Summoner Master Forum
October 11, 2024, 03:24:38 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: รู้สึกช่วงๆหลังๆมานี้ เกมนึงมันจะยื้อไปนะครับ เล่นกันไม่จบเลย  (Read 13265 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Alkung
Member

Email
« on: July 14, 2009, 01:43:09 AM »

เท่าที่ไปงาน Go มา ให้แข่งตั้ง 40 นาที ซึ่งส่วนใหญ่เล่นกันยังไม่จบเลย

ก็เลยได้ตั้งข้อสังเกตขึ้นมาเล็กๆน้อยๆว่า

การ์ดที่มาหลังๆนี้ มันค่อนข้างจะโหดมาก โดยเฉพาะ Mystic ที่แน่นโคตรๆ และกองสูงมากๆ ทำให้ปิดเกมได้ยากขึ้นกว่าแต่ก่อน

และ seal ที่ป้องกันการโจมตีอย่างดีเช่น David, Ishan แถมป้องกันได้เรื่อยๆ ทุกเทิร์น ไมมีใช้แล้วทิ้งเหมือนของเก่าๆหลายๆใบ ยิ่งทำให้ปิดเกมยากขึ้นไปอีก

โดยเฉพาะ skill ที่ทำให้สูญเสีย/ยกเลิก ability ที่รู้สึกตอนนี้จะมีกันเกร่อขึ้นมาเลย เพื้อเอาชนะ Seal โหดๆ ที่ มี ability เพิ่มประสิทธิภาพในการตบตี

เลยคิดว่าต่อไปนี้น่าจะเสริมให้ summoner เล่นได้เร็วขึ้นน่ะครับ หลังๆมานี้เกมยื้อจริงๆ ทำให้มันเล่นไม่สะดวกเหมือนเก่า ต้องหาเวลาเล่นนานๆเลย ตานึงเผื่อเวลาไว้สัก 40-50 นาทีได้

ส่วนตัวชอบเด็คที่เล่นได้เร็วๆแบบ Bandisher กับ Headman นะครับ แต่ว่าหลังๆมานี้เด็ค control เหนียวๆนี่ เกิดกันหลายเด็ค จนตีไม่เข้าตั้งบ้านใหญ่ทั้งคู่ ละเกมก็ยื้อ ......

ที่มาบ่นให้ฟัง ไม่ใช่ว่าเบื่อหรืออะไรหรอกนะครับ แต่ผมว่ารูปเกมที่ รวบรัด และเล่นง่ายๆ จบเร็วๆ (10-20 นา่ที) เหมาะกับการเล่นการ์ดมากกว่า เพราะเราเล่นการ์ดเป็นเกมเล็กๆ ไม่ใช่จริงจัง นั่งเป็น ชม และน่าจะทำให้การจัดงานแข่งรวบรัดขึ้นด้วยนะครับ

ลองเสนอแนวคิดดูน่ะ เพราะตอนผมเล่นแรกๆ seal มันก็เต็ม shrine เร็วดีนะ แต่พอมาเล่นใหม่ รู้สึก seal ตัวนึง มันลง shrine ยากจัง แล้วก็ยื้ออีกมากๆ > <'' ยิ่งตอนไปแข่งเจอเด็คพ่อค้า ประตู ละบ้านใหญ่ทั้งนั้นเลย เกมไม่จบสักที ได้นับ Shrine ทุกตาเลย = =''

stormtrooper
Member

« Reply #1 on: July 14, 2009, 01:47:09 AM »

ก่อนหน้านี้ก็บ่นกันว่าเด็คคอนโทรลเล่นไม่ได้นี่นาเค้าก็เลยออกคอนโทรลมาซะแรงเลย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: July 14, 2009, 01:51:11 AM »

คนเล่นนานแล้วจะรู้ว่าเดคตั้งเพิ่งจะผุดอีกครั้งในชุดนี้ละครับ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: July 14, 2009, 01:52:41 AM »

เดคตั้งเพิ่งจะได้เกิดอะ จริงๆนะ

เมื่อก่อนเล่น Thor ก็โดนเดคอื่นเหยียบมา

AS12
Member

Email
« Reply #4 on: July 14, 2009, 01:52:50 AM »

ผมว่าเกมส์มันไม่ได้ยื้อหรอกครับ แต่เวลาที่ใช้ในการแข่งขันน้อยไปต่างหาก

เมื่อก่อน50-60นาที เดี๋ยวนี้เหลือ40

ร่ายซีลลงมาหาของ มิสติกกองนึงก็ประมาณ 45ใบ+ กว่าจะหาของเจอ

แล้วถ้าเป็นเด็คหาของทั้ง 2 ฝ่ายก็เสียเวลาเยอะแล้วแค่การหาของ

ยังไม่รวมถึงเวลาคิด การสับการ์ดแต่ละรอบ อินเตอร์เฟียร์สเตป เสตปก่อนผ่านอีกมากมาย ซึ่ง

ปัจจุบันนี้มีเสตปแปลกๆมากมายจากการ์ดที่มากขึ้น

ผมว่าน่าจะเพิ่มเวลาแข่งให้มากขึ้นนะครับ

Real_MAN
Member

Email
« Reply #5 on: July 14, 2009, 02:07:45 AM »

ก็คนแข่งมันเยอะนิครับ เขาเลยต้องลดเวลา ไม่งั้นกว่าจะแข่งเสร็จก็ค่ำพอดี
โดยส่วนตัวผมว่ามันไม่น้อยไปหรอกนะ เพราะมันก็มีคนเล่นจนจบเกมกันได้นิครับ ไม่ได้เสมอกันทุกคู่ซะหน่อย
ผมคิดว่าถ้าคุณจัดเด็คมาแล้วไม่สามารถเล่นให้ชนะคนอื่นในเวลาที่กำหนดได้ คุณก็ต้องทำใจยอมรับ
ว่าคุณยังจัดเด็คได้ไม่โหดพอที่จะเก็บชัยชนะกับใครก็ตามที่เจอได้อย่างท่วมท้น
นั่นหมายถึงคุณยังไม่เก่งพอที่จะเป็นแชมป์ของงานแข่งนั้น ๆ นั่นเอง

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #6 on: July 14, 2009, 02:11:09 AM »

ทำไปก็เพื่อแก้ปัญหางานเลิกดึกนี่ล่ะครับ

Green day
Member

« Reply #7 on: July 14, 2009, 02:13:34 AM »

ก็คนแข่งมันเยอะนิครับ เขาเลยต้องลดเวลา ไม่งั้นกว่าจะแข่งเสร็จก็ค่ำพอดี
โดยส่วนตัวผมว่ามันไม่น้อยไปหรอกนะ เพราะมันก็มีคนเล่นจนจบเกมกันได้นิครับ ไม่ได้เสมอกันทุกคู่ซะหน่อย
ผมคิดว่าถ้าคุณจัดเด็คมาแล้วไม่สามารถเล่นให้ชนะคนอื่นในเวลาที่กำหนดได้ คุณก็ต้องทำใจยอมรับ
ว่าคุณยังจัดเด็คได้ไม่โหดพอที่จะเก็บชัยชนะกับใครก็ตามที่เจอได้อย่างท่วมท้น
นั่นหมายถึงคุณยังไม่เก่งพอที่จะเป็นแชมป์ของงานแข่งนั้น ๆ นั่นเอง

สุดยอดเลยครับ พี่แมน 

Rachoyu
Member

« Reply #8 on: July 14, 2009, 02:51:28 AM »

แต่ผมว่ารูปเกมที่ รวบรัด และเล่นง่ายๆ จบเร็วๆ (10-20 นา่ที) เหมาะกับการเล่นการ์ดมากกว่า เพราะเราเล่นการ์ดเป็นเกมเล็กๆ ไม่ใช่จริงจัง นั่งเป็น ชม และน่าจะทำให้การจัดงานแข่งรวบรัดขึ้นด้วยนะครับ

ตอนเด็กๆ ก้เคยเล่น แปบๆเสร็จ
พักเที่ยงเล่นได้สามสี่ตา

วันก่อน เจออลาน่า เดวิดชี้ห้ามทุก turn
ชั่วโมงกว่าอ่ะมั้ง ค่อยจบ = =
นั่งจนเมื่อยหลังเลย

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: July 14, 2009, 02:59:46 AM »

จริงๆ แล้วปัญหาคือ  อ่าน Text กันนานนะ 555+  ยาวจัด 
ถ้าเล่นกับผู้เล่นที่เข้าใจ Text ก็ไวอะนะ ถ้าแบบว่าคนไหนพึ่งซื้อเด็คใหม่มางี้
กว่าจะผ่านไปแต่ละ Turn รอกันแหงก เลย 

ผมคนนึงตอนเล่น แบนนิชเชอร์ของเพื่อน  กว่าจะบอกผ่านได้เทิร์นนึง 2 นาที
อ่าน Text ก่อน 

ZusS
Member

« Reply #10 on: July 14, 2009, 03:02:32 AM »

เดคสมัยก่อนมันเปนประมานว่า ตีๆไปเหอะตายช่างมัน มิสก้อมีกันไม่มาก ลบatกับอยุ่ที่1-4จุดเอง ส่วนมากๆก้อ1กับ2อะนะ

แต่เด้วนี้มันตกหัดคิดขึ้นใช้สมองเล่นมากขึ้น อะไรๆมันก้อตั้งมีการพัฒนาเปลี่ยนแปลงบ้างนะครับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #11 on: July 14, 2009, 03:18:21 AM »

บางเด๊คมันถ่วงจริง แต่จะเล่นคอนโทรลกัน มันต้องให้เวลาเพิ่มครับ

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #12 on: July 14, 2009, 03:21:56 AM »

สรุปคือไม่ชอบที่เล่นนานเพราะส่วนหนึ่งตัวเองเล่นเด็คตีด้วยใช่ไหมครับ พอเขาตั้งได้ก็ทำอะไรไม่ได้แล้วใช่ไหมล่ะ
ผมเองก็ชอบเด็คตีเหมือนกัน แต่ก็ต้องเข้าใจ ประสิทธิภาพของเด็คตีเร็วมันอยู่ที่ตีกดดันช่วงแรก จากนั้นถ้าเขาตั้งได้ก็ทำอะไรยากแล้ว
ในทางกลับกันเด็คคอนโทรลในช่วงเทิร์นแรก ๆ คิดหนักเหลือเกินว่าจะทำอย่างไรให้รอดพ้นช่วงนี้ไปได้ ถ้าตั้งได้ก็สบายใจ

อีกอย่างผมว่านะ การที่ทำอะไรฝ่ายตรงข้ามได้ยาก ๆ และต้องทำให้คิดนาน ๆ ถ้ามองในแง่ดีมันก็เหมือนเป็นการพัฒนาความคิดและฝีมือของเราไปในตัวด้วยนะครับ

แต่ช่วงนี้ทั้งคนเล่น ทั้งคนโดน ต้องคิดแล้วคิดอีก คิดตั้งแต่จัดเด็คเลย

mr.Tu
Member

« Reply #13 on: July 14, 2009, 03:24:44 AM »

เห็นด้วยครับ 

"คุณก็ต้องทำใจยอมรับ  ว่าคุณยังจัดเด็คได้ไม่โหดพอที่จะเก็บชัยชนะกับใครก็ตามที่เจอได้อย่างท่วมท้น
นั่นหมายถึงคุณยังไม่เก่งพอที่จะเป็นแชมป์ของงานแข่งนั้น ๆ นั่นเอง" 

ชอบบรรทัดนี้   

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #14 on: July 14, 2009, 03:40:23 AM »

เอ่อ

ไอคนที่พูดว่าอยากได้เวลาแข่งเพิ่มมันแชมป์จีโอนี้นะครับ น่าจะเก่งพอจะพูดได้นะ

ปล.อยากได้เวลาเพิ่มเหมือนกันครับ
« Last Edit: July 14, 2009, 04:00:10 AM by -Genjo SanZo- praises "Having Nothing" » Logged

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #15 on: July 14, 2009, 03:56:57 AM »

เอ่อ

ไอคนที่พูดว่าอยากได้เวลาแข่งเพิ่มมันแชมป์จีโอนี้นะครับ จะเก่งพอจะพูดได้นะ

ปล.อยากได้เวลาเพิ่มเหมือนกันครับ

ไม่เก่งเหมือนกันครับ แต่ก้ออยากได้เวลาแข่งเพิ่มเหมือนกัน ^ ^ V

Alkung
Member

Email
« Reply #16 on: July 14, 2009, 03:58:14 AM »

สรุปคือไม่ชอบที่เล่นนานเพราะส่วนหนึ่งตัวเองเล่นเด็คตีด้วยใช่ไหมครับ พอเขาตั้งได้ก็ทำอะไรไม่ได้แล้วใช่ไหมล่ะ
ผมเองก็ชอบเด็คตีเหมือนกัน แต่ก็ต้องเข้าใจ ประสิทธิภาพของเด็คตีเร็วมันอยู่ที่ตีกดดันช่วงแรก จากนั้นถ้าเขาตั้งได้ก็ทำอะไรยากแล้ว
ในทางกลับกันเด็คคอนโทรลในช่วงเทิร์นแรก ๆ คิดหนักเหลือเกินว่าจะทำอย่างไรให้รอดพ้นช่วงนี้ไปได้ ถ้าตั้งได้ก็สบายใจ

อีกอย่างผมว่านะ การที่ทำอะไรฝ่ายตรงข้ามได้ยาก ๆ และต้องทำให้คิดนาน ๆ ถ้ามองในแง่ดีมันก็เหมือนเป็นการพัฒนาความคิดและฝีมือของเราไปในตัวด้วยนะครับ

แต่ช่วงนี้ทั้งคนเล่น ทั้งคนโดน ต้องคิดแล้วคิดอีก คิดตั้งแต่จัดเด็คเลย

ไม่ใช่หรอกครับ ผมเป็นคนที่ชอบเล่น Control มากๆเลยล่ะครับ แล้วก็ชอบ Headman ด้วยเพราะตอนแรกๆชอบเด็คไฟ มากๆเลย  

ผมชอบเล่นเด็คเร็ว กับ Control ไม่ชอบเด็คปั้มพลังตบเถื่อน สาด All น่ะคับ  

ซึ่งผมคิดว่าเด็ค Control น่าจะเล่นได้เร็วๆกว่านี้ครับ นี่มันคิดนานไปหน่อย

แบบตอนนี้ เจอร่าย Alexandrite ทีนึงนี่คิดหนักทุกที่เลยครับ ทั้งในมือ ใน deck บนสนาม ใน Shrine ตอนนี้การ์ดมันเยอะมากคิดไม่หมดเลย 55+  

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #17 on: July 14, 2009, 04:15:01 AM »

ได้เพื่มก็ดีนะคับ

ผมจะได้มีเวลาเดินเล่นมากขึ้น -.-

เพราะเล่นแต่ละเดคbeat down ทั้งนั้น 

Real_MAN
Member

Email
« Reply #18 on: July 14, 2009, 05:00:11 AM »

เอ่อ

ไอคนที่พูดว่าอยากได้เวลาแข่งเพิ่มมันแชมป์จีโอนี้นะครับ น่าจะเก่งพอจะพูดได้นะ

เป็นแชมป์ ก็เพราะเขาเล่นชนะในเวลา 40 นาทีได้ไงครับ ก็สมควรแล้วที่ได้แชมป์
กลับไปอ่านที่ผมเขียน ผมบอกว่าคนที่เล่นจบไม่ทันให้ทำใจยอมรับครับ ไม่ได้ว่าอะไรคนเขียนเลย

ทีมงานเขาก็จัดงานแข่งแบบนี้มาหลายปีแล้ว ให้เวลา 50-60 นาทีแล้วเป็นยังไง เขาก็ประสบมาแล้ว
Judge ก็คนนะครับ เงินที่ได้ก็กระจึ๋งเดียว จะให้อยู่เฝ้างานแข่งจนค่ำเลยเหรอ
แล้ว Judge ที่ว่านี่ก็ไม่ได้มาแข่งชิงรางวัลกับเราด้วย ได้แต่นั่งแกร่วรอเราเล่นเสร็จนั่นล่ะ ให้เขาเลิกเร็วหน่อยก็ดีครับ
ก็ในเมื่อเวลาแค่นี้มันก็เพียงพอที่จะเฟ้นหาตัวแชมป์ออกมาได้แล้ว จะแข่งนานกว่านี้ให้เขาลำบากไปทำไมล่ะ

กลับมาเรื่องเวลานะครับ ที่บอกว่าเดี๋ยวนี้เล่นกันนานน่ะ มันเป็นเพราะอะไรลองคิดดูดี ๆ หน่อย
ปกติที่นานเนี่ย คนที่ทำให้นานได้มันก็มีแค่ตัวคุณเอง กับคู่ต่อสู้ของคุณเท่านั้นแหล่ะ
ก่อนอื่นก็ลองแก้ที่ตัวคุณเองก่อนสิครับ จั่วเร็ว ๆ ลงเร็ว ๆ คิดเร็ว ๆ ตีเร็ว ๆ บอกผ่านเร็ว ๆ
ไม่เกี่ยวหรอกครับว่าคุณเล่นเด็คอะไร จะเด็คตีหรือ control เวลามันจะชนะ ทำอะไรก็ง่าย คิดไม่นานนักหรอก
ส่วนเวลาที่เสียเปรียบ ต่อให้เป็นเด็คตี พอตีไม่เข้า หมดมุขที่จะกดดันเกมเขาต่อ มันก็เครียดครับ คิดนานเหมือนกัน
หายากครับ คนที่พอเห็นตัวเองทำอะไรไม่ได้ก็รีบบอกผ่านให้อีกฝ่ายเล่นต่อเนี่ย

ส่วนเรื่องของฝ่ายตรงข้ามนี่แก้ได้ลำบากหน่อย ถ้าเขาเล่นนานเราก็คงไม่ค่อยกล้าเร่งใช่มั้ยครับ
ยิ่งถ้าเขากำลังเสียเปรียบ เราก็สงสารไม่อยากจะเร่งหรอก (แต่ถ้าเขานำอยู่แล้วถ่วงเวลารีบเรียก Judge เลยครับ)
วิธีนึงที่น่าจะช่วยได้ก็น่าจะเป็นการทำบรรยากาศให้ผ่อนคลายครับ
พูดคุยกับเขาแบบเป็นกันเองหน่อย น่าจะช่วยได้ครับ (แต่ไม่ใช่ไปกวนตีนเขานะครับ)

ขอย้ำว่ามันไม่ค่อยเกี่ยวกับเด็คครับ มันเป็นที่ตัวคนเล่นมากกว่า
เข้าใจครับ เราในฐานะคนเล่นก็อยากเล่นนาน ๆ หน่อยจะได้ไม่กดดันมากนัก
ทางทีมงานในฐานะผู้ดูแลงานเขาก็อยากจะสนับสนุนเราให้เล่นได้อย่างสบายใจครับ
แต่เราสบายแล้วเขาลำบากมันก็ไม่ดีครับ มันต้องมาคนละครึ่งทาง
ลองคิดในแง่ดีสิครับว่า "ไม่ใช่ 30 นาทีก็บุญแล้ว" เผื่อจะสบายใจขึ้นครับ

Picture
Member

Email
« Reply #19 on: July 14, 2009, 05:37:21 AM »

ถ้าจำกัดการ์ดมากสุดที่ไส่ได้ทั้ง Seal และ Mystic มันจะช่วยได้บ้างหรือเปล่า

ผมคิดว่ามันเป็นส่วนที่ทำให้เกมยาวนานกว่าเมื่อก่อน

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #20 on: July 14, 2009, 01:40:33 PM »

เรื่องนี้ทางบริษัทได้รับทราบแล้วน่ะครับ

แต่อาจจะต้องทำความเข้าใจก่อนว่าในแต่ละงานมันก้ไม่ได้เหมือนกันทุกงาน
ต้องดูตามสถาณะการครับว่าจะเป้นอย่างไรหรือทำอย่างไร

และเรื่องที่บอกว่า Judge ได้เบี้ยเลี้ยงน้อย นี้จริงๆ ผมก็ขอบคุณครับที่มีคนเห็นใจอย่างงั้น
แต่ว่าเอาเข้าจริงมันก้ไม่ได้ได้น้อยอะไรหรอกครับ ทำงาน MC, MK, 7 eleven ยังน้อยกว่าเลยครับ

อีกทั้ง Judge ส่วนมากเอง ก้ไม่ได้ติดใจเรื่องเหนื่อยหรือกลับดึกอะไรหรอกครับ เว้นแต่จะมีกรณีจะเป็นจริงๆ
เช่น ต้องไปงานศพ ไปซ่อมรถ อะไรเทือกนั้น ซึ่งล้วนแต่เป็นเหตุผลที่สมควร

และเมื่อเสร็จงาน Player บางท่านอาจจะได้เห็นด้วยว่าอย่างงานล่าสุดมีไปประชุมสรุปงานกันต่อเสร้จ
ไม่ตำ่กว่าทุ่ม หรือ ทุ่มครึ่ง

ประเด็นหลักที่เรามองอยู่ที่ผู้เข้าแข่งขันที่มาีร่วมงานมากกว่า
ว่าบางคนไม่สามารถกลับบ้านดึกได้ และบางทีผู้เข้าแข่งขันก็มีเด็กอยู่มาก
ซึ่งเคยมีผู้ปกครองมาคุยเรื่องตรงนี้เอาไว้อีกด้วย

กับงานแข่งรอบชิงที่ไม่กำหนดเวลาทำให้ยากต่อการประมาณเวลบอกแก่ผู้ปกครอง
ปัญหานี้เคยเกิดตามร้านการ์ดมาแล้วบ่อยครังครับ

ส่วนหรือการแข่งขันหากคิดว่าฝ่ายตรงข้ามถ่วงเวลาก็สามารถเรียก Judge ได้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

Yami
Member

« Reply #21 on: July 14, 2009, 02:04:17 PM »

GO นี่ขนาดผมแข่งดราฟ 4 ซองนะ  เอาในซองมายำๆ Seal 15 ใบ Mystic 5-7 ใบ แข่งใน 30-40 นาที เวลายังไม่พอเลย (2 ใน 3 เกม)

แล้วเด็คที่จัดกันมาดีๆ เหนียวๆ นี่ไม่ต้องพูดถึงว่าจะเล่นกันนานขนาดไหน    แต่ก็เห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายอะนะ   

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #22 on: July 14, 2009, 04:32:47 PM »

ผมว่าเกมส์มันไม่ได้ยื้อหรอกครับ แต่เวลาที่ใช้ในการแข่งขันน้อยไปต่างหาก

เมื่อก่อน50-60นาที เดี๋ยวนี้เหลือ40

ร่ายซีลลงมาหาของ มิสติกกองนึงก็ประมาณ 45ใบ+ กว่าจะหาของเจอ

แล้วถ้าเป็นเด็คหาของทั้ง 2 ฝ่ายก็เสียเวลาเยอะแล้วแค่การหาของ

ยังไม่รวมถึงเวลาคิด การสับการ์ดแต่ละรอบ อินเตอร์เฟียร์สเตป เสตปก่อนผ่านอีกมากมาย ซึ่ง

ปัจจุบันนี้มีเสตปแปลกๆมากมายจากการ์ดที่มากขึ้น

ผมว่าน่าจะเพิ่มเวลาแข่งให้มากขึ้นนะครับ

ถึงแม้จะเป็นก็อตซิลล่า ก็พูดจามีเหตุผลได้ 

Picture
Member

Email
« Reply #23 on: July 14, 2009, 04:51:01 PM »

เบื่อคอนโด เคยมีคนตั้งกองมิสติกแล้วไหลลงมากระจายบนโตะไหมครับ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #24 on: July 14, 2009, 06:30:58 PM »

ตามยุคสมัย เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา

~Holy maiden Nerine~
Member

Email
« Reply #25 on: July 14, 2009, 08:07:16 PM »

1 ในคนที่เล่นเดคคอนโทรลสมัยก่อน เดคยูนิคอร์นไมเดน

แต่เดี๋ยวนี้เจอเดคสมัยนี้ ขอตัวลากลับโบถส์

Ghostfan
Member

« Reply #26 on: July 18, 2009, 10:57:26 PM »

เห็นด้วย

ปกติเล่นกับเพื่อนพักเที่ยงกินข้าวเสร็จ เหลือ30นาที ก็เล่นได้ 1-3 ตา

ประตูมา เล่นกันไม่ค่อยจาจบ อ.มาก่อนตลอด

เจอประตูน้ำนี่แหละ สุดเซ็ง ยกขึ้กเอาลง ไม่ได้ตีซักที

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #27 on: July 18, 2009, 11:13:56 PM »

สมัยนี้ Deck ธาตุดินได้แต่นิ่ง ... ...

ถ้าไม่นับ Porta Angeli แล้ว แทบจะไม่เห็นเด๊กธาตุดินไปโผล่เอางานไหนเลยครับ ...

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #28 on: July 18, 2009, 11:20:14 PM »

เล่นส่วนมากถ้าแข่งเท่าที่ดูผลจะ0-0 1-0เยอะครับ 2-0 2-1เริ่มหาได้น้อย ยกเว้นผู้เล่นยอมแพ้เอง

zophos
Member

« Reply #29 on: July 18, 2009, 11:31:12 PM »

ลองเสนอเล่นๆนะครับเผื่อพิจารณา
น่าจะจับเวลาแบบสลับ turnเหมือนโอเทโร่ อ่ะครับ
ประมาณว่าพอจบการสั่งการของตัวเองก็กดนาฬิกาเปลี่ยนเป็นจับเวลาฝั่งตรงข้ามแทน
ให้เวลาคนละ20นาทีอะไรแบบนั้นน่ะครับ
มันจะแก้ด้านถ่วงเวลาและทำให้คนเล่นเร็วขึ้นด้วย
ส่วนถ้าผู้เล่นคนไหนเวลาหมด ก็อาจจะมีบทลงโทษบางอย่างเช่น shrine -2แล้วตัดจบเกมส์นับshrine,ห้ามใช้การ์ดใน step หรืออะไรก็ตามแล้วแต่สมควรอะครับ
 เพราะผมคิดว่าการนับเวลาของผู้เล่น2คนมารวมกันมันไม่ยุติธรรมน่ะครับ

ps บางทีเล่นช้าแล้วเกรงใจคนแข่งด้วย มันก็รนเหมือนกันอ่ะ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: