Summoner Master Forum
October 11, 2024, 03:30:42 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: "ขอบคุณครับ อาจารย์"  (Read 12565 times)
0 Members and 25 Guests are viewing this topic.
opptimist Prime Redaholic
Member

Email
« on: July 12, 2009, 01:13:15 PM »

เมื่อวาน ผมได้มีโอกาสไปร่วมงาน Grand Open ครั้งที่ 14 ที่ ภิรมย์พลาซ่ามาครับ

ผมไม่ได้ลงทะเบียนแข่ง Main Event หรือ Side Event หรอก

ด้วยความที่เพิ่งกลับมาเล่นและเดคเพิ่งสมบูรณ์ แต่ก็ยังใช้ Mystic ใหม่ๆไม่เป็น ไม่รู้จักการ์ดใหม่ๆ

เลยขอแค่ติดตามเพื่้อน 2 คนไปด้วยเท่านั้น

(จริงๆลงแข่ง Quest Master ไปนะั แต่สุดท้าย ก็มีแค่ผมคนเดียวที่ลงชื่อ 55555+)

ผมได้พบกับเพื่อนเก่่าสมัยเรียนมัธยมโดยบังเอิญ ซึ่งตกรอบแรกจาก Main Event แล้ว

จึงขอให้เขาช่วยสอนผมใช้ Mystic สัก 2 ตา โดยที่มีพี่คนหนึ่งกำลังสอนอาจารย์ท่านหนึ่งเล่น Summoner Master นั่งอยู่ข้างๆ

เล่นไปฟังไป ได้ยินอาจารย์ท่านนั้นพูดถึง ไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ 2009

ทำให้ตาที่ 2 นั้น ผมขอยอมแพ้ทันที (เนื่องจากเสียสติและจิตตกไปซะแล้ว)

ก็เลยเลิกเล่น ไปนั่งฟังอาจารย์ท่านนั้นพูด และคอยติดตามอาจารย์ท่านนั้นตลอด

ด้วยความสนใจในความรู้ที่อาจารย์มีในเรื่องของ ไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ 2009 รวมถึงวิธีการป้องกันตัวเอง

และด้วยความประหลาดใจที่อาจารย์จับสลากซะมากมายขนาดนั้น

อาจารย์บอกว่า "อาจารย์เป็นนักสะสมการ์ด เก็บใส่แฟ้มไว้ที่บ้านอย่างดี"

"หรืออย่าง Ganesh Foil อาจารย์จะพกติดตัวตลอดเวลา"

ทั้งๆที่การ์ดหลายใบที่อาจารย์ได้มาจากการจับสลาก

สามารถนำไปขายคืนทุนให้อาจารย์ได้ และอาจจะได้กำไรเลยด้วยซ้ำ แต่อาจารย์ไม่ขายครับ

จะขายบางใบเท่านั้น ที่มีเด็กบางคน (รวมถึงผมด้วย) อยากได้จริงๆ

การขายการ์ด อาจารย์จะไม่เป็นคนกำหนดราคา แต่จะมีประโยคคำถามประจำว่า "เอาเท่่าไหร่ึครับ" "พอไหวมั๊ย" และย้ำอีกครั้งด้วยว่า "มีตังค์กลับบ้านหรือเปล่า"

ซึ่งมันทำให้ผมรู้สึกเกรงใจอาจารย์ท่านนั้นมาก หากผมจะตั้งราคาตามใจตัวเอง จึงถามราคาจากคนแถวนั้นเอา

ยิ่งไปกว่านั้น มีการ์ดบางใบที่อาจารย์ให้ยืมไปใช้ก่อนเลยด้วยซ้ำ (ซึ่งผมไม่ขอระบุว่าเป็นการ์ดอะไรและใครเป็นคนขอยืมไป)

หลังจากได้ใช้เวลาพูดคุยอยู่กับอาจารย์ท่านนั้นอยู่หลายชั่วโมง

ผมได้เรียนรู้วิชาที่ไม่มีและหาไม่ได้ในห้องเรียนจากอาจารย์ท่านนั้นไปหลายบทเรียนเลยครับ

ความรู้ ทัศนคติ มุมมอง และที่สำคัญที่สุดคือ "น้ำใจ"

ผมกับอาจารย์ เป็นเพียงคนแปลกหน้าที่เพิ่งพบกัน เพิ่งรู้จักกันเมื่อวาน

แต่สิ่งที่อาจารย์มอบให้แก่ผมและคนอื่นที่อยู่ ณ ที่นั้นด้วย

มันมากล้นเหลือจนผมอดถามตัวเองไม่ได้เลยว่า "คนดีๆแบบนี้มีอีกกี่คนบนโลกเนี่ย"

ก่อนจากกัน อาจารย์กล่าวลาและทิ้งท้ายว่า "ตั้งใจเรียนนะครับ"

ผมยิ้มรับและยกมือไหว้ โดยตอบกลับไปในใจว่า "รับทราบครับ อาจารย์"

สุดท้ายนี้ ผมขออวยพรให้พี่ๆทีมงาน พี่ๆน้องๆและเพื่อนๆนักเล่นการ์ดทั้งหลาย มีสุขภาพทั้งร่างกายและจิตใจที่แข็งแีรง และรอดพ้นจากโรคภัยไข้เจ็บที่กำลังคุกคามเราอยู่ในวันนี้ครับ

ขอบคุณครับ

Ghostfan
Member

« Reply #1 on: July 12, 2009, 02:56:44 PM »

ชอบมากครับ

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #2 on: July 12, 2009, 04:44:36 PM »

คนดีจริงๆ รู็ได้ไงว่าเขาเปงอาจารย์อะ (รร.ไหนรุ้ปะ จะไปเรียนที่นั้น 55+)

Ijiraku naruto
Member

« Reply #3 on: July 12, 2009, 05:48:22 PM »

คนดีจริงๆ รู็ได้ไงว่าเขาเปงอาจารย์อะ (รร.ไหนรุ้ปะ จะไปเรียนที่นั้น 55+)
::006::ลงทุนขนาดนั้นเลยรึแต่ชอบคนแบบนี้จริงๆพับผ่าดิอยากเล่นการ์ดด้วยจัง

opptimist Prime Redaholic
Member

Email
« Reply #4 on: July 12, 2009, 06:52:06 PM »

ผมได้รู้ จากการได้คุยกับเขานั่นแหละครับ

(ถ้าจำไม่ผิดนะ) อาจารย์ท่านนั้นสอนอยู่ที่ สาิธิตเกษตร และกำลังจะย้ายไปสอนที่อื่นแล้วครับ

666satan
Member

.
« Reply #5 on: July 12, 2009, 07:10:25 PM »

.
« Last Edit: May 26, 2020, 09:38:13 PM by 666satan » Logged

stormtrooper
Member

« Reply #6 on: July 12, 2009, 07:11:11 PM »

อ.ที่เล่นซัมมีแค่กี่คนเองอ่า

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #7 on: July 12, 2009, 07:15:53 PM »

อาจารย์ที่นั่งคุยกับแมกน่า หมู ตอนนั้นสินะ

มีอาจารย์ที่เข้าใจเรื่องการ์ดแบบนี้กี่คนเนี่ย ^^

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #8 on: July 12, 2009, 10:56:44 PM »

ขอให้มีอาจาร์ยแบบนี้หลายๆคนครับ

XA14
Member

« Reply #9 on: July 12, 2009, 11:06:20 PM »

สุดยอดนะ ผมว่าเขาไม่ได้เข้าใจแค่เด็กเล่นการ์ด เพราะเขาก็เล่น

แต่ เขาเข้าใจสิ่งที่เด็กนักเรียนเป็น ประทับใจมากครับ

Member

Email
« Reply #10 on: July 12, 2009, 11:08:55 PM »

เค้าสอนสาธิตเกษตรหรอครับ อย่างงี้ต้องถามน้องบอนน์

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #11 on: July 12, 2009, 11:09:08 PM »

เค้าเป็นผู้ใหญ่ที่เคยลืมความเป็นเด็กสินะ

ถ้าผมจบไปเรียนเป็นครูเพื่อกลับมาสอนที่โรงเรียนเก่าตัวเอง(โรงเรียนประจำจังหวัด จะบรรจุได้มั้ยฟร้าเนี่ย ) แล้วชวนเด็กเด็กเล่นการ์ดผมจะโดนไล่ออกมั้ยเนี่ย

Member

Email
« Reply #12 on: July 12, 2009, 11:12:59 PM »

เค้าเป็นผู้ใหญ่ที่เคยลืมความเป็นเด็กสินะ

ถ้าผมจบไปเรียนเป็นครูเพื่อกลับมาสอนที่โรงเรียนเก่าตัวเอง(โรงเรียนประจำจังหวัด จะบรรจุได้มั้ยฟร้าเนี่ย ) แล้วชวนเด็กเด็กเล่นการ์ดผมจะโดนไล่ออกมั้ยเนี่ย

เล่นนอกเวลางานคงไม่เปนไรมั้ง แต่อาจจะดูไม่ดี เมื่ออยุ่ ณ โรงเรียนในบางที

mr.Tu
Member

« Reply #13 on: July 12, 2009, 11:13:18 PM »

อ่านแล้วให้ความรู้สึกที่ดีจริงๆ  
ก็ดีใจครับที่ได้เจอกับอาจารย์ท่านนั้น  อยากเจอบ้างจัง หุหุ

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #14 on: July 12, 2009, 11:20:06 PM »

เล่นนอกเวลางานคงไม่เปนไรมั้ง แต่อาจจะดูไม่ดี เมื่ออยุ่ ณ โรงเรียนในบางที

ที่โรงเรียนผมเคยมีชมรมSummonnerด้วยคับ(คนตั้งใช้ชื่อไทยว่า "ชมรมผู้ใช้มนต์อสูร") เปิดได้ปีเดียวก็หายไปเลยครับ
แต่ไม่เห็นอาจารบ์เขาจะลงมานั่งเล่นเลย เห็นแต่พี่มานั่งเล่น

เอ้านักเรียน ข้อนี้ใครออกมาแสดงตัวอย่างให้เพื่อนดูได้ ครูให้ Zulaika Foil เป็นรางวัลนะนักเรียน

ZusS
Member

« Reply #15 on: July 12, 2009, 11:23:14 PM »

อ่านแล้วให้ความรู้สึกที่ดีจริงๆ  
ก็ดีใจครับที่ได้เจอกับอาจารย์ท่านนั้น  อยากเจอบ้างจัง หุหุ
พี่หมูก้อเปน อาจาร์ย นิ งุงิ 

Member

Email
« Reply #16 on: July 12, 2009, 11:24:19 PM »

ที่โรงเรียนผมเคยมีชมรมSummonnerด้วยคับ(คนตั้งใช้ชื่อไทยว่า "ชมรมผู้ใช้มนต์อสูร") เปิดได้ปีเดียวก็หายไปเลยครับ
แต่ไม่เห็นอาจารบ์เขาจะลงมานั่งเล่นเลย เห็นแต่พี่มานั่งเล่น

เอ้านักเรียน ข้อนี้ใครออกมาแสดงตัวอย่างให้เพื่อนดูได้ ครูให้ Zulaika Foil เป็นรางวัลนะนักเรียน

เมื่อก่อนโรงเรียนพี่เคยจะจัดเหมือนกาน ตอนพี่อยุ่ก็ไม่ได้จัด

พอรุ่นน้องพี่่ (รุ่นจัดจ์เสือ) ก้จัดได้ปีเดียว ก็หายไปเลย

ปัจจุับันคนเล่นการ์ด ไม่ค่อยมีละ เพราะร้านหน้าโรงเรียนเคยมีปัญหาจนมีเรื่องเยอะแยะ

เด็กติดเงิน จนผู้ปกครองไปฟ้องโรงเรียน ประกาศออกไมค์หน้าเสาธงเลย เหนแล้วเศร้า

พี่หมูก้อเปน อาจาร์ย นิ งุงิ 

กำลังจะโพสคำนี้เหมือนกานเลย จวง = ="

Member

« Reply #17 on: July 12, 2009, 11:46:31 PM »

ครูอย่างงี้มัน... ใจปล้ำได้ใจ

ZusS
Member

« Reply #18 on: July 12, 2009, 11:47:08 PM »

อยากให้พี่หมู เปนแบบนี้มั้งจัง รักตายเรย5555

พี่ครับ ขอยืมdeep pit 1ใบไปขายเอาเงินกลับบ้านหน่อยครับ

ปล. ล้อเล่นนะครับ พี่หมูเปนแบบนี้ดีอยู่แล้ว
« Last Edit: July 12, 2009, 11:49:00 PM by ZusS » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #19 on: July 12, 2009, 11:56:54 PM »

อยากให้พี่หมู เปนแบบนี้มั้งจัง รักตายเรย5555

พี่ครับ ขอยืมdeep pit 1ใบไปขายเอาเงินกลับบ้านหน่อยครับ

ปล. ล้อเล่นนะครับ พี่หมูเปนแบบนี้ดีอยู่แล้ว

Deep pit นี่ตัวไรอะ  เหอๆ  หายไปหน่อยเดียว เมาท์กันไปหลาย Reply เหอๆ

ZusS
Member

« Reply #20 on: July 12, 2009, 11:58:40 PM »

Deep pit นี่ตัวไรอะ  เหอๆ  หายไปหน่อยเดียว เมาท์กันไปหลาย Reply เหอๆ
Deep Pit Eater อะ
เหนพี่หมูใช้เล่นอยุวันก่อน เรยเอามาล้อเล่นๆ

Green day
Member

« Reply #21 on: July 13, 2009, 12:00:52 AM »

Deep Pit Eater อะ
เหนพี่หมูใช้เล่นอยุวันก่อน เรยเอามาล้อเล่นๆ

ตัวนั้นน่ะเอง 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #22 on: July 13, 2009, 01:47:14 AM »

เรื่องหวัด2009นี่
จริงๆแล้วถ้าเราไม่เจอ อาจารย์เราก็ควรจะล้างมือนะครับดูจากข่าวและสือต่างๆน่ากลัวจะตาย
ขนาดไปเล่นการ์ดยังคลุมปากเลย กลัว

ส่วนเรื่องอื่นเค้าก็ดีนะครับ อยากให้ผู้ใหญ่หลายๆคนคิดแบบนี้บ้าง

Member

« Reply #23 on: July 13, 2009, 01:48:41 AM »

จริงๆแล้วถ้าเราไม่เจอ อาจารย์เราก็ควรจะล้างมือนะครับดูจากข่าวและสือต่างๆน่ากลัวจะตาย
ขนาดไปเล่นการ์ดยังคลุมปากเลย กลัว

ผมก็คลุมเหมือนกัน แต่...

กันเห่า (แล้วน้ำล่ยกระเดนคนหนีหมดเลย เซง มักๆ)

mr.Tu
Member

« Reply #24 on: July 13, 2009, 01:49:23 AM »

ตายกันไปเยอะแล้วด้วย  เค้าว่ากันว่า เมืองไทยจะตายเพราะหวัดนี้
ในอนาคต เกิน 1200 คนได้  รัฐบาลมันทำ  ... ่า  อะไรอยู่เนี๊ยะ

-:LiGhTiNg:-
Member

« Reply #25 on: July 13, 2009, 01:49:53 AM »

คนดีๆก็มีเยอะ  แต่ถ้าเป็นถึงขนาดนี้แล้วซึ้งครับ

บางคนที่ผมเห็น ยังสับโกงเลย

ป.ล.ผมกับเพื่อนเจอที่ พันทิพ เด็กคนนั้นจั่วได้สเตปเดิมตลอดครั
(คนอื่นๆรวมทั้งร้านดี แต่ดันมีคนไม่ดี
มาปะปนด้วย แย่จริงๆเลย ครับ )  

mr.Tu
Member

« Reply #26 on: July 13, 2009, 01:57:18 AM »

คนดีๆก็มีเยอะ  แต่ถ้าเป็นถึงขนาดนี้แล้วซึ้งครับ

บางคนที่ผมเห็น ยังสับโกงเลย

ป.ล.ผมกับเพื่อนเจอที่ พันทิพ เด็กคนนั้นจั่วได้สเตปเดิมตลอดครั
(คนอื่นๆรวมทั้งร้านดี แต่ดันมีคนไม่ดี
มาปะปนด้วย แย่จริงๆเลย ครับ )  

โอวววว   คงไม่ช่ายข้าพเจ้านะ  ไม่ค่อยชอบโกง  แต่ชอบนับ MP ผิดมากกว่า
ทักท้วงได้จ้าาาา   

----------------------------

ไม่ค่อยไปซีเรียสกับการแพ้ชนะ อะนะ  ขนาดให้สับกองฝั่งตรงข้ามยัง ไม่อยาก สับเลยไว้ใจอะ
ชิ่วๆ อยู่แล้ว    ผลการแข่งขันช่างมันเอาสนุกสนาน  เฮฮา เพียงพอและ 

Rachoyu
Member

« Reply #27 on: July 13, 2009, 02:13:03 AM »

รัฐบาลมันทำ  ... ่า  อะไรอยู่เนี๊ยะ
ตั้งชื่อ "แพนด้าน้อย" อยู่ครับ

mr.Tu
Member

« Reply #28 on: July 13, 2009, 02:44:32 AM »

รัฐบาลมันทำ  ... ่า  อะไรอยู่เนี๊ยะ
ตั้งชื่อ "แพนด้าน้อย" อยู่ครับ

ขอบ่น ครั้งสุดท้าย สิ้นสุดที่ Reply นี้ 

รัฐบวย จริงๆ ครับ  ผมเห็น ธ่าน ไป แจมทุกงานเลย  ช่างหาเสียงเหลือเกิน
ไม่เห็นมาสนใจกับวิธีการแก้ไขไข้หวัดแบบจริงๆ จังๆ สักที   คนก็เลือกกันจัง พักประชาทิป  "ปัด"
ปัดสมชื่อมากๆ ปัดความรับผิดชอบเห็นๆ ฮ่วยยยยย 

chicken
Member

« Reply #29 on: July 13, 2009, 04:56:00 AM »

ด้านบนผมว่าเลิกเถอะครับ เดี๋ยวจะเดือนร้อนกันทั้งบอร์ดเปล่า ๆ

แล้วก็ผมว่าที่ตัวเลขพุ่งไปขนาดนี้มันก็ไม่ได้เยอะมากถ้าเทียบกับประชากรทั้งหมดหรอกนะครับ

ใจเยน ๆ ไว้ก่อนดีกว่าครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: