Summoner Master Forum
October 02, 2024, 06:24:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: <ep2> มาแก้สมการกันต่อ "ziz = สามชิก wiser รายปี , แก้กฎนับ shrine = ???"  (Read 22047 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #30 on: July 21, 2009, 11:40:14 PM »

ผมว่า แก้ไป มันก็ยังเก่งอยู่นะ (คงเพราะผมเล่นแบบธรรมดาด้วยละมั้ง)

อย่างน้อยก็กลับไปสู่สิ่งที่มันควรจะเป็น...

Ijiraku naruto
Member

« Reply #31 on: July 21, 2009, 11:48:42 PM »

ผมว่า  ทำโพลให้ผู้เล่นเสนอความคิดเห็นอาจจะทางWiser  ทางเวป  ทางร้านค้าต่างๆดีกว่าครับถ้าจะแก้  แบนหรือใดๆก็ตามเพราะยังมีคนที่ไม่ชอบและไม่พอใจอีกอยู่ครับ 
ซิซอาจไม่ทันที่จะทำแบบนี้
แต่เมต้าตัวต่อไปสักวันถ้ามันเเรงไปก็จะโดนแบบนี้อีก
ผมว่าควรจะทำแบบนี้ให้ผู้เล่นบางส่วนยอมรับมันมากขึ้น
ผมเองก็ยอมรับว่าไม่พอใจ
แต่ถึงจะยังไงก็ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้  ทำใจเท่านั้นครับเดคอื่นๆที่เก่งกว่าซิซมีอีกมากครับ   ที่เดคนี้เก่งเพราะผู้คิดคอมโบมีประสบการณ์มาก่อนครับเขาจึงเล่นออกมาได้ดี
ผมก็แค่เสนอความคิดเท่านั้นครับไม่ได้มาก่อหวอดอะไร

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #32 on: July 22, 2009, 01:34:03 AM »

แก้ให้มันปกติก็ดีแล้วแหละครับ

ใครคิดในแง่ดีก็ดีไป ใครคิดในแง่ร้ายก็ร้ายไป

แค่นี้ก็บ่งบอกพื้นฐานจิตใจคนละ 

ศรี
Member

Email
« Reply #33 on: July 22, 2009, 02:07:40 AM »

แล้วคนที่สมัครรายปีเพื่อเอา ziz ไป จะได้อะไรชดใช้กับการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้บ้างไหม 

ผมเอาเด็ค - Shrine Max 16 ไปแข่ง Side Event มาทั้ง GT GO ได้มารวมกันตั้ง 10 ซอง แน่ะ

ขึ้นอยู่กับว่า ตอนที่มันเล่นอย่างนั้นได้ ผู้เล่นสามารถแสวงหาผลประโยชน์ได้มากขนาดไหน

ผมรู้ว่ากฎต้องโดนแก้สักวัน ตั้งแต่ตอนลงทุนทำเด็คนี้ด้วยซ้ำนะ

tarid
Member

« Reply #34 on: July 22, 2009, 02:08:00 AM »

มันแก้กฏกันตอนไหนวะ 

Ziz มัน เป็นอดีต ไปแล้ว เมื่อเจอกับแบรนดิชเชอร์ในตำนาน 
ฮิฮิ แต่แบรนดิชเชอร์ก็โดนริส๖กไปเล็กน้อยเหมือนกัน

แบรนดิชเชอยังเล่นได้

มีแม่ทัพด้วย

จะใส่ (ชาร์ล) กะ ขุนนางฝ่ายบุ๋น (sin แสง) อย่างละ 2  

LoveL355
Member

« Reply #35 on: July 22, 2009, 02:16:04 AM »

ซิสยังเก่งอยู่นะ แต่มันมีเผ่าที่เหนือกว่าบรรดาเทพ ทั้งมวล และ เหล่ามหาอสูรอยู่
สิ่งนั้นมันมาจากโลกอนาคต จึงทำให้ซิสแบบธรรมดาแทบจะเล่นไม่ได้

GoD(anna)
Member

« Reply #36 on: July 22, 2009, 02:20:30 AM »

P. ปอ ครับ แล้วทำไม ถึงไม่เปลี่ยน ตั้งแต่ตอนแรกเลย ละครับ ผมว่า คนครีเอทการ์ด น่าจะรู้ กฎ แบบนี้อยู่แล้ว 

« Last Edit: July 22, 2009, 02:25:32 AM by กระทำผิด กฎข้อที่ 231 (อั๊งๆ) » Logged

MinsTreL
Member

Email
« Reply #37 on: July 22, 2009, 02:26:35 AM »

สมการข้อนี้ แจงตัวแปรลงไป Wiser เล่มละ 50 บาท   1 ปี ก็ 12 เดือน + เราจะได้ Wiser 12 เล่ม ก็ = ราคาราวๆ 600 บาท

สมัครสมาชิกรายปี ได้ ไวเซอร์ก่อนใคร 12 เล่ม  ต่อปี + ไม่ต้องออกไปร้านการ์ด นอนสบายอยู่ที่บ้าน ก็มี ไปรษณีย์มาส่งให้อ่านถึงที่ + โดยรวมราคาทั้งหมดนี้ แค่ 500 บาท + ได้การ์ด โปรโม 9 ใบไปเล่น รวมทั้ง Ziz

เหอะ แค่นี้ก็น่าจะรู้แล้วนะว่ามันคุ้มแค่ไหน

ส่วนการ แก้กฎ นับ Shrine ก็เพื่อลดความน่าเบื่อ เด็ค OTK การเล่นการ์ดที่แทบไม่ต้องใช่สมองเลย ค่มามัดมือชกนั่งดูเล่านิทานแล้วก็แพ้ไป แก้แบบใหม้นัมเป็นไปในทาง +ขึ้น มันก็ดีแล้วไม่ใช่รึ

ปล. นี่เป้นเพียง ความคิดเห็นส่วนตัว ผมก็แค่ตอบตามความจริงไม่ได้อิงฝ่ายใดแต่อย่างใด หนือคุณจะบอกว่า ถ่อไปร้านการืด ซื้อไวเซอร์ เดือนละเล่มๆ มันคุ้มกว่า

abeabeabe
Member

Email
« Reply #38 on: July 22, 2009, 02:29:18 AM »

ziz = สมาชิก wiser รายปี , แก้กฎนับ shrine = ปกติ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #39 on: July 22, 2009, 03:18:35 AM »

P. ปอ ครับ แล้วทำไม ถึงไม่เปลี่ยน ตั้งแต่ตอนแรกเลย ละครับ ผมว่า คนครีเอทการ์ด น่าจะรู้ กฎ แบบนี้อยู่แล้ว 

คนครีเอทรู้ว่ามีกฏ แต่คนครีเอทรวมทั้งเทสเพลย์ทุกคนไม่รู้ว่าจะมีใครตีความและใช้กฎการนับชาย์นมาอ้างแบบนั้นหรอกครับ คนเทสเล่นตามเทคการ์ดกัน เพราะคนเทสต์ไม่ได้มีกะจิตกะใจที่จะต้องหาช่องว่างของกฎเอาชนะขนาดนั้น ก้เล่นตามเทคครับ

ไม่มีใครครีเอทการ์ดมาทำเดค OTK หรอก เพราะการทำการ์ดโดนแบน หรือโดนรี มีผลต่อการงานในภายหน้าของตน

เมื่อมีคนบอกว่าคิดแบบนี้ได้ออกมาก็ต้องเข้าที่ประชุมก่อนว่าจะให้ตีความแบบใด ซึ่งคนตีความคือรุลทีม ไม่ใช่ทั้งคนครีเอทและคนเทส จะยอมให้ตีความแบบนี้ไหม

แล้วทางทีมแมกน่าต้องดูต่อว่า ต่อให้ทำได้จริง มีปัญหาไหม เล่นกันทั่วไหม หรือเล่นกันน้อย แล้วทำได้100% ไหม การแข่งระดับโปรต่างๆขึ้นถึงรอบสูงตลอดหรือไม่ มีการ์ดแก้ทางที่มีประสิทธิภาพหรือไม่ ฯลฯ

เพราะนี่คือการแก้กฏ ไม่ใช่แก้เทคการ์ด การแก้เทคการ์ด มีผลกับการ์ดใบนั้นใบเดียว แต่แก้กฏมีผลต่อการ์ดทุกใบ

เมื่อตกลงปัญหาเรื่องแก้กฏอันนี้แก้เสร็จมาแล้ว ก็ยังต้องมาไล่หาการ์ดที่เกี่ยวข้องกับการนับชายน์ทั้งหมดว่ามีผลให้เกิดเปลี่ยนอะไรบ้าง

และที่สำคัญ ในรอบนี้มีกฎหลายกฎที่เตรียมแก้อยู่แล้ว ก็จะทำและประกาศทีเดียว เพราะข้อไหนเสร็จแล้วออกเลย คงกลายเป็นมีกฏเปลี่ยนใหม่ทุกสัปดาห์ตลอด2เดือน ผู้เล่นคงตามทราบตามอัพเดทกันสับสนวุ่นวาย

ส่วนยังมีกฎที่ต้องเปลี่ยนอีกไหม ก็ขอบอกว่า มี แต่ยังอยู่ในช่วงการประชุมยังตกลงกันไม่ได้ อีกบางข้อ และคงไม่ประกาศในเร็วๆนี้ คงรวมประกาศเป็นชุดที่2ในอนาคต
« Last Edit: July 22, 2009, 03:20:16 AM by เซนต์ แมกนัส » Logged

[K]imaHrI
Member

« Reply #40 on: July 22, 2009, 03:26:28 AM »

โดนแก้กฎหน่อย ZIZ ก็ยังโหดอยู่ดี ตบสด atk มหาศาลนา

mr.Tu
Member

« Reply #41 on: July 22, 2009, 03:33:36 AM »

อ่านคำแถลงพี่ปอแล้ว   แสดงว่ามันมีกฏที่แก้อีก 
อืม  แก้ที่่กฏ ไม่ได้แก้ที่ การ์ด  ผมว่าตรงนี้ถูกนะ 
ไม่งั้นก็อาศัยช่องโหว่ของกฏมาเป็น ผลประโยชน์แก่เด็คบางเด็ค 
ซึ่งจะเกิดความไม่เท่าเทียมกันจนเกินไป 
---------------------------------------------------------------
จากสถานการณ์ การเปลี่ยนแปลงของ Text + Restricted  Card
ทำให้เด็คที่โหดๆ  ก็เหลือแค่   แดนซ์เซอร์  ตั้งได้จบเกม กับ ม้า Unicorn Pegasus  แล้วละ 555+   

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #42 on: July 22, 2009, 03:59:44 AM »

ใน่สวนของการนแก้กฏนั้นก็อาจจะได้เห็นกันไปบางแล้วว่าเราได้มีการให้ทำแบบสอบถามตามงานต่างๆ
ทั้ง On Tour และงานต่างจังหวัดซึ่งเอามาเป็นข้อมูลประกอบการพิจารณา
ซึ่งถ้าใครอยากจะเสนอความคิดเห็นอะไรเรื่องก็สามารถเสนอได้อีกครับ
ในงานถัดๆไปถ้างานไหนมีให้ตอบแบบสอบถามจะแจ้งน่ะครับ

ส่วนเรื่องการแก้กฏก็อย่างที่บอกครับพยายามแก้กลับเข้ามาในส่วนที่ควรจะเป็น
แต่บางอย่างก็อาจจะส่งผลต่อการ์ดหลายใบ ทางทีมงานอาจจะต้องใช้เวลาดูนานเป็นเรื่องธรรมดา
ยังไงทางทีมงานก็ได้พยายามเป็นอย่างยิ่งครับที่จะทำให้เด็กๆ เข้าใจกันได้มากขึ้น

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

Silverfox
Member

« Reply #43 on: July 22, 2009, 04:41:16 AM »

ตามที่ พี่นอ บอก   ถ้างั้นก็ขอเสนอความคิดเห็นนะครับ

อยากเสนอเรื่องการเทสการ์ดครับ เพราะว่าเห็นที่พี่ปอโพสตามตัวสีแดงนี้

คนครีเอทรู้ว่ามีกฏ แต่คนครีเอทรวมทั้งเทสเพลย์ทุกคนไม่รู้ว่าจะมีใครตีความและใช้กฎการนับชาย์นมาอ้างแบบนั้นหรอกครับ คนเทสเล่นตามเทคการ์ดกัน เพราะคนเทสต์ไม่ได้มีกะจิตกะใจที่จะต้องหาช่องว่างของกฎเอาชนะขนาดนั้น ก้เล่นตามเทคครับ

ก็อย่างที่รู้กันว่า ถ้าเล่นตามเทคการ์ด ก็คงไม่มีปัญหาอะไร

เพราะฉะนั้นปัญหาเกิดจากไหน  เกิดจากช่องว่างของกฏใช่ไหมครับ

แล้วคนที่ทำการ Test Play ถ้ายังเทสแค่ตามเทคการ์ดแบบนี้ ในอนาคตก็อาจเกิดปัญหาขึ้นได้อีก แสดงว่ายังไม่ได้ทำการเทสครบทุกกรณี

ในความคิดของผม คือ คนที่ทดสอบการ์ด ควรทดสอบใน case การเล่นปกติ และยังควรทดสอบในด้านกฏด้วย

เมื่อมีการ์ดออกมาใหม่ ก็ต้องทดสอบตัวการ์ด ว่าเมื่อเอาไปเล่นคอมโบกับการ์ดอื่นแล้ว ผลลัพธ์เป็นอย่างไร เก่งขนาดไหน เข้าขั้นโกงรึเปล่า

ต่อมา ก็ควรที่จะกลับไปดูที่กฏ ว่านอกจากการ์ดจะส่งผลตามเทคปกติแล้ว ถ้าไล่การทำงานตามกฏบ้างล่ะ จะเกิดอะไรขึ้นบ้าง

ถ้าเกิดส่งผลแบบที่ไม่ควรเกิด ก็รีบแก้ไขก่อนที่จะเริ่มพิมพ์การ์ดออกมา

อย่างในกรณีของ Ziz นี้เป็น กรณีตัวอย่างที่ดีเลยทีเดียว

ในสมัยก่อน การนับ shrine ก็เป็นเรื่องปกติ ตามสามัญสำนึกว่า การ์ดตก shrine ปุ๊บ ก็นับ shrine ทันที ตรงตัว ไม่มีอะไร

แต่พอมี Ziz เกิดขึ้น ทำให้การตก shrine ส่งผลต่อเลเวลใน shrine ทั้งสองฝ่าย แทนที่จะเป็นแค่ฝ่ายเดียว

ในสมัยก่อน ก็ใช่ว่า จะไม่มีกรณีนี้เกิดขึ้น  ก็มี Moon Rabbit สามารถทำให้เกิดกรณีนี้ได้เช่นกัน  แต่ว่าก็ไม่มีใครทำให้มันเกิดปัญหา เพราะว่ามันเป็นจุดเล็กๆ มาก

ไม่เหมือนกับ Ziz ที่ทำให้เกิดปัญหาได้ง่ายกว่า

เรื่องนี้แสดงให้เห็นว่า กฏควรจะต้องมีการตรวจสอบ เพื่อทำการแก้ไขให้รองรับกับเทคการ์ดด้วย ไม่ใช่ทดสอบแต่ตัวการ์ดอย่างเดียว

เปรียบเสมือนกับ การทดสอบเกมเพื่อหา bug  คนที่เป็น tester นอกจากจะนั่งเล่นตามปกติแล้ว ก็ต้องพยายามทำอะไรที่แปลกประหลาดกว่าคนทั่วไป เพื่อหาความผิดปกติที่อาจเกิดขึ้นได้

อย่างเช่น พวกเกมส์ที่เดินตามแผนที่ ถ้าคนทั่วไป เดินๆไปเจอกำแพง ก็จะเลี้ยวโดยอัตโนมัติ 

แต่สำหรับ tester นั้น ไม่ควรเดินหลบ แต่ต้องเดินชนเข้าไป เพื่อทดสอบด้วยว่า กำแพงมันเดินทะลุได้รึเปล่า

ถึงแม้จะเป็นการขัดต่อความรู้สึก แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ ก็ต้องทดสอบไว้ก่อน

ปล. ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัว เพราะเท่าที่อ่านจาก reply ของพี่ปอ(ตามตัวสีแดงด้านบน) เหมือนกับว่ายังไม่ได้มีการทดสอบในส่วนนี้ แต่ถ้าหากว่ามีการทดสอบกันตามปกติอยู่แล้ว ก็ต้องขออภัยด้วยครับ
« Last Edit: July 22, 2009, 04:45:28 AM by Silverfox » Logged

ศรี
Member

Email
« Reply #44 on: July 22, 2009, 04:44:48 AM »

ต้องให้พวกหัวหมอขั้นเทพ มา test play สินะ

MN-ME
Member

« Reply #45 on: July 22, 2009, 04:45:19 AM »

ถึงแก้ก็ยังเก่งอยู่ดีนะ

Behemoth จ่าย 3 บึ้มเล่น  

Ziz จ่าย 4 บิ้ม Mp 2|4 ทั้งฝ่ายตรงข้าม

~MerShanDisE~
Member

« Reply #46 on: July 22, 2009, 04:47:07 AM »

^
Ziz จ่าย 5 จ๊ะ

mr.Tu
Member

« Reply #47 on: July 22, 2009, 04:49:56 AM »

จำได้ว่า มี Wiser เล่มไหนไม่รู้  มาโพสคอมโบที่บอกว่า Ziz ลบ Shrine ฝั่งตรงข้ามได้
แล้วฝั่งตรงข้ามนับ Shrine ก่อน  บลา ๆ ๆ ๆ ๆ

จากนั้นก็มีคำว่า  บทความที่เขียนขึ้น อิงกับกฏ ณ วันที่ นี้ นี้ นี้
อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงกฏ ได้อีก

Wiser เล่มไหนหว่าา จำไม่ได้  
----------------------------------------------------------------------------
คือ เริ่มสงสัยประโยค  อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงกฏได้อีกนี่แหละ  
ทำใจครับ สำหรับบุคคลเล่นเด็ค Ziz นะ  แต่ผมคิดว่ายังไงมันก็ยังมี คอมโบมากมายเลยครับ
ที่ไม่ค่อยได้เล่นกันสำหรับเด็ค Ziz มาเล่น Skill ยิงๆ ตีๆ ก็โหดนะ  

GoD(anna)
Member

« Reply #48 on: July 22, 2009, 04:51:08 AM »

ไม่มีใครครีเอทการ์ดมาทำเดค OTK หรอก เพราะการทำการ์ดโดนแบน หรือโดนรี มีผลต่อการงานในภายหน้าของตน
แต่ผม ก็เข้าใจว่าผู้เล่น เทพๆ หลายๆท่าน ก็ จ้องจะหาคอมโบ OTK อยู่  และ อาศัยช่องว่างของ กฎ

แล้วทำไม คนที่ ครีเอท การ์ด ถึงไม่พิจารณา ให้รอบคอบ กว่านี้หรอครับ  จะเห็นได้จากหลายๆครั้งที่ การแบน การเปลี่ยนเทก

ว่า ยังไงๆ ก็ต้องมีคน จ้องจะหา ช่องว่างของ  กฎ อยู่แล้ว  เลยอยากจะบอกว่า ทำการ์ดออกมาแต่ละครั้ง พิจารณา มากๆด้วยนะครับ

เปลี่ยนเทก เปลี่ยน กฎ เปลี่ยนโน้น เปลี่ยนนี้ เด็กๆ ตามไม่ทัน นะครับ  

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #49 on: July 22, 2009, 04:57:04 AM »

อย่างเช่น พวกเกมส์ที่เดินตามแผนที่ ถ้าคนทั่วไป เดินๆไปเจอกำแพง ก็จะเลี้ยวโดยอัตโนมัติ 

แต่สำหรับ tester นั้น ไม่ควรเดินหลบ แต่ต้องเดินชนเข้าไป เพื่อทดสอบด้วยว่า กำแพงมันเดินทะลุได้รึเปล่า

ถึงแม้จะเป็นการขัดต่อความรู้สึก แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ ก็ต้องทดสอบไว้ก่อน

ผมชอบประโยคนี้นะ คงเป็นเพราะ tester หัวหมอไม่พอมั้ง????

Member

« Reply #50 on: July 22, 2009, 05:01:48 AM »

ต้องให้พวกหัวหมอขั้นเทพ มา test play สินะ

จริงๆไม่ใช่ไม่เคยนะ แต่เราเคยเจอเคส กั๊กคอมโบไม่แจ้งเพราะจะเอาไปเล่นเองด้วย และเคยแม้แต่บอกว่าใบนี้ห่วยให้แก้ให้เก่งจนมันเก่งโดดจากใบอื่น เพราะที่จริงจะเอาไปเสริมเดคตัวเองด้วย

ต้องบอกว่าต้องให้พวกหัวหมอขั้นเทพและจิตใจงดงามพร้อมจะเก็บความลับทุกอย่างและพร้อมจะซื่อสัตย์ต่อหน้าที่แบบสุดๆ มา test play สินะ
« Last Edit: July 22, 2009, 05:18:15 AM by เซนต์ แมกนัส » Logged

GoD(anna)
Member

« Reply #51 on: July 22, 2009, 05:11:11 AM »

จริงๆไม่ใช่ไม่เคยนะ แต่เราเคยเจอเคส กั๊กคอมโบไม่แจ้งเพราะจะเอาไปเล่นเองด้วย และเคยแม้แต่บอกว่าใบนี้ห่วยให้แก้ให้เก่งจนมันเก่งดดดจากใบอื่น เพราะที่จริงจะเอาไปเสริมเดคตัวเองด้วย

ต้องบอกว่าต้องให้พวกหัวหมอขั้นเทพและจิตใจงดงามพร้อมจะเก็บความลับทุกอย่างและพร้อมจะซื่อสัตย์ต่อหน้าที่แบบสุดๆ มา test play สินะ

ผมว่า  เหมือนๆ จะ ประชด เลย นะครับ   

Member

« Reply #52 on: July 22, 2009, 05:19:00 AM »

จริงๆไม่ใช่ไม่เคยนะ แต่เราเคยเจอเคส กั๊กคอมโบไม่แจ้งเพราะจะเอาไปเล่นเองด้วย และเคยแม้แต่บอกว่าใบนี้ห่วยให้แก้ให้เก่งจนมันเก่งดดดจากใบอื่น เพราะที่จริงจะเอาไปเสริมเดคตัวเองด้วย

ผมว่า  เหมือนๆ จะ ประชด เลย นะครับ   

ไม่ประชด ตรงๆตามนั้นเลย

Ellxa
Member

« Reply #53 on: July 22, 2009, 05:40:55 AM »

เหตุผลที่แก้ไขกฏเพราะไม่อยากให้ผู้เล่นรู้สึกว่าเจอแล้วน่าเบื่อ ไม่สนุก และไม่อยากเล่นด้วยอีก
นี้คือประเด่นหลักๆในการแก้ไข ^^ อยากให้ทุกคนคิดแบบนี้มากกว่านะคะ
ส่วนเรื่องความเก่งยังไงมันก็ยังเก่งเหมือนเดิมและถึงจะไม่ OTK ก็ชนะได้อยู่นะ ทั้งพลังและสกิว
ถึงจะแก้กฏไปราคาZIZก็คงไม่ตกหรอก เพราะมันก็ยังเล่นได้ จริงมั้ยคะ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #54 on: July 22, 2009, 06:40:03 AM »

พี่ปอเกาะติดกระทู้นี้มากมาย
ว่าไป เหตุเกิดชุดไหนหนอ?

ซิซก็ยังเก่งนะ เมฟิสก็ใส่ไว้เถอะ ได้ใช้อยู่ ^^
หาใบยกEvilขึ้นมือ-กลับกองอยู่ คิดถึงกล่องแสงจัง

กระทำผิดกฎข้อที่3(ตักเตือนครั้งที่2)
Member

« Reply #55 on: July 22, 2009, 11:55:38 AM »

พนักงานในบริษัทที่ดี ต้องมีคุณสมบัติเหล่านี้อยู่เเล้วในตัวไม่ใช่รึ ไม่งั้น...  
« Last Edit: July 22, 2009, 02:10:45 PM by กระทำผิดกฎข้อที่3(ตักเตือนครั้งที่2) » Logged

zophos
Member

« Reply #56 on: July 22, 2009, 01:55:20 PM »

จริงๆไม่ใช่ไม่เคยนะ แต่เราเคยเจอเคส กั๊กคอมโบไม่แจ้งเพราะจะเอาไปเล่นเองด้วย และเคยแม้แต่บอกว่าใบนี้ห่วยให้แก้ให้เก่งจนมันเก่งโดดจากใบอื่น เพราะที่จริงจะเอาไปเสริมเดคตัวเองด้วย

คนดีที่มีความสามารถและมาพร้อมกับอำนาจ
  หาคนแบบนี้ได้ยากยิ่งในตอนนี้อ่ะ

เห็นใจ test เหมือนกันนะ การ์ด ใน data base มีหลักพัน จะให้เขาคิดให้ครบก่อนออกการ์ดก็ออกจะ    ทารุณเกินไปนะ

ps. ziz ไม่ otk ก็ยังเก่งอยู่ดีน่อ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #57 on: July 22, 2009, 02:50:24 PM »

สำหรับกรณีของซิซก้ถือว่า โอเคคิดว่าเป็นการแก้ปัญหาที่ดีที่สุดแล้ว
« Last Edit: July 22, 2009, 02:55:42 PM by -Genjo SanZo- พวกคนเบาปัญญา » Logged

GoD(anna)
Member

« Reply #58 on: July 22, 2009, 03:35:47 PM »

คนดีที่มีความสามารถและมาพร้อมกับอำนาจ
  หาคนแบบนี้ได้ยากยิ่งในตอนนี้อ่ะ

เห็นใจ test เหมือนกันนะ การ์ด ใน data base มีหลักพัน จะให้เขาคิดให้ครบก่อนออกการ์ดก็ออกจะ    ทารุณเกินไปนะ

ps. ziz ไม่ otk ก็ยังเก่งอยู่ดีน่อ
ก่อน การ์ด จะออกขาย สัก 1 ชุด หรือ ออกโปรโม มา 1 ใบ เค้า เทสกันนาน น่ะ ไม่ได้ ออกๆมาแล้วขายๆหรือแจก เลย

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ ไม่อยากให้เปลี่ยน กฎ แต่ ประเด็น อยู่ที่ว่า ทำไมช้า มากๆเลยกว่าจะเปลี่ยนกฎ ให้ถูกต้อง

Nihil
Member

Email
« Reply #59 on: July 22, 2009, 03:41:10 PM »

ก็พี่ปอแจ้งไปแล้วไงครับว่าประกาศรวมทีเดียวเลย ดีกว่าประกาศยิบย่อยหลายทีแล้วงง 

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: