Summoner Master Forum
October 01, 2024, 02:28:05 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เมื่อAlanaเจอกับผู้คุมดิน  (Read 4477 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Sasuke :: JR.RaBbIt
Member

« on: August 10, 2009, 10:36:59 PM »

AlanaกับEdenคัยจะชนะ

ปล. จะทำยังไงดีครับ วันนี้ผมเล่นAlanaเจอกับประตูดินทำShrineไม่ได้เลย จะทำไงดีครับ

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #1 on: August 10, 2009, 10:41:33 PM »

ปล. จะทำยังไงดีครับ วันนี้ผมเล่นAlanaเจอกับประตูดินทำShrineไม่ได้เลย จะทำไงดีครับ

Farid ช่วยท่านได้

Member

« Reply #2 on: August 10, 2009, 10:45:19 PM »

คือยังไงอะครับ
เขาใช้Wise sphixเก็บมือแถมสั่งEdenทำให้Wise sphixสูญเสียSkillหลังจากใช้Skillตอนเก็บเลยไม่ได้จั่ว

DarKsiDE
Member

« Reply #3 on: August 10, 2009, 10:46:53 PM »

เขาไม่ได้จั่วเราไม่ได้จั่วก็Allเลยครับ

Member

« Reply #4 on: August 10, 2009, 10:47:19 PM »

คือยังไงอะครับ
เขาใช้Wise sphixเก็บมือแถมสั่งEdenทำให้Wise sphixสูญเสียSkillหลังจากใช้Skillตอนเก็บเลยไม่ได้จั่ว

อันนี้ช่วยไม่ได้อ่ะช่วยได้แค่ ถ้าเขาสั่งเกบเสีย Ability Seal เราก้ช่วยในระดับนุง

ส่วนเกบมือมันไม่ได้อ่ะ

ไม่ก้ All ก่อนเขาจะ Progress เลยรับรองว่าไม่รอด

Member

« Reply #5 on: August 10, 2009, 10:50:12 PM »

คือเขาใช้ก่อนผ่านอะครับ
คือทั้งเราทั้งเขาไม่ได้จั่ว
แต่เทรินเขาได้จั่ว2ใบ

Member

« Reply #6 on: August 10, 2009, 10:51:57 PM »

คือเขาใช้ก่อนผ่านอะครับ
คือทั้งเราทั้งเขาไม่ได้จั่ว
แต่เทรินเขาได้จั่ว2ใบ

ก้ต้องรีบปิดเกมไงครับไม่งั้นก้เอามันไม่ลงหรอก -.-

All แบบไม่คิดชีวิต

Member

« Reply #7 on: August 10, 2009, 10:57:13 PM »

และFaridช่วยยังไงอะครับ

ressless
Member

« Reply #8 on: August 10, 2009, 10:59:48 PM »

อย่างนี้ ต้อง all ไวๆครับ มากๆด้วย turn 2 ก็สั่ง ล้มกระดานได้แล้ว ไม่งั้นสู้ยาก เหมือนตแนสู้ บานดิเชอร์ 24 ใบ ประมาณนั้น

แต่ผมว่า อยู่ที่ ability คนเล่น ถึง 80 เปอร์เซนต์แล้วล่ะครับ

วันออนทัวร์ได้ดูพี่เบลล์เล่น โดน เสียอบิลิตี้ ยก สนาม ยังรอดมาได้เลย ประทับใจมากๆ ทักษาะสูงจริงๆ   

Member

« Reply #9 on: August 10, 2009, 11:03:01 PM »

อย่างนี้ ต้อง all ไวๆครับ มากๆด้วย turn 2 ก็สั่ง ล้มกระดานได้แล้ว ไม่งั้นสู้ยาก เหมือนตแนสู้ บานดิเชอร์ 24 ใบ ประมาณนั้น

แต่ผมว่า อยู่ที่ ability คนเล่น ถึง 80 เปอร์เซนต์แล้วล่ะครับ

วันออนทัวร์ได้ดูพี่เบลล์เล่น โดน เสียอบิลิตี้ ยก สนาม ยังรอดมาได้เลย ประทับใจมากๆ ทักษาะสูงจริงๆ   

Dancer เสดยังอ่าวันหลังเอา Dancer ลองกัน

Mal2$lๅMelLoW~*
Member

« Reply #10 on: August 10, 2009, 11:44:34 PM »

และFaridช่วยยังไงอะครับ
เพื่อเขายิง สูยเสียskill/Abi Farid มายกเลิกได้ไม่โดนสูญเสีย
แต่ปกติจะโดนไปที่ผ้าคุลมมากกว่า

Fly
Member

« Reply #11 on: August 10, 2009, 11:53:46 PM »

มาเทิร์นแรกๆก็คิดซะว่าปล่อยมากกว่านี้สิ้นแน่ ก็ต้องแลกครับ ใครรอดก็ชนะ

TheKingOfAnnedisonge
Member

Email
« Reply #12 on: August 11, 2009, 01:13:42 AM »

เทินแรกมา เริ่มก่อน  เอา Holy guardian ลง 1    อลาน่า ใหญ่  4    เป็น 5  เรียกผ้าคลุม   มาแปะตัวเอง เอาอมาร่ามา จากผ้าคลุม บอกผ่าน เทินต่อไป ออลเลย อย่าให้มันลง มัน ลงเราออล - -

แต่ผมเอาอลาน่าไปสู้ ก็แพ้เหมือนกันคับ- - ผมคิดว่ามันน่าจะชนะนา 

Member

« Reply #13 on: August 11, 2009, 01:42:58 AM »

วันนี้คนที่เล่นเด็คAlanaก่อนผมก็แพ้

Saintboy
Member

« Reply #14 on: August 11, 2009, 12:43:51 PM »

เทิร์นแรก ลงเกรกอรี่เด็ก ได้อมารา และผ้าคลุม ตามด้วยอลาน่าใหญ่ แล้วเรียกอัลต้าบอยมาเลยจ้ะ ประตูจะช้าลงมากกกก แล้วรอตีออลเลยจ้ะ
ถ้าเริ่มหลังก็ ลงเกรเด็ก ได้อมาราผ้าคลุมเหมือนเดิม แล้วลงบลูซีทิ้งมิคาเอลจั่วสองใบ แล้วลงอลาน่าใหญ่เรียกอัลต้าบอยแล้วลงการ์เดี้ยนอีกใบ เต็มแปดพอดี เทิร์นต่อไปรอฟรีซตบ หรือไม่ก็ออล ตามแต่เหมาะสม อิอิ (ถ้าขึ้นมือได้แบบนี้อะนะ 555) 

Saintboy
Member

« Reply #15 on: August 11, 2009, 12:48:36 PM »

เทิร์นแรก ลงเกรกอรี่เด็ก ได้อมารา และผ้าคลุม ตามด้วยอลาน่าใหญ่ แล้วเรียกอัลต้าบอยมาเลยจ้ะ ประตูจะช้าลงมากกกก แล้วรอตีออลเลยจ้ะ
ถ้าเริ่มหลังก็ ลงเกรเด็ก ได้อมาราผ้าคลุมเหมือนเดิม แล้วลงบลูซีทิ้งมิคาเอลจั่วสองใบ แล้วลงอลาน่าใหญ่เรียกอัลต้าบอยแล้วลงการ์เดี้ยนอีกใบ เต็มแปดพอดี เทิร์นต่อไปรอฟรีซตบ หรือไม่ก็ออล ตามแต่เหมาะสม อิอิ (ถ้าขึ้นมือได้แบบนี้อะนะ 555) 

tittoday
Member

Email
« Reply #16 on: August 11, 2009, 01:10:31 PM »

คิดอะไรไม่ออกก็หาดาบอังเดรเร็ว ๆ สิครับ อลาน่าจะได้ยิงเสียตี้ได้ ถ้าจนมุมหาไม่ได้ ซิกมัน ไม่็ก็ เกรเด็ก แปะตัวเองเลยครับ อลาน่าใหญ่ยิง Eden เสียอบิลิตี้เลยครับ แนวดี

~`..Laurence..`~
Member

Email
« Reply #17 on: August 11, 2009, 04:04:55 PM »

ง่ายสุดก็ Artarboy ครับ หยุดความเร็วของประตูได้ดีมากๆ
โดนมากับตัว กับ Come in to play 5 ใบบนมือ
แต่เจอ Artarboy turn แรก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: