Summoner Master Forum
October 04, 2024, 12:29:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามงับ  (Read 2210 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Dark Dragon
Member

« on: July 24, 2009, 11:57:18 PM »

1 เซราฟ ออล Abi ซิว1ใบในสนามสูญเสียAbi  และ  ซิว1ใบใน ยกเลิกมิสติก

ออลAbiเกิดไหมครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: July 25, 2009, 02:44:03 AM »

เมือ่โจมตี ดังนั้นทำงานครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #2 on: July 25, 2009, 05:22:09 PM »

2 อิสโนโจก เปลียนเป้าหมานของ เฮเวนไนท์ได้มะ

3 ทำไงไช้ซิวชาจหายอะครับ ไช้ยกเลิกAbiได้ปะงิ

« Last Edit: July 27, 2009, 08:36:36 PM by kachon » Logged

Dark Dragon
Member

« Reply #3 on: July 30, 2009, 10:14:06 PM »

ขุดๆ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #4 on: July 30, 2009, 11:57:52 PM »

คราวหน้าต้องปฎิบัติตามกฎบอร์ดนี้ด้วยนะครับ

2. ย้ายเป้าหมายการโจมตีได้ครับ

3. ถ้า charge นั้นเกิดจาก ability ก็สามารถใช้การ์ดที่ส่งผลยกเลิก ability ให้ charge นั้นหายไปไ้ด้ครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #5 on: July 31, 2009, 12:13:17 AM »

คราวหน้าต้องปฎิบัติตามกฎบอร์ดนี้ด้วยนะครับ

2. ย้ายเป้าหมายการโจมตีได้ครับ เฮเวนไนท์มันยกเลิกมิสติกนิ

3. ถ้า charge นั้นเกิดจาก ability ก็สามารถใช้การ์ดที่ส่งผลยกเลิก ability ให้ charge นั้นหายไปไ้ด้ครับ

แต่ Ziz มันแก้กฎตรงไหนครับข้อLinkแล้วนะขอบคุงครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: July 31, 2009, 03:06:09 AM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=51634.0

ครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #7 on: July 31, 2009, 10:00:26 PM »

1.cool moonสามารถรักษาได้ไหมครับ

2.แก้เป็น เมื่อ Ability ของการ์ดในมือถูกเลือกให้ทำงาน จะต้องประกาศชื่อของการ์ดและแสดงการ์ดนั้นให้ฝ่ายตรงข้ามดู โดยแสดงในช่วงเลือกการทำงานของ Ability เมื่อถึงช่วงที่ตรวจสอบความถูกต้องของ Ability นั้นๆ แล้วไม่มีการ์ดที่มีชื่อปกติ เหมือนกับที่ประกาศไว้ตอนแรกบนมือของผู้เล่น Ability นั้นๆ จะไม่ทำงานต่อ

มันมี  สเตป แทรกซ้อน ไหมครับ

3.เรื่องที่ 3. เปลี่ยนแปลงลำดับการทำงานของ Ability เมื่อร่ายของ Seal Card
เดิม Ability เมื่อร่าย, เมื่อร่ายสำเร็จ และเมื่อเข้ามาในสนามที่ทำงานช่วงเดียวกัน

แก้เป็น Ability เมื่อร่ายทำงานก่อน Ability เมื่อร่ายสำเร็จ และเมื่อเข้ามาในสนาม

งงอะ ไหนทำงานก่อนไหนทำงานหลังอะและเราจะแก้ไรได้ไหม

4.ถ้าเราร่ายการ์ดจาไช้ อโรเซล เกบการ์ด1ใบในมือได้ไหมครับ

5.การเลือกการ์ดที่ใช้ Skill ใบมือไว้ก่อนสามารถเกิดปัญหาในการเล่นเมื่อการ์ดที่เลือกไว้หายไปจากมือแต่มีการ์ดที่ชื่อเดียวกันอยู่บนมือด้วย ดังนั้นถ้าการเลือกว่าใบที่จะใช้ Skill ในมือเป็นใบใดหลัง แทรกซ้อน Step ของการใช้ Skill จะแก้ปัญหานี้ได้ โดยจะเปลี่ยนเป็น เมื่อผู้เล่นประกาศใช้ Skill ในมือให้บอกชื่อของการ์ดที่จะใช้ Skill และแสดงการ์ดชื่อนั้น 1 ใบด้วยเพื่อให้รู้ว่ามีการ์ดนั้นในมือจริง แต่ก็ไม่จำเป็นว่าการ์ดใบนั้นจะต้องเป็นการ์ดที่ใช้ Skill  แล้วหลังจาก แทรกซ้อน Step ค่อยเลือกว่าเป็นการ์ดใบใดในมือที่ใช้ Skill (ที่มีชื่อเดียวกับที่ประกาศไว้ตอนแรก)

6. สมมี มิสติก กำลังร่าย ที่เป็น1เทินแล้วมันสั่งตีมาเราสามารถให้มันร่ายเสจแล้วนำ มิสติกPmไปติด ก่อน สเต็ป แทรกซ้อนได้ไหมครับ

มันเกิดก่อน แทรกซ้อน Step  ใช้อโรเซลเกบได้ไหม  สมมุติการ์ดที่ไช้สกิวโดนเก็บแล้วมีชื่อเหมือนกันอีกใบในมือนำการ์ดนั้นลงแทนไช้มะ

ป.ล.ผมเล่น เขียน  สเตป  อินโตรเฟีย ไม่ถูก = แทรกนะ ไม่ถูก  โทษนะครับ

ไม่มีใครตอบเลย-.-
« Last Edit: August 01, 2009, 11:54:33 PM by Dark Dragon » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: