Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:40:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Porta มืด+แม่มด  (Read 3031 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
มังกร
Magna Judge & SMORT
Member

« on: July 17, 2009, 01:49:37 AM »

เนื่องจากเทวดามืดไม่เป็นที่นิยม เพราะหา charge ยากเหลือเกิน เลยเอามายำกับ Witch ที่โม่กองได้ง่ายครับ อ่ะจบแล้ว ^^! แห่ะๆ

Seal
Humanus Porta Angeli                4
Sheol Porta Angeli                      2
North Newland Bounty Hunter     4
Guardian Angel of Pope Pacelli    4
The Grand Witch of Leafland       4
Aerospace Fairy                          3
Moth Fairy Witch                         4
นักเวทย์หญิง                                  1

Mystic
Witchcraft Morque                       2
Shadow Fiend Hermit                 2
Occult Hermit                             2
Lost Fool                                    2
Niranda Oracle                           2
Meteor Swarm                           1
Humanus Porta                          1
ประตูอื่นๆ แล้วแต่ชอบ

มาพูดกันที่ข้อเสียก่อน เพราะ Deck นี้ ราคาแพง! และเป็นการนำการ์ดที่เก่งอยู่แล้วมาดันเทวดามืดเท่านั้นเอง ผมจึงไม่ค่อยชอบ Deck นี้มากเท่าไร ถ้าเป็นไปได้อยากขอความเห็นในการเปลี่ยนการ์ดเหล่านั้นให้ถูกลง และเล่นได้ตรงคอนเซปมากขึ้นครับ ขอบคุณครับ

ตั้งเกม
- ลง Aerospace Fairy หา Moth Fairy Witch (ให้หา Witchcraft Morque) แล้วคอมยืนครับ
- วาง Humanus Porta Angeli กันไว้ก่อน หาประตูมนุษย์ครับ เพราะต้องนำกลับมาเป็นใบรองของเทวดามืด หรือถ้ามีใบรองใบอื่นแล้วก็ไม่ต้องนำกลับมาก็ได้ครับ
- North Newland Bounty Hunter + Guardian Angel of Pope Pacelli คู่นี้เอามาเพิ่มของต้นเกมได้ดีครับ เพราะนางฟ้าเป็นแสงด้วย เป็นใบรองให้เทวดามืดได้ ส่วนกันเนอร์นอกจากยัดจั่วได้แล้ว อาจจะขึ้นไปเชือดได้แบบไม่เสียดายชีวิตด้วย

กลางเกม
- ไม่ว่ามีหรือไม่มีเทวดามืด ก็ให้วางหม้อแล้วให้ Aerospace จ่าย 0 โม่ไปเรื่อยๆ กะให้ของแก้ฝ่ายตรงข้ามลง shrine มากที่สุด แต่ถ้ามีเทวดา เราก็จะได้ charge รัวๆ เลยครับ และถ้า progress เข้ามาก็ไม่ต้องกลัวว่าใบที่ตก shrine จากกองจะสำแดงเดชอะไร สบายเลย
- The Grand Witch of Leafland นี่ ถ้ามาแล้วไม่ต้องทำอะไรครับ วาง df line รอเข้า turn อย่างเดียว (อย่าลืมว่าต้องจั่วก่อน) fortune โดย ability แล้วเกิดทายผิด (ทายถูกเราก็ไม่มีปัญหานิ) เราก็เลือกนำ Shadow Fiend Hermit ลง shrine จากกอง ให้ป้าแม่มดยกเลิก death เนียน หรือจะใช้ Occult Hermit ย้ายไปที่ฝ่ายตรงข้ามก็ได้ เดือดร้อนกันถ้วนหน้า   ถ้าป้าต้องตายจริงๆ ให้ใช้ไม้ตายก้นหีบด้วยนะครับ จ่ายสองทายสี่ใบ sac ตัวเอง โหดได้อีก

ท้ายเกม
- ถ้ามีเทวดามืดสองใบจะดีมาก รอให้ฝ่ายตรงข้าม mp หมดแล้วก่อนผ่าน! จ่าย 3 โม่ จ่าย 3 โม่ (จะได้กลับมาใบละสอง charge) ถ้าโชคดีก็ได้หลาย lv ไปครับ
- เอาจริงอาจจะชนะเพราะป้าแม่มดก่อนท้ายเกมได้ ถ้าดวงดีพอ รอเข้า turn เรื่อยๆ ครับ เราแค่จั่วของมาแก้ก็พอ

Sasuke :: JR.RaBbIt
Member

« Reply #1 on: July 17, 2009, 01:54:37 AM »

ดูแล้วก็ไม่น่าแพงมากนิครับ
มีแค่ผู้คุมนี่ละที่แพง

Silverfox
Member

« Reply #2 on: July 18, 2009, 01:25:23 AM »

ลองคอมโบ Anubis + Night Troian + Elemental Witch Fairy ดูไหมครับ 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: July 18, 2009, 01:27:42 AM »

พี่มังกร ถ้าไม่ใส่ผู้คุม นี่ใส่ ไรเพิ่มดี

stormtrooper
Member

« Reply #4 on: July 18, 2009, 01:30:01 AM »

มืดนี่ไม่ใส่ประตูมนุษย์จะเล่นได่มั๊ยครับรึว่ามันจะแค่มาช้าอย่างเดียว

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #5 on: July 18, 2009, 01:34:32 AM »

มืดนี่ไม่ใส่ประตูมนุษย์จะเล่นได่มั๊ยครับรึว่ามันจะแค่มาช้าอย่างเดียว

เหนไอกล้วยมันเล่นละ เล่นกับแม่มดนี่ละ แม่มดมืดชุดใหม่กับแมวด้วยอะ แต่มองๆดูยังงงๆ

มังกร
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #6 on: July 18, 2009, 02:24:21 AM »

ลองคอมโบ Anubis + Night Troian + Elemental Witch Fairy ดูไหมครับ 
ไปอ่านกระทู้นั้นมาแล้วครับ น่าลองเหมือนกัน
แต่ก่อนผมก็ลองใส่ Elemental Witch Fairy กะดาร์กเดสนะ แต่แพ้ก่อนมาพร้อมกันทุกที

พี่มังกร ถ้าไม่ใส่ผู้คุม นี่ใส่ ไรเพิ่มดี
คงจะเป็น Nerissa กับ Mandy ที่เคยใส่มาก่อน แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าใส่มาทำไม ช่วงนั้นอยากเล่นให้ witch เยอะไว้ก่อน ไม่ค่อย work ครับ

อ่านข้างบนแล้วอยากเล่น จัด mystic แปลกๆ มาใช้ตก shrine โดยประตูมืด

เล่นได้ครับ แต่ตัวตั้งจะน้อยลง และอาจจะปิดเกมได้โดยป้าแม่มดก่อนเทวดาจะมา - -!

l3oomzad
Member

Email
« Reply #7 on: July 18, 2009, 03:10:30 AM »

น่าเล่นดีจัง -.-

0 โม่ มิสติกเล่น โหดดีนะเนี่ย

ถ้าเอามาเล่นคู่ Eden จะเวิค ไหมเนี่ย แต่รู้สึกจะช้าๆ เอมพีไม่พอ-.-
« Last Edit: July 18, 2009, 03:42:53 AM by l3oomzad » Logged

Green day
Member

« Reply #8 on: July 18, 2009, 04:37:53 AM »

น่าเล่นดีจัง -.-

0 โม่ มิสติกเล่น โหดดีนะเนี่ย

ถ้าเอามาเล่นคู่ Eden จะเวิค ไหมเนี่ย แต่รู้สึกจะช้าๆ เอมพีไม่พอ-.-

เล่นกับ Eden กลัวว่าจะเสีย concept มัวไปเล่นแต่ ประตูดิน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: