Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:28:15 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: อยากให้มีซองเสริมพรีคอน  (Read 14384 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
phupat
Member

Email
« on: July 30, 2009, 11:34:56 PM »

ก่อนอื่นเลยคือตอนนี้พรีคอนเล่นสู้เด็คอื่นๆไม่ค่อยได้เลย คนเล่นก็น้อยลงมากๆ ก็เลยอยากให้มีซองที่ทั้งซองออกมาเสริมพรีคอนต่างๆให้เล่นได้ดีขึ้นน่ะครับ อยากเห็นพรีคอนต่างๆกลับขึ้นมาอีกครั้งครับ เพราะตอนนี้ถ้าเอาพรีคอนมาสู้กับเด็คอื่นๆก็สู้ไม่ได้ตลอด ถึงมันจะเป็นdeck for beginner แต่ก็อยากให้สู้เด็คอื่นๆได้บ้างครับ

ปล.ตอนนี้ผมก็เล่นพรีคอนodilonอยู่ครับ แต่กำลังจะเปลี่ยนเป็นalanaแล้วครับ

MN-ME
Member

« Reply #1 on: July 30, 2009, 11:43:45 PM »

อืม ก็จริงนะ สู้ไม่ค่อยได้แหละ น่าจะมีเสริมมากกว่านี้

เห็นเสริมก็เป็น Esta อย่างเดียวเลยล่ะมั่ง

น่าจะมีแบบ

"Seal ทุกใบที่อยู่ในชุด Grand Gravitas Agency At+1 Sp+1 และเมื่อใช้สกิลสำเร็จ จั่วการ์ด 1 ใบ" ( 2 up work 1 )

อะไรยังงี้

Msi4&2~*
Member

Email
« Reply #2 on: July 30, 2009, 11:44:50 PM »

เห็นด้วยอย่างแรงครับผม

ressless
Member

« Reply #3 on: July 30, 2009, 11:46:14 PM »

ทำ N[odilon] มาเพิ่มดีกว่าครับ ผมยังเล่นอยู่เลย (เข้าข้างตัวเองชะมัด)

ZusS
Member

« Reply #4 on: July 30, 2009, 11:54:51 PM »

ทำไมจะไม่ได้ละครับ
Esta ก้อมีของเสริมออกมามากมายละ
Virgo ยูนิคอนก้อมีตัวมาช่วยเยอะเยะเล่นสู้สบายๆ
ไนท์แมร์ ก้อเก่งออก

ส่วนพรีคอนอื่นๆนี้ไม่ค่อยแน่จัยครับ

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #5 on: July 30, 2009, 11:57:29 PM »

ตอนแรกผมว่า Zodiac ตั้งใจออกมาเสริมพรีคอนนะครับ ทำไปทำมาไปอยุ่เด๊คอื่นหมด

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #6 on: July 31, 2009, 12:08:25 AM »

ตอนแรกผมว่า Zodiac ตั้งใจออกมาเสริมพรีคอนนะครับ ทำไปทำมาไปอยุ่เด๊คอื่นหมด
อย่างเช่น Fish of Pices ไปโผล่ในเด็คน้ำทุกชนิด

ผมอยากให้ทำเสริมเป็น Precon ใหม่โดยใช้ของเก่าร่วมด้วยจะยิ่งแจ๋ว
เช่น Precon Leo Cancer Pices ที่ถูกลืม

อีกอย่าง ที่คนเล่นน้อย อาจจะเพราะหายากด้วยครับ

Petr-Boat
Member

« Reply #7 on: July 31, 2009, 12:09:23 AM »

เห็นด้วยเลยครับ

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #8 on: July 31, 2009, 12:10:10 AM »

ผมอยากให้ทำเสริมเป็น Precon ใหม่โดยใช้ของเก่าร่วมด้วยจะยิ่งแจ๋ว
เช่น Precon Leo Cancer Pices ที่ถูกลืม

อีกอย่าง ที่คนเล่นน้อย อาจจะเพราะหายากด้วยครับ

รีปริ้นท์ใหม่ก็จบปัญหาที่หายาก 

แต่จะมีคนซื้อมั้ยเนีย่สิ-*-

abeabeabe
Member

Email
« Reply #9 on: July 31, 2009, 01:47:09 AM »

zodiac เคยออกแล้ว คงยังไม่มีเร็วๆนี้

phupat
Member

Email
« Reply #10 on: July 31, 2009, 01:50:09 AM »

MOAด้วยครับ ยาสามัญประจำน้ำที่เน้นฟรีส

จะว่าไปก็ทำเหมือนzodiacก็น่าจะได้นะครับ ที่ออกมาเสริมพรีคอน ชุดนี้อาจจะมีสัก 20 ใบ
มิสติกอาจไม่ต้องมีเพิ่มเพราะมีกันอยู่แล้วเด็คละใบ และก็ทำออกมาให้มันใช้ได้จริงก็พอครับ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #11 on: July 31, 2009, 01:52:31 AM »

ขอของเสริม Starlight Capricorn อีกซักใบได้มะ มอนสเตอร์น้ำของเสริมแกร่งมานานแล้วนะ (ถึงแม้จะพึ่งได้ตัวจั่วขั้นเทพมาก็เถอะ) อยากได้ Starlight Capricorn In Memory อ่ะ

Msi4&2~*
Member

Email
« Reply #12 on: July 31, 2009, 01:55:21 AM »

ขอของเสริม Starlight Capricorn อีกซักใบได้มะ มอนสเตอร์น้ำของเสริมแกร่งมานานแล้วนะ (ถึงแม้จะพึ่งได้ตัวจั่วขั้นเทพมาก็เถอะ) อยากได้ Starlight Capricorn In Memory อ่ะ

ตัวไหนหรอ (ไช่พี่กล้วยปะ) - -*  ตัวจั่วอะ

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #13 on: July 31, 2009, 01:56:48 AM »

โซดิแอคเสริมจริงครับ

แต่ว่ามันเก่งได้ทุกเด๊คคือซัพได้หมดที่เป็นของมัน

เด๊คพรีคอนซึ่งดูจะด้อยกว่าก็จึงถูกมองข้ามไป

มันก็เลยลงเอยแอบบเดิมถ้าจะเสริมเฉพาะจริงๆก็

อยากไห้มันออกมาในรูปโปรโมประจำสัปดา เพราะมันจะทำไห้การแข่งขันดฅูดีมากขึ้น

เหมือนตอน Elit paladin เป้นแรนดอมตอนนั้นการแข่งบูมมากๆ

The N
Member

« Reply #14 on: July 31, 2009, 09:03:46 PM »

น่านอ่าดิ
น่าจะมีเสริมมาหน่อยของเก่าบางใบก็น่าใช้เยอะแยะ
เช่น Viper Mara... Scorpion the Scorpio(พิมถูกป่ะ)ไรงี้

แล้วก็น่าจะมีเสริมที่จริงชอบAzarนะชอบเจ๊Zareenมากแต่เหมือนจะเอามาเล่นไม่ได้
ใช้สกิลไปยืนหน้ามีหวังตบปากแตกก่อนBarazก็เหมือนกันเวล3ถึงจะลงมาบวกพลัง
แต่เดี๋ยวนี้ไปสู้กะใครไม่ได้วะทีโดนตบก่อน...ถึงจะมีMaluceousมันก็เวล3อีกนั่นแหละ
ใส่ได้3ใบกว่าจะหาขึ้นได้

ก็อย่างว่าเด็คเริ่มเล่น....ก็มีแค่เนี้ยแหละ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #15 on: July 31, 2009, 09:26:01 PM »

ชุด Zodiac ที่กะจะออกมาเสริม Precon บางใบไม่เข้า Concept บางใบก็ถ่วง Deck ให้ช้าลง

แต่บางใบก็ปิดุดอ่อนได้มาก เสริมลูกเล่นหลายแบบ

สรุปคือ ตอนนี้มีตัวเสริม Precon แค่ใบเดียว คือ Pukpui

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #16 on: August 01, 2009, 12:03:29 AM »

Esta มีของเสริมออกมาเยอะที่สุดเลยนับตั้งแต่ Gaipos

เลื่อนลงมาถึง Lin Kun จนมาถึง PukPui Family ...

แต่ก็ไม่เห็นจะขุนขึ้นสักที ..

Annimone
Member

« Reply #17 on: August 01, 2009, 12:04:08 AM »

เห็นด้วยเลยครับ อย่างเด็ค Pisces ที่ดันมาเร็วไปหน่อยก่อนที่เผ่าปลาจะเกิดนี่น่าสงสารมากๆ
อยากได้ประมาณว่า "Seal ทุกใบที่อยู่ในชุด Starter No.8,9,10 และ 11 ทุกใบในกองการ์ดของเราและ/หรือใน Shrine เราได้รับ “Shade of [Fish]” "

DIDA
Member

Email
« Reply #18 on: August 01, 2009, 02:49:54 AM »

cancer เชียร์ cancer ครับ เพราะผมเกิด ปี กรกฏ

ตอนนี้ เล่นแต่คนคู่อยู่ 55555

จะว่า ไปแล้ว zodiac ที่ออกมา คนคู่เป็นเมจ

แต่ไหง พรีคอนออกมาเปนmusician dancer ไปได้ล่ะ เนี่ย 555555555

phupat
Member

Email
« Reply #19 on: August 01, 2009, 11:53:57 AM »

อยากทำwish list ของซองเสริมพรีคอนจังครับ แต่ผมความรู้น้อยเลยไม่กล้าทำ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #20 on: August 01, 2009, 02:04:45 PM »

Esta มีของเสริมออกมาเยอะที่สุดเลยนับตั้งแต่ Gaipos

เลื่อนลงมาถึง Lin Kun จนมาถึง PukPui Family ...

ยกพลมาทั้งตระกูล เก่งแล้วนะ  ลองดูซิ

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #21 on: August 01, 2009, 05:40:07 PM »

ยกพลมาทั้งตระกูล เก่งแล้วนะ  ลองดูซิ

โอดิลอนเริ่มน้อยหน้าละน้า เชียร์ป๋านิโคลัสเต็มที่เลย แต่สงสัยอย่างนึงว่า นิโคลัสมีร่างตอนโตใน Memento แล้วนิโคลน้องสาวพี่เค้าหายไปไหนแย้วหงะ

Ghostfan
Member

« Reply #22 on: August 01, 2009, 06:20:40 PM »

ไม่มีใครมีช่ายแกะแสงผมเลยนอกจาก kyofu

Black Magician
Member

Email
« Reply #23 on: August 01, 2009, 07:31:39 PM »

Maradanๆๆๆๆๆๆ

ออกเสริม N[Therion] มาซะดีๆๆๆๆ *-*

ชาตินึงละ ไม่ออกมาเลย -*- (หรือจะรีเฟล็กซ์หมาขาวให้มี text เล่นกับ N[Therion] ก็ดี ><)

(แล้วพวก12ราศีก็ยากที่จะพบคนเล่น - - ปลา ปู สิงโต -*-)

อยากให้มีมากๆๆๆๆๆ ส่งเสริมสุดๆๆๆๆๆ

(หรือจะทำการ์ด place,relic ประจำพรีคอนออกมาทุกพรีคอน แล้วก็ซีล+มิสติกเสริมพรีคอน เอาแบบประจำทุกพรีคอนไปเลย เยอะๆยิ่งดี ><)

ยังมีคนจำ Chernobias กับ Agrippa ได้รึป่าวเนี่ย -3-

spindelus
Member

« Reply #24 on: August 01, 2009, 07:53:30 PM »

ตอนนี้ก็มีการเล่นกับ พรีคอน ออกมาเป็นสัญลักษณ์ Version แล้ว ก็อยากให้มีของเสริมพรีคอนเยอะๆๆๆ

Black Magician
Member

Email
« Reply #25 on: August 01, 2009, 08:07:17 PM »

ออกมาเป็ยัญลักษณ์ก็ขอทำออกมาเสริมทุกๆพรีคอนเลยนะครับ ><

เริ่มมีความหวังเมื่อเห็นของเสริมพรีคอนลม ><

phupat
Member

Email
« Reply #26 on: August 02, 2009, 01:13:18 AM »

โอดิลอนเริ่มน้อยหน้าละน้า เชียร์ป๋านิโคลัสเต็มที่เลย แต่สงสัยอย่างนึงว่า นิโคลัสมีร่างตอนโตใน Memento แล้วนิโคลน้องสาวพี่เค้าหายไปไหนแย้วหงะ

นั่นน่ะสิครับ odilonไม่ค่อยมีของเสริม ข้อนี้เห็นด้วยมาก เพราะผมก็เล่นอยู่

ในที่นี้ผมหมายถึงของเสริมชุดนี้ตรงๆนะครับ ถ้าเป็น MOA หรือบางใบอื่นๆมันเป็นสามัญเด็คน้ำไปแล้ว

อย่าง esta ก็มีของเสริมอย่าง Lin Kun Esta หรือ Pukpui Family

GGA ก็มี GGA secret agent

Azar ก็มี Hashim Azar

Odilon อาจจะมีแล้วรึเปล่า แต่ผมไม่เห็นอะครับ ถ้ามีก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ อยากได้
N[Odilon] อะครับ     

แสงกับมืดก็ Unicorn กับ nightmare มาเรื่อยๆ

และที่ดูแย่หน่อยๆก็พรีคอนเก่าๆที่ถูกลืมไปแล้วมากมายครับ

ยังไงก็อยากให้มีจริงๆ

modify:เท่าที่เห็นตอนนี้ก็มีแค่ Esta แหละครับที่พอเล่นได้
« Last Edit: August 02, 2009, 01:15:35 AM by phupat » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #27 on: August 02, 2009, 01:16:35 AM »

Secret AgentมันเสริมGGAตรงไหนอ่ะ

ตาหนูว่าGGAเป็นพรีคอนเดียวที่ไม่ต้องมีของเสริมก็ได้น่ะ (ก็คอนเซปของพรีคอนนี้แยกกันไปอยู่คนล่ะเด็ค)

ที่ควรเสริมจริงๆตอนนี้คือโอดิล่อนนี้แล

phupat
Member

Email
« Reply #28 on: August 02, 2009, 01:41:43 AM »

Secret AgentมันเสริมGGAตรงไหนอ่ะ

ตาหนูว่าGGAเป็นพรีคอนเดียวที่ไม่ต้องมีของเสริมก็ได้น่ะ (ก็คอนเซปของพรีคอนนี้แยกกันไปอยู่คนล่ะเด็ค)

ที่ควรเสริมจริงๆตอนนี้คือโอดิล่อนนี้แล

โทษทีครับ พอดีไม่ได้ดูมาอย่างละเอียด

GGAเล่นกับพวกเดียวกันลำบาก แต่เพื่อนผมเล่นอยู่นะครับ โมหลายรอบมาก ก็ลองมาเล่นทดสอบกับเด็คผ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #29 on: August 02, 2009, 01:46:01 AM »

GGA ผมชอบอยู่ 4 คัวที่มันเข้าๆกันได้

Agent Kasumi
Agent Arosel
Glass Horn Squirry
Agent Kobold Technician

ส่วน Cedric ก็ปล่อยๆไป .. ...

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: