถูก -3ไหมครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #33 on: May 05, 2004, 03:33:57 AM »

ไม่ครับ แต่At ลดนะครับ

Member

« Reply #34 on: May 05, 2004, 07:18:44 AM »

1.Lin Lin ย้ายสกิลจาก Assasin Doll ได้ไหมครับก็มันเอา At ต่ำสุดนี่ครับไม่ได้เลือกเป้าหมาย ยังงี้ก็ใช้ลินๆไม่ได้ซิครับ
2.ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามร่าย Ishan ลงมาหยุดเรา เราร่าย Ishan ทีหลังจะหยุด Ishan เค้าก่อนได้ไหมครับ
3.Ishan สามารถโดน Gale Garuda ใช้สกิลใส่ได้ไหมครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #35 on: May 06, 2004, 04:48:31 AM »

1.ไม่ได้ครับ

2.ไม่ได้ครับ

3.ไม่ได้ครับ

Member

« Reply #36 on: May 07, 2004, 05:45:05 PM »

ถามเรื่อง Andromeda Chain นะครับ คนในร้านเถียงเรื่องนี้กันมากเลย
1.Andromeda Chain สามารถหยุดการโจมตีแบบใช้ Skill ของ Evil Shaman Centaur ได้ไหมครับ
2.Andromeda Chain สามารถใช้กับเวโรนิก้าที่ใช้สกิลบนมือมาเพื่อรวมกับ Beast ได้ไหมครับ
แบบว่าใช้แล้วเค้ายังรวมร่างได้ไหมครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #37 on: May 08, 2004, 03:23:45 AM »

1.ไม่ได้ครับ

2.กัรนไม่ได้ครับ ยังคงรวมต่ออยู่ดี

Member

« Reply #38 on: May 08, 2004, 05:14:40 AM »

Aquila
Beast ที่ตีขึ้นมือแล้วผู้เล่นคนนั้น(คนที่โดนที่ขึ้นมือ)ข้ามสเตปจั่วการ์ด ใช้ได้ 1 ครั้ง ต่อ 1 เกม
คำถามครับ อยากถามว่า ถ้าถูก Houdini หรืออะไรก็ได้ที่หยุดไม่ให้โจมตี Ability นี้จะถือว่าใช้ไปเลยหรือเปล่าครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #39 on: May 10, 2004, 04:26:55 AM »

ยังไม่ถูกใช้ครับ

Member

« Reply #40 on: May 11, 2004, 02:18:22 AM »

Raydon ที่นำ Mystic ประเภท PS ขึ้นมือ Mystic ที่ขึ้นมือไปนั้นสามารถใช้ต่อได้อีกเลยหรือเปล่าครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #41 on: May 14, 2004, 02:29:34 AM »

ได้ครับ

Led Zeppelin
Member

Email
« Reply #42 on: May 14, 2004, 11:16:03 PM »

ขอถามด้วยนะครับ:)
คือว่าการ์ด mysterios elephent ที่มันบอกว่าไม่สามารถสั่งซีลที่รวมร่างให้โจมตีมะนได้อ่ะครับ แล้วถ้าเราสาดall มันจะตายมั๊ยครับ รเรวมร่างด้วยง่ะ

Member

« Reply #43 on: May 14, 2004, 11:37:37 PM »

ถามเรื่องการใช้สกิลจากบนมือว่าผมเข้าใจถูกไหมนะงับ
1.การใช้สกิลจากบนมือนี่ ถ้าต่อด้วยจากนั้นสั่ง ตามด้วยชื่อตัวใช้ ใช้ No Skill หยุดได้ใช่ไหมงับ
2.การใช้สกิลจากบนมือนี่ ถ้าต่อด้วยจากนั้น Seal ที่ ..... ใช้ No Skill หยุดไม่ได้ใช่ไหมงับ

อันนี้ถามซ้ำ แต่ขอเหตุผลด้วยนะงับ
1.Andromeda Chain สามารถหยุดการโจมตีแบบใช้ Skill ของ Evil Shaman Centaur ได้ไหมครับ
2.Andromeda Chain สามารถใช้กับเวโรนิก้าที่ใช้สกิลบนมือมาเพื่อรวมกับ Beast ได้ไหมครับ
3.ทำไมพอเพิ่ม At ในช่วงอินเตอร์เฟียแล้ว At เกิน 7 ถึงตี Shinning Rat ไม่ได้งับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #44 on: May 15, 2004, 04:26:28 AM »

-ถ้าอยู่ในเงื่อนไขที่จะตายก็ตสยครับ

1.ได้ครับ

1.ไม่ได้ เพราะว่าskillนั้นเป็นการสั่งผู้เล่นครับ

2.เหมือนข้อ1

3.เพราะมีabiltyตามมาทำงานหลังInf

Member

« Reply #45 on: May 15, 2004, 11:34:45 PM »

ผมว่าจัดจ์ที่ผมรู้จักนี้ เค้าตอบไม่ค่อยตรงเลยแล้วอ้างว่าถูก เลยอยากมาถามเพื่อความแน่ใจนะครับ ครั้งนั้นก็ทีแล้ว เอา หมาสามหัวที่ตีซีลรองได้มาตีซีลรองที่ Df Line ของเราทั้งที่เรามีซีลที่ At Line อยู่ แล้วอ้างว่าไม่ได้กำหนดว่าต้องตีที่ At Line
ข้อที่จะถามต่อไปนี้ ขอเหตุผลด้วยนะงับ
1.วันนี้เค้าก็อ้างว่า Zalom Rider ที่มีสกิล ซีล 1 ใบ At +1 ไม่อินเตอร์เฟีย  สามารถใช้สกิลนี้ได้หลังอินเตอร์เฟีย Step มันไม่จิงใช่ไหมงับ
2.Crypt Viper นี่ถ้าตก Shine แล้วต้องเอาขึ้นมือเลยหรือขึ้นตอนไหนก็ได้งับ ผมก็ว่าต้องขึ้นเลย แต่เค้ากลับบอกว่า ตอนไหนก็ได้ เพราะมี Text ที่บอกว่า Skill นี้สามารถถูกสั่งการได้แม้ ตัวนี้ อยู่ใน Shine           แล้วก็อยากถามว่า ถ้าปล่อยไปแล้วเอาขึ้นไม่ได้ เมื่อมีตัวชื่อเดียวกันนี้ ตก Shine เราเอาขึ้นทีพร้อมกันหมดได้ไหมงับ
3.Andromeda Chain กับ บลูฟินเมอร์เมด ตอนตก Shine ได้ไหมงับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #46 on: May 18, 2004, 03:00:38 AM »

ก็ต้องตีที่Atก่อน ถูกแล้วนิครับ

1.ไม่เข้าใจคำถาม ถ้าหมายถึงInf stepถ้าย turnก็ไม่ได้ครับ

2.ต้องเอาขึ้นเลย และเอาขึ้นได้ตัวเดียว คือตัวที่เพิ่งตก ที่ต้องเขียนtextอย่างนั้นเพราะเป็นการคาบเกี่ยวเรื่องกฎครับ

Member

« Reply #47 on: May 19, 2004, 02:39:23 AM »

ผมบอกว่าเค้าเอา Ceberus ตีซีลรองที่ Df Line ผมทั้งที่ผมมีซีลที่ซีลที่ At Line ครับ

1.Zalom Rider แบบว่าเค้าสั่งโจมตีมาแล้ว แล้วใช้ Zalom Rider เพิ่มพลังให้ทีหลังไงงับ

ถามใหม่นะงับ
Thor นี่ถ้าฝ่ายตรงข้ามมีซีลที่ At Line แล้ว Thor โดน Freez จะลง Df Line ไหมงับ
หรือใช้สกิลของตัวอื่นทำให้ Thor เปลี่ยนไลน์ได้ไหมงับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #48 on: May 19, 2004, 03:53:28 AM »

-ไม่ได้

-ถ้ายังcombatไม่เสร็จก็ไม่ได้ครับ

ลงครับ / ลงแล้วก็ขึ้นถ้าไม่เป็นcon effect
« Last Edit: May 19, 2004, 03:54:15 AM by Doraemon » Logged

Member

« Reply #49 on: May 20, 2004, 02:25:56 AM »

ลงครับ / ลงแล้วก็ขึ้นถ้าไม่เป็นcon effect

con effect ยังไงงับ ไม่เข้าใจอ่ะครับ

อยากถามเหตุผลเกี่ยวกับการเปลี่ยนเป้าหมายนะครับ ไม่ว่าจะเป็นสกิล หรือ การโจมตีก็ตามเมื่อใด่ที่ต้องเปลี่ยน เมื่อใดที่ต้องหยุดครับ
มีหลายแบบนะครับ
1. เป้าหมายหายไป
2. เป้าหมายได้รับการป้องกัน
3. เป้าหมายได้รับการยกเลิก (เฉพาะสกิล)
ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบ

Doraemon
Member

Email
« Reply #50 on: May 21, 2004, 06:22:46 AM »

Effectที่ส่งผลอย่างต่อเนื่องเช่นFreeze curse

1.หาใหม่

2.หาใหม่

3.สำเร็จ จบไม่มีอะไรเกิดต่อ

Member

« Reply #51 on: May 22, 2004, 12:00:12 AM »

ถ้าเป้าหมายหายไปให้หาใหม่นี่
ถ้าเวโรนิก้าลงมารวมกับบีสที่ At Line ที่กำลังเป็นเป้าหมายการโจมตี แล้วเรายังมีบีสที่ At Line อยู่อีก 1 ตัวนี่ เค้าเลือกเปลี่ยนมาโจมตีบีสตัวนั้นได้ไหมงับ

ส่วนเรื่อง Thor ยังงี้ถ้าถูก Regina Ekk ดันลง Df Line จะเด้งขึ้นมา At Line เลยหรองับ

Hybrid Chimera ที่มีสกิลตอนโกวต์ ว่าซีล 1 ใบ สูญเสียสกิลและ Ability 1 Turn หลังจากนั้นสั่งโจมตีซีลนั้น (Mp3)
1.การโจมตีนี่ไม่ต้องเสีย Mp เพิ่มใช่ไหมงับ
2.โจมตีไป Df Line ได้ไหมงับ ถ้าใช้สกิลนี้
3.ถ้าเจอแสงที่ป้องกัน Ability ของมืด เวลาโจมตีตัวรี้ก็จะไม่เสีย Ability ใช่ไหมงับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #52 on: May 23, 2004, 04:34:59 AM »

-ได้ครับ

-ครับ

1.ไม่ต้องครับ

2.ได้ครับ

3.กำหนดเป็นเป้าของskillไม่ได้เลยครับ

Member

« Reply #53 on: May 23, 2004, 03:27:24 PM »

1สกิลที่บอกว่าใช้ได้ 1 ครั้งต่อ 1 เกมนี่  ถ้าใช้ไปแล้วกลับเข้ากองออกมาอีกใช้ได้ไหมครับ หรือขึ้นมาจาก Shine ใช้ได้อีกไหมงับ
2.Phoenix ที่ตก Shine แล้วใช้สกิลขึ้นมือจะได้ลด Mp ค่าร่ายจาก Albino Gryphon ไหมงับ
3.Dark Pit Rat ที่ให้หาตัวค่าร่าย 1 แล้วเรามี Albino อยู่ในสนามนี่ต้องหาเฉพาะตัวที่ค่าย 2 หรือ 1 งับ
4.Nabari ที่ลงมาทำให้ซีล 1 ใบ ไม่สามารถโจมตีได้ใน Subturn โจมตีต่อไปของผู้ควบคุมซีลนั้นนี่ เค้าสามารถนำซีลที่ถูก Ability นี้ไปเป็นไปรองแล้วเอาซีลหลักมาตีเราได้ไหมงับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #54 on: May 24, 2004, 04:29:58 AM »

1.กลับเข้ากองก็ได้ครับ ตกshrineไม่ได้ครับ

3.1เท่านั้นครับ

4.ได้ครับ

Member

« Reply #55 on: May 24, 2004, 10:51:31 PM »

1.High Priest นี่เวลาใช้ทำลายนี่ต้องใช้เลย หรือใช้ตอนไหนก็ได้ในอินเตอร์เฟีย สเตปของการ์ดที่ต้องการทำลายงับ
2.Veronica ใช้สกิลจากบนมือลงมารวมกับ Beast นี่มีสิทธิ์ใช้การ์ดแทรกใบรองนั้น ได้ไหมงับ ถ้าแทรกได้เวโรนิก้าต้องเรียกใหม่ หรือว่าเรือกไม่ได้เลยงับ
3.การรวมร่าง ถ้าถูกขัดขวางแล้วสามารถหาเป้าหมายใหม่ได้ จะไม่เลือกที่จะรวมได้ไหมงับ
4.ยกตัวอย่างนะงับ
มี Felesia Swordmaster รวมกับ Delta-D และ Cocka-C นี่ถ้าแยกร่าง(คนละเทิร์นกับที่รวมร่างนะงับ) แล้วนำ Delta - D รวมกับ Cocka-C จะสามารถแยก Delta-D กับ Cocka-C แล้วนะ Felesia Swordmaster มาเป็นใบหลัก 2 ใบนี่ได้ไหมงับ ขอข้อความสรุปด้วยงับ
5.การ์ดที่ถูก Raydon นำขึ้นมือสามารถลงมาใน อินเตอร์เฟีย สเตป ต่อได้เลยไหมงับ
6.Seal ที่ติด Gaia นี่ยกเลิก Ability ของซีลที่บวกพลังมาถึงซีลใบนั้นไหมงับ และใช้ยกเลิก Curse ทีหลังได้ไหมงับ
7.ซีลที่ได้รับการป้องกันนี่ ถ้าโดนไปแล้วมาป้องกันทีหลัง ที่โดนไปจะหายไหมงับ เช่น ซีล 1 ใบ โดน Mystic Card ไปแล้วให้ซีลใบหนึ่งใช้ Skill ให้ใบที่โดนมิสติกนี้ได้รับจากการป้องกัน มิสติกที่ติดจะหลุดไหมงับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #56 on: May 25, 2004, 12:33:16 PM »

1.ตอนไหนก็ได้ที่ผลของมันยังไม่แสดง

2.แทรกได้ครับ ก็เลือกตัวใหม่

4.ไม่เข้าใจช่วงหลังครับ

5.ได้ครับ

6.ได้ครับถ้ามาจากsealใบอื่น / ครับ

7.ไม่ครับ

Member

« Reply #57 on: May 25, 2004, 09:04:05 PM »

ยกตัวอย่างนะงับ
มี Felesia Swordmaster รวมกับ Delta-D และ Cocka-C นี่ถ้าแยกร่าง(คนละเทิร์นกับที่รวมร่างนะงับ) แล้วนำ Delta - D รวมกับ Cocka-C จะสามารถแยก Delta-D กับ Cocka-C แล้วนำไปเป็นซีลรองให้กับ Felesia Swordmaster ได้ไหมงับ เข้าใจ ไหมงับ โทษทีงับที่ rep ที่แล้วพิมแล้วอ่านไม่เข้าใจ

Seal ที่ติด Gaia นี่ยกเลิก Ability ของซีลที่บวกพลังมาถึงซีลใบนั้นไหมงับ และใช้ยกเลิก Curse ทีหลังได้ไหมงับ
นี่ผมหมายถึงติด Curse ที่มาจากผมของ Ability ซีลอื่นไปแล้วนะงับ แล้วนำมาใช้แก้ทีหลังได้หรองับ

1.ถ้าซีลที่ชุบมาด้วย Ursa ที่ต้องตายเมื่อจบ Subturn เราสามารถนำ ไซเรนต์ ที่ทำให้ซีลที่ติดป้องกันจากการทำลาย (ผมก็ลืม Text ไปแล้วไม่แน่ใจว่าใช่ยังงี้หรือเปล่า) มาติดให้ได้ไหมงับ แล้วจะมีผลเช่นไร

Doraemon
Member

Email
« Reply #58 on: May 28, 2004, 01:57:32 AM »

แยกไม่ได้ แต่เอามารองทั้งอย่างนั้นได้เลยครับ

ครับ/ครับ

1.ติดได้ครับ ก็ตกshrineอยู่ดีครับ

Member

« Reply #59 on: May 29, 2004, 02:06:33 AM »

อยากถามว่า
สามารถแปะ Gaia ตอนที่เค้าลงเกรกอรี่(D4K)ที่เค้าลง At Line มาเลยง่ะ แบบว่าไปแปะใบที่เค้าจะตี All เพื่อใช้มิสติกใบอื่นใส่เค้าอีกทีได้ไหมงับ

Pages: 1 [2] 3 4 5  All
  Print  

Jump to: