Summoner Master Forum
October 07, 2024, 05:21:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ทำไงดี  (Read 4141 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
bookbook5
Member

« on: August 01, 2009, 03:53:13 PM »

ถ้าเจอเด็ค
 มันใช้ Python, the Guardian Dragon 3 ตัว
แล้วก็  Python Figure 4 ตัว
ช่วยกัน + df อะครับ แล้วมัน + ได้มหาสารเลยอะครับ
แล้วใช้ Orofarness, the Cliff Dragon มังกรดิน ทุกตัวสามารถ โจมดีด้วยค่า DF ได้อะ แล้ว DF มันมหาสารเลยอะ  แล้วก็ใช้ ทาริไวย่า ดิน ตัวไหม่ยืนอะ AT มัน 15 16 มั้ง แล้ว ใช้ Python, the Guardian Dragon สลับ at กับ df ตัวเองอะ แล้ว df มัน + มหาสาร พอสลับ ที at มัน เกือบ 30 อะ
แล้ว ใช้ Python Figure ค้นหา ตัวมันเอง กับ Python, the Guardian Dragon มาตลอดเลยอะ
 แล้ว พอมันใช้ Python Figure ตบ ตายเองแล้ว เสิท ตัวมันเองเสร็จมันก็ Growth มันกรตัวอื่นของมัน
แล้วก็ใช้ Mathias Blythe, the Dragonology Professor นำตัวที่ Growth เข้ามาในสนาม
 Mathias Blythe, the Dragon Breeder แล้วก็เอา Python Figure ตัวที่ตายแล้ว เสิท เข้ามาในสนาม แล้ว + DF ให้มหาสารแล้วมัน ก็ ตบ เราจนตายเลยอะ ทำไงดี ถึงจะชนะมันอะ

« Last Edit: August 01, 2009, 04:51:53 PM by bookbook5 » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: August 01, 2009, 03:59:42 PM »

เจอเด็ค all เร็ว แรง อะครับ ใช้เด็คอะไรถึงจะชนะอะครับ

เยอะแยะครับ เดคตีไว เดคตัวใหญ่ๆ ตั้งไวๆ ชนะได้เสมอ

ถ้าเดค All เร็ว แรง ขึ่นเน่า ก็เพลียเหมือนกานนะครับ

จากประสบการณ์คนเล่นเดค All ครับ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #2 on: August 01, 2009, 04:34:56 PM »

ตั้งให้ไวกว่าเค้า มันอยู่ที่ดวง

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: August 01, 2009, 05:47:23 PM »

ถ้าเจอเด็ค
 มันใช้ Python, the Guardian Dragon 3 ตัว
ช่วยกัน + df อะครับ แล้วมัน + ได้มหาสารเลยอะครับ
แล้วใช้ Orofarness, the Cliff Dragon มังกรดิน ทุกตัวสามารถ โจมดีด้วยค่า DF ได้อะ แล้ว DF มันมหาสารเลยอะ  แล้วก็ใช้ ทาริไวย่า ดิน ตัวไหม่ยืนอะ AT มัน 15 16 มั้ง แล้ว ใช้ Python, the Guardian Dragon สลับ at กับ df ตัวเองอะ แล้ว df มัน + มหาสาร พอสลับ ที at มัน เกือบ 30 อะ
แล้ว ใช้ Python Figure ค้นหา ตัวมันเอง กับ Python, the Guardian Dragon มาตลอดเลยอะ
 แล้ว พอมันใช้ Python Figure ตบ ตายเองแล้ว เสิท ตัวมันเองเสร็จมันก็ Growth มันกรตัวอื่นของมัน
แล้วก็ใช้ Mathias Blythe, the Dragonology Professor นำตัวที่ Growth เข้ามาในสนาม
 Mathias Blythe, the Dragon Breeder แล้วก็เอา Python Figure ตัวที่ตายแล้ว เสิท เข้ามาในสนาม แล้ว + DF ให้มหาสารแล้วมัน ก็ ตบ เราจนตายเลยอะ ทำไงดี ถึงจะชนะมันอะ

เจอแบบนี้ตั้งให้ได้ก่อนเค้า แล้วฟาดเข้าไปเรื่อยๆ มันต้องยวบบ้างละ

bookbook5
Member

« Reply #4 on: August 01, 2009, 06:22:39 PM »

ถ้าเจอเด็ค

เจอแบบนี้ตั้งให้ได้ก่อนเค้า แล้วฟาดเข้าไปเรื่อยๆ มันต้องยวบบ้างละ
เพื่อนผม ที่เล่นอย่างนี้ เค้าตั้ง 3 เทริน เอง

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #5 on: August 02, 2009, 01:10:44 AM »

3  เทิร์นนี่ผมว่า พอมีเวลานะ

ได้ยินมาว่า  มังกรดิน ค่าร่าย  ก็ พอตัวอยู่

ถ้า ได้ ตี ไปแล้ว ให้เค้าแก้ บ้าง  ก็ น่าจะดำเนินเกมต่อลำบากกว่าเดิมมากอ่ะครับ

ปล. ไม่น่ารำคาญเท่าการุด้าหรอกครับ   

Rachoyu
Member

« Reply #6 on: August 02, 2009, 01:47:27 AM »

มังกรดินเก่งครับ
ยอมรับเลยว่าสู้ยาก พลังก็พอตัว

แต่วิธีเล่นด้วยก็ปกติ ไม่มีไรมาก ตอด MP เรื่อยๆ อย่าให้ตั้งบ้านสะดวก
เน้นเก็บ Ordonus ไว้ ไม่ต้องใช้ยิง แล้วก็แพ้ Curse ครับ

ถ้าเป็นพวก Sigmund น่าจะเสียเปรียบนะ ตี DF ไม่เข้า - -'

kee za
Member

« Reply #7 on: August 02, 2009, 03:13:07 AM »

ตบให้เถื่อนกว่าเขาคับ

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #8 on: August 02, 2009, 03:15:07 AM »

เอามม้ามีเขา ไปแทง

dEMo[N]iGhT
Member

« Reply #9 on: August 02, 2009, 03:22:07 AM »

ใส่ snake tailed tindalos จาก h.x. 2 ไป 4 ใบใน deck คับ   รู้สึกมันจะมีสกิว จ่าย 1 ยกเลิก + หรือ - df มั้งคับ 

Epidermis
Member

« Reply #10 on: August 02, 2009, 03:44:38 AM »

ใช้พวกที่ทำให้ฝ่ายตรงข้ามยกเลิก อบิลิตี้ของซีลครับ  ทีเด็ด

เช่น  Malphas Behemoth  หรือไม่ก็ Lion of Leo อะไรประมาณนี้

หรือจะออกแนวเกรียน Odin ซะเลย

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #11 on: August 02, 2009, 04:35:40 AM »

ตะกวดลม ดักคอหอยขาดดิ้นสิ้นใจ

นามนั้นคือ Snake tailed tindalos

Seal 1 ใบ ใน สนาม ยก เลิก Skill Ability ของ Seal ที่ ส่ง ผล + - Df 1 Turn (Mp1)

ง่ายดีมั้ยจ้ะ Dragon ดินทั้งหลายแหล่ (รวมถึงยัยอนันอันวานาอันด้วย)

ครับ ลงมาทีเดียวเพื่อนมันด่ากระเจิงเลย =w=
« Last Edit: August 02, 2009, 04:38:00 AM by T-CoSoVo-Wulfer » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #12 on: August 02, 2009, 05:21:46 AM »

ล้างหายหมดจริงๆ ตัวข้างบน 

Fly
Member

« Reply #13 on: August 02, 2009, 05:33:55 PM »

ยอมรับเลยว่าสู้ยาก พลังก็พอตัว

แต่วิธีเล่นด้วยก็ปกติ ไม่มีไรมาก ตอด MP เรื่อยๆ อย่าให้ตั้งบ้านสะดวก
เน้นเก็บ Ordonus ไว้ ไม่ต้องใช้ยิง แล้วก็แพ้ Curse ครับ

ถ้าเป็นพวก Sigmund น่าจะเสียเปรียบนะ ตี DF ไม่เข้า - -'

ซวยสิผมเล่นซิกมันต์       

มันกวน mp เค้าไม่ได้ตลอดหรอครับ?

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #14 on: August 02, 2009, 06:13:15 PM »

ซวยสิผมเล่นซิกมันต์       

มันกวน mp เค้าไม่ได้ตลอดหรอครับ?

น่าจะบินได้ตั้งแต่ Turn แรกนะครับ แล้วยังมี Lucretia หรือหนุมานเปิดใบฆ่าๆอีก

น่าจะไหวนะมั้ง

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #15 on: August 02, 2009, 07:17:09 PM »

ไหวสิพี่ ผมไม่เคยแพ้เพื่อนเลย เพราะเขาเอาอะไรลงเราก็เก็ฐกวาดหมด

Pages: [1]
  Print  

Jump to: