Summoner Master Forum
September 30, 2024, 11:21:20 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: อยากให้มี Archangel Lucifer [ธาตุไฟ LV.5]  (Read 18385 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Merarthas
Member

« on: July 14, 2009, 03:05:50 AM »

คือมันน่าจะตรงกับ Concept  Archangel Lucifer  น่าจะเอามาสุกับ Archangel Michael Archagel Uriel ตามในพวก Revelation นะครับ แล้วตอนนี้ขาดเวล 5 ธาตุไฟอีกด้วยแฮะ 

« Last Edit: July 15, 2009, 09:43:15 PM by Merarthas » Logged

[M]ephis[T]
Member

Email
« Reply #1 on: July 14, 2009, 03:23:07 AM »

ผมก้อเคยคิด และเอาไปลงใว wish lish เหมือนกานครับ แต่ที่คิดไว้คือธาตุมืด

แล้วก้อเป็นร่าง evil เพราะจะได้อยู่คนละขั่วกันในทุกทาง เป็นเหมือนตัวถ่วงดุลกัน 

ปล.รูปที่แนบมาสวยดีนะครับ ถ้าจะทำเปนการืดจริงๆ ทำมาแนวนี้ก้อดีคือยังมีรูปร่างเป็นคนมั่ง

เพราะยังไงก้อเคยเป็นเทวดามาก่อน แต่รูปที่โดน Michael เหยียบก้อเท่แบบ evil ไปอีกแบบ

อยากให้มีออกมาจริงๆจังครับ จะได้เอา Mephist มาขุดตีเรย 555
« Last Edit: July 14, 2009, 03:26:38 AM by [M]ephis[T] » Logged

Merarthas
Member

« Reply #2 on: July 14, 2009, 03:26:19 AM »

ผมก้อเคยคิด และเอาไปลงใว wish lish เหมือนกานครับ แต่ที่คิดไว้คือธาตุมืด

แล้วก้อเป็นร่าง evil เพราะจะได้อยู่คนละขั่วกันในทุกทาง เป็นเหมือนตัวถ่วงดุลกัน 

อ่ะครับ แต่คือ ที่คิดไว้มันขาดธาตุไฟอ่ะครับ แล้วอีกอย่าง lucifer เกี่ยวกับไฟ แล้วสมควรเป็น Divine Evil เพราะเป็น Fallen Archangel ที่ไปท้าทายพระเจ้า แถมหน้าตาสง่างามที่สุดในหมู่ Archangel ด้วยครับ 
« Last Edit: July 14, 2009, 06:51:55 PM by Merarthas » Logged

[M]ephis[T]
Member

Email
« Reply #3 on: July 14, 2009, 03:29:35 AM »

อ่ะครับ แต่คือ ที่คิดไว้มันขาดธาตุไฟอ่ะครับ แล้วอีกอย่าง lucifer เกี่ยวกับไฟ แล้วสมควรเป็น Divine Evil เพราะเป็น Fallan Archagel ที่ไปท้าทายพระเจ้า แถมหน้าตาสง่างามที่สุดในหมู่ Archagel ด้วยครับ 

ถ้าสง่างามที่สุด แบบนี้ต้องวาดออกมาให้หล่อกว่า Michael แล้ว 555 สาวก Evil จงเจริญ

ปล.แต่เรื่องจริงเราเป็น คริสเตียนนะนี่ แต่เล่น evil ตอลดเลย จะบาปป่าวหว่า

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #4 on: July 14, 2009, 03:33:43 AM »

ที่มิกกี้เหยียบในรูปนั่นแหละ - ลูซิเฟอร์ คงออกมาใส่ชุดแบบนั้นแหละ ผมว่าเท่ดีนะ

ถ้ามีก็อยากให้เป็นธาตุำไฟเหมือนกัน

group_doll
Member

« Reply #5 on: July 14, 2009, 05:14:40 AM »

Lucifer , the Cursed Archagel

ไปท้าทายพระเจ้าเลยถูกสาบไล่ตกสวรรค์ครับ

N[curse]

BlueSummer
Member

« Reply #6 on: July 14, 2009, 05:15:26 AM »

เราก็อยากให้มี ออกมาไงก็ได้ ขอให้เล่นกับ sin ได้ก็พอ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #7 on: July 14, 2009, 06:19:25 PM »

เท่ดีแต่ทำไมต้องธาตุไฟ ???

มืด ดีกว่ามั้ง

~Holy maiden Nerine~
Member

Email
« Reply #8 on: July 14, 2009, 08:10:27 PM »

ไม่ใช่นะคะ ตามในพระคัมภีร์แล้วคนละคนกันคะ

อีกอย่าง มิคาเอลเอง เป็นถึงหัวหน้าทูตสวรรค์ ปิศาจคงไม่กล้าแหยมใส่หรอกคะ คิคิ

แล้วถ้ามี ลูซิเฟอร์จริง  อาจจะมีซีล นักบุญตัวใหม่ใช้สกิลอินเตอร์เฟีย  สั่งผู้เล่นนำซีลที่มีชื่อลูซิเฟอร์ลงshine และไม่สามารถออกจากshineได้ไม่ว่ากรณี

ใดใด   

« Last Edit: July 14, 2009, 08:14:31 PM by ~Holy maiden Nerine~ » Logged

LoveL355
Member

« Reply #9 on: July 14, 2009, 11:59:05 PM »

ไม่ใช่นะคะ ตามในพระคัมภีร์แล้วคนละคนกันคะ

อีกอย่าง มิคาเอลเอง เป็นถึงหัวหน้าทูตสวรรค์ ปิศาจคงไม่กล้าแหยมใส่หรอกคะ คิคิ

แล้วถ้ามี ลูซิเฟอร์จริง  อาจจะมีซีล นักบุญตัวใหม่ใช้สกิลอินเตอร์เฟีย  สั่งผู้เล่นนำซีลที่มีชื่อลูซิเฟอร์ลงshine และไม่สามารถออกจากshineได้ไม่ว่ากรณี

ใดใด   

ดั่งในสมการของ Smn ใช่ไหมครับ
Evilชนะทุกเผ่า,DivineชนะEvilเพราะฉะนั้น Divine=?

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #10 on: July 15, 2009, 12:01:34 AM »

เท่ดีแต่ทำไมต้องธาตุไฟ ???

มืด ดีกว่ามั้ง

[Fire] Shade of [Dark]

ปล.แค่นี้ปัญหาก็จบ~

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #11 on: July 15, 2009, 12:04:07 AM »

ใดใด   

ดั่งในสมการของ Smn ใช่ไหมครับ
Evilชนะทุกเผ่า,DivineชนะEvilเพราะฉะนั้น Divine=?

เธอจะโกงไปไหน ถ้าลองมี Evil ป้องกันการโจมตี/สวนกลับ/สกิล/อบิลิตี้ จาก Divine บ้างมั้ยล่า

Lux[แสงสว่าง] + Ferrer[ผู้นำมา] =  Lucifer[ผู้นำมาซึ้งแสงสว่าง]  เหมาะแล้วหรือที่จะเป็นไฟ or มืด
« Last Edit: July 15, 2009, 12:09:00 AM by Zephiroth_de_Exorcist » Logged

Revolution fire
Member

« Reply #12 on: July 15, 2009, 12:18:04 AM »

Lucifer , the fallen Archangel

Divine/Evil  Element : Dark  Lv5  Mp 5/4

At 13  Df 13  Sp 5

+Evil  .......... At 15 Mp 5

Evil เเละ/หรือ Dark ใบอื่นทุกใบในสนามฝ่ายเรา At+2 Df+2
เมื่อเข้ามาในสนาม นำ Divine เเละ/หรือ Light 1 ใบในสนามไปยัง Shrine หรือออกจากเกม
ตัวนี้ยกเลิก Skill , Ability ของการ์ดฝ่ายตรงข้าม
เมื่อต่อสู้กับ Archangel Michael ตัวนี้ At , Df , Sp = 0

ในเมื่อมันเเพ้มิคาเอล ก็จงให้มันเเพ้ต่อไป.....

Andre, the General of Annedisonge
Member

Email
« Reply #13 on: July 15, 2009, 12:54:25 AM »

แต่ละคน คิดเทกซ์กันโหดมากมาย แต่ยังไงมันก็คือตัวที่นอนอยู่ใต้ฝ่ายเท้ามิคาเอลอยู่ดี

ปล. รูปสวยแฮะ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #14 on: July 15, 2009, 12:59:37 AM »

แต่ละคน คิดเทกซ์กันโหดมากมาย แต่ยังไงมันก็คือตัวที่นอนอยู่ใต้ฝ่ายเท้ามิคาเอลอยู่ดี

ปล. รูปสวยแฮะ

ไม่ใช่คร๊าบ~~~~~~

ปล.ใต้เท้ามิกกี้คือซาตาน ไม่ใช่ ลูซิฟอร์ คนละคนนะครับผม~

Andre, the General of Annedisonge
Member

Email
« Reply #15 on: July 15, 2009, 01:01:45 AM »

อ่าวหรอ ขออภัย เห็นบางสื่อเป็นคนๆเดียวกัน

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #16 on: July 15, 2009, 01:13:44 AM »

Lucifer , the fallen Archangel

Divine/Evil  Element : Dark  Lv5  Mp 5/4

At 13  Df 13  Sp 5

+Evil  .......... At 15 Mp 5

Evil เเละ/หรือ Dark ใบอื่นทุกใบในสนามฝ่ายเรา At+2 Df+2
เมื่อเข้ามาในสนาม นำ Divine เเละ/หรือ Light 1 ใบในสนามไปยัง Shrine หรือออกจากเกม
ตัวนี้ยกเลิก Skill , Ability ของการ์ดฝ่ายตรงข้าม
เมื่อต่อสู้กับ Archangel Michael ตัวนี้ At , Df , Sp = 0

ในเมื่อมันเเพ้มิคาเอล ก็จงให้มันเเพ้ต่อไป.....

น่าจะเปลี่ยนเป็น At - ตามจำนวน N[Archangel] ที่ไม่ได้ชื่อเดียวกับ [ s ] จะดีกว่า (เพราะโดนรุม)

[M]ephis[T]
Member

Email
« Reply #17 on: July 15, 2009, 06:54:10 PM »

Lucifer จอมปีศาจแห่งความหยิ่งผยอง มหาบาปข้อที่ 1

หลังจากที่ทราบกันแล้วว่า 7 มหาบาปของศาสนาคริสต์มีอะไรบ้าง วันนี้ขออนุญาตเสนอ มหาบาปข้อที่หนึ่งเลยนะ
ลูซิเฟอร์ (Lucifer) จอมมารแห่งนรก พวกเราคุ้นเคยกับชื่อนี้มาก อาจจะเพราะว่าเค้ามีบทบาทเยอะในพระคัมภีร์
(ทั้งวงค์นักร้องและเกมส์การ์ตูนต่าง ๆ อาจจะมีผลด้วย) คำว่าลูซิเฟอร์นั้น เป็นคำละติน มาจากสองคำ คำว่า Lux
ซึ่งแปลว่าแสงสว่างและ Ferrer แปลว่าผู้นำมาหรือผู้ถือ ซึ่งถ้าเอามารวมกันก็จะแปลว่า "ผู้นำมาซึ้งแสงสว่าง" หรือถ้าจะแปลตามภาษาเช้าบ้านอีกทีก็คงจะแปลว่า รุ่งอรุณหรือดาวแห่งความแสงสว่าง อะไรทำนองนั้น
อดีตอัคระเทวฑูตองค์นี้ พระเป็นเจ้าเป็นผู้สร้างขึ้นมาจากแสงสว่างและให้ความเอนดูเป็นอย่างมากถือได้ว่า เป็นใหญ่
รองมาจากพระเป็นเจ้า ถือได้ว่าเป็นอัคระเทวฑูตที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในตอนนั้นเลยก็ว่าได้ทว่าด้วยความที่นึกว่าตนเองยิ่งใหญ่
เหนือใคร ทำให้ก่อกบฏหักหลังพระเป็นเจ้าและในที่สุดก็ตกจากสวรรค์ กลายมาเป็น "ปีศาจ" Isaiah 14:12: "How art thou Fallen from Heaven, O Lucifer, Son of The Morning," ตามตำนานของชาวฮีบรู ลูซิเฟอร์ ได้ถูกยุยงโดยซาตานอีกทีนึง (เห็นได้ว่าตำนานฮีบรู ลูซิเฟอร์และซาตานเป็นคนละคนกัน) ซึ่งในพระคัมภีร์ของฮีบรูนั้น ซาตานก็เป็นหนึ่งในอัคระเทวฑูตด้วย ชื่อว่า Satan-Sataniel (หรือSamael?) ว่ากันว่าซาตานต้องการที่จะเป็นที่สุดในจักรวาล เลยได้ยุยง (บางก็บอกสิงสู่) เทพบางองค์ ทำให้เป็นมารร้าย ตามตำนานของชาวคริสต์ ในคัมภีร์ The Old Testament ได้แปลคำว่า Helel เป็น ลูซิเฟอร์และได้โยงกับปีศาจร้าย ที่มีร่างเป็นสัตว์เลื้อยคลาน ที่ลอบเข้ามาในสวนอีเดนและหลอกลวงอดัมและอีฟ ในยุคกลาง นักบุญเจโรม (St.Jerome) หลวงพ่อในศาสนาคิดว่า ลูซิเฟอร์ ไม่ใช่ชื่อที่ดีสำหรับ "ปีศาจ" และได้เปลี่ยนมาเป็น "ซาตาน" จนในที่สุด ทั้งสองก็ได้รวมมาเป็นคนเดียวกัน ซึ่งจะเห็นได้ว่าในพระคัมภีร์บางทีก็ชื่อลูซิเฟอร์ บางทีก็ชื่อ ซาตาน ในตำนานกรีกบางที คำว่า ลูซิเฟอร์ เปรียบได้กับดาววีนัส (ซึ่งลูซิเฟอร์เป็นชื่อเดิมของดาววีนัส) ในบางตำนานของชาวเพเก้นหรือวิคคา บอกไว้ว่า เมื่อพระเจ้าทรงสร้างมนุษย์ขึ้นมา ก็ได้ให้ความดูแลสนใจ ในตัวมนุษย์มากกว่าผู้อื่นใด ซึ่งมากกว่าตัวลูซิเฟอร์เองด้วย ทำให้เกิดความรู้สึกน้อยใจและประชดพระเป็นเจ้า โดยการนำพรรคพวกมาก่อกบฏในบางความเชื่อของชาวเพเก้น เชื่อกันว่า ลูซิเฟอร์นั้นอยู่ที่ยุโรปและเอเชีย ทุกวันนี้ มีลัทธิเกิดขึ้นมาใหม่ ที่มีลูซิเฟอร์เป็นเทพของพวกเค้าและเรียกตัวเองว่า ลูซิเฟอเรี่ยน (Luciferains) ตามชื่อศาสดาของพวกเค้า Lucifer Calaritanus บิช๊อปของลูซิเฟอเรี่ยน ซึ่งเชื่อว่าพระเยซูคริสต์ไม่ใช่ผู้ที่ถูกเลือก
และเป็นเทพแต่คือลูซิเฟอร์นั้นเอง (เข้าข่ายพวกลัทธิบูชาซาตานหรือบูชาปีศาจ) ในคัมภีร์ของพวกเค้า ได้บอกเรื่องราว
เกี่ยวกับเหตุการ "ก่อนจะร่วงหล่น" หรือ Before The Fall ซึ่งเล่าเรื่องราวไว้ว่า เมื่อพระเจ้าทรงสร้างมนุษย์ ลูซิเฟอร์นั้นเอนดูมนุษย์เป็นอย่างมากและหลงไหลกับความใสซื่อบริสุทธิ์ของมนุษย์แต่เป็นเพราะว่าการที่มนุษย์นั้น
ใสซื่อของมนุษย์นั้นเอง ทำให้มนุษย์ไม่รู้สึกถึงตัวตนของพระเป็นเจ้า ในคัมภีร์เลยบอกไว้ว่า พระเจ้าได้เสกให้งูมาล้อลวงมนุษย์ให้กินผลไม้แห่งปัญญา พอมนุษย์ได้กินเข้าไป ก็ได้รู้สึกถึงพระเป็นเจ้าและได้ขับออกจากสวนอีเดนไปพอลูซิเฟอร์รู้เรื่องเข้าก็ได้โกรธและก่อกบฏขึ้น นี้ก็เป็นอีกเรื่องที่ทำมาเพื่อโน้มน้าวจิตใจของสาวกลัทธิลูซิเฟอเรี่ยนซึ่งต่อมาได้เป็นลัทธินอกรีดและมีกระจัดกระจาย อยู่ตามที่ต่าง ๆ บางกลุ่มก็ได้ใช้ยาเสพติดหรือเสียงเพลงเพื่อนกลอมประสาท ทำไมลูซิเฟอร์ถึงได้เป็นตัวแทนของบาปแห่งความหยิ่งพยอง ทุก ๆ ท่านก็คงรู้แล้วสินะคับ เป็นเพราะลูซิเฟอร์นึกว่าตนเองเก่งกว่าใครและมีพลังมากกว่าคนอื่น ทำให้หลงผิดและก่อกบฏขึ้น ทำให้ก่อสงคราม สวรรค์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดโดยลูซิเฟอร์ได้ชักจูงเทพ 2 ใน 3 (บางก็ว่า 3/5) ของเทพบนสวรรค์ มาต่อสู้กับกองทัพสวรรค์ นับทับโดยอัคระเทวฑูต มิคาเอลและได้พ้ายแพ้ไปในที่สุด ในตำนานบอกไว้ว่าลูซิเฟอร์นั้น มักจะปรากฏกายในรูปของมังกรหรือสิงโต และมีลูกน้องที่พักดีเสมือนแขนทั้งสองข้างชื้อว่า Satanackia และ Agalierap

ขอบคุณ ผ.ไผ่ ~PaINoY~  สำหรับข้อมูลครับ

จะเห็นว่าเหมือนจะสรุปไม่ได้ว่า Lucifer กับ Satan เป็นคนเดียวกันหรือป่าว แต่มีคำกล่าวที่ว่า

"ในเมื่อทุกสิ่งบนโลก เป็นสิ่งที่พระผู้เป็นเจ้าสร้างมา ท้องฟ้า แผ่นดิน ต้นไม้ สัตว์ ก้อนหิน สวรรค์ นรก เทวฑูต

(และเทวฑูตผู้ตกสวรรค์ด้วยเช่นกัน) แต่ว่า ซาตานนั้น ไม่ใช่สิ่งที่พระเจ้าได้สร้างขึ้นมา ถ้าหากว่าพระผู้เป็นเจ้า

เป็นแสงสว่างสูงสุด ซาตานคือความมืดมิดนั้นเอง"

ในเมื่อ Lucifer เป็นฑูตสวรรค์(พระเจ้าสร้าง)ดังนั้นLucifer กับ Satan น่าจะเป็นคนละคนกัน

ปล.ชือเรียก Satan มีหลายชื่อมากและหนึ่งในชื่อนั้นก้อมีชื่อ Mephistopheles ส่งสัยว่า

Mephist ที่เราเล่นกันอยู่เป็น Satan หรอนี่ 555

ปล. ที่ michael เหยียบไม่น่าะเป็น Satan นะครับ เพราะ Satan ไม่ได้เข้าร่วมสงครามครั้งนั้นแต่ยุยงให้ Lucifer ทำ

ZusS
Member

« Reply #18 on: July 15, 2009, 07:48:24 PM »

สรุปคือ ลูซิเฟอร์มัน เปน เทพปิศาจ นั้นเอง

จะเปนตัวแรก ที่ได้รับ เผ่า Evil  มี อบิลิตี้ Shade of Divine 
และ fire   Shade of dark /light

โคดเมพเรย ประมานเข้าเข้ามาจากการร่าย จะเปน  Divine   เข้ามาจากไชร์จะเปน Evil 

~Holy maiden Nerine~
Member

Email
« Reply #19 on: July 15, 2009, 10:23:06 PM »

ไม่ได้โกงนี่นา

เพราะความจริง divine มันเหนือกว่า devil อยู่แล้ว

Cobar
Member

« Reply #20 on: July 15, 2009, 10:26:25 PM »

ม่ต้องมีธาตุได้ไหม  

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #21 on: July 15, 2009, 10:35:34 PM »

เพราะความจริง divine มันเหนือกว่า devil อยู่แล้ว

อย่าเอาเรื่องจริงมาพูดปนกับเกมสิครับ ผมไม่เถียงคุณหรอกครับถ้าจะอ้างจากนู่นนี่ว่าความดีย่อมชนะความชั่ว เทวาต้องอยู่เหนือซาตาน  แต่ในที่นี้ถ้าเป็นอย่างนั้น Evilก็จะไม่มีคนเล่นหรอกครับ ผมคนนึงละที่จะไม่เล่นถ้าไม่มีEvil เพราะนี่คือ>>เกม<< เกมที่ดีไม่ควรเอนเอียงไปด้านใดด้านหนึ่งมากเกินไป ทุกด้านควรมีความเสมอภาคกัน ไม่ว่าจะเผ่าอะไรก็ตาม และไม่ใช่ว่าต้องแพ้ทางกับอะไรซักอย่างตลอดไป ไม่งั้นมันจะไม่มีคุณค่า
« Last Edit: July 15, 2009, 10:37:14 PM by Zephiroth_de_Exorcist » Logged

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #22 on: July 15, 2009, 10:58:02 PM »

ถ้ามีจิงก็อยากได้ลูซิเฟอที่เป็น Evil shade of Divine

ซัพพอทอีวิลและมีความสามารถที่ไม่แพ้มิคาเอล

ซึ่งในความเป็นจริงในทุกวันี้ มันคงเป็นไปไม่ได้

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #23 on: July 16, 2009, 12:31:46 AM »

Satan แปลว่าผู้ต่อต้านพระเจ้าครับ Lucifer พอตกสวรรค์เลยกลายเป็นหัวหน้าพวกปีศาจที่ต่อต้านพระเจ้า เลยกลายเป็น Satan ไปครับ
สรุป คนเดียวกันนะ ถ้ายึดตามหลักข้อความเชื่อหลักจริงๆ ไม่นับพวก fiction ที่เสริมแต่งเข้ามา

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #24 on: July 16, 2009, 12:43:16 AM »

New Alana
At..Df...Sp... blah blah

Skill-Remove N[Lucifer]หรื(Mp2)

เอาเวาลามาสนใจ N หรือ เผ่าอื่นๆเหอะ
เบื่อแล้วศึกอีวิลกะดีวายนี่
ตกเป็นเบี้ยล่างตลอดเผ่าอื่นๆน่ะ

Merarthas
Member

« Reply #25 on: July 16, 2009, 01:25:46 AM »

อย่าเอาเรื่องจริงมาพูดปนกับเกมสิครับ ผมไม่เถียงคุณหรอกครับถ้าจะอ้างจากนู่นนี่ว่าความดีย่อมชนะความชั่ว เทวาต้องอยู่เหนือซาตาน  แต่ในที่นี้ถ้าเป็นอย่างนั้น Evilก็จะไม่มีคนเล่นหรอกครับ ผมคนนึงละที่จะไม่เล่นถ้าไม่มีEvil เพราะนี่คือ>>เกม<< เกมที่ดีไม่ควรเอนเอียงไปด้านใดด้านหนึ่งมากเกินไป ทุกด้านควรมีความเสมอภาคกัน ไม่ว่าจะเผ่าอะไรก็ตาม และไม่ใช่ว่าต้องแพ้ทางกับอะไรซักอย่างตลอดไป ไม่งั้นมันจะไม่มีคุณค่า

อ่าจริงคับ ผมว่าถ้าพูดถึงกันจริงๆ Lucifer น่าจะมีอำนาจเหนือกว่า Michael ด้วยซ้ำถ้ายึดหลักความเปนจริง เพราะในตำนานเปนผู้ที่ใกล้เคียงพระเจ้าที่สุดแล้วในช่วงก่อนตกสวรรค์อ่ะนะ แต่ช่วงสงครามอาจจะสุ Michael ไม่ได้เพราะฝั่งนั้นมีพระเจ้าคอยสนับสนุนบวกกับกำลังพลที่เยอะกว่า แต่ถ้าพูดกันจริงๆ Seal ต้องเสถียรครับ เวล 5 เท่ากัน ต้องเสมอถาคกัน 

Annimone
Member

« Reply #26 on: July 16, 2009, 02:21:56 AM »

New Alana
At..Df...Sp... blah blah

Skill-Remove N[Lucifer]หรื(Mp2)

เอาเวาลามาสนใจ N หรือ เผ่าอื่นๆเหอะ
เบื่อแล้วศึกอีวิลกะดีวายนี่
ตกเป็นเบี้ยล่างตลอดเผ่าอื่นๆน่ะ
ไม่แน่ซองหน้า Scientist มา้เหนือเมฆ อยู่ๆกลายเป็นเมต้าไปเลย เพราะนักวิทยาศาสตร์ไม่ค่อยจะเชื่อเรื่องพระเจ้าหรือปิศาจซักเท่าไหร่
ก็เลยมีอบิลิตี้หรือสกิลต่อต้านทั้งสองเผ่านี้ 

God of Guardian
Member

Email
« Reply #27 on: July 16, 2009, 03:14:27 AM »

พูดได้ดี น่าสนใจนะ ถ้าจะให้ Scientist มีความสามารถทำนองนั้น
« Last Edit: July 16, 2009, 03:16:43 AM by God of Guardian » Logged

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #28 on: July 16, 2009, 03:47:46 AM »

เบื่อคอนเซ็ปที่ว่า evil ต้องแพ้ divine ชะมัด

soccer9955
Member

« Reply #29 on: July 16, 2009, 10:37:47 PM »

Archangel Lucifer
AT 13

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: