Summoner Master Forum
September 29, 2024, 08:30:44 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: วิธีการเล่นbrandisher  (Read 9755 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
bankmanboy
Member

Email
« on: July 16, 2009, 11:37:44 PM »

ช่วย บอก วิธี เล่นไห้ ที คับ +++

abeabeabe
Member

Email
« Reply #1 on: July 18, 2009, 06:38:52 PM »

เรียกพวกตี เรียกพวกตี เรียกพวกตี เรียกพวกตี เรียกพวกตี เรียกพวกตี เรียกพวกตี เรียกพวกตี เรียกพวกตี

ashley
Member

« Reply #2 on: July 19, 2009, 06:03:17 AM »

แสง
ทำหน้าที่
1.ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive เปิดกองบนสุด นำ brandisher  ค่าร่าย X เข้ามาในสนามคับ
2. ทำให้ brandisher  ทุกใบ ยกเลิก Curse ของ seal Lv 1-2
ปล. แนะนำควร 3 ในกรณีที่ ธาตุไฟ และมืด ไม่อยุ่ใน สนาม หรือ สุสาน เกินอย่างละ 2 ใบคับ

น้ำ
ทำหน้าที่
1.เข้ามาในสนามจากการร่าย ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive นำ brandisher ค่าร่าย x จากกองเข้ามาในสนาม
2.ใช้เป็นตัวโจมตี ซิลที่มี ability ส่งผลกับตัวเองเยอะๆ เมื่อต่อสู้ ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive (เมื่อ x=mpค่าร่ายของซิลที่ต่อสู้) ซิลที่ต่อสู้ยกเลิก skill ability ของการ์ดทุกใบ เว้น  มัน

มีใครแนะนำอะไรดีๆเพื่อสังคม ก้ช่วยๆกันหน่อยนะคับ ผมก้อยากรุ้คอมโบมันเพิ่ม
ไฟ
ทำหน้าที่
1. ตัวยัน เข้ามาในสนามจากการร่าย ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive มัน +at x
2. suppost at ให้ทุกตัว เวลา โจมตี

ดิน
ทำหน้าที่
1.ตัวยัน ตัวที่ 2 เข้ามาในสนาม และมี brandisher ใบอื่น มัน ป้องกันการถูกทำลาย 1 turn
2. suppost at df ให้ทุกตัว เวลาเป็นเป้าหมายการโจมตี

ลม
ทำหน้าที่
1.ตัวโจมตี แบบชัวร์ๆ กัวชายเต็ม เมื่อโจมตี สามารถ ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive (เมื่อ x=Lv ของซิลที่ถูกโจมตี) มัน ป้องกันการทำลายจากการสวนกลับ จนจบการต่อสู้ และจั่วการ์ด1 ใบ
2.หาอาวุพเสริมกำลังให้ตัวเอง ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive (เมื่อ x=ค่าร่ายของการ์ดที่เลือก) นำ Mystic ประเภท  relic ค่าร่าย x  1 ใบในกองการ์ดมาติดที่ มัน

มืด (สารพัดประโยชน์ ตัวที่ควรมีไว้มากที่สุด)
1.ตัวเรียกพวก เมื่อเข้ามาในสนามจากการร่าย brandisher 1 ใบ บนมือ เปิดจากนั้นเปิดกองการ์ด x ใบ นำ brandisher ไม่เกิน2ใบเข้ามาในสนาม ปล.ทิ้งไฟหรือมืด เพราะมี mp ค่าร่าย 3
2.ตัวยันและตบ เมื่อต่อสู้ ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive (เมื่อ x=ค่าร่ายของการ์ดที่เลือก) นำ Mystic ค่าร่าย x 1 ใบ ในสุสาน (ได้2ฝ่าย) ออกจากเกม ถ้าเป็น PS สามารถนำมาติดที่ seal 1ใบในสนาม ปล.ส่วนมากนำ zeus มาติดที่มัน เพราะ แสง เรียกพวกเยอะมากพอจะทำ at 20+ ได้

เล่นง่ายๆไม่มีไรมากคับ ได้มืดลงมืดได้น้ำลงน้ำ ได้แสงลงแสง ได้ดินลงดิน ได้ไฟให้มืดทิ้ง ไฟลมให้มืดทิ้ง 555

ผมก้เล่นประมาณนี้คับ ดูความสามารถแล้วคงไม่ต้องบอก วิธีการเล่นแบบอย่างใดต่อละมั้งคับ ถ้ายังอยากให้บอกต่อ PM มานะคับ เดียวมาบอกต่อให้ - -
« Last Edit: July 19, 2009, 06:19:03 AM by ashley » Logged

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #3 on: July 19, 2009, 06:17:16 AM »

เริ่มก่อนมีมืดมือแรกมิสติกไม่เน่าชนะไปแล้ว90เปอเซน

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #4 on: July 19, 2009, 07:05:46 AM »

ตียังไงให้ประหยัด mp ที่สุด

ตียังไงให้ ฝ่ายตรงข้ามใช้ mp ให้มาก ที่สุด แค่นี้ก้อรอดแล้วครับ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #5 on: July 19, 2009, 07:13:44 AM »

ตียังไงให้ ฝ่ายตรงข้ามใช้ mp ให้มาก ที่สุด แค่นี้ก้อรอดแล้วครับ 

ขนาดพี่พัน ยังใส่ มิสติก ฮาๆ อย่างเหรียญ  Counterfeit Coin

แล้วทำไมไม่ใส่ Circle of Time ด้วย หละครับ 

Member

Email
« Reply #6 on: July 19, 2009, 08:08:16 AM »

ขนาดพี่พัน ยังใส่ มิสติก ฮาๆ อย่างเหรียญ  Counterfeit Coin

แล้วทำไมไม่ใส่ Circle of Time ด้วย หละครับ 

Circle มันแค่ตัวเร่งเกม ครับ ไม่ใช่ตัวทำเกม

มีซีลเป็น 100 ตัว แต่ไม่มี mp ทำเกม ก้อแค่นั้นนะผมว่า รกสนามเปล่าๆ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: July 19, 2009, 02:32:55 PM »

พี่พันทำร้ายจิตใจผมมากเลย

แค่วาง Counterfeit Coin  ก็แย่ละ เหมือนโดนออลเลย   ถ้าขึ้นคู่กับ ห้ามร่าย นี่ แปะ เหรียญปุ๊บ ห้ามร่ายซ้ำ นี่คือ ยู วิน อะ เกม แล้ว พี่ 

ashley
Member

« Reply #8 on: July 19, 2009, 03:16:11 PM »

มีวิธีเรียก Counterfeit Coin ยังไงหรือคับ หรือว่ารอจั่วได้อะคับ

ปล.ขอรายชื่อ ซิลใบที่ 25 ที่ท่านใส่ด้วยครับกระผม

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: July 19, 2009, 03:19:56 PM »

ก็เด็คนี้มันเร่ง Develop Seal ได้ในตัวมันเอง ของ PS อื่นๆ ตัวลมก็เรียกได้ จั่วได้ไว  จึงทำให้เรา เน้นจั่วแต่มิสติก ในช่วงกลางๆเกมครับ เหรียญนี้ ถ้าแปะได้ก็ เกือบชนะเลยนะ ถือเป็นของปิดเกมชิ้นนึง

brandisher ก็ใส่ 6 สี 4 ใบ ไงฮะ อีกใบอยากได้อะไรก็ตามใจโลด

ZbItEx
Member

Email
« Reply #10 on: July 19, 2009, 03:21:41 PM »

ก็เด็คนี้มันเร่ง Develop Seal ได้ในตัวมันเอง ของ PS อื่นๆ ตัวลมก็เรียกได้ จั่วได้ไว  จึงทำให้เรา เน้นจั่วแต่มิสติก ในช่วงกลางๆเกมครับ เหรียญนี้ ถ้าแปะได้ก็ เกือบชนะเลยนะ ถือเป็นของปิดเกมชิ้นนึง

brandisher ก็ใส่ 6 สี 4 ใบ ไงฮะ อีกใบอยากได้อะไรก็ตามใจโลด

แนะนำ TTT หรือ ซินแสง   ตุ๋ย / หรือ ออล + ยิง เลือกเอา 

ashley
Member

« Reply #11 on: July 19, 2009, 03:23:57 PM »

กระผมเห็นว่า

Aerial Fish ใบที่25ก้ดีน้า

ยังไงช่วยแนะนำด้วยคับ
http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=1577
« Last Edit: July 19, 2009, 05:47:28 PM by ashley » Logged

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #12 on: July 19, 2009, 05:30:49 PM »

กระผมเห็นว่า

Aerial Fish ใบที่25ก้ดีน้า

ยังไงช่วยแนะนำด้วยคับ
http://www.phenomenonparty.com/card_database/search_seal.php

ก็ว่างั้น เก่งมากมาย

oh-Slhit
Member

Email
« Reply #13 on: July 19, 2009, 10:11:51 PM »

แสง
ทำหน้าที่
1.ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive เปิดกองบนสุด นำ brandisher  ค่าร่าย X เข้ามาในสนามคับ
2. ทำให้ brandisher  ทุกใบ ยกเลิก Curse ของ seal Lv 1-2
ปล. แนะนำควร 3 ในกรณีที่ ธาตุไฟ และมืด ไม่อยุ่ใน สนาม หรือ สุสาน เกินอย่างละ 2 ใบคับ

น้ำ
ทำหน้าที่
1.เข้ามาในสนามจากการร่าย ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive นำ brandisher ค่าร่าย x จากกองเข้ามาในสนาม
2.ใช้เป็นตัวโจมตี ซิลที่มี ability ส่งผลกับตัวเองเยอะๆ เมื่อต่อสู้ ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive (เมื่อ x=mpค่าร่ายของซิลที่ต่อสู้) ซิลที่ต่อสู้ยกเลิก skill ability ของการ์ดทุกใบ เว้น  มัน

มีใครแนะนำอะไรดีๆเพื่อสังคม ก้ช่วยๆกันหน่อยนะคับ ผมก้อยากรุ้คอมโบมันเพิ่ม
ไฟ
ทำหน้าที่
1. ตัวยัน เข้ามาในสนามจากการร่าย ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive มัน +at x
2. suppost at ให้ทุกตัว เวลา โจมตี

ดิน
ทำหน้าที่
1.ตัวยัน ตัวที่ 2 เข้ามาในสนาม และมี brandisher ใบอื่น มัน ป้องกันการถูกทำลาย 1 turn
2. suppost at df ให้ทุกตัว เวลาเป็นเป้าหมายการโจมตี

ลม
ทำหน้าที่
1.ตัวโจมตี แบบชัวร์ๆ กัวชายเต็ม เมื่อโจมตี สามารถ ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive (เมื่อ x=Lv ของซิลที่ถูกโจมตี) มัน ป้องกันการทำลายจากการสวนกลับ จนจบการต่อสู้ และจั่วการ์ด1 ใบ
2.หาอาวุพเสริมกำลังให้ตัวเอง ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive (เมื่อ x=ค่าร่ายของการ์ดที่เลือก) นำ Mystic ประเภท  relic ค่าร่าย x  1 ใบในกองการ์ดมาติดที่ มัน

มืด (สารพัดประโยชน์ ตัวที่ควรมีไว้มากที่สุด)
1.ตัวเรียกพวก เมื่อเข้ามาในสนามจากการร่าย brandisher 1 ใบ บนมือ เปิดจากนั้นเปิดกองการ์ด x ใบ นำ brandisher ไม่เกิน2ใบเข้ามาในสนาม ปล.ทิ้งไฟหรือมืด เพราะมี mp ค่าร่าย 3
2.ตัวยันและตบ เมื่อต่อสู้ ทำให้ brandisher X ใบในสนามเป็น Inactive (เมื่อ x=ค่าร่ายของการ์ดที่เลือก) นำ Mystic ค่าร่าย x 1 ใบ ในสุสาน (ได้2ฝ่าย) ออกจากเกม ถ้าเป็น PS สามารถนำมาติดที่ seal 1ใบในสนาม ปล.ส่วนมากนำ zeus มาติดที่มัน เพราะ แสง เรียกพวกเยอะมากพอจะทำ at 20+ ได้

เล่นง่ายๆไม่มีไรมากคับ ได้มืดลงมืดได้น้ำลงน้ำ ได้แสงลงแสง ได้ดินลงดิน ได้ไฟให้มืดทิ้ง ไฟลมให้มืดทิ้ง 555

ผมก้เล่นประมาณนี้คับ ดูความสามารถแล้วคงไม่ต้องบอก วิธีการเล่นแบบอย่างใดต่อละมั้งคับ ถ้ายังอยากให้บอกต่อ PM มานะคับ เดียวมาบอกต่อให้ - -

เข้ามาในสนามจ้า

ashley
Member

« Reply #14 on: July 19, 2009, 10:54:11 PM »

โอเคคับ ลืมๆ

วิธีใช้ ไฟ โดนแสงเปิดได้ ก้ ทำให้เป็น Inactive ไว้ได้ ยันได้ด้วย

เรารัก♥ตัวเอง♥
Member

« Reply #15 on: July 20, 2009, 08:49:59 PM »

แบนดิเชอร์มันจะโดนแบน/ริสติกมั้ยครับ

KissPoiSon
Member

« Reply #16 on: July 20, 2009, 10:00:46 PM »

จะโดน ก็แต่พวก เรียกพวกละมั้ง แสง มืด
โหดจัดอะ

Member

Email
« Reply #17 on: July 20, 2009, 11:47:18 PM »

แบนดิเชอร์มันจะโดนแบน/ริสติกมั้ยครับ

ตายไป 4 หน่วยแร่ะครับ 

ashley
Member

« Reply #18 on: July 20, 2009, 11:54:42 PM »

อะไรคือตายไป4หน่วยอะ งงๆ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #19 on: July 20, 2009, 11:56:08 PM »

เสียดายแฮะ   เกิดได้งานเดี่ยวโดนซะละ  คิดว่าจะได้เห็นเด็คNon RereติดTop8ในGtหน้าแล้วเชี่ยว  แถมโดนตัวสำคัญซะอีกนะ

ที่จะแย่คงเป็นที่ว่างในเด็คที่เกิดขึ้นทีเดี่ยวอีก4ใบเป็น5ใบเลย  อาจจะมีการเปิดแป็กละสิทีนี้  งานนี้เด็คคงสะดุดเอาง่ายๆเลย

แสง กับ มืดเหลืออย่างละ2ครับ

Member

Email
« Reply #20 on: July 20, 2009, 11:57:31 PM »

อะไรคือตายไป4หน่วยอะ งงๆ

แบนดิช มือ + แสง โดนรีสิติก เหลืออย่างล่ะ 2 ใบแล้วครับ

เสียดายแฮะ   เกิดได้งานเดี่ยวโดนซะละ  คิดว่าจะได้เห็นเด็คNon RereติดTop8ในGtหน้าแล้วเชี่ยว  แถมโดนตัวสำคัญซะอีกนะ

ที่จะแย่คงเป็นที่ว่างในเด็คที่เกิดขึ้นทีเดี่ยวอีก4ใบเป็น5ใบเลย  อาจจะมีการเปิดแป็กละสิทีนี้  งานนี้เด็คคงสะดุดเอาง่ายๆเลย

แสง กับ มืดเหลืออย่างละ2ครับ

ชีวิต ต้องดิ้นต่อล่ะครับ 

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #21 on: July 21, 2009, 12:04:05 AM »

โอ้ววว   เอาจริงเหรอเพ่!!!   จะว่าไปผมก็คิดเหมือนกันละ  การมีที่ว่างขึ้นมา  ถ้ามองในแง่ดีก็อาจจะทำให้เราใส่อะไรแปลกๆ ดีๆ มีคุณภาพสูงขึ้นไปเล่นได้อีกอยู่เหมือนกัน

คงต้องลองผิดลองถูกกันต่อไป   สู้ต่อไปทาเคชิ!!

Member

Email
« Reply #22 on: July 21, 2009, 12:08:21 AM »

แค่ช้าลง + ต้องตีให้รอบคอบกว่านี้ล่ะครับ

ม่ะงั้น วันๆเอา Lazal ตีจับ inac 3 ใบให้ไหม ครับ ? 

แต่จริงๆ เสียดาย Lazal มากกว่า Ekkasia แหะ 

zophos
Member

« Reply #23 on: July 21, 2009, 12:30:14 AM »

พี่พันถามหน่อยจิ
เจอ deck ziz ทำไงอ่ะ
  ผมเจอ behemoth ยันหน้าทีทำไรมะได้เลยอ่ะ

Member

Email
« Reply #24 on: July 21, 2009, 12:33:15 AM »

พี่พันถามหน่อยจิ
เจอ deck ziz ทำไงอ่ะ
  ผมเจอ behemoth ยันหน้าทีทำไรมะได้เลยอ่ะ

Yin , Magnus , Sword Breaker , Andromedra ครับ  ใช้ตัวดำตี

หรือ อาวุธแรร์ฟ้า บางใบสามารถฆ่าได้ครับ

Merarthas
Member

« Reply #25 on: July 21, 2009, 12:36:36 AM »

ให้พี่พัน กะ พี่ชายช่วยกันคิดๆหน่อยครับ 4 ใบที่หายใปเนี่ยสมควรไส่ไรดีอ่ะครับ เหอๆ

Member

Email
« Reply #26 on: July 21, 2009, 12:42:30 AM »

ให้พี่พัน กะ พี่ชายช่วยกันคิดๆหน่อยครับ 4 ใบที่หายใปเนี่ยสมควรไส่ไรดีอ่ะครับ เหอๆ

อยากหร๋อยก้อแทงโก้

กันอบิลิตี้ก้อฟาริด

mp ก้อนักเวทย์หญิง หรือ นาตาลี ได้เลยครับ 

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #27 on: July 21, 2009, 12:51:32 AM »

ตัวนี้ก็น่าสนใจดีนะครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #28 on: July 21, 2009, 12:52:57 AM »

^ที่คนนี้ว่าก็ดี

อยากรู้อนาคตก็นาซาอี

เบื่อประตูกับพวกเทพก็Nigth Walk Fairyแมร่งเลย

โลกนี้ยังมีSinแสง

ฯลฯ  คิดว่ามีอะไรให้ลองอีกเยอะนะ  แต่คิดว่ารอดูเมต้าหลังจากนี้น่าจะตัดสินใจง่ายขึ้นดีกว่า  ประตูไฟอาจจะแรงขึ้นก็ได้ เพราะยังเร็วอยู่

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #29 on: July 21, 2009, 12:57:23 AM »

ว่างๆก็อย่าลืมเจ๊คนนี้ล่ะ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: