Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:22:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คำถามครับ  (Read 3417 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Sostopper
Member

Email
« on: August 11, 2009, 10:34:27 PM »

คือ ชาร์ลใบใหม่เนี้ย ผมใช้หาดาบชาร์ลขึ้นมือเมื่อมันลงสนาม แล้วดาบมันจะติดได้เลยป่ะครับ

Jade Mantis bot ในกล่องพรีคอนลม พอผมใช้สกิลโดนมาจากมือ เอางี้สถานการ์ณ

ผมใช้kenetic Chimeraตบแล้วโดนCool moon ::011::มใช้jadeโดนมาให้Keneticผ่านปัย1เทริน์แล้วผมยังตีต่อป่ะ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: August 12, 2009, 01:58:21 AM »

ติดได้เลยครับ

ไม่ได้โจมตีครับ เพราะ cool moon ไม่ได้ผ่านไป 1 turn ด้วย ยังเกิด freeze อยู่

Sostopper
Member

Email
« Reply #2 on: August 12, 2009, 01:27:39 PM »

ผมขอเหตุผลของคำถามที่1หน่อยนะครับ

ถ้ามีซิลที่มีอัลบิลิตี้บอกว่า เมื่อมันต่อสู้ซิลที่ต่อสู้กับมันยกเลิกอัลบิลิตี้ของการ์ดทุกใบที่ไม่ใช่ชื่อเดียวกับมัน สมมุติถ้าผมแปะมิสตริกอยู๋ผลของมิสตริกจะไม่ส่งผลใช่ป่ะครับแล้วมิสตริกพวกนั้นจะถูกส่งลงไชน์ป่ะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: August 12, 2009, 03:20:42 PM »

เพราะ step ability เมื่อเข้ามาในสนาม ของ Charles ทำงานแล้วหาดาบ Kunigunde ขึ้นมือ ยังถือว่ายังอยู่ช่วงเมื่อเข้ามาในสนามอยู่
เลยทำให้ผลดาบที่เมื่อ charles เข้ามาในสนาม สามารถเอาดาบติดต่อได้เลยครับ

mystic จะหลุดไปเลยครับ

Sostopper
Member

Email
« Reply #4 on: August 18, 2009, 09:39:03 PM »

เพราะอะไร ชารล์โปรโมลงมาแล้วแปะดาบได้เลยอ่ะครับ ก็เขาบอกว่า เมื่อชารล์ลงมาในสนามหา(charles) อ่ะพอลงมาแล้วดาบถึงขึ้นมือใช่ป่ะ

แล้วดาบมันบอกว่า เมื่อชารล์เข้ามาในสนามอ่าครับ สรุปคือ ชารล์มันลงไปก่อนดาบแต่ดาบมันมะเหนชารล์

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: August 19, 2009, 01:25:06 AM »

เพราะจังหวะ "เมื่อเข้ามาในสนาม" ของ Charles กับดาบมันซ้อนกัน
คือจังหวะที่ ability "เมื่อเข้ามาในสนาม" ของ Charles ทำงานให้เราหาดาบ Kunigunde ขึ้นมือได้นั้น ยังอยู่ช่วง "เมื่อเข้ามาในสนามอยู่"
ทำให้ผล "เมื่อเข้ามาในสนาม" ที่ดาบทำงาน ทำงานต่อได้เลยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: