Summoner Master Forum
October 02, 2024, 04:35:51 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 6 7 [8]  All
  Print  
Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง "Humanus Porta Angeli"  (Read 58596 times)
0 Members and 28 Guests are viewing this topic.
mozart
Member

Email
« Reply #210 on: July 10, 2009, 03:11:49 AM »

มันโกงอ่ะ.. 
พวกที่ปากก็บอกๆกันว่ามีแก้..  แต่มันก็ต้องมานั่งหาสกิลหรือมิสติคช่วยอีก... ทำยังกะฝั่งตรงข้ามจะไม่มีแก้กลับกันเลยเนอะ...

ถ้ามันโพรเกรสแล้วไม่ได้จั่วจะไม่ว่าเลย....  แต่นี่ยังให้ได้จั่วอีก.. จะโกงไปแล้วมั้ง...

บอกตรงๆ รู้สึกเหมือนว่าออกความสามารถมาแบบไม่คิดไงๆไม่รู้ดิ... 

เดิมที โพรเกสแล้วไม่ได้จั่วก็ถือว่าทำมาเพื่อลดความโกงลงแล้ว... แล้วไอ้นี่มันให้จั่วได้เฉยเลย... ถ้างั้น สู้ไม่ออกกฏที่ว่าโพรเกสไม่ได้จั่วได้เลยดีกว่ามั้ง....
..

-:-ChoCoBlue-:-
Member

« Reply #211 on: July 10, 2009, 03:17:26 AM »

มันโกงอ่ะ.. 
พวกที่ปากก็บอกๆกันว่ามีแก้..  แต่มันก็ต้องมานั่งหาสกิลหรือมิสติคช่วยอีก... ทำยังกะฝั่งตรงข้ามจะไม่มีแก้กลับกันเลยเนอะ...

ถ้ามันโพรเกรสแล้วไม่ได้จั่วจะไม่ว่าเลย....  แต่นี่ยังให้ได้จั่วอีก.. จะโกงไปแล้วมั้ง...

บอกตรงๆ รู้สึกเหมือนว่าออกความสามารถมาแบบไม่คิดไงๆไม่รู้ดิ... 

เดิมที โพรเกสแล้วไม่ได้จั่วก็ถือว่าทำมาเพื่อลดความโกงลงแล้ว... แล้วไอ้นี่มันให้จั่วได้เฉยเลย... ถ้างั้น สู้ไม่ออกกฏที่ว่าโพรเกสไม่ได้จั่วได้เลยดีกว่ามั้ง....
..

The Wiser
Member

« Reply #212 on: July 10, 2009, 01:35:46 PM »

ปลดหนังสือ เอ๋อเข้ามาในสนามกัับตกสุสานตอนรี้ผมว่ายังคิดหนักเลยว่าจะใส่ดีมั้ยเพราะเดี๋ยวนี้
จะจัดตัวให้ไม่เข้ามาในสนามก็ไงอยู่
แ่ต่ถ้าจัดได้รับรองดักทางหลายๆdeckเลย 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #213 on: July 10, 2009, 06:48:14 PM »

มันยอดมากเลย

-:LiGhTiNg:-
Member

« Reply #214 on: July 10, 2009, 11:59:36 PM »

แต่ผมว่ามันไม่ถึงกับแรงมากน่ะดังแปปๆ  ตอนนี้คนเขาก็จัดเด๊คเก่าๆมาเล่น กัน
กาดเก่าๆไม่ใช่ว่าทำอะไรไม่ได้น่ะครับ บางใบตอนนี้กลับมาแรง น่ะ
ผมว่าซองใหม่ออกมาเนี่ยของเสริมหลายเด๊คเลยน่ะครับ
เล่นการ์ด อย่า เครียด น่ะ ไม่งั้นจะเล่นไปทำไม เราเล่นเพื่อคลายเครียดเอาสนุกๆ  ไม่ใช่เล่นเพื่อชนะ

Member

« Reply #215 on: July 11, 2009, 12:34:44 AM »

แต่ผมว่ามันไม่ถึงกับแรงมากน่ะดังแปปๆ  ตอนนี้คนเขาก็จัดเด๊คเก่าๆมาเล่น กัน
กาดเก่าๆไม่ใช่ว่าทำอะไรไม่ได้น่ะครับ บางใบตอนนี้กลับมาแรง น่ะ
ผมว่าซองใหม่ออกมาเนี่ยของเสริมหลายเด๊คเลยน่ะครับ
เล่นการ์ด อย่า เครียด น่ะ ไม่งั้นจะเล่นไปทำไม เราเล่นเพื่อคลายเครียดเอาสนุกๆ  ไม่ใช่เล่นเพื่อชนะ

แต่ตอนแข่ง แข่ง เพื่อ ชัยชนะ 

Ellxa
Member

« Reply #216 on: July 11, 2009, 02:13:39 AM »

เรามาเล่นการ์ดเพื่อความสนุกกันเถอะ เพราะเค้าสร้างมาเพื่อให้ความสนุกนะคะ
อย่าคิดมากเลยนะคะ^^

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #217 on: July 11, 2009, 04:19:38 AM »

แข่งการ์ด แข่งเพื่อมิตรภาพ บ้างก้อได้นะจ๊ะ   

รางวัลของการ แข่งการ์ด บางทีมันมากกว่าเงินรางวัล หรือ โปรโม  นะจ๊ะ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #218 on: July 11, 2009, 04:29:24 AM »

พรุ่งนี้รู้กัน

Member

« Reply #219 on: July 11, 2009, 04:53:25 AM »

พรุ่ง นี้ อดเจอแบรนดิชเชอร์ในตำนานซินะ 

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #220 on: July 11, 2009, 11:36:52 AM »

แข่งการ์ด แข่งเพื่อมิตรภาพ บ้างก้อได้นะจ๊ะ   

รางวัลของการ แข่งการ์ด บางทีมันมากกว่าเงินรางวัล หรือ โปรโม  นะจ๊ะ

มันคือความสัมพันธ์หลังเล่นการ์ดชิมิ 

แซนวิช 

ohm13
Member

Email
« Reply #221 on: July 11, 2009, 03:46:04 PM »

มันคือความสัมพันธ์หลังเล่นการ์ดชิมิ 

แซนวิช 
นั่นความหวังพี่คนเดียวละมั้ง

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #222 on: July 11, 2009, 10:34:30 PM »

ประตูดินได้ที่1วันนี้ด้วย มีแววโดนรีส 55
ป.ล.1 อิดิตเพื่อความเมพ
ป.ล.2 โพสที่222ของกระทู้ที้ 55
« Last Edit: July 11, 2009, 11:19:53 PM by puppy_lucifer » Logged

Member

« Reply #223 on: July 11, 2009, 11:41:12 PM »

ประตูดินได้ที่1วันนี้ด้วย มีแววโดนรีส 55
ป.ล.2 โพสที่222ของกระทู้ที้ 55

ถ้าแบรนดิชเชอร์ในตำนานไปด้วย

พี่จ่าง คงไม่ได้ที่ 1 หรอก 

LoveL355
Member

« Reply #224 on: July 15, 2009, 12:08:38 AM »

ถ้าแบรนดิชเชอร์ในตำนานไปด้วย

พี่จ่าง คงไม่ได้ที่ 1 หรอก 
จริงหรออยากเจอจังเลย

tittoday
Member

Email
« Reply #225 on: July 25, 2009, 01:53:26 PM »

โกงไม่โกง เก่งไม่เก่ง แต่ชะตากรรมของเขาคงจะเจริญรอยตาม David กับ santcarion เป็นแน่แท้ครับ

Sostopper
Member

Email
« Reply #226 on: August 01, 2009, 09:42:23 PM »

ผมว่ามันมั่ยโกงหรอกครับคือ ไอ้การเร่นไพ่แบบนี้มันต้องใช้สมองในการจัดและวิเคราะห์ ถ้ามีไพ่เก่งกว่า ก้ต้องเก่งกว่ามันหั้ยได้ดิครับไพ่อ่ะเกมอย่างนี้อ่ะมันมั่ยมีคำว่าโกงหรอก

Green day
Member

« Reply #227 on: August 01, 2009, 09:44:33 PM »

ผมว่ามันมั่ยโกงหรอกครับคือ ไอ้การเร่นไพ่แบบนี้มันต้องใช้สมองในการจัดและวิเคราะห์ ถ้ามีไพ่เก่งกว่า ก้ต้องเก่งกว่ามันหั้ยได้ดิครับไพ่อ่ะเกมอย่างนี้อ่ะมันมั่ยมีคำว่าโกงหรอก

ไม่โกเลยครับ มันแค่ สมบูรณ์แบบเกินไป เด๋วก็คงโดน เหมือน David แน่ๆ 

Pages: 1 ... 6 7 [8]  All
  Print  

Jump to: