Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:26:29 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เพื่อ..........การกุศล  (Read 11979 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Epidermis
Member

« on: August 06, 2009, 04:13:40 AM »

คือ  เห็นตอนนี้การ์ดซัมออกมาหลายชุดแล้ว

เพิ่งเคยเห็น N[Elephant] ไม่กี่ใบเอง

คือ......ในความรู้สึกผมนะ

ผมอยากให้ Summoner  มีชุดพิเศษ   ที่เกี่ยวกับ

"ช้าง"

สัตว์คู่บ้านคู่เมืองของเรา

และเนื่องจากตอนนี้กระแสช้างได้รับบาดเจ็บค่อนข้างสูงมาก

ผมจึงคิดว่า   น่าจะมีชุดการ์ดนี้ขึ้น

เพื่อกระตุ้นจิตสำนึกนักเล่นการ์ดและคนไทยให้มาสนใจอนุรักษ์  และช่วยเหลือช้างไทยกันบ้างน่ะครับ

จริงๆ  แล้ว  ผมอยากให้รายได้ที่ได้จากการขายการ์ดชุดนี้ (ถ้าทำ)  ส่วนหนึ่งไปบริจาคให้โรงพยาบาลช้างด้วยก็จะดีมากมายครับ

นี่เป็นเพียงความรู้สึก

เพราะตอนนี้คนไทย   อะไรๆ  ก็  "หมีแพนด้า"  (เกี่ยวมั้ยฟระ)

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #1 on: August 06, 2009, 04:14:35 AM »

ชุดพิเศษวันพ่อ!!!

abeabeabe
Member

Email
« Reply #2 on: August 06, 2009, 04:16:47 AM »

หมีเเพนด้าน่ารักกว่า

The N
Member

« Reply #3 on: August 06, 2009, 04:46:29 AM »

มันจะแปลกๆมั้ย

ทั้งชุดมีแต่ช้าง.....มอนสเตอร์ๆๆๆๆ

การ์ดเวทย์.....งาช้าง....แผ่นซีดีติดหางช้าง

มันเจาะจงเกินไปอ่า

Epidermis
Member

« Reply #4 on: August 06, 2009, 11:53:53 AM »

มันจะแปลกๆมั้ย

ทั้งชุดมีแต่ช้าง.....มอนสเตอร์ๆๆๆๆ

การ์ดเวทย์.....งาช้าง....แผ่นซีดีติดหางช้าง

มันเจาะจงเกินไปอ่า

แล้วมันจะแตกต่างอะไรกับ Dragonology  ล่ะครับ

จุดประสงค์ที่แท้จริงของมันคือ

"เพื่อกระตุ้นจิตสำนึกนักเล่นการ์ดและคนไทยให้มาสนใจอนุรักษ์  และช่วยเหลือช้างไทย"

ซึ่งเราอาจจะช่วยกันรณรงค์ได้  อย่างเช่น  คำอธิบายต่างๆ   ใน Counter Card  อะไรประมาณนี้  ซึ่งผมเห็นว่า

ในเมื่อการ์ดซัมอยู่กับสังคมไทยมานานตั้ง 8 ปีกว่าแล้ว 

ในฐานะผู้เล่นซัม  ก็อยากเห็นผู้เล่นได้มีส่วนร่วมในการทำประโยชน์เพื่อสังคมบ้าง  อย่างที่ยกตัวอย่างเรื่องส่วนหนึ่งของรายได้นำไปสมทบทุนอะไรพวกนี้เนี่ย

ในส่วนของผมคิดว่า  มันอาจจะก่อให้เกิดทรรศนะคติดีๆ  ของผู้เล่น  และคนรอบข้างได้บ้างน่ะครับ

จะได้มีความรู้สึกว่า  ทุกครั้งที่เปิดซอง  บางครั้ง  การ์ดที่ได้อาจจะไม่ได้เป็นการ์ดที่เราต้องการ  แต่  เงินที่เราลงทุนไปตรงนั้น  ก็ไม่ได้สูญเปล่าซะทั้งหมด

God of Guardian
Member

Email
« Reply #5 on: August 06, 2009, 12:20:56 PM »

คนไทยหลายๆคน ชอบละเลยอะไรหลายๆอย่างที่มีคำว่า "ไทย" อยู่ด้วยครับ ไม่ว่าจะ ภาษาไทย/ตัวเลขไทย/ดนตรีไทย/ประวัติศาสตร์ไทย และคงรวมถึง สัตว์คู่บ้านคู่เมืองของไทย ด้วย

ปล.ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นซองพิเศษที่การ์ดข้างในต้องเกี่ยวกับช้งก็ได้นะครับ อาจจะเป็นเฉพาะพวกการ์ดแรงๆในชุดก็ได้ที่เป็นช้าง (จะเป็น Seal หรือมิสติก Devas ที่เป็นเทพที่มีรูปลักษณ์ไปทางช้าง ก็ได้) หรืออาจจะเป็นซองอะไรก็ได้ แต่ขอเอากำไรส่วนหนึ่ง เอาไปบริจาคเพื่อช่วยช้างก้ได้นะครับ

ปล๒.เอาหมีแพนด้าคืนไป เอาช้างไทยคืนมา...(ประโยคเช็คอายุ)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: August 06, 2009, 12:34:02 PM »

มีคนบอกว่า ถ้าช้างมันใกล้สูญพันธุ์และแพร่พันธุ์ยากแบบหมีแพนด้า คนก็จะสนใจเอง
เอิ๊กๆๆๆ 

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #7 on: August 06, 2009, 12:36:29 PM »

ชุดพิเศษวันพ่อ!!!

ขอเป็นวันแม่ก่อนก็ได้ครับ Promo พิเศษ [Plant] ประมาณว่า Jasmine Alraune  

Silverfox
Member

« Reply #8 on: August 06, 2009, 12:52:01 PM »

กลัวจะออกมา อารมณ์เดียวกับช่วงชุด M1 & M2  ที่มี ม้า เยอะมากในชุด 

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #9 on: August 06, 2009, 01:46:40 PM »

ปล๒.เอาหมีแพนด้าคืนไป เอาช้างไทยคืนมา...(ประโยคเช็คอายุ)

ทับหลัง....

Member

Email
« Reply #10 on: August 06, 2009, 03:27:21 PM »

กลัวจะออกมา อารมณ์เดียวกับช่วงชุด M1 & M2  ที่มี ม้า เยอะมากในชุด 

แค่ M1 อย่างเดียวคร้าบ...แล้วเป็นไงละ ตอนนี้มันก็เก่งดีนิ 

ทับหลัง....

มาเช็คอายุแล้วหนึ่ง 

abeabeabe
Member

Email
« Reply #11 on: August 06, 2009, 07:18:17 PM »

แค่ M1 อย่างเดียวคร้าบ...แล้วเป็นไงละ ตอนนี้มันก็เก่งดีนิ 

ออกกฎใหม่มาเพื่อมัน จะไม่ให้เก่งได้ไงละ  เคลียร์ของๆ

Hikaru
Member

« Reply #12 on: August 06, 2009, 07:40:10 PM »

เพิ่มอีกตัวเข้าไปเป็นสี่สหายผจญภัยไง 

overroad
Member

« Reply #13 on: August 06, 2009, 08:06:04 PM »

ไม่ก็ลองทำการ์ด ที่แทนประเทศไทยในโลกSummoner ประมาณนี้ไหมครับ ฮะๆ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #14 on: August 06, 2009, 08:35:46 PM »

กรณีนี้ผมว่านะ ออกเป็นการ์ดโปรโมดีๆซักใบก็พอครับ

ผมว่าช้างมีลูกยากกว่าแพนด้านะ เพราะแพนด้าอุ้มท้องประมาณ ปีเดียวเอง

ช้างเกือบ 3 ปีนะขอรับ

*ช้าง ๆ ๆ ชื่อน้อย ชื่อจิ๊บจ๊อย แต่ตัวเบ้อเร่อ ร่อนเรไปทุกอำเภอ ร่อนเรไปทุกอำเภอ ตัวใหญ่เบ้อเร่อนี่แหละเจ้าน้อย น้อยเอยไม่พูดไม่คุย ตุมป๊ะตุ้มตุ้ยตามตรอกซอกซอย*

กระทู้เชคอายุอีกกระทู้

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #15 on: August 06, 2009, 08:49:07 PM »

ทับหลัง....

ไมเคิลไปแล้ว ได้เวลาแพนด้าไปมั้ง
-----------------------------------
ผมว่าทำเป็นโปรโมน่าจะดีกว่านะครับ ทั้งชุดมันแปลกๆ เพราะช้างไม่ใช้เผ่า แต่เป็นแค่ส่นวหนึ่งในชื่อ

เดี๋ยวนี้อยากมห้ ซัม ทำ ปโมบ่อยขึ้นออกมาทุกวันพิเศษ ทุกปีเลยก็ดี 55+

tokyo14949
Member

Email
« Reply #16 on: August 06, 2009, 10:24:35 PM »

ผมว่าก็น่าสนใจดีนะครับ

ไม่ก็อาจจะออกเป็นโปรโมเเล้วก็จัดพวกทัวตรงวันช้างไทย
ละก็เเจกเปนโปรดมให้ผู้ร่วมงานไรประมานนี้ก็น่าสนใจดีนะคับ

ZbItEx
Member

Email
« Reply #17 on: August 07, 2009, 01:51:51 AM »

เห็นออกมา"ไม่กี่ใบ"

มันก็มีแค่ ใบเดียวเองอะครับ = =  ช้างน้ำ  พ่นพิษ

ressless
Member

« Reply #18 on: August 07, 2009, 01:55:56 AM »

ทำชุดอะไรออกมาก็ได้ครับ แต่อยากให้ เงินที่ได้ ร่วมการกุศลด้วย

แบบนี้จะดีมากๆ ไม่จำเป็นต้องช้าง หรอกที่จริง ทำชุดพิเศษออกมา เพื่อนการกุศลก็ได้

Ellxa
Member

« Reply #19 on: August 07, 2009, 02:06:43 AM »

แต่ละความคิดเห็นสุดยอดทั้งนั้น กระทู้นี้แบบว่า เช็คอายุจริงๆ^^

Member

Email
« Reply #20 on: August 07, 2009, 03:04:29 AM »

มาร่วมกันเช็คอายุ...

ปล.การ์ดที่เป็นช้างใน SUMMONER นอกจาก ช้างน้องพ่นพิษ Mysterius Elephant แล้ว ก็ยังมี ช้างเอราวัณอีกไงครับ   

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #21 on: August 07, 2009, 03:05:36 AM »

ปล.การ์ดที่เป็นช้างใน SUMMONER นอกจาก ช้างน้องพ่นพิษ Mysterius Elephant แล้ว ก็ยังมี ช้างเอราวัณอีกไงครับ   
N[Elephant] นะครับ - -

Erawan ไม่มี Shade of N[Elephant] นิ

Epidermis
Member

« Reply #22 on: August 07, 2009, 04:48:44 AM »

ความจริงมีอีกหลายอย่างนะครับ

อีกอย่างที่ควรอนุรักษ์และเห็นคุณค่าคือ

ควายไทย  ด้วยนะครับ

อย่าลืมว่า

สัตว์ชนิดนี้ก็มีพระคุณกับคนไทยมากมาย

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #23 on: August 07, 2009, 06:03:40 AM »

สนใจเรื่อง "ช้าง" มานานแล้ว
ก็แปลกใจนิดๆ ใน ฟูดีนัน มีสัตว์เยอะแยะ
แต่ยังไม่เคยเห็น ช้าง ซักตัว

กำลัง นึกภาพ lord of the ring ที่มีช้างศึกตัว มหึมา อะไรแบบนั้น
ถ้าได้กองกำลังแบบนั้น ฟูดีนัน คงไม่โดนเผาเรียบ

Member

Email
« Reply #24 on: August 07, 2009, 01:27:24 PM »

N[Elephant] นะครับ - -

Erawan ไม่มี Shade of N[Elephant] นิ

ผมหมายถึงการ์ดที่เป็นช้างครับ ไม่ใช่ N Elephant นะครับ 

Dancer
Member

« Reply #25 on: August 07, 2009, 02:11:09 PM »

ชอบช้างนะ เป็นสัตว์ใหญ่แต่อ่อนโยน รักสงบ แถมวาดรูปก็ได้ ฝึกทักษะอย่างอื่นก็ได้

แปร๋น แปร๋น

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #26 on: August 07, 2009, 02:49:10 PM »

สนใจเรื่อง "ช้าง" มานานแล้ว
ก็แปลกใจนิดๆ ใน ฟูดีนัน มีสัตว์เยอะแยะ
แต่ยังไม่เคยเห็น ช้าง ซักตัว

กำลัง นึกภาพ lord of the ring ที่มีช้างศึกตัว มหึมา อะไรแบบนั้น
ถ้าได้กองกำลังแบบนั้น ฟูดีนัน คงไม่โดนเผาเรียบ
มีช้างในแก้ว   

-:LiGhTiNg:-
Member

« Reply #27 on: August 07, 2009, 09:07:00 PM »

อยากให้แต่งเนื้อแร่องกับ การ์ดเป็นแนวประเทศไทยเลยครับ
ชุดอโยธยา  เอานิทานมาแต่งก็ได้ อภัยมณี
จะส่งเสริมให้เป็นไทยมากขึ้น

< The Sun~++>
Member

« Reply #28 on: August 08, 2009, 01:16:42 AM »

น่าจะมีจริงๆนะครับ

ปลุกกระแสคนไทยให้สนใจช้างมากขึ้น

เพราะช่วงนี้คนไทยสนใจแต่หมีแพนด้า

Selfishness
Member

Email
« Reply #29 on: August 08, 2009, 01:30:32 AM »

เป็นความคิดที่ดีครับ 

ว่าแต่ตอนนี้ก้อมี Ziz ออกมาช่วย(การเล่น) ของช้างแล้วไงครับ

ทำให้ Behemoth เอ้ย 

ชบาแก้ว  !!!  เก่งขึ้น 

/ me เผ่นดีกว่า

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: