Summoner Master Forum
October 07, 2024, 05:24:03 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ***Deck Mageลม+Marvin All All All ***  (Read 5089 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Merarthas
Member

« on: August 01, 2009, 10:40:36 PM »

Seal

Zachariah Marvin The Summoner*3                   ออลไว+เรียกพวกแบบต่อเนื่อง

Regina The Princess of Felasia*2                       ออลไว โดดลงมา+ at จาก Blast Socceror

Blast Soccerer*3                                                 ตัวตั้ง คอมโบ ทุกอย่าง

Nancy Maid of Honor   *2                                    คอมเรจิน่า+เสิทของ

นักเวทย์ชาย*2                                                        โดดมูฟ ติก

Leafland Lighting Socceror*4                               ตัวออล ตัวคอมโบ ตัวเรียกเดก

Wind Goddess Shaman*1                                   1 ชี้บิน Df line

Evening Folk Dance Fairy*2                                 ล้าง Abilty

Glittering Leaf Fairy/Joyful Fairy  2                       ใบรอง+เปลี่ยนธาตุ/จั่วๆ

Leafland Garuda Wizard*2                                  โดดยกเลิก

Naomi The Waitress*2                                        เสิจของๆ

Mystic

Million Slash*2                                             ขาดไม่ได้

Holy Votaress*2                                          เพื่อ Holy Player

Holy Player*                                                เพื่อ Holy Votaress (เอ้ะยังงัย)

Holy Blessing*2                                          ใส่เพิ่มครับ ยกเลิกได้ เพื่อ Holy Player
(Credit : Zuss)

สามัญ สัก 20-25 ใบ เน้นดึง Million แล้วจั่วหา Votaress เราจะแก้ได้หลายชอต ถ้าเจอ Thunder Bolt 

ที่เหลือ ก้อเผา + ล้มตวายครับ Sacrifice Kali Peak ใส่มาเถอะครับ ควายเยอะครับ 

ปัจจัยการเล่น

การเล่นก้อคือ ออลอย่างเดียวอย่าให้เค้าตั้งตัวครับ สามารถ ออลได้ใน Turn 2 ด้วย at 9-12

แพ้

อย่างรุนแรงคือพวก ทำให้เราแยกร่าง กะตั้ง ตัวเท่าควายครับ จะล้มยากมากๆโดยเฉพาะ
-เกรียนครอส     ครับ เจอมันทุบสบายๆ
-Ancalagon   ครับ เอาลงโคดยากทำให้มันสูญเสียไม่ได้ เพราะแม่มยกเลิก ทางเดียวครับ พวกมิสเราเชือดควาย
-Shiriel         อันนี้ควายของแท้ครับ ตีไม่ได้ เผลอแม่มตียกเลิกเราอีก พอยกเลิกได้ด้วย Evening Folk
-ฺBehemoth   มันคล้ายๆควายอยุแล้วเหมือนเข้าไปอีกด้วยการทุบ น้อง Marvin ลม เราให้สิ้นง่่ายๆ

ช่วยติชมด้วยครับ แบบว่าอยากใส่มาวินลมไป เล่งด้วยกันสนุกๆดี 
« Last Edit: August 01, 2009, 11:06:43 PM by Merarthas » Logged

ZusS
Member

« Reply #1 on: August 01, 2009, 10:49:18 PM »

มาวินลมใส่มาแล้วมัน ...
ตัวที่เรียกเวล1 ลงมาได้อย่างต่อเนื่องนั้น มี Leafland Lighting Socceror ซึ่งทำหน้าที่ได้ดีกว่าอยู่แล้วนะครับ
อีกทั้ง รจนา ยังออลได้แรงกว่าอีกด้วย ใส่ไป แบบนี้มันแสดงประสิทธิภาพไม่ค่อยเตมที่ มันเรยดู...
แต่อาจจะใส่เพราะความชอบก้อได้นะครับ

มิสติก เพิ่ม Holy Blessing ด้วยก็ดีนะครับ

Merarthas
Member

« Reply #2 on: August 01, 2009, 10:52:38 PM »

มาวินลมใส่มาแล้วมัน ...
ตัวที่เรียกเวล1 ลงมาได้อย่างต่อเนื่องนั้น มี Leafland Lighting Socceror ซึ่งทำหน้าที่ได้ดีกว่าอยู่แล้วนะครับ
อีกทั้ง รจนา ยังออลได้แรงกว่าอีกด้วย ใส่ไป แบบนี้มันแสดงประสิทธิภาพไม่ค่อยเตมที่ มันเรยดู...
แต่อาจจะใส่เพราะความชอบก้อได้นะครับ

มิสติก เพิ่ม Holy Blessing ด้วยก็ดีนะครับ

ใช่แร้วครับ ชอบมากๆ น่ารักๆ กางปีก ครับ เจอทุบปีกหักง่ายๆด้วยจ่ะ 

กูไม่รู้
Member

« Reply #3 on: August 01, 2009, 10:54:03 PM »

hloy blessing ดียังไงอะ

ZusS
Member

« Reply #4 on: August 01, 2009, 10:58:27 PM »

เนื่องจากเดคนี้ ซีลที่ไปบู๊ส่วนมากมีขนาดเลก จึงทำให้เดคนี้ แพ้พวก สกิว และ อบิลิตี้ จึงน่าใส่ครับ
อีกทั้งยังเอามา เพื่อ Holy Votaress  ได้อีกด้วย

silkmoon
Member

« Reply #5 on: August 01, 2009, 11:08:37 PM »

ขุด Holy Player ได้่ไง *-*

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #6 on: August 01, 2009, 11:35:54 PM »

ผมว่าควรเลือกสายไปเลยนะว่าจะเอา Marvin หรือ รจนา

ผมว่าแบบแต่ละสายจะเก่งกว่าแต่ถ้าชอบผมว่าก้น่าจะใช้ได้นะแต่จะช้าลงหน่อย

KissPoiSon
Member

« Reply #7 on: August 02, 2009, 12:45:01 AM »

มาวิน มันขัดอะครับ เรจิน่าสายโดด มาวินมันเปิดกอง
แล้วแกรนไม่แพ้นะ แฟรี่ลม เหยียบเสียอะ

Merarthas
Member

« Reply #8 on: August 02, 2009, 01:00:04 AM »

มาวิน มันขัดอะครับ เรจิน่าสายโดด มาวินมันเปิดกอง
แล้วแกรนไม่แพ้นะ แฟรี่ลม เหยียบเสียอะ

เหยียบได้จ่ะ แต่มันทุบเรา เทิร์น สอง ไปสู่สวรรค์คาลัย ละครับ แฟรี่ผมยังมุดอยุในกองอยุเรยอ่ะ   
« Last Edit: August 02, 2009, 01:11:28 AM by Merarthas » Logged

abeabeabe
Member

Email
« Reply #9 on: August 02, 2009, 04:42:55 AM »

ของที่อยากอยู่บนมือโดนเปิดเซ็งเลยนะ

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #10 on: August 02, 2009, 04:47:24 AM »

ไม่ใส่แฟรี่ลมตัวนึงหรอ ชื่ออะไรไม่รู้แต่เมื่อ ลมAll At+1 อะครับ

Agent arosel หละ?

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #11 on: August 02, 2009, 05:16:07 AM »

น่าจะแยกเดคกันนะ

เจอแกรน ระวังมันเหยียบก่อน แฟรี่มานะ

เล่นเรจิน่า น่าใส่ Arosel 0-1 ใบ

เล่นมาวินลม ไม่น่าใส่ตัวโดด เพราะเปิดกองเข้ามาได้หมด

ใส่เวล 1-2 เยอะๆ ขอเวล 3 น้อยๆ

เอาจริงๆ Holy Blessing ไม่ต้องก้อได้นะ = ="

ไม่น่าจะมี mp พอขุดนะ เอาไปยิงออลดีกว่า

abeabeabe
Member

Email
« Reply #12 on: August 02, 2009, 05:24:06 AM »

ไม่ใส่แฟรี่ลมตัวนึงหรอ ชื่ออะไรไม่รู้แต่เมื่อ ลมAll At+1 อะครับ

Thumdelia ใช่ไหมหว่า

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #13 on: August 02, 2009, 05:25:39 AM »

Thumdelia ใช่ไหมหว่า

ไม่ต้องก้อได้มั้งครับ ใส่ Evening Folk เยอะๆดีกว่า เดคมันแพ้ Altar Boy

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #14 on: August 02, 2009, 05:26:55 AM »

งั้นก็ได้ครับ =w=

ZusS
Member

« Reply #15 on: August 03, 2009, 12:03:23 AM »

ของที่อยากอยู่บนมือโดนเปิดเซ็งเลยนะ
มาวินลมในเดคนี้ มันเปิดกองไม่ได้นะจ้ะ เพราะมันไม่ได้โกรทอยู่หรือมีมาวินใหญ่โกรท
ทำได้แค่ช่วยลากเพื่อนๆลงมาเท่านั้นเอง

Merarthas
Member

« Reply #16 on: August 03, 2009, 12:57:12 AM »

มาวินลมในเดคนี้ มันเปิดกองไม่ได้นะจ้ะ เพราะมันไม่ได้โกรทอยู่หรือมีมาวินใหญ่โกรท
ทำได้แค่ช่วยลากเพื่อนๆลงมาเท่านั้นเอง

เอามาบินครับ น่ารักดีครับ บินได้ ออลแรง เจอเกรียนครอสกระทืบแรงครือๆกัน แต่อยากให้การ์ดเก่าๆน่ารักๆมาวนอยุใน Deck มั่งอ่ะครับ เด๋วนี้เหนแต่ เกรียน นักดาบกล้ามโต ประตูคน 

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #17 on: August 03, 2009, 01:57:33 AM »

มาวินลม ดูไม่เข้ากับเดคเลย

ให้มันอยู่ในเดคของมันดีกว่า

Pages: [1]
  Print  

Jump to: