Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:18:25 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ซองทีบ  (Read 3160 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
opptimist Prime Redaholic
Member

Email
« on: August 11, 2009, 12:58:07 AM »

สืบเนื่องมาจาก ผมซื้อซองทึบสีขาวมาเยอะพอสมควรเพื่อเอาไว้ใส่ Mystic โดยเฉพาะ

แล้วทีนี้เกิดอาการอยากซื้อซองทึบสีแดงมาใส่ Seal

จากกระทู้ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=49314.0

ตามข้อที่ 2 ระบุว่า...

2. ห้ามใช้ซองทึบที่สร้างความสับสนให้กับผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม เช่น ซอง Seal และ Mystic Card มีสีใกล้เคียงกันจนเกินไป หรือซองใส่ Seal เป็นโทนสีแดง หรือซองใส่ Mystic Card เป็นโทนสีน้ำเงิน เป็นต้น หากตรวจพบในขั้นตอนการตรวจ Deck List จะให้ทำการแก้ไขซองใส่การ์ดให้ถูกระเบียบภายในเวลาการตรวจ Deck List ที่กำหนด

หมายความว่า มันจะสร้างความงุนงงให้แก่ฝ่ายตรงข้ามได้ แม้จะมีการบอกล่วงหน้าก่อนเริ่มเกมแล้วก็ตาม

อันที่จริงแล้ว ผมไม่ได้ไปลงแข่งงานอะไรหรอกครับ

แต่อยากจะถามว่า ถ้าหากผมใส่ Seal ด้วยซองทึบสีแดง และ Mystic เป็นสีขาว

จะเป็นการสร้างความงุนงงให้่แก่เพื่อนๆหรือไม่ ?

จากที่เล่นมา มีบางคนนำเอาการ์ดบางใบมาทำเป็นหลังการ์ด จนผมก็ต้องถามทุกครั้งก่อนที่จะสั่งโจมตี

เพราะ ผมก็งงเหมือนกันว่าตกลง ลายไหน Seal ลายไหน Mystic

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

LJ Chimera : สัตว์ผสมอาละวาด !!!
Member

« Reply #1 on: August 11, 2009, 01:12:48 AM »

ของผมนี่สีสลับกันเลยครับ คนเล่นด้วยก็งงเหมือนกัน
เก็บตังค์ซื้อใหม่อยู่ครับ 

tokyo14949
Member

Email
« Reply #2 on: August 11, 2009, 01:16:50 AM »

ผมซิลดำ มิสติกขาวอะคับ55+

ลองเหลือบดูกองการ์ดของเขาก็ได้มั้งคับ

อันไหนบางๆก็ลายนั้นเเหละซิลคับ555+

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #3 on: August 11, 2009, 01:17:51 AM »

ของผม Seal ดำ มิสแดง

abeabeabe
Member

Email
« Reply #4 on: August 11, 2009, 02:06:25 AM »

ของผม Seal ดำ มิสแดง
แบบนี้ดีครับ

Ellxa
Member

« Reply #5 on: August 11, 2009, 02:20:38 AM »

คงไม่งงเท่าไหร่มั้งคะเพราะกองมิสติกมันเยอะกว่านิ
ไม่ต้องคิดมากหรอกค่ะถ้าเค้าสงสัยเค้าก็ถามเองแหละ
^^
ของเจ้ใช้เป็นลายการ์ตูน สีส้มกับสีชมพู

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: August 11, 2009, 02:24:13 AM »

คงไม่งงเท่าไหร่มั้งคะเพราะกองมิสติกมันเยอะกว่านิ
ไม่ต้องคิดมากหรอกค่ะถ้าเค้าสงสัยเค้าก็ถามเองแหละ
^^
ของเจ้ใช้เป็นลายการ์ตูน สีส้มกับสีชมพู

Deck ผม Seal มากกว่า MysTic ครับ 

Sleeve ที่ใส่ เป็นลายของ เมะเรื่อง Queen's Blade ที่สี และลายมันก็แตกต่างราวฟ้ากับเหว แต่ฝ่ายตรงข้ามจะสับสน เวลาเขาทำการอะไร แล้วเหลือบ เห็นกองการ์ดกองนึง ซึ่งมันก็มีน้อยๆ และ ดูการ์ดบนมือ อืม มันถือ Mystic แค่ ใบเดียวหรือนี่  ตีแม่มเลย แล้วคนนั้นก็ไปเกิดใหม่ -*-

group_doll
Member

« Reply #7 on: August 11, 2009, 04:34:10 AM »

หลังการ์ดสีมันไม่เท่ากันจะผิดไหมอ่า

รู้แต่สีมันไม่เท่ากันเยอะมาก

ถ้าผิดนี่ ต่อไปต้องมีกฎให้ใส่ซองสีทึบเล่นแล้วหละ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #8 on: August 11, 2009, 04:35:41 AM »

หลังการ์ดสีไม่เท่ากัน ถือว่าผิดนะ

ใส่ซองทึบเล่นดีสุดละ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #9 on: August 11, 2009, 12:10:36 PM »

ถ้าวิธีแก้ เป็น เอาสีขาวไปใส่ Seal
แล้วซื้อสีแดงมาใส่มิสล่ะ 

ส่วนถ้า ซองขาวมันเยอะมาก ที่เหลือ ก็ เอาไว้สำรอง เพราะสีขาวเปื้อนง่ายกว่า 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: