Summoner Master Forum
October 02, 2024, 04:31:19 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 ... 8  All
  Print  
Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง "Humanus Porta Angeli"  (Read 58567 times)
0 Members and 25 Guests are viewing this topic.
-:-ChoCoBlue-:-
Member

« on: July 06, 2009, 07:09:09 PM »

รู้น๊ะว่าบริษัททำใบนี้ออกมาเพื่อให้ประตูเล่นได้

แต่ว่า มันโกงเกิน เรียกง่าย ร่ายถูก กันตี โปรเกรส ได้จั่ว ร่ายแล้วได้ประตู

ทำแบบนี้แล้ว เมต้าเก่าๆ ก็เล่นไม่ได้ซิ หรือว่าทำหนังสือให้ซิซออกมาพอ ขายได้เยอะแล้วก็หาตัวมา

แก้ทาง ?

General Charles
Member

« Reply #1 on: July 06, 2009, 07:12:23 PM »

ของเเก้ทางมันมีอยู่นานเเเล้วครับ คือKuku Clock....

Member

« Reply #2 on: July 06, 2009, 07:14:51 PM »

ของเเก้ทางมันมีอยู่นานเเเล้วครับ คือKuku Clock....

ไปเจอจิงๆ ขอ ให้ใช้มันแก้ทางให้ได้ น๊ะ 

•StarwarS•
Member

« Reply #3 on: July 06, 2009, 07:20:42 PM »

Humanus Porta Angeli  มันกวนตรงที่เราต้องใช้มิสติกช่วยแล้วค่อยตี น่าเบื่อพอสมควร
แต่ยังไงทำออกมาก็ยังได้ใช้สมองเล่นมากกว่า ลูกแกรนครอสx4

ส่วน Ziz มันคือการตลาด

ohm13
Member

Email
« Reply #4 on: July 06, 2009, 07:21:16 PM »

ของแก้ทางมีอยู่เยอะแยะครับ อืมม์

แต่ว่า ทำไมZuleika, the Lazal Princessถึงต้องถูกริสติกน้าาาาา

สงสัยเพราะตีได้2ทีแน่เลยอะ เก่้งเกินสินะึหึหึ

Dark Magician GirL
Member

« Reply #5 on: July 06, 2009, 07:21:30 PM »

ก็ Series นี้ เป็นเนื้อเรื่อง เกี่ยวกับ ประตูทั้ง 7 บาน อยู่แล้วนี่ครับ  ประตูบางใบ ก็ไม่จำเป้นต้อง Progress ซะด้วยซ้ำไป บางใบก็เก่งได้ด้วยตัวมันเอง แต่ การที่ Text ของ Humanus porta angeli นั้นออกมาช่วยใช้ Deck นี้เล่นได้ไหลลื่นขึ้น   และชุดนี้ ก็ ออกมา Support หลาย Deck เหมือนกันนะครับ

ปล. ผมไม่เข้าใจที่คุณจะสื่ออ่ะครับ ว่า โพสแบบนี้ต้องการอะไร  ซึ่งกระทู้แนวๆนี้ ก็ มีอยู่เยอะแยะ แล้วมันก็พบจุดจบ เหมือนกันทุกกระทู้

El ninho
Member

Email
« Reply #6 on: July 06, 2009, 07:22:34 PM »

รู้น๊ะว่าบริษัททำใบนี้ออกมาเพื่อให้ประตูเล่นได้

แต่ว่า มันโกงเกิน เรียกง่าย ร่ายถูก กันตี โปรเกรส ได้จั่ว ร่ายแล้วได้ประตู

ทำแบบนี้แล้ว เมต้าเก่าๆ ก็เล่นไม่ได้ซิ หรือว่าทำหนังสือให้ซิซออกมาพอ ขายได้เยอะแล้วก็หาตัวมา

แก้ทาง ?

อย่าบ่นเรยครับ แฮปปี้น่า เค้าทำของใหม่เก่งๆออกมาก็ดีแล้ว

ลองคิดถึงของเก่าเก่งๆอย่างซิซอะไรยังงี้

ถ้าของใหม่ออกมาแล้วไม่เก่งกว่า แมวที่ไหนจะเปลี่ยนเด็คครับ

จริงไหม?

เลิกบ่นเถอะคับ เดี๋ยวถ้าไม่ชอบประตู ชุดใหม่ก็คงมีหน้าต่าง บานเกล็ด มู่ลี่อะไรพวกนี้มาให้เล่นเองแหละคับ

ผมว่าอย่าตั้งเลยคับกระทู้แบบนี้

ไม่สร้างสรรค์นะครับ

แฮปปี้ดีกว่าครับ

Member

« Reply #7 on: July 06, 2009, 07:23:17 PM »

ก็ Series นี้ เป็นเนื้อเรื่อง เกี่ยวกับ ประตูทั้ง 7 บาน อยู่แล้วนี่ครับ  ประตูบางใบ ก็ไม่จำเป้นต้อง Progress ซะด้วยซ้ำไป บางใบก็เก่งได้ด้วยตัวมันเอง แต่ การที่ Text ของ Humanus porta angeli นั้นออกมาช่วยใช้ Deck นี้เล่นได้ไหลลื่นขึ้น   และชุดนี้ ก็ ออกมา Support หลาย Deck เหมือนกันนะครับ

ปล. ผมไม่เข้าใจที่คุณจะสื่ออ่ะครับ ว่า โพสแบบนี้ต้องการอะไร  ซึ่งกระทู้แนวๆนี้ ก็ มีอยู่เยอะแยะ แล้วมันก็พบจุดจบ เหมือนกันทุกกระทู้

โพสเพื่อแสดง ความคิดเห็น ไม่ใช่เพื่อสื่อ

มีอะไรเปล่าครับ ?

ของแก้ทางมีอยู่เยอะแยะครับ อืมม์

แต่ว่า ทำไมZuleika, the Lazal Princessถึงต้องถูกริสติกน้าาาาา

สงสัยเพราะตีได้2ทีแน่เลยอะ เก่้งเกินสินะึหึหึ

ซูไลก้ามันเมพขิง ๆ

ตีได้ 2 ทีโดนริสติกเลย 
« Last Edit: July 06, 2009, 07:24:50 PM by -:-ChoCoBlue-:- » Logged

Dark Magician GirL
Member

« Reply #8 on: July 06, 2009, 07:24:40 PM »

ก็ความคิดเห็นของคุณนี่ สื่อถึงอะไรอ่ะครับผม  point หรือ จุดประสงค์ ของคุณที่ต้องการให้ผู้รับสารทราบ  คืออะไรเท่านั้นเองอ่ะครับ   

El ninho
Member

Email
« Reply #9 on: July 06, 2009, 07:25:13 PM »

เป็นเกย์ซะงั้นดิ 

โพสเพื่อแสดง ความคิดเห็น ไม่ใช่เพื่อสื่อ

มีอะไรเปล่าครับ ?

อย่าเดือดนะครับ ต่างคนต่างคิด  
« Last Edit: July 06, 2009, 07:27:01 PM by El ninho » Logged

Member

« Reply #10 on: July 06, 2009, 07:25:24 PM »

ก็ความคิดเห็นของคุณนี่ สื่อถึงอะไรอ่ะครับผม  point หรือ จุดประสงค์ ของคุณที่ต้องการให้ผื่อรับสารทราบ  คืออะไรเท่านั้นเองอ่ะครับ   

ผมบอกว่า เพื่อแสดงความคิดเห็น

อ่านไม่เข้าใจเหรอครับ ?

-:-MegaChoCoBlue-:-
Member

« Reply #11 on: July 06, 2009, 07:28:12 PM »

ผมว่ามันวาดสวยดีออก 

Member

« Reply #12 on: July 06, 2009, 07:28:38 PM »

ผมว่ามันวาดสวยดีออก 

คิดเหมือนกัน 

ohm13
Member

Email
« Reply #13 on: July 06, 2009, 07:30:07 PM »

จริงๆเรื่องประตุก็มีคนพูดไปเยอะแล้วผมขอข้ามละกันนะ

ผมอยากบ่น(ปนน้อยใจ)เรื่องเจ้าlust eaterมากกว่า ทำม้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ต้องทำให้ยิงใส่devineหรือแสงไม่ได้ด้วย

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #14 on: July 06, 2009, 07:31:26 PM »

ถ้า Progress แล้วไม่ได้จั่วกับออกจากเกมส์ไปแล้วไม่ได้กลับมาอีก

น่าจะดีกว่านี้

Member

« Reply #15 on: July 06, 2009, 07:32:46 PM »

จริงๆเรื่องประตุก็มีคนพูดไปเยอะแล้วผมขอข้ามละกันนะ

ผมอยากบ่น(ปนน้อยใจ)เรื่องเจ้าlust eaterมากกว่า ทำม้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ต้องทำให้ยิงใส่devineหรือแสงไม่ได้ด้วย

Divide มะใช่หรอ 

ohm13
Member

Email
« Reply #16 on: July 06, 2009, 07:34:33 PM »

Divide มะใช่หรอ 
divineครับ แหะๆ ผิดพลาดเป็นเรื่องธรรมดา ขอแค่ยอมรับมัน

Member

« Reply #17 on: July 06, 2009, 07:35:05 PM »

ถ้า Progress แล้วไม่ได้จั่วกับออกจากเกมส์ไปแล้วไม่ได้กลับมาอีก

น่าจะดีกว่านี้

นั้นซิ

สงสัยซูไลก้าเก่งกว่า ตีดิสได้ สองทีแน่ๆ เลย เลยโดนรีสติก  

Yami
Member

« Reply #18 on: July 06, 2009, 07:40:15 PM »

รอสัปดาห์หน้าครับ  หลัง GO ว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงอีกมั้ย

ถ้าไม่มีเดี๋ยวค่อยมาบ่นต่อก็ได้      (แต่มันจะมีรึ?)

Member

« Reply #19 on: July 06, 2009, 07:42:28 PM »

รอสัปดาห์หน้าครับ  หลัง GO ว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงอีกมั้ย

ถ้าไม่มีเดี๋ยวค่อยมาบ่นต่อก็ได้      (แต่มันจะมีรึ?)

การ์ดเพิ่งออกมาไม่กี่อาทิตย์คงจะโดน หรอกน๊ะ = =

Member

« Reply #20 on: July 06, 2009, 07:50:09 PM »

โกงไปงั้นเจ้าของกระทู้อย่าเล่นนะ 

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #21 on: July 06, 2009, 07:51:14 PM »

ไม่เห็นเก่งเลย

ร่ายสอง ได้มิสติคค่าร่ายสามจากกองฟรี 1 ใบ

กันกันถูกทำลาย progress ได้จั่ว

เก่งตรงไหนอ่ะ

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #22 on: July 06, 2009, 07:53:09 PM »

ก่อนผ่าน Kuku   /   Fallen Spell Kuku   
A Doll / M Doll เชือดๆๆๆๆๆ

LoveL355
Member

« Reply #23 on: July 06, 2009, 08:39:07 PM »

ร่ายสอง ได้มิสติคค่าร่ายสามจากกองฟรี 1 ใบ

กันกันถูกทำลาย progress ได้จั่ว

เห็นด้วย ไม่เห็น เก่ง เลย เนอะ
น่าจะโปรเกสได้จั่วเพิ่มอีก1ใบ แล้วจ่ายเอมพีแทนไม่ต้องดิสการ์ด เพื่อกลับมาแทนด้วยเนอะ
Ground wormbatยังเก่งกว่า อีกเวล1 ลงมาได้เซิจพวกจั่ว1ใบ คอมได้9 แปะYINใส่ มิคาเอลแล้วตีก็ชนะแล้ว ทำไมไม่เห็น โดน รีสติกเลย
« Last Edit: July 06, 2009, 08:45:08 PM by LoveL355 » Logged

Member

« Reply #24 on: July 06, 2009, 08:47:14 PM »

เห็นด้วย ไม่เห็น เก่ง เลย เนอะ
น่าจะโปรเกสได้จั่วเพิ่มอีก1ใบ แล้วจ่ายเอมพีแทนไม่ต้องดิสการ์ด เพื่อกลับมาแทนด้วยเนอะ
Ground wormbatยังเก่งกว่า อีกเวล1 ลงมาได้เซิจพวกจั่ว1ใบ คอมได้9 แปะYINใส่ มิคาเอลแล้วตีก็ชนะแล้ว ทำไมไม่เห็น โดน รีสติกเลย
ใจเย็น ๆ

ทะเลาะกับเจ๊มาเหรอ โอ๋ โอ๋ เด๋วพี่ชายปลอบให้นะ ^^

Green day
Member

« Reply #25 on: July 06, 2009, 08:51:40 PM »

เฉยๆครับ

โดน แบรนดิชเชอร์ น้ำตีตาแรกก็ไม่รอดระครับ

Ronnayo
Member

« Reply #26 on: July 06, 2009, 08:54:24 PM »

จขกท. มานอิจฉาอยากเล่นแต่ไม่มี
เลยมาบ่น อาจจะเคยเจอแล้วแพ้ เลยมาบ่น

Member

« Reply #27 on: July 06, 2009, 08:55:29 PM »

นอกเรื่องหน่อย จขกท. มันแปลว่าไรอ่ะคับ

เห็นหลายครั้งแระ ^^

AS12
Member

Email
« Reply #28 on: July 06, 2009, 09:02:43 PM »

ถ้าทำออกมากาก ใครมันจะไปเล่นฤ

ถ้าไม่กันถูกทำลาย จะอย่รอดจนโปรเกสได้ไม๊นิ

ถ้าโปรเกสไม่ได้จั่ว ใครจะเล่น- -

ถ้าจะอากลับมาโปรเกส ก็เหมือนไม่ได้จั่ว - -

ประตูบางใบเก่งโดยไม่ต้องโปรเกสก็ได้ เช่น ลม

สรุป เก่งระดับนี้ก็ดี แต่ตัวที่มันโปรเกสเป็นเลเวล3 ทั้ง 6สี มันไม่มีความพอดี

ความพอดี อยู่ไหน?

Alexzandra
Member

Email
« Reply #29 on: July 06, 2009, 09:44:52 PM »

ผมว่ามันก็เก่งดีนะ  แต่ก็ไม่ถึงขนาดโกงซะจนสู้อะไรไม่ได้

แต่ก็อย่างว่าของใหม่ๆย่อมแรงเป็นธรรมดาอยู่แล้ว แต่ที่อยากให้มีคือช่วยๆพัฒนาเผ่าหรือN[   ]ที่ยังเล่นได้ลำบากในยุคนี้ให้เล่นได้ง่ายขึ้นและเก่งขึ้นมากกว่า ดูจากไททันของเสริมยังไม่แรงเท่าไหร่ กริฟฟินเงี่ยะ เฮดแมนเงี่ยะ และอีกหลายชื่อที่ออกมาตั้งเยอะแต่ยังไม่เกิดจริงๆซะที ไม่เหมือนแบนริสเชอร์ มาชุดเดียว6ใบอันคอมมอนล้วน เก่งและเล่นง่ายกว่าเด็คN[   ]ที่มีแรร์เยอะๆซะอีก

Pages: [1] 2 3 ... 8  All
  Print  

Jump to: