Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:32:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: SMN AwardS ประกาศผลแล้ว  (Read 6025 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
~NICO ROBIN~
Member

« on: July 25, 2009, 02:03:31 AM »

เนื่องจากผมเป็นพวกชอบปั๊ม
.....

เอ้ยย.....

ชอบจัดกิจกรรมเสมอ
ครั้งนี้ผมก็มากับ
SMN AwardS
การมอบรางวัลเกียรติยศให้แก่แวดวง SMN Board แห่งนี้
เรามาดูรายชื่อสาขาดีกว่า
[คะแนนที่ได้มาจากการโหวตของสมาชิกบอร์ด]

1.Best card การ์ดที่ยอดเยี่ยมที่สุดในปี 2008-2009
ได้แก่ David Deliver band Conductor
2.Hottest Card การ์ดที่เป็นประเด็นที่สุดในรอบปี
ได้แก่ Ziz
3.Cool Ability การ์ดที่มีอบิลิตี้ที่เจ๋งที่สุด แนวไม่เหมือนใคร
ได้แก่ Ziz
4.Best people สมาชิกบอร์ดที่เป็นที่สุดแยกย่อยออกไปเป็น
4.1 SARA topic member ชาวบอร์ดที่ตั้งกระทุ้ได้มีสาระที่สุด
ได้แก่ เซนต์ แมกนัส
4.2 SMN Talk king จ้าวแห่ง Topic SMN talk
ได้แก่ Nihil และ ศรี
4.3 Best wishlist คนที่ทำ Wishlist ได้แจ๋วที่สุด
ได้แก่ ♪Seven Deadly Sins♪
4.4 Best merchant คนที่ขายของที่ถูกใจที่สุด
ได้แก่ ~MerShanDisE~
4.5 Best Moderator ม็อดที่ยอดเยี่ยมที่สุด
ได้แก่ Nihil
4.6 General king จ้าวแห่งบอร์ด General talk
ได้แก่ ~NICO ROBIN~
4.7 Deck creater king คนที่สร้างเด็คได้แจ๋วโดนใจไม่ว่าสไตล์ไหนๆ
ได้แก่ Nihil
4.8 Thai member สมาชิกที่ส่งเสริมการใช้ภาษาไทยที่ดีที่สุด
ได้แก่ DJ Chess และ God of Guardian
4.9 Newsman คนที่ทำให้ทุกท่านทันโลก
ได้แก่ เซนต์ แมกนัส
4.10 นักแต่งนิยายยอดเยี่ยม
ได้แก่ Greamon
5.Best Item ของเล่นที่ถูกใจเพื่อนๆที่สุด
ได้แก่ Summoner master และ Quest Master
6.Best Topic บอร์ดไหนโดนใจเพื่อนๆ
ได้แก่ Summoner Talk และ General Talk

มาจากคะแนนโหวตนะครับ
« Last Edit: August 03, 2009, 12:26:51 AM by ~NICO ROBIN~ » Logged

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #1 on: July 25, 2009, 02:12:01 AM »

1.Best card การ์ดที่ยอดเยี่ยมที่สุดในปี 2008-2009   David deliverband Conductor
2.Hottest Card การ์ดที่เป็นประเด็นที่สุดในรอบปี   ZIZ
3.Cool Ability การ์ดที่มีอบิลิตี้ที่เจ๋งที่สุด แนวไม่เหมือนใคร  Brandisher แสง
4.Best people สมาชิกบอร์ดที่เป็นที่สุดแยกย่อยออกไปเป็น  .......
4.1 SARA topic member ชาวบอร์ดที่ตั้งกระทุ้ได้มีสาระที่สุด  ~NICO ROBIN~
4.2 SMN Talk king จ้าวแห่ง Topic SMN talk   ~NICO ROBIN~
4.3 Best wishlist คนที่ทำ Wishlist ได้แจ๋วที่สุด   ♪Seven Deadly Sins♪
4.4 Best merchant คนที่ขายของที่ถูกใจที่สุด  ......
4.5 Best Moderator ม็อดที่ยอดเยี่ยมที่สุด Nihill
4.6 General king จ้าวแห่งบอร์ด General talk  ~NICO ROBIN~
4.7 Deck creater king คนที่สร้างเด็คได้แจ๋วโดนใจไม่ว่าสไตล์ไหนๆ  Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
4.8 Thai member สมาชิกที่ส่งเสริมการใช้ภาษาไทยที่ดีที่สุด  ไครมะรุที่ไช้Signatureส่งเสริมอะ
4.9 Newsman คนที่ทำให้ทุกท่านทันโลก  Nihill
4.10+ใครอยากเสนอก็เชิญ   Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
5.Best Item ของเล่นที่ถูกใจเพื่อนๆที่สุด (SMN trinity,Battle mage,Quest master)  SMN
6.Best Topic บอร์ดไหนโดนใจเพื่อนๆ  Smn

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: July 25, 2009, 02:23:49 AM »

ส่งไปแล่ว

1. Best Topic บอร์ดไหนนี่ถามกระทู้หรือถามบอร์ดอะครับ = =

2.ของเล่นนี่ รวมถึง SMN ด้วยรึเปล่าหรือคลุมแค่อขงเล่นอื่นๆในเครือ StMagnusGame ครับ

Leraje
Member

« Reply #3 on: July 25, 2009, 02:30:21 AM »

ส่งไปแล้วเด้อ 

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #4 on: July 25, 2009, 02:31:48 AM »

ส่งแล้วน้า

MN-ME
Member

« Reply #5 on: July 25, 2009, 02:47:59 AM »

PM ไปแล้วนะครับ 

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #6 on: July 25, 2009, 06:00:08 AM »

ส่งแล้ว

ถ้าข้อไหนลืมตอบก็ข้ามไปเลยก็ได้ครับ

Ijiraku naruto
Member

« Reply #7 on: July 25, 2009, 08:38:41 PM »

เด๋วมาตอบให้วันจันทร์นะครับ ::007::กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ครับ
« Last Edit: July 25, 2009, 11:41:14 PM by Ijiraku naruto » Logged

Member

« Reply #8 on: July 25, 2009, 11:30:17 PM »

ขอบคุณที่ร่วมกิจกรรมกันน่ะครับ

มีคนโหวตให้ด้วย

ดีใจๆ

EL Corazont
Member

« Reply #9 on: July 26, 2009, 01:37:34 AM »

5.Best Item ของเล่นที่ถูกใจเพื่อนๆที่สุด (SMN trinity,Battle mage,Quest master)

Quest master

6.Best Topic บอร์ดไหนโดนใจเพื่อนๆ

จับเข่าเล่าเรื่องผีไงล่ะ ฮ่าๆๆ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #10 on: July 27, 2009, 12:35:07 AM »

ไม่ค่อยได้เก็บมาคิดเลยไม่รู้จะตอบยังไงดี

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #11 on: July 27, 2009, 06:21:26 AM »

พีเอมไปละครับ

ไม่ได้บอกด้วยเน้อ จะได้ส่งใหม่

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #12 on: July 27, 2009, 08:38:09 AM »

ควรมีเวลากำหนดว่า เลิกรับวันไหน

แล้วก็รางวัลเกี่ยวกับการ์ด มีน้อยจัง มีแต่รางวัลคน

อันนี้ของผมนะ

1. Refugium Peccatorum
2. Ziz
3. เฉพาะการ์ดใหม่ = Edward the Wandering Minstel
รวมการ์ดเก่าด้วย = Wonderful Box
4. ไม่โหวตละกัน ไม่สันทัด
5. Summoner Master (เล่นอยู่อย่างเดียว)
6. บอร์ดหรือกระทู้ครับ งง?
บอร์ด = wish list
กระทู้ = กระทู้ขอ deck
« Last Edit: July 27, 2009, 09:10:45 AM by Hanuman & The Poseidon No.17 » Logged

Ijiraku naruto
Member

« Reply #13 on: July 27, 2009, 05:59:24 PM »

1.Best card การ์ดที่ยอดเยี่ยมที่สุดในปี 2008-2009
คือ   ziz
2.Hottest Card การ์ดที่เป็นประเด็นที่สุดในรอบปี
คือ   Ziz
3.Cool Ability การ์ดที่มีอบิลิตี้ที่เจ๋งที่สุด แนวไม่เหมือนใคร
คือ    แบรนดิสเชอร์

4.Best people สมาชิกบอร์ดที่เป็นที่สุดแยกย่อยออกไปเป็น

4.1 SARA topic member ชาวบอร์ดที่ตั้งกระทุ้ได้มีสาระที่สุด

คือ  เซนต์  แมกนัส  จากกระทู้  +++อยากเปลี่ยนเมืองไทย ทำยังไง+++
4.2 SMN Talk king จ้าวแห่ง Topic SMN talk

คือ  ~NICO ROBIN~
4.3 Best wishlist คนที่ทำ Wishlist ได้แจ๋วที่สุด

คือ  ♪Seven Deadly Sins♪

4.4 Best merchant คนที่ขายของที่ถูกใจที่สุด
คือ  ...--...
4.5 Best Moderator ม็อดที่ยอดเยี่ยมที่สุด
คือ   Nihill
4.6 General king จ้าวแห่งบอร์ด General talk
คือ   ~NICO ROBIN~

4.7 Deck creater king คนที่สร้างเด็คได้แจ๋วโดนใจไม่ว่าสไตล์ไหนๆ

คือ  P_GIK เด็กแนว MODE

4.8 Thai member สมาชิกที่ส่งเสริมการใช้ภาษาไทยที่ดีที่สุด

คือ   คุณ God of Guardian

4.9 Newsman คนที่ทำให้ทุกท่านทันโลก

คือ Nihill

4.10+ใครอยากเสนอก็เชิญ

คือ  ...--...

5.Best Item ของเล่นที่ถูกใจเพื่อนๆที่สุด (SMN trinity,Battle mage,Quest master)

คือ  ST

คือ 
เกมวัดดวง Season#3!!  ของคุณ  ~NICO ROBIN~

« Last Edit: July 27, 2009, 06:02:24 PM by Ijiraku naruto » Logged

Revolution fire
Member

« Reply #14 on: July 27, 2009, 10:23:55 PM »

1.Best card การ์ดที่ยอดเยี่ยมที่สุดในปี 2008-2009                         ลูกเเกรน
2.Hottest Card การ์ดที่เป็นประเด็นที่สุดในรอบปี                               อีเดน เเละฮิวเเมนนัส พอร์ตา เเองเจลี่
3.Cool Ability การ์ดที่มีอบิลิตี้ที่เจ๋งที่สุด แนวไม่เหมือนใคร                    ดยุคมืด กับ Forceful stag
4.Best people สมาชิกบอร์ดที่เป็นที่สุดแยกย่อยออกไปเป็น                  .......
4.1 SARA topic member ชาวบอร์ดที่ตั้งกระทุ้ได้มีสาระที่สุด                พี่ปอ
4.2 SMN Talk king จ้าวแห่ง Topic SMN talk                               .......
4.3 Best wishlist คนที่ทำ Wishlist ได้แจ๋วที่สุด                            ในเเบบพอดี Seven deadly sins ในเเบบโกง ผมเอง
4.4 Best merchant คนที่ขายของที่ถูกใจที่สุด                                 พี่เชส
4.5 Best Moderator ม็อดที่ยอดเยี่ยมที่สุด                                     พี่ลิง
4.6 General king จ้าวแห่งบอร์ด General talk                              Nico Robin
4.7 Deck creater king คนที่สร้างเด็คได้แจ๋วโดนใจไม่ว่าสไตล์ไหนๆ       พี่เชส
4.8 Thai member สมาชิกที่ส่งเสริมการใช้ภาษาไทยที่ดีที่สุด                ตามกระทู้บน God of guardian กับอีกคนจำชื่อไม่ได้ ที่ใช้ Sig ว่าจง 
                                                                                             ใจใช้ภาษาไทยผิดเเล้วมัน.....
4.9 Newsman คนที่ทำให้ทุกท่านทันโลก                                        หลายๆคน
4.10+ใครอยากเสนอก็เชิญ                                                            .....     
5.Best Item ของเล่นที่ถูกใจเพื่อนๆที่สุด (SMN trinity,Battle mage,Quest master)    ซัมมอนเนอร์นี่เเหละ เสนอนิดนึง อยากให้พวกทีมงานทำฟิกเกอร์หรือตุ๊กตาของตัวใน SMN อยากสะสม

6.Best Topic บอร์ดไหนโดนใจเพื่อนๆ         เกมวัดดวงทุกซีซั่น โดยเฉพาะซีซั่นนี้                                             

Member

« Reply #15 on: July 28, 2009, 12:37:01 AM »

ชอบคุณที่ร่วมกิจกรรมนะครับ

เริ่มจะเห็นแววคนได้แล้ว

อีกไม่นาน

อยากรับคะแนนเยอะๆให้ปวดตาไปเลย

ExodiA
Member

Email
« Reply #16 on: July 28, 2009, 02:07:49 AM »

จริงๆผมว่า ถ้าจะทำจริงๆ ให้ทำย้อนหลังไปปีนึงดีกว่านะครับ

เพราะของปีนี้ยังเพิ่งออกมาได้ครึ่งปีเอง ยังอาจะมีอะไรที่สุดยอดกว่า ณ ตอนนี้ก็ได้

แล้วก็ระบุนิดหน่อยก็ได้ว่า ปี 2008 นั้น การ์ดชุดอะไรออกมาบ้าง เพราะบางคนก็จำไม่ได้หรอก

ผมยังไม่แน่ใจเลย แต่คิดว่า Exodus กับ DGR สองชุดเองมั้ง

ยังไม่นับรวมโปรโม Wiser และก็ โปรโมแข่งประจำสัปดาห์ และโปรโมที่ออกงาน GT และ GO

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #17 on: July 29, 2009, 03:53:31 PM »

จริงๆผมว่า ถ้าจะทำจริงๆ ให้ทำย้อนหลังไปปีนึงดีกว่านะครับ

เพราะของปีนี้ยังเพิ่งออกมาได้ครึ่งปีเอง ยังอาจะมีอะไรที่สุดยอดกว่า ณ ตอนนี้ก็ได้

แล้วก็ระบุนิดหน่อยก็ได้ว่า ปี 2008 นั้น การ์ดชุดอะไรออกมาบ้าง เพราะบางคนก็จำไม่ได้หรอก

ผมยังไม่แน่ใจเลย แต่คิดว่า Exodus กับ DGR สองชุดเองมั้ง

ยังไม่นับรวมโปรโม Wiser และก็ โปรโมแข่งประจำสัปดาห์ และโปรโมที่ออกงาน GT และ GO

ผมก็ว่างั้น ทำเป็นรายปี ตอนหลังสิ้นปีดีกว่า

อย่างปีที่แล้ว ก็จะไม่มีการ์ดในปีนี้หลายใบเลย รวมทั้งชุดใหม่ด้วย

ถ้าเป็นของปีที่แล้ว ข้อ 2 ก็ควรเป็น Agent Arosel ไม่ก็ Assumption of Alana สินะ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #18 on: July 29, 2009, 11:11:02 PM »

อ้ะ~ Best Wishlist คือผมเองเรอะ~

ปล.อยากได้ตำแหน่งควบกับ Deck Creater King ด้วยนี่สิ~

Member

« Reply #19 on: July 30, 2009, 12:13:10 AM »

อ้ะ~ Best Wishlist คือผมเองเรอะ~

ปล.อยากได้ตำแหน่งควบกับ Deck Creater King ด้วยนี่สิ~
เดี๋ยว ยังมี PM อีกนะครับ

ผมว่า ถึงยังไม่จบปี 2009 หรือว่าคนจะจำการ์ดปีที่แล้วไม่ได้

แต่อยากดูความเห็นส่วนใหญ่เฉยๆไปก่อนก็ได้ครับ

Member

Email
« Reply #20 on: July 30, 2009, 09:36:52 PM »

ผมหมายถึงพวกเรปบนๆครับ ยังไม่รีบสรุปเท่าไหร่

ปล.แค่งงว่าทำไมเป็นผมก็เท่านั้น~

Member

« Reply #21 on: August 02, 2009, 07:34:15 PM »

ประกาศผลแล้วน่ะครับ

นับคะแนน ลายตาไปหมด

Member

Email
« Reply #22 on: August 02, 2009, 08:18:43 PM »

สรุปก็เป็นผมสินะ Best Wishlist เนี่ย~

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #23 on: August 03, 2009, 12:23:01 AM »

โอ๊ะมีผมติดด้วย ขอบคุณมากๆ ครับ 

ไม่ได้ร่วมสนุกเลยแฮะ  ว่าแต่คนส่งคะแนนกันเยอะไหมนะครับ

Member

« Reply #24 on: August 03, 2009, 12:25:16 AM »

โอ๊ะมีผมติดด้วย ขอบคุณมากๆ ครับ 

ไม่ได้ร่วมสนุกเลยแฮะ  ว่าแต่คนส่งคะแนนกันเยอะไหมนะครับ
ติดหลายรายการมาก...

ก็มีคะแนนก็ปานกลาง ไม่ถึงกับมาก แต่ก็พอตัดสินได้ครับ เพราะมันขาดลอยมาก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: