Summoner Master Forum
September 29, 2024, 05:32:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยทีครับมือใหม่  (Read 2183 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Earthy33
Member

Email
« on: July 28, 2009, 12:47:59 AM »

เอ่อ คือผม เพิ่งเริ่มเล่นได้ไม่นาน อยากจะจัดเด็คไฟน่ะครับ ตอนนี้ผมลังเลระหว่าง

Deck Zadin กับ Dezk Nerimor+Ishan น่ะครับ ช่วยบอกราคาของทั้งสองเด็คด้วยครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วย

ตั้งราคาเป็นใบด้วยนะครับ

Petr-Boat
Member

« Reply #1 on: July 28, 2009, 12:52:15 AM »

เล่นเด๊กไฟและหัดเล่นใหม่แนะนำตบเพรียวๆ ไปก่อนครับ

ลองพรีคอนไฟดูครับ เล่นไม่ยาก ต้นทุนน้อย

ส่วน 2 เด๊กที่ท่านกล่าวมาผมว่าแพงใช่เล่นเลยหละ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #2 on: July 28, 2009, 12:52:34 AM »

- Zadin ตังช้า แต่ At 20+ ซึ่งสูงมาก โดยได้พลังจากกระบองครับ แต่ถึงไม่มีกระบอง แค่รวมร่างกับ Salamandera ก็ At 14 แถมตีลง Dfline ได้แล้วครับ

- Nerimor+Ishan ตึ้งตัวได้เร็ว เน้นการโจมตี All ซึ่งต้องใช้ Mp สูงมากในการเล่นแต่ละครั้ง At ในการ All ส่วนใหญ่อยู่ที่ 8+ ถ้าอยาก All ถูกๆต้องแปะของเพิ่ม แบบ Golden Magic Mirror - Adapted Pistol ครับ

Revolution fire
Member

« Reply #3 on: July 28, 2009, 01:03:01 AM »

ดูจากราคา ซาดินสามใบใบละร้อยยี่สิบ กระบองสองอันละเเปดสิบ นอกนั้นไม่เเพงมากไม่เกินห้าสิบ
อิสฮาน ปัญหาคืออิสฮานนีโอหายากนิสนึง เเต่ไม่มาก ราคาประมาณใบละร้อย เเล้วก็ฟิเดลม่าสี่ใบใบละหกสิบ ขอบคุณ Sp2 ที่ทำให้มันถูกลง
รวมๆอิสฮานเเพงกว่า ของหายากกว่า ซาดินดีกว่านิดหน่อย มันตบเเรง ตบถูก เเต่กระบองหายนี่......

abeabeabe
Member

Email
« Reply #4 on: July 28, 2009, 01:46:49 AM »

ซาดินอาจได้ช้ากว่าเพราะของเริ่มหายากมั้ง

Earthy33
Member

Email
« Reply #5 on: July 28, 2009, 01:54:00 AM »

ครับผม ขอบคุณมากครับ

Sexy walker
Member

« Reply #6 on: July 28, 2009, 01:54:29 AM »

เอ่อ คือผม เพิ่งเริ่มเล่นได้ไม่นาน อยากจะจัดเด็คไฟน่ะครับ ตอนนี้ผมลังเลระหว่าง

Deck Zadin กับ Dezk Nerimor+Ishan น่ะครับ ช่วยบอกราคาของทั้งสองเด็คด้วยครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วย

ตั้งราคาเป็นใบด้วยนะครับ

มันไม่น่าเล่นทั้งสองเด็คครับ เพราะว่า มันเป็นเด็คที่ปิดเปิดยาก Zadin ไม่มีกระบองตีใครตายครับ แถมจ่าย 3 ตี แก้ได้ 2 ครั้งไม่รอดชัวร์ๆ

Nerimor+Ishan ก้ใช่ว่าไม่เก่งแต่กว่าจะจบเกมได้ กว่าจะออล โดนตีตายก่อนละมั้งครับ

เด็ค ที่แนะนำ มี 3 เด็ค ครับ

1.ประตูไฟ ทุนสูง

2.headman ทุนกลางๆ สูงนิดๆ

3.preconไฟ 3 กล่อง+ฟักทอง เล่นได้เลย จ่ายถูกดี แยกร่างเขา -mp เราก่อนตีได้
« Last Edit: July 28, 2009, 03:59:54 PM by Sexy walker » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: