Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:30:26 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สงสัยค้าบ~~  (Read 3994 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
PaNDaZGoDZ
Member

« on: August 14, 2009, 01:34:14 AM »

1.ถ้าฝั่งตรงข้ามใช้ผ้าคลุม(ขอโทดมา ณ ที่นี้ด้วยคับจำชื่อไม่ได้อะ)เรียกผ้าคลุมอีกทีแล้วค่อยเรียกมิสติกออกมา   ผมสามารถใช้ Inquistion ทำลายมิสติกที่เขาร่ายได้มั้ยคับ??
2.ถ้าใช้ TTT กับ Seal ตัวหนึ่ง ถ้าจะไม่ให้มันข้ามไลน์จะต้องแปะ Ordunus ที่ Seal นั้นหรือ TTT คับ??
3.ถ้าเราโดน All Seal ที่มี Ability ''ป้องกันการโจมตี'' จะโดน All มั้ยคับ??
4.ถ้าผมใช้ Glassland Shepherd Girl เรียก Penguin Baby 1 ตัวเข้ามา  ในสนามผมมี Penguin Captain เมื่อจบ Supturn Penguin Baby ตัวนั้นตก Shrine ถามว่าผมจะต้องเลือก Seal 1 ใบในสนามติด Dimension Curse 1 Supturn ตอน Supturn ของใครคับ(Ability ของ Penguin Captain เมื่อ N[Penguin] ตก Shrine)

ขอบคุณค้าบ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: August 14, 2009, 03:35:06 AM »

1. Refugium Peccatorum
ต้องทำลายตั้งแต่ใบแรกเลยครับ

2. แปะที่ seal ที่ได้รับผลครับ

3. ไม่โดนครับ

4. ใน subturn เราอยู่ครับ

PaNDaZGoDZ
Member

« Reply #2 on: August 15, 2009, 11:13:06 PM »

ขอถามต่อนะคับ

1.จากข้อ 1 แปลว่าผมไม่สามารถเผาใบที่ Refugium Peccatorum เรียกออกมาได้ใช่มั้ยคับ ??ทำไมคับ??
2.Fidelis et Verax สามาีรถใช้ Athena ยกเลิกได้มั้ยคับ??
3.Ability ของ TTT ถ้า TTT ตก Shrine แล้ว Ability ยังส่งผลอยู่มั้ยคับ??
4.ถ้า Seal ขึ้นมือจะถือว่าเป็น Seal ใบใหม่มั้ยคับ??
5.กรณีไหนบ้างที่จะถือว่าเป็น Seal ใบใหม่คับ??
6.มิสติกการ์ด 0 เทิร์นใช้เสร็จแล้วก่อนลงไชร์มี step ปล่าวและยังอยู่ในสนามเปล่า ?
7.skill ของ musician maiden กับ Zane Theodore, Wandering Musician ต่างกันยังไง
8.เรื่องของ dancing
-ต้องกำหนดไลน์เท่านั้นใช่หรือป่าวคับ??
-สามารถเลือกที่จะ dance หรือ ไม่ dance ได้เปล่าคับ??
9.Mysterious Shrine Dancer
Dancing At Line
นำ Mystic Card ประเภท [Devas] หรือ [Place] ชนิด [PA] 1 ใบใน Shrine ฝ่ายเราขึ้นมือ
จาก Text มานให้เลือก Devas/Place [PA] หรือ Devas [PA]/Place [PA]คับ- -*??

ขอบคุณค้าบบบ
« Last Edit: August 16, 2009, 02:02:45 AM by PaNDaZGoDZ » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: August 16, 2009, 02:28:40 PM »

1. เพราะถ้าการ์ดที่นำออกมาเป็นประเภท 0 turn จะเกิดผลและตก shrine ก่อนเกิด อื่นๆ ที่สามารถทำลายได้ครับ แต่ถ้าไม่ใช่พวก 0 turn จะรอทำลายใบที่ออกมาก็ได้

2. ยกเลิกได้ครับ

3. ไม่ส่งผลแล้วครับ

4. ถือเป็น seal ใบใหม่ครับ

5. กลับเข้ากอง กับขึ้นมือครับ

6. เมื่อร่ายสำเร็จและเกิดผลแล้ว ไม่มี เลยครับจนกว่าจะตก shrine

7. Zane Theodore สั่ง dancing ไม่ได้ครับ ต้องให้ผู้เล่นสั่งการด้วย เพราะ skill ไม่ได้บอกให้เป้าหมาย dancing แต่บอกว่าสามารถ dancing เพิ่มได้ และ skill นี้ก็ทำให้ dancing เพิ่มไม่ได้ด้วย เพราะการ์ดได้กำหนด line ไปแล้ว ถือว่าเป็นความผิดพลาดของ text การ์ดครับ

8. ต้องเกิดจากการกำหนด line เท่านั้นครับ
ถ้าใน ability dancing ไม่มีคำว่าสามารถ ก็บังคับเกิดผลครับ

9. [Devas] ชนิด [PA] หรือ [Place] ชนิด [PA] ครับ

PaNDaZGoDZ
Member

« Reply #4 on: August 18, 2009, 11:02:58 PM »

ขอถามต่อนะค้าบบบ

1.ถ้า N[Penguin] เป็นใบรองรวมร่างของ Seal แล้่ว Seal หลักตก Shrine ผมสามารถนำ Frisky Penguin จาก Shrine ขึ้นมือได้มั้ยคับ??
2.มีกรณีไหนบ้างคับที่ถือว่าเป็นการ Dancing??

ขอบคุณมากๆคร้าบบบ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: August 19, 2009, 01:27:37 AM »

1. ได้ครับ

2. เรากำหนด line seal นั้นใหม่ครับ ง่ายๆ คือตอนเราจับลาก seal เองครับ 

PaNDaZGoDZ
Member

« Reply #6 on: August 21, 2009, 03:30:03 AM »

ถามต่อน้าค้าบ

1.สกิลของ Galen, the Garuda Brigadier ถ้า Seal เราไม่ได้ติด Curse สามารถใช้สกิลของมันได้เปล่าคับ??
2.ถ้าการ์ดในมือหมดแล้วถูกสั่งให้ทิ้งการ์ดจะเป็นอะไรหรือเปล่าคับ?
3.สกิลของ Wanaan, the Queen of Pentacles สั่งผู้เล่นหรือสั่ง Seal  คับ?

ขอบคุณค้าบ~~~
« Last Edit: August 22, 2009, 04:04:35 PM by PaNDaZGoDZ » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: August 21, 2009, 04:14:38 PM »

1. ไม่ได้ครับ

2. ไม่เป็นไรครับ

3. seal กระทำครับ สามารถยกเลิกได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: