Summoner Master Forum
October 08, 2024, 01:54:58 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีปัญหากับการสู้ แบนดิชเชอร์ธาตุ น้ำ  (Read 6195 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
Sostopper
Member

Email
« on: August 08, 2009, 12:34:38 AM »

คือ ผมเล่นเด็คชาร์ลหนุมานนะ แล้วก้ พอลงชาร์ลอ่ะแปะดาบปัย2ใบแล้วแบนดิชเชอร์น้ำตบผม มันยกเลิกสกิลและอัลบิลิตี้ของการ์ดทุกใบที่ไม่ใช่ชื่อเดียวกับมัน

ปัญหาอยู่ที่ ผมใช้ชาร์ลโปรโมอ่ะครับ ตั้งแล้วแปะดาบชาร์ล2ใบ แล้วมันตบผมดาบหลุด พอดาบหลุด สปีดผมก้เหลือ4เพราะผมคอมลม
แล้วแอคแทคแค่10คือ ไม่รู้จะเอาอะไรไปสู้ก่ามันอ่ะครับ

Green day
Member

« Reply #1 on: August 08, 2009, 12:35:36 AM »

คือ ผมเล่นเด็คชาร์ลหนุมานนะ แล้วก้ พอลงชาร์ลอ่ะแปะดาบปัย2ใบแล้วแบนดิชเชอร์น้ำตบผม มันยกเลิกสกิลและอัลบิลิตี้ของการ์ดทุกใบที่ไม่ใช่ชื่อเดียวกับมัน

ปัญหาอยู่ที่ ผมใช้ชาร์ลโปรโมอ่ะครับ ตั้งแล้วแปะดาบชาร์ล2ใบ แล้วมันตบผมดาบหลุด พอดาบหลุด สปีดผมก้เหลือ4เพราะผมคอมลม
แล้วแอคแทคแค่10คือ ไม่รู้จะเอาอะไรไปสู้ก่ามันอ่ะครับ

มีทางเดียว เด็คแบบนี้ อย่าไปเล่นกะมันครับ

Sostopper
Member

Email
« Reply #2 on: August 08, 2009, 01:07:38 AM »

ใช้ชาร์ลm3ก้แร้วหั้ยมานสูญเสียอัลบิลิตี้  ตาหน้ามันเอาตัวอื่นของมานมาไล่ตบตัวฝั่งเราอีก

แล้วแอดมันมะชั่ยน้อยๆๆนะ12+ทุกตัวแถมจ่าบย1ตบอีก ไอ้แบนลม(ไอ้นี่มั่ยตายจากการสวนกลับ แถมมันตีลิตี้ สำเร็จมันได้จั่วอีกหงะ) ไอ้แบนมืด(ไอ้นี่อีก เอามิสตริกดในไชน์มาเล่น) แบนไฟ(บ้าพลังโคตร) แบนน้ำ(เมื่อมานตีมันถอดดาบ ถอดสกิล ถอดอัลบิลิตี้ สรุปคือม่ายเหลือ) แบนดิน(รู้ๆๆกานหยุว่า สำรับธาตุลมมันเปนสำรับตีไว ถ้าไม่จัดการให้เทริน์แรกๆๆก้ชนะยากแล้ว)

ทั้งหมดคือ มันดีเกือบหมดอ่าครับ ไม่รู้จะเอาอะไรไปสู้ แล้วมันเรียกพวกเร็วมาก เผลอๆๆเร็วกว่าแมลงเวล2อีกต่างหาก ผมว่าจะใส่เฟริดมายกเลิกอัลบิลิตี้มันซะเลยนะเนี้ย(ประชดนะคร้าบบบ)

El ninho
Member

Email
« Reply #3 on: August 08, 2009, 02:30:54 AM »

ใช้ชาร์ลm3ก้แร้วหั้ยมานสูญเสียอัลบิลิตี้  ตาหน้ามันเอาตัวอื่นของมานมาไล่ตบตัวฝั่งเราอีก

แล้วแอดมันมะชั่ยน้อยๆๆนะ12+ทุกตัวแถมจ่าบย1ตบอีก ไอ้แบนลม(ไอ้นี่มั่ยตายจากการสวนกลับ แถมมันตีลิตี้ สำเร็จมันได้จั่วอีกหงะ) ไอ้แบนมืด(ไอ้นี่อีก เอามิสตริกดในไชน์มาเล่น) แบนไฟ(บ้าพลังโคตร) แบนน้ำ(เมื่อมานตีมันถอดดาบ ถอดสกิล ถอดอัลบิลิตี้ สรุปคือม่ายเหลือ) แบนดิน(รู้ๆๆกานหยุว่า สำรับธาตุลมมันเปนสำรับตีไว ถ้าไม่จัดการให้เทริน์แรกๆๆก้ชนะยากแล้ว)

ทั้งหมดคือ มันดีเกือบหมดอ่าครับ ไม่รู้จะเอาอะไรไปสู้ แล้วมันเรียกพวกเร็วมาก เผลอๆๆเร็วกว่าแมลงเวล2อีกต่างหาก ผมว่าจะใส่เฟริดมายกเลิกอัลบิลิตี้มันซะเลยนะเนี้ย(ประชดนะคร้าบบบ)

ใส่สิครับ

เดี๋ยวนี้ เด็กอะไรก็ต้อง Farid, David, ซินแสง ทั้งนั้นแหละ

ไม่งั้นไม่ไหว อบิลิตี้มันโหดเหลือหลาย

PFPfighter
Member

Email
« Reply #4 on: August 08, 2009, 03:03:19 AM »

ยัดแฟรี่ลมไป 4 ใบ เลยครับ ชี้สูญเสีย abi ถ้าอยากให้เป็น inf ก็ใส่ Leafland Lightning Sorcerer เรียกลงมา
แล้วก็ Leafland Garuda ด้วย ไว้ยกเลิก abi + - พลัง ใส่ นวช. ด้วยไว้มูฟมิสติกเค้าทิ้ง 

แล้วเด็คชาร์ลหนุมานก็จะกลายเป็นเด็คเมจลม   

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #5 on: August 08, 2009, 03:09:52 AM »

ยัดแฟรี่ลมไป 4 ใบ เลยครับ ชี้สูญเสีย abi ถ้าอยากให้เป็น inf ก็ใส่ Leafland Lightning Sorcerer เรียกลงมา
แล้วก็ Leafland Garuda ด้วย ไว้ยกเลิก abi + - พลัง ใส่ นวช. ด้วยไว้มูฟมิสติกเค้าทิ้ง 

แล้วเด็คชาร์ลหนุมานก็จะกลายเป็นเด็คเมจลม   

ให้ชาร์ลสวดมนต์วิงวินเรียก Shiriel ลงมาจากสวรรค์

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #6 on: August 08, 2009, 03:11:19 AM »

แบรนดิชเชอช้าลงแล้วครับ

แต่หลากหลายในการเล่นมากขึ้น

ชิริเอลอาจจะเป็นแค่รูปปั้นยืนรอแบรนดิชเชอวิ่งไปหาก็ได้

แต่การเรียกพวกไม่ไวเท่าแมลงเวล2แล้วครับ

Sexy walker
Member

« Reply #7 on: August 08, 2009, 03:15:04 AM »

ชิริเอลอาจจะเป็นแค่รูปปั้นยืนรอแบรนดิชเชอวิ่งไปหาก็ได้

แต่การเรียกพวกไม่ไวเท่าแมลงเวล2แล้วครับ

ค่าพลัง มันก็ห่างกันเน่อ ความสามารถ อันนี้ล้วนดีกว่าเยอะแยะครับ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #8 on: August 09, 2009, 01:06:19 AM »

เรียกพวกแล้วไม่มีประโยชน์เท่าไร แต่ไอ้นี้เรียกแล้วสร้างประโยชน์ให้กันด้วย

แมลงดีที่จั่วไวกว่า

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #9 on: August 09, 2009, 02:01:11 AM »

เรียกพวกแล้วไม่มีประโยชน์เท่าไร แต่ไอ้นี้เรียกแล้วสร้างประโยชน์ให้กันด้วย

แถมขุดได้เรื่อยๆด้วย

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #10 on: August 09, 2009, 02:04:12 AM »

เด้วนี้ ด้วงสู้ใครยาก แร่ะ  T__T 

จริงๆ ทหารน้ำ ก้อฆ่าไม่ยากเท่าไหร่นะ ถ้าการ์ดแน่นพอ

จ่าย 2 at 11 แปะ อันโดร ออเดอร์ กิเดออน ก้อตายเป็นเหมือนกันน่อ
« Last Edit: August 09, 2009, 02:06:20 AM by วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ » Logged

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #11 on: August 09, 2009, 03:18:26 AM »

เด้วนี้ ด้วงสู้ใครยาก แร่ะ  T__T 

จริงๆ ทหารน้ำ ก้อฆ่าไม่ยากเท่าไหร่นะ ถ้าการ์ดแน่นพอ

จ่าย 2 at 11 แปะ อันโดร ออเดอร์ กิเดออน ก้อตายเป็นเหมือนกันน่อ
6เวลลงไปกอง

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #12 on: August 09, 2009, 04:38:24 AM »

แกรนครอสกระทืบม่างเลย ตายเป็นตาย Envoy ชุบใหม่ =w=

ลองเล่นมันด้วยการ ตรุ๋ย ก็ได้นะครับ ไม่ตบตัวหน้า อ้อมไปตรุ๋ยๆ
แต่ Ability ที่ส่งผลต่อแบรนน้ำ ยังทำงานอยู่นะครับ

เช่น
Seal name : Wulfer
Ability        : เมื่อต่อสู้ Seal ที่ต่อสู้ด้วย At - 50
กรณี 2
Ability 2     : เมื่อเป็นเป้าหมายการโจมตี Seal ที่โจมตี เสีย Ability (เราทำงานก่อนมันทำงาน)

หรือ
Mystic name : CoSoVo
Ability           : เมื่อ Seal ฝ่ายตรงข้ามโจมตี At - 100

ก็ยังทำงานได้ตามปกติครับ . . .(รั่ว ?)

ปล ขอให้การ์ด 2 ใบนี้มีจริงด้วยเถิ้ด >w<
ปล2 อย่าแบนมันนะ =w=
« Last Edit: August 09, 2009, 04:43:14 AM by T-CoSoVo-Wulfer » Logged

Sostopper
Member

Email
« Reply #13 on: August 09, 2009, 04:24:34 PM »

ต้องซินแสงชี้มันเท่านั้นหละหรือไม่ก้พวกอัลบิลิตี้แบบ ชิลิเอล
เฟริดคงเอามะอยุแน่โดนมันตบตายหงะ

Fly
Member

« Reply #14 on: August 09, 2009, 06:29:31 PM »

หวดตัวเร่งเกมก่อนเลย หวดไม่เข้าเราก็ตาย แลกๆ

Sostopper
Member

Email
« Reply #15 on: August 09, 2009, 06:52:54 PM »

เด็คชาร์ลของผมก้ว่าจะใส่ เรจิน่า มาออลมันมั่งละ

Chaos Knight
Member

Email
« Reply #16 on: August 10, 2009, 01:53:39 AM »

เด็คชาร์ลของผมก้ว่าจะใส่ เรจิน่า มาออลมันมั่งละ

ออลไปก้อไม่ชัวว่าจะตายครับ ถ้าในสนามมีแบรนดิชเชอร์ดิน 4 ตัว

ZusS
Member

« Reply #17 on: August 10, 2009, 02:23:29 AM »

ออลไปก้อไม่ชัวว่าจะตายครับ ถ้าในสนามมีแบรนดิชเชอร์ดิน 4 ตัว
มีชาลติดดาบยืน 2 ตัว Dfเขาก้อ -4 แล้วครับ เข้าไม่เข้าเด้วรู้กัน

eureur
Member

« Reply #18 on: August 10, 2009, 03:23:32 AM »

ผมรู้ ต้องทำไง   ทำใจ ยังครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #19 on: August 10, 2009, 04:41:53 AM »

เหอะๆแสดงว่ามีปัญหากับเด็คเบนิชเชอสินะครับ
ใส่ลูกตาไปสองใบเลยครับโอกาศโดนสูงมากๆ

Sostopper
Member

Email
« Reply #20 on: August 10, 2009, 08:32:15 PM »

คืองี้ครับ  ทีแรกผมว่าจะใส่ซินแสงเข้าปัยในเด็คชาร์ล เพื่อจะมาชี้แบนดิสเชอร์ธาตุน้ำแต่ ถ้าผมจั่วไม่ได้ก้มีตายอ่ะครับเพราะ  ลำพังชาร์ลตัวเดียวเอาไม่อยุแน่

เพราะ ผมใช้ชาร์ลแปะดาบ2ใบ เพื่อให้สปีดกับพลังป้องกันมันลดเพื่อตีมันแต่ ถ้าผมตีนั้นแปลว่าต้องมาที่แอดไลน์ ตาหน้ามันเอาแบนน้ำตบผม ดาบหลุด อัลบิลิตี้หาย สกิลช่วยไม่ได้ ตายลูกเดียวเลยเนี้ยมีปันหาตรงเนี้ย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: