Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:32:46 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: <Balam> นำทัพผีดิบยันเหนี่ยวสุดใจ~  (Read 8320 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
ZusS
Member

« on: August 15, 2009, 07:31:26 PM »

Seal 25 ea.

3 Balam
4 Red Devil 
2 Lecherous, the Lust Eater
2 Pale Shadow Fiend
2 Nazae , the Great Oracle
2 Bakery Girl
3 Banyip
2 Pecca Ignorantia, the Sin of Ignorance
1 Death Guardian of Ruin
2 Belial
1 นักเวทย์หญิง
1 Demon’s Blood

สำรอง
Night Witch Reaper
Gargoyle Sniper
M-doll

Mystic
ต้อง หนา และ เหนี่ยว ครับ
ใส่ของ เพิ่มพลัง ยันเหนี่ยว และ โต้ตอบ 

How To Play ~

-ลง Balam  โม่ Banyip แล้ว ลงมา Combine ยืนได้แล้ว At 12
-หาก เข้าสู้ช่วงกลางเกมก็ Balam ลงโม่ Lecherous ขึ้นมือ
-Red Devil  จะช่วยเรื่อง ค่าร่ายที่หนักของ Lecherous ได้บางโอกาสครับ
-เน้น ทำเกม จาก Seal ที่มี อบิลิตี้ ตกไชร์จากกองครับ สกิวของ Balam นั้นแรงมาก โดยNazaeเรียงการ์ดก่อนแล้ว Balam ใช้สกิวจะเปนอะไรที่แน่นอนมาก
-ใช้ Belial วนซีลต่างๆเพื่อใช้ใหม่ได้เรื่อยๆ
โดย ซีล ต่างๆมีหน้าที่ตกไชร์ คือ

Pale Shadow Fiend เพิ่มพลัง ยันเหนี่ยว แอบกันออลได้ดี
Banyip ช่วยตั้งเกม แอบเปนตัวตีของเดค
Belial   เน้น พวกการ์ดผลตกไชร์ เช่น ออโดนัส คุคุ ซุส หรือ อาจลากซีลบางโอกาสได้
นักเวทย์หญิง  ตกไชร์ ได้ Mp แหล่มมาก

-ชุดจั่วโดยมีพวก แม่หมอ แม่ค้า มาช่วย
-ซินแสง คอยช่วยเสริมการตั้งรับ ทั้ง เป็นตัว All ปิดเกม บางจังหวะ

Combo~

Lecherous, the Lust Eater + Red Devil
ให้ Lecherous, the Lust Eater  ใช้สกิว โยนขี้ Red Devil ใส่ฝั้งตรงข้าม แค่นี้ก้อเหนี่ยวเขาง่อยไป 2 turn แล้ว
หรือเติม Death Guardian of Ruin เข้าไปเผื่อกรณีเจอ แสงครับ

Balam +  Red Devil  + Death Guardian of Ruin
เข้า เทิน  Red Devil  เลือกตัวเป้าหมายเปลี่ยนเป็นเผ่า ไนท์ แล้ว Death Guardian of Ruin เปลี่ยนธาตุ ถ้าหากเจอพวก แสง แล้วก็ทำการ มูฟทิ้งเรย

คร่าวๆ ก็เท่านี้แหละครับ

« Last Edit: October 05, 2009, 09:53:30 PM by ZusS » Logged

Dark Dragon
Member

« Reply #1 on: August 15, 2009, 07:38:32 PM »

มันดูตั้งช้า หาตัว กันเหนียว กะข้ามไลจิ มันช้ามากๆจริงๆนะแต่ดีมันเสิชได้

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #2 on: August 15, 2009, 07:42:59 PM »

ดูเหมือนจะลงตัวนะจวงแต่มันดูช้าไปจริงๆแหละ

ถ้า Balam ไม่ขึ้นแล้วจะตั้งไง? อ่ะ

ZusS
Member

« Reply #3 on: August 15, 2009, 07:44:22 PM »

มันดูตั้งช้า หาตัว กันเหนียว กะข้ามไลจิ มันช้ามากๆจริงๆนะแต่ดีมันเสิชได้
รูปแบบมันดู ช้าๆนะสิ แต่เรื่องกันเหนียวนี้เหนี่ยวอยู่แล้วละครับ แค่Balam + Red Devil  ก้อยีนตอนแรกๆได้แล้ว
อีกทั้งมี พวกซีลผลตกไชร์ต่างๆมาช่วยทำเกมครับ
จะลองหาตัวเร่งเกม+เพิ่มพลังอยู่ครับ ตอนนี้ที่เล็งๆ ก็ Pazuzu หรือ Malphas อะครับ
ดูเหมือนจะลงตัวนะจวงแต่มันดูช้าไปจริงๆแหละ

ถ้า Balam ไม่ขึ้นแล้วจะตั้งไง? อ่ะ
เปน โจท ยากอ่ะนะ แต่คิดว่ามีพวกLecherous, the Lust Eaterช่วยยืนได้พออยู่
« Last Edit: August 15, 2009, 07:45:55 PM by ZusS » Logged

Dark Dragon
Member

« Reply #4 on: August 15, 2009, 07:48:29 PM »

อัลคาลาก้อน+Pazuzu

ไหนๆ มันก็เคยอยู ใน Zin นิอิอิ
« Last Edit: August 15, 2009, 07:51:27 PM by Dark Dragon » Logged

Mal2$lๅMelLoW~*
Member

« Reply #5 on: August 15, 2009, 07:50:57 PM »

ไม่ค่อยเข้านะสำหรับ มังกรยักษ์ แต่ Pazuzu นี่พอไหวๆ
กำลังจัดเด๊คนี้อยู่พอดีเลย ขอดูเป็นแนวทางหน่อยละกัน
ของผมว่าจะใส่ Malphas,Valenciaไปซะหน่อยกำลังคิดๆอยู่

Dark Dragon
Member

« Reply #6 on: August 15, 2009, 07:53:03 PM »

- - มันเด็คนักมา-...-

อัคลาก้อนเหนียวนะ มันไม่มาตีแต่มายืนยืนไปมันคงไม่กล้าตีเน้า

Sexy walker
Member

« Reply #7 on: August 15, 2009, 08:15:19 PM »

ไม่ค่อยเข้านะสำหรับ มังกรยักษ์ แต่ Pazuzu นี่พอไหวๆ
กำลังจัดเด๊คนี้อยู่พอดีเลย ขอดูเป็นแนวทางหน่อยละกัน
ของผมว่าจะใส่ Malphas,Valenciaไปซะหน่อยกำลังคิดๆอยู่
+1 ครับ ตัวตีน้อยจิงๆ ด้วยอะอะอะ ผมก็ชอบนะ malphas

ชอบเล่นคอมโบ balam ลากลงไชน์ ลากปีศาจ เอาอีควอตัสพาริดัสขุดมา พ้อย + กะคอมโบ คล้ายๆ ของเด็คมอลฟาส

แต่ไส่ตัวทำไชน์เยอะๆเช่นm doll a doll

ZusS
Member

« Reply #8 on: August 15, 2009, 08:41:13 PM »

M-doll น่าใส่ครับแต่ที่ไม่พอ

อยากลองใส่ Gargoyle Sniper เอามาเล่นคอมโบกับ Night Witch Reaper  ดูครับ น่าจะแรงดี

เนื่องด้วยเดคยังไม่ได้ผ่านการเล่นจริงๆ จึงยังหาตัวปรับ ให้เสถียรไม่ได้ครับ

อาจจะลองเอา Night Witch Reaper  ออกแล้วใส่ m-doll ก้ออาจจะดี
แต่คิดว่าใส่ไปถ้าจั่วขึ้นมือมันอย่างน้อยๆก้อกันเหนี่ยวได้ในระดับหนึ่ง

ใจคิดว่าน่าใส่ อีวิว น้ำตัวใหม่ ที่ฟรีสได้ น่าจะช่วยเกมรับดี
ไม่ก้อ อีวืว ที่เร่ง ซีล จ่าย 3 เปิดกองเอา อีวิว เข้ามาในสนาม

superman202
Member

Email
« Reply #9 on: August 15, 2009, 10:09:45 PM »

บาเเรมนี้ดู3ใบเเล้วเลือกใช้มั้ยครับ

ถ้าอย่างนั้นจะเอาเเม่หมอเรียงทำไมเหรอครับ

เพราะเราก้ต้องดู3ใบอยู่เเล้ว

ZusS
Member

« Reply #10 on: August 15, 2009, 10:25:34 PM »

บาเเรมนี้ดู3ใบเเล้วเลือกใช้มั้ยครับ

ถ้าอย่างนั้นจะเอาเเม่หมอเรียงทำไมเหรอครับ

เพราะเราก้ต้องดู3ใบอยู่เเล้ว
เพราะว่า มันต้องเลือก โม่ทิ้ง ลงไชร์ด้วย 1 ใบและ เลือกขึ้นมือ1ใบ ครับ ถ้าไม่มีการเรียงไรไม่รู้เรยว่าจะเปิดเจออะไรบ้าง ครับ เกิดถ้าเปิดได้ Balam  ซินแสง นาซาอี อย่างงี้ จะเลือกทิ้งไปมันเสียดายครับ อีกทั้งถ้าเรารูว่าจะได้กาดอะรัย บาลัมใช้สกิลทีคุ้มสุดๆครับ ได้ขึ้นมือเนียนๆ 1 ใบแล้วยังได้อบิลิตี้พวกผลตกไชร์ดีๆใช้อีก 
แต่ เหตุผล จริงๆ คือ เอามาช่วยเร่งจั่วกับ เบเกอรี่ ครับ หรือ อาจเปน ทรีโอใหม่ ได้ บาลัม นาซาอี เบเกอรี่
« Last Edit: August 15, 2009, 10:28:46 PM by ZusS » Logged

ressless
Member

« Reply #11 on: August 15, 2009, 10:40:16 PM »

อย่าคิดอะไรมากๆ เรียงๆ เปิดๆ ไม่ได้รมณ์ เอา นาซาอี เบเกอรี่อออกให้หมด

ยัดติ๋ม โม่เอา สะใจกว่า โม่ๆๆๆๆ แปปๆ ไชน์ 14 แล้ว

ZusS
Member

« Reply #12 on: August 15, 2009, 11:38:25 PM »

อย่าคิดอะไรมากๆ เรียงๆ เปิดๆ ไม่ได้รมณ์ เอา นาซาอี เบเกอรี่อออกให้หมด

ยัดติ๋ม โม่เอา สะใจกว่า โม่ๆๆๆๆ แปปๆ ไชน์ 14 แล้ว
ใส่ ติ๋ม มันโม่ ไม่อินเทอเฟียรนะสิ
แล้วถ้าเอา นาซาอี เบเกอรี่อออกให้หมด จะเอาตัวไรมาเร่งจั่วละ หรือ ใส่ Chemosh ?

Sexy walker
Member

« Reply #13 on: August 16, 2009, 12:37:51 AM »

ใส่ ติ๋ม มันโม่ ไม่อินเทอเฟียรนะสิ
แล้วถ้าเอา นาซาอี เบเกอรี่อออกให้หมด จะเอาตัวไรมาเร่งจั่วละ หรือ ใส่ Chemosh ?

+1 chemosh ครับ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #14 on: August 16, 2009, 12:45:15 AM »

ไม่สน Leraje หน่อยเหรอครับ

ZusS
Member

« Reply #15 on: August 16, 2009, 12:48:16 AM »

ถ้า เรด อีวิว มันเปน สกิว อินเทอเฟียร นี้ผม ยัดไปแล้วครับ แต่มันติดปันหาอยู่หลายอย่าง

Dark Dragon
Member

« Reply #16 on: August 16, 2009, 01:20:48 AM »

ถ้า เรด อีวิว มันเปน สกิว อินเทอเฟียร นี้ผม ยัดไปแล้วครับ แต่มันติดปันหาอยู่หลายอย่าง
เจ มา โม่ บาลมั3ใบ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #17 on: August 16, 2009, 03:43:08 AM »

เพิ่ม Bunyip ดีไหมนะ 

ZusS
Member

« Reply #18 on: August 16, 2009, 09:09:24 PM »

เพิ่ม Bunyip ดีไหมนะ 
คิดอยู่เหมือนกันครับ เพราะมันช่วยตั้งเกมได้ดีแถมเปนตัวตีที่ดีตัวหนึ่งเรยแหละ บางทีโดนก่อนผ่านไรสักอย่างยังให้บาลัมโม่โดดมากันหลังได้อีก
« Last Edit: August 16, 2009, 09:12:06 PM by ZusS » Logged

Mal2$lๅMelLoW~*
Member

« Reply #19 on: August 16, 2009, 10:10:35 PM »

ผมก็เล่นเด๊คนี้อยู่ครับ ของผมใส่ Malphas+ปิศาจไปอย่างละตัว Valencia 3 Bunyip 3(ตัวตีเลยนะ)
ปัญหาที่ผมคือไม่มีตัวให้สูยเสียแอบบิ ขากผลของ Red devil  กะจาใส่ Fidelma+Chemosh ช่วยแนะทีงับ

ZusS
Member

« Reply #20 on: August 16, 2009, 11:49:29 PM »

ผมก็เล่นเด๊คนี้อยู่ครับ ของผมใส่ Malphas+ปิศาจไปอย่างละตัว Valencia 3 Bunyip 3(ตัวตีเลยนะ)
ปัญหาที่ผมคือไม่มีตัวให้สูยเสียแอบบิ ขากผลของ Red devil  กะจาใส่ Fidelma+Chemosh ช่วยแนะทีงับ
ลองเปน พวก นักเวทย์หญิง ก็ดีนะครับ เอามารับผล เรด อีวิว ของผมใช้ เบเกอรี่ ด้วยอะครับ ไม่แน่จัยว่าเข้าเทินโจมตี อบิลตี้ไหนจะเกิดก่อนกัน ระหว่าง นาซาอี กับ เรด อีวิว อะครับ

ถ้า Fidelma มามันจะทำได้แค่ไว้ตัวโม่ของ บาลัม และเหยือ เรด อีวิว อะครับ มันทำประโยดอย่างอื่นไม่ค่อยจะได้
แต่ Chemosh นี้ก้อดีนะครับ ถ้าเล่นแนวๆ malphas แซค เมลฟาส ได้จั่ว 5 ใบ
แต่วาเลนเซียถ้าไม่มีตัวดิสทิ้ง จั่วขึ้นมันจะดูเน่ามือได้อะครับ ถ้าไม่เจอพวกเดคใช้มิสติดตั้งบ้านด้วยนี้เน่าในเรย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #21 on: August 17, 2009, 12:57:13 AM »

ability ที่ทำงานพร้อมกัน เราเลือกได้จ้าให้อันไหนเกิดก่อน 

ZusS
Member

« Reply #22 on: August 17, 2009, 02:08:05 AM »

ability ที่ทำงานพร้อมกัน เราเลือกได้จ้าให้อันไหนเกิดก่อน 
งี้ก้อ แหล่มเรย ขอบคุณครับ พี่ลิง

งง ตั้งนาน ว่า นาซาอี กับ เรดอีวิว อันไหนทำงานก่อน งี้เรียงกองก่อนแล้วค่อยเลือก เสียอบิลิตี้ได้สินะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: