Summoner Master Forum
October 08, 2024, 04:33:05 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ♪ Moe World & The Fantastic Marriage ♫  (Read 6887 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
akasekino
Member

« on: August 06, 2009, 12:42:43 AM »

S e a l กองทัพแมวน้ำของเรา!!!
• Shiriel , The Angel Of Deliver Band "ขอข้าร้องเพลงให้จบก่อนได้ไหม- -. . ." [2ใบ]
• Nerodias Jezebel "ใช่ซี้!!ชั้นมันไม่สวย!!แต่ก็ยังทำให้MysticหลงรัB i s k i t ที่จำเป็นต้องอบใส่Deck
☺ Queen Dowager "เดี่ยวจะไปตามมาให้เดี่ยวนี้ละจ๊ะ~"  [2ใบ]
☺ Fallen Spell "ฉา. ...น น นจาลากกกกก แก หลง หลุม!!" [2ใบ]
**เน้นค่าร่าย 2 เยอะๆนะShirielจะได้เปิดหาง่ายๆ**

How To MOE!!!?!!?
เริ่มแรกMustจั๋วได้ เจ้าสาวศพสวย & เจ้าบ่าวโรคจิต ถ้าเป็นไปได้ก็มีTimperraก็ดีนะ= w=~

Murderer Groom : เค้กน่ากินจัง~ทำจากอะไรหรอ
[Bloody Brideหัวเราะแบบสยองๆอย่างลึกลับ]
Bloody Bride : ก็มือข้างซ้ายของคุณไงละค่ะ???
. . . .ชักไร้สาระ
ลง "เจ้าบ่าว" ให้กันการโจมตีจากSealฝ่ายตรงข้ามที่มีหน้าตาดีน้อยกว่า และ ลง "เจ้าสาว"มาเช็ดปืน. . .
เทิร์นต่อไปลง Timperraคุง ลงม
Shrielจังก็จะตกลงมาจากฟากฟ้า [อลวลรักจากฟากฟ้าโดยเฉพาะเวล2-1ทุกท่าน]
เพราะผลของAbilityของ"เจ้าบ่าว"ที่บอกว่านำMusician 1 ใบจากกองการ์ดเข้ามาในสนามและได้จั๋วBiskit 1 ใบ
บอกผ่านด้วยหน้าตายิ้มแย้ม เน้นว่า ยิ้มแย้ม หรือจะให้นองเลือดเล็กน้อยก็ได้

แต่ละเทิร์นก็ให้"เจ้าสาว"ของเราจัดงานศพให้แมวน้ำฝ่ายตรงข้ามทีละตัว. .ทีละตัวก็ได้นะหรือจะให้ ชิจัง ลุยเองก็ได้
หากSiren/Edwardขึ้นก็เอาลงๆมาเลยช่วยได้เยอะมากได้Amberก็ดีนะส่วน รานี ทำให้ฝ่ายตรงข้ามหลงรักหรือ
จะยืนเต้นElninyoตั้งบ้านก็ได้นะ

กรณีที่ 1 : ฝ่ายตรงข้ามตายไม่สะใจ
ให้ ชิจัง คอม Siren 2ตัวและพูดสั้นๆว่า"จ่าย3All10จ๊ะ~♥"
กรณีที่ 2 : อยากให้เขารักและหักอกเขา
รานี ของเราก็ใช้สกิลเลยจ้าและก็ให้ Timperra ขึ้นมือและทำลายSeal1ใบฝ่ายผู้ควบคุมโดยผลของ"เจ้าสาว"
กรณี 3 : แง๊~!!เขาAtเยอะมากเลยอ่ะ
Davidคุงที่ทุกคนเจอจนเบื่อ และEdwardจ่าย2ห้ามตีห้ามใช้สกิกรณี 4 : แพ้คำสาปอ่ะพอดีInnocent T^T
Siren จ่าย1 รักษาCurseทุกชนิดให้Seal1ใบ
กรณี 5 : จั๋วขึ้นห่วย. . .
มันคือธรรมชาติ - -. . . .แต่ลองๆเล่นไปอาจจะชนะนะ

สรุป Status ของ Deck
ค่าความรุนแรงของการกระสวกไส้รายตัว : ☼☼☼☼
ค่าความรุนแรงไล่ฟันเป็นหมู่คณะ : ☼☼☼
ค่าMpที่ใช้ในการAll : ☼☼
ค่าMpที่ใช้ในการโจมตีรายบุคคล : ☼☼
ความรุนแรงของSkill : ☼☼☼☼
ค่าความรุนแรงAbility : ☼☼☼☼☼
* * คะแนนเต็ม5ดาว **

Rate Deck : Deckนี้เหมาะสำหรับผู้เล่นทุกเพศทุกวัย
คำแนะนำ : ไม่ควรเล่นเกินวันละ 4 ครั้งเพราะอาจทำให้ผลการเรียนตกและเสื่อมเสียสุขภาพ
"เล่นแต่น้อย ออกกำลังการสม่ำเสมอ" "กินร้อน ช้อนกลาง ล้างมือ"
ข้อควรระวัง : Demon Blood และ แมวน้ำจำพวกชอบกัดหลังบ้าน และ All รวมถึงSkill- -

* * * โปรดสังเกตปืนของBloody Brideทุกๆครั้งที่มีMusician/Ariaเข้ามาปืนSheแกจะUpgradeขึ้นเรื่อยๆ * * *
* * * ราชินี ของเรา สามารถยืนAt Line ได้ง่ายๆโดนการหลงตัวเองและ At 14+ * * *

ปล.หากซ้ำใครก็ขออภัยนะงิๆ-0-. . . ถ้ายังไงก็รบกวนโพสคำติชม/ปรับปรุงด้วยนะงับ
ขอขอบพระคุณทุกท่าน

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #1 on: August 06, 2009, 12:46:22 AM »

มาแบบเป็นเรื่องราวเชียว

จะบอกว่าออกแนวแปลกมากๆครับ

เอาแต่ละตัวที่มันไม่เข้านี่รวมกันหมดเลยเอาพวก Jezebel ออกเถอะถ้าแนวนี้

Sasuke :: JR.RaBbIt
Member

« Reply #2 on: August 06, 2009, 01:03:57 AM »

ตั้งกระทู้น่าอ่านจิง
น่าเล่นดีครับ

ปล. Moeต้องShanaไม่ก็Avajoline

มาแบบเป็นเรื่องราวเชียว

จะบอกว่าออกแนวแปลกมากๆครับ

เอาแต่ละตัวที่มันไม่เข้านี่รวมกันหมดเลยเอาพวก Jezebel ออกเถอะถ้าแนวนี้

Mal2$lๅMelLoW~*
Member

« Reply #3 on: August 06, 2009, 01:15:04 AM »

ชอบนะแนะนำแบบนี้ ไม่เบื่อดี เด๊คแนวใหม่ๆ~

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #4 on: August 06, 2009, 01:57:52 AM »

ชอบการนำเสนอแบบนี้มากมายครับ 

balamolt
Member

« Reply #5 on: August 06, 2009, 02:02:54 AM »

ไอเดียนำเสนอดีมากมาย ชอบ

Jezebel น่าใส่นะ เพื่อเกมส์ตัน เขาไม่ตีมา ก็chame ซะ

แต่น่าใส่ชู้นะ ช่วยได้ดี สัก 2-3 ใบ เอา amber ออก

Leraje
Member

« Reply #6 on: August 06, 2009, 02:06:03 AM »

นำเสนอดีมากครับ... 

จะได้เอาโมเอะเข้ามาล้างอาเบะซะที 

abeabeabe
Member

Email
« Reply #7 on: August 06, 2009, 05:14:31 AM »

ABE MOE

•[S]quaLL_LeonHearT•
Member

Email
« Reply #8 on: August 06, 2009, 05:42:43 AM »

นานไหมครับก่าจะพิมได้หมด

ห้าห้าเข้าใจทามดีครับบ

◄เรจัง►
Member

Email
« Reply #9 on: August 08, 2009, 06:17:48 PM »

นี่มัน

งานแต่ง และก็ งานศพ

โหดมาเป็นเรื่องเลย

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #10 on: August 08, 2009, 10:54:34 PM »

ชอบอ่า

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #11 on: August 09, 2009, 04:33:51 AM »

ตามเนื้อเรื่อง ฆ่ากันเองทั้งกองเลยนาครับ = ='

Jazebel + David
Bloody + Groom

ระวังพวกมันตบกันเองด้วยแล้วกันนะครับ เดี๋ยวแพ้ =w=

abeabeabe
Member

Email
« Reply #12 on: August 09, 2009, 04:54:26 AM »

ตามเนื้อเรื่อง ฆ่ากันเองทั้งกองเลยนาครับ = ='

Jazebel + David
Bloody + Groom

ระวังพวกมันตบกันเองด้วยแล้วกันนะครับ เดี๋ยวแพ้ =w=
อวสานเด็คเลยนะเนี้ย - -

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #13 on: August 09, 2009, 05:52:32 AM »

กำลังอยากเล่นคู่ Murderror groom กับ Bloody Bride

แบบนี้มันก็เก่งดีแฮะ ใช้เป็น Area แทน Musician

มีจั่ว มีเรียก Shiriel มีรองคอมตี All ถูกๆ

ผมว่ามีสาระกว่า Queene Doweger เยอะเลย

akasekino
Member

« Reply #14 on: August 10, 2009, 02:02:16 AM »

อิอิขอบคุณทุกคำติชมงิๆ

spindelus
Member

« Reply #15 on: August 10, 2009, 10:03:56 PM »

เจ้าสาวเอาติ๋มกระแทกเจ้าบ่าวตาย   

DarKsiDE
Member

« Reply #16 on: August 10, 2009, 10:07:35 PM »

ตอนเเรกอ่านไปอ่านมาก็คิดว่านำเสนอเเปลก ดีเเต่พอมีเสียงหัวเราะเเบบนี้

ที่เเท้คือโอ๊ตนั้นเอง ลงทุนมากจริงๆ

superman202
Member

Email
« Reply #17 on: August 10, 2009, 10:26:06 PM »

เจ้าสาวเอาติ๋มกระแทกเจ้าบ่าวตาย   

ติ๋ม ติ๋มกระแทกปาก

akasekino
Member

« Reply #18 on: August 10, 2009, 10:27:40 PM »

ติ๋ม ติ๋มกระแทกปาก

-0-"รู้สึกสงสารเจ้าบ่าวเหมืนกันแฮะ555+

Pages: [1]
  Print  

Jump to: