Summoner Master Forum
October 05, 2024, 04:30:46 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คิดวิธีการกันโกงกันดีกว่าครับ  (Read 2586 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
atomnet18
Member

« on: August 07, 2009, 01:04:01 AM »

น่าจะทำ แบล็คลีส มิจฉาชีพอะนะครับ
แบบ กรณี ที่เป็นอยู่ก็เอา
ที่อยู่ที่ส่งกาดไปอะครับ ขึ้น แบล็คลีสไป หรือไครมีวิธีดีก็บอกกานหุหุ

เสียเลยมาทำกานงี้   ทำเอาเสียวๆเลย

Merarthas
Member

« Reply #1 on: August 07, 2009, 01:12:07 AM »

ถ้าจะหาวิธีจริงๆผมแนะนำไม่ได้หรอกนะ ของแบบนี้มันอยู่ที่สันดานครับ สันดานชอบโกงมันก้อจะโกงเรื่อยไป ไม่ต้องอ้างพ่อแม่ไม่สั่งสอน ตัวคนทำแหละครับที่เลว หาวิทีกันพวกแม่มไม่ได้หรอกคับ พูดกันจริงๆ

ถ้าจะให้ชัวหน่อยก้อคือน่าจะหาวิธีบันทึกเมมเบอแบบที่บอกไว้ มี Banned Member Memberที่เปนคนขายที่ดี Memberที่เปนคนซื้อทีดี มีที่อยู่ เคยเหนหน้าข้าตา มีพยานหลักฐานที่อยู่พร้อมประวัติ

อาจจะตั้งกระทู้ปักหมุด ก็ได้ครับ ได้รุจักคุ้นเคยกันทำธุรกิจจะได้ไม่คิดกันแต่ผลประโยชน์อย่างเดียว

เวลาซื้อขายกันจะได้ไว้ใจกันได้ โอกาสโดนเรื่องพวกนี้ก้อน้อยลง

สงสารคนที่โดนไปครับ

« Last Edit: August 07, 2009, 01:23:46 AM by Merarthas » Logged

atomnet18
Member

« Reply #2 on: August 07, 2009, 01:13:59 AM »

Green day
Member

« Reply #3 on: August 07, 2009, 01:17:58 AM »

ก็ ก่อนโอนขอที่อยู่ให้ชัดเจน ขอสำเนาบัตรประชาชนไว้ เบอร์บ้าน ประมานนี้ครับ

หาข้อมูลไห้ดีก่อนที่จะตัดซื้อกับคนที่ไม่รู้จักนะครับ

ทางที่ดีผมสนับสนุนนัดเจอ ดีกว่า ถ้าเขาไม่สะดวกหาจ้าไหม่ก้ได้ อย่าไปเสี่ยงเลยครับ

neosis
Member

Email
« Reply #4 on: August 07, 2009, 01:26:03 AM »

เห็นด้วยครับตั้งกระทู้ปักหมุดเเบล็คลิสมิจฉาชีพเลยครับ..จะได้ช่วยๆกันสอดส่องดูเเลเเละกำจัดพวกนี้ออกไปให้หมด...
อย่าเห้นเป็นเรื่องเล็กน้อยนะครับ...ท่านผู้ดูเเลเว็บไชต์...หากท่านปล่อยให้เกิดเเบบนี้บ่อยๆ...
เเละไม่หาทางเเก้ไขหรือป้องกันอะไร..ผู้เล่นบางคนเจองี้อาจทำเอาเลิกเล่นไปก็มีนะครับ...
เเละเป็นเเบบนี้เรื่อยๆก็คงไม่ดีต่อทุกฝ่ายเหมือนกันอะครับ...
ตั้งไปเหอะครับกระทู้มิจฉาชีพ...ไม่เสียอะไรมากมายเเถมทุกคนต่างมีส่วนร่วมให้สังคมดีขึ้น....

« Last Edit: August 07, 2009, 01:29:20 AM by neosis » Logged

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #5 on: August 07, 2009, 01:27:59 AM »

ผมก็สนับสนุนนัดเจอครับ

แต่บางกรณีก็อยู่ ตจว. ผมก็ต้องส่งไป

ผมพยายามทำตัวให้น่าเชื่อถือที่สุดอ่ะครับ เวลาจะขายแต่ละที

จริงใจต่อกันดีที่สุด (แต่ก็ไม่รู้อีกฝ่ายจะจริงใจด้วยเปล่า เฮ้อ..)

atomnet18
Member

« Reply #6 on: August 07, 2009, 01:31:42 AM »

ผมก็สนับสนุนนัดเจอครับ

แต่บางกรณีก็อยู่ ตจว. ผมก็ต้องส่งไป

ผมพยายามทำตัวให้น่าเชื่อถือที่สุดอ่ะครับ เวลาจะขายแต่ละที

จริงใจต่อกันดีที่สุด (แต่ก็ไม่รู้อีกฝ่ายจะจริงใจด้วยเปล่า เฮ้อ..)

หุหุต้องเชื่อไจกันนิดนึง ดูจากเครดิตที่เห็นๆกันก็ได้เนาะความน่าเชื่อถืออะไรงี้หุหุ

alasthol
Member

« Reply #7 on: August 07, 2009, 01:33:18 AM »

ก็อย่างที่หลายๆท่านบอกอ่ะครับ  

นัดเจอดีที่สุดล่ะ ตรวจของได้มีไรคุยได้เลยด้วย

กรณีส่งของมันก็แล้วแต่คนด้วยอ่ะครับ มันอยู่ที่ความคิด

ตอนนี้ก็คงต้องช่วยๆกันบอกเล่าไปก่อนล่ะครับ

เหอะๆๆ มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นแย่เลยนะนี่

อืม ใช้วิธีดูจากเครดิตก็ได้นี่เนอะ แต่บางทีมันก็ไม่ชัวอ่ะครับ

Merarthas
Member

« Reply #8 on: August 07, 2009, 01:42:23 AM »

บางคนอยุ ตจว อย่างผมเนี่ย ก้อต้องใช้พิจารณาราคากะคนขายที่ชัวๆหน่อย ไว้ใจได้

ผมรุสึกจะโดนจริงๆเรยนะ ที่ตั้งมาคือเกือบโดน ผมโดนไปตอนแรกๆขี้เกียจไปโอนครับแบบว่าวุ่นวาย

โดนไอ้ yoyoboat โกงไป 600 Happy 2 ใบ ใบละ 300

Happy ไปตามๆกันละครับ แต่คือผมก้อทำใจไว้แร้วถ้าโดนก้อจะได้จำไว้ พอดีว่าเงินเกบของตัวเองไม่เคยขอพ่อแม่ก้อโอเคไป

อยากจะเตือนครับ ใครพึ่งเข้าบอร์ดนี้ไม่รุอิโหน่อิเหน่ระวังจะพลาดเอาง่ายๆ

ผมว่ากระทู้ปักหมุด กะดูึคนขายดีๆ ซื้อทีละน้อยก้อช่วยได้เยอะครับ
« Last Edit: August 07, 2009, 01:46:18 AM by Merarthas » Logged

neosis
Member

Email
« Reply #9 on: August 07, 2009, 02:01:38 AM »

^
^
^
ครับผมสนับสนุนครับ...ผมเองก็อยู่ต่างจังหวัดเจอตัวได้ก็อยากซื้อโดยตรงเหมือนกันครับ...เเต่มันไม่สะดวก
เลยซื้อผ่านการโอนเงินเหมือนกันหละครับ...
สนับสนุนให้ปักหมุด เกี๋ยวกับพวก เเบล็คลิสมิจฉาชีพครับ...จะได้รู้ว่าไอ้ชื่อนี้ที่อยู่นี้ มันโกงจะได้ช่วยเหลือซึ่งกันเเละกันให้สังคมน่าอยู่ครับ....

Pages: [1]
  Print  

Jump to: