Summoner Master Forum
September 29, 2024, 09:19:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Loopping With Engine Omega (Re Modify on 01/08/2009)  (Read 7648 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Secretmaster
Member

« on: July 04, 2009, 11:41:29 PM »

เนื่องด้วยเห็นซีล Engine Omega ใบนี้แล้วเกิดอยากเล่นเด็คแปลกๆก็เลยลองจัดดู
ติชมแนะนำได้นะครับ

Seal 25
Engine Omega, the Weapon of Svania Republic   x3
Scarlet Reaper                                             x4
Karakuri Kyojin                                              x2
Ningenjinzo                                                   x2
Ryosuke Anatora Figure                                  x3
Puppet  Drummer                                          x2
Puppet Cymbalist                                          x3
Puppet Horner                                             x3
Tinton, Timothy's Aide                                   x3

Mystic 20
Evader of Hell               x2
Choose After Death      x2
หน่วยรึมูฟ
Draw of Soul               x2
Inquisition                            x2
High Priest of Ekklesia               x2
Artemis                                   x1
หน่วยทำลายMystic แก้ทาง
Shiva                                   x2
Tome Seeker                           x2
   เผื่อไว้หา ใบที่ต้องการขึ้นมือ
Book of Eternal Tide                   x1   วนกองMystic
Sacrifice                             x1
Harvest of Soul                 x1 ไว้ทำลายซีลหลังตั้งเกมได้

Voodoo                             x2 วนมิสติกมาใช้ใหม่

How to Play

กรณี1 Engine Omega ขึ้นมือ

STEP1

เริ่มก่อน
เทิร์นแรก โปรยซีลทั้งหลายไปก่อน แล้วลง Engine Omega ในเทิร์นที่2 รีมูฟ machine ที่เหลือให้หมด จบเทิร์น แซ็ค Engine Omega

หรือ

โปรยซีลทั้งหลายไปก่อน แล้วลง Engine Omega ในเทิร์นที่2 รีมูฟ machine และ Engine Omega เหลือMachine LV1 ไว้ในมือหรือในกอง1ใบ

เริ่มหลัง
โปรย machine ที่อยู่บนมือmpไม่เกิน3 แล้วลง Engine Omega รีมูฟให้หมด จบเทิร์น แซ็ค Engine Omega

หรือ

โปรย machine ที่อยู่บนมือmpไม่เกิน3 แล้วลง Engine Omega รีมูฟให้หมด รวมทั้ง Engine Omega เหลือMachine LV1 ไว้ในมือหรือในกอง1ใบ

STEP2
เล่นเป็นเด็คโม่โดยสมบูรณ์ โดย
1.   จั่ว Scarlet Reaper มาลงในสนามครั้งละ 1-2 ตัว(โดนตีตายก็ปล่อยไป)
2.   สั่งให้ฝ่ายตรงข้ามจั่วด้วยMystic จั่วต่างๆ
3.   วนกอง Mystic ด้วย Book of Eternal Tide
3.   สั่งรีมูฟ Engine Omega หรือ Machineที่เหลืออยู่1ตัวใน ไชร์น ด้วย Evader of Hell/Choose After Death
4.   รอจนฝ่ายตรงข้ามจั่วหมดกองแล้วแพ้ไป

กรณี2 Engine Omega ไม่ขึ้นมือ

เล่นเป็นเด็ค Puppet , Karakuri Kyojin+ Ningenjinzo ไปแทน

หรือ

ใช้ Tinton ช่วยหาจนกว่าจะจั่วได้ Engine Omega แล้วกลับไปดูกรณี1

กรณี3 เมื่อเป็นการแข่งขันที่มีการกำหนดเวลา
เมื่อลงEngine Omegaได้ ให้สั่งตีให้ฝ่ายตรงข้ามตายอย่างน้อย1เลเวล เมื่อจบเทิร์นแซ็ค Engine Omega แล้วหาMystic ที่สามารถรีมูฟไชร์นได้มารีมูฟ

กรณี4  เมื่อเจอซีลที่มีความสามารถในการต่อต้านการกลับกองจากไชร์น หรือ เบื่อที่จะเล่นเป็นเด็คโม่

เปลี่ยนไปเล่น Engine Omega สายโจมตีแทน เอาชนะด้วยความบ้าพลัง โจมตีทุกเทิร์นและจบเกมให้ได้ก่อนที่ไชร์นเราจะเต็ม

ข้อดี
เมื่อเจอเด็คแนวโจมตีด้วยพลัง,เคิร์สหรือพวกที่นำลงไชร์นด้วยวิธีต่างๆ จะได้เปรียบเนื่องจากไม่สามารถทำให้ไชร์นเราเต็มได้แน่นอน

ข้อเสีย
1.Engine Omega สูญเสียอบิลิตี้เมื่อเข้ามาในสนาม จะเล่นเป็นเด็คโม่ไม่ได้
2.เมื่อเจอการ์ดMysticห้ามนำออกจากไชร์น หรือ Scarlet Reaper ถูกรีมูฟหมดทุกใบ จะแพ้ทันที
3.ถ้าเจอซีลที่มีความสามารถแก้ทางก็แพ้ทันทีเช่นกัน

ลองแก้ดูละครับ น่าจะเร็วขึ้นมาพอสมควรเลยทีเดียว

« Last Edit: August 01, 2009, 08:04:59 PM by Secretmaster » Logged

Ghostfan
Member

« Reply #1 on: July 05, 2009, 01:07:25 AM »

งงมากๆๆ

LJ Chimera : สัตว์ผสมอาละวาด !!!
Member

« Reply #2 on: July 05, 2009, 01:19:24 AM »

ระวังโดนซิซปิดเกมก่อน Evader of Hell  มานะครับ
ใส่ Choose After death ไปด้วยดิคับช่วยได้เยอะ
ลองใส่ Tinton หรือ TR-S400K ไว้เซิร์จ Omega ก็ดีนะครับ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #3 on: July 05, 2009, 01:28:50 AM »

คิดๆดูแล้วเทพนี้หว่า 

แต่ถ้า เล่นแบบจำกัดเวลาจะไหวเหรอ - -

Green day
Member

« Reply #4 on: July 05, 2009, 01:31:06 AM »

มันจะกลายเป็นเด๊กที่ทำให้ ทั้งสองฝ่ายเบื่อสุดๆ แน่นอน กว่าจะดิสจนการ์ดหมดกอง ยิ่งกว่า Ziz สา่ย Otk ซะอีก

ส่วนจะใส่ Choose after death น่ะ จะจั่วขึ้นเหรอครับ มิสติก 100 ใบ เหอๆ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #5 on: July 05, 2009, 01:40:27 AM »

มันจะกลายเป็นเด๊กที่ทำให้ ทั้งสองฝ่ายเบื่อสุดๆ แน่นอน กว่าจะดิสจนการ์ดหมดกอง ยิ่งกว่า Ziz สา่ย Otk ซะอีก

ส่วนจะใส่ Choose after death น่ะ จะจั่วขึ้นเหรอครับ มิสติก 100 ใบ เหอๆ

อย่าใช้ว่า deck น่าเบื่อเลยนะ ฟังดูไม่ดี ทั้งที่มันเป็น deck ที่ดูดีมากๆ deck หนึ่งเลย

Green day
Member

« Reply #6 on: July 05, 2009, 01:41:23 AM »

อย่าใช้ว่า deck น่าเบื่อเลยนะ ฟังดูไม่ดี ทั้งที่มันเป็น deck ที่ดูดีมากๆ deck หนึ่งเลย

ก็แนวก็แนวแหละครับ

แต่ตามตรงมันน่าบื่อจริงๆ นะ -*-

กูไม่รู้
Member

« Reply #7 on: July 05, 2009, 01:45:44 AM »

แนะนำbook of eternal tide (เก็บได้เลยๆ) มิส20ยังได้

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #8 on: July 05, 2009, 01:52:00 AM »

จบด้วยผล เสมอ0-0สิครับถ้าอีกฝ่ายไม่ประกาศยอมแพ้

abeabeabe
Member

Email
« Reply #9 on: July 05, 2009, 01:56:11 AM »

จบด้วยผล เสมอ0-0สิครับถ้าอีกฝ่ายไม่ประกาศยอมแพ้

เวลาหมดก็เเพ้ไม่ใช้เหรอ deck นี้

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: July 05, 2009, 01:58:00 AM »

ของแก้เยอะและโอกาสติดไม่ง่ายนัก ความเสถียรให้ชนะชัวร์ยังไม่แน่นอนครับ และมีโอกาสเวลาหมด shrine เยอะกว่าแพ้ด้วย 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #11 on: July 05, 2009, 02:20:01 AM »

เวลาหมดก็เเพ้ไม่ใช้เหรอ deck นี้

ถ้านับหลุมเด็คนี้แพ้

Rachoyu
Member

« Reply #12 on: July 05, 2009, 08:10:00 AM »

เคยคิดจะเล่นอยุเหมือนกัน ทำให้เหลือแค่ scarlet reaper เนี่ย

แต่สมัยนี้ของแก้เยอะเกิ๊น แย่จัง

Dean
Member

« Reply #13 on: July 05, 2009, 01:11:40 PM »

สงสัยอย่างเดียว ทำไมเวลาลง Engine Omega ลงมา ต้องทิ้งไว้แซคด้วย ก็รีมูฟไปพร้อมกับการ์ดในกองด้วยก็จบแล้วนี่ครับ

Member

« Reply #14 on: July 05, 2009, 03:42:20 PM »

ลองปรับเด็คลูละครับ เดี๋ยวจะลองไป test Deck อีกทีขอบคุณทุกคนที่ช่วยติชมแนะนำครับ

ลองไปเล่นละครับ เล่นได้สนุกดีเหมือนกัน(สำหรับผมนะ ) แต่ไปเจอเด็คที่มีซีลที่ต่อต้านการออกจากไชร์นครับ ต้องเปลี่ยนแนวการเล่นเลย

จึงเพิ่ม กรณีที่4ไว้ด้านบนละครับ
« Last Edit: July 06, 2009, 12:23:38 AM by Secretmaster » Logged

oafoafoafoaf
Member

Email
« Reply #15 on: July 09, 2009, 11:47:59 PM »

เจ๋งคับ

Tor+Mike
Member

« Reply #16 on: July 09, 2009, 11:49:50 PM »

น่าจะเก่งครับ

RaMesis
Judge
Member

Email
« Reply #17 on: July 09, 2009, 11:50:32 PM »

hug_kiss
Member

« Reply #18 on: July 13, 2009, 02:51:26 AM »

งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

jip_deco
Member

« Reply #19 on: July 27, 2009, 06:24:30 PM »

คิดว่าจะเล่นเหมือนกัน ทีนี้เปลี่ยนมิสติกเป็นการ์ดยิง
ทำลาย seal  และเอา voodoo วนได้ใช้ซ้ำ 6 ใบ
ศิวะสัก 2 ใบ ตัด ซีลได้ด้วยหรือเอาไว้หาโอเมก้า ก็ดี จะได้ไม่ต้องรอการ์ดหมด
มิส 20 ใบ ผมคิดว่า น่าจะจับทูม ซีคเกอร์ ไม่ก็ ศิวะ ขึ้นไม่ก้อ โอเมก้าขึ้นมือเทิร์น แรกบ้าง
    คิดไปคิดมาเอามิสติก หนุมานมาเล่นดีมั้ย นิ 55

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #20 on: July 29, 2009, 04:30:28 PM »

มิสติก ใส่ chakra ด้วย 1 ใบ โม่ scarlet reaper ขุดเผาได้ทุกเทิร์น เผื่อเจอ statute book
ใส่ shiva หา omega ได้ไวขึ้น เดคนี้สุดท้ายกองเราจะเหลือ scarlet 4 ใบ กับ book 1 ใบ
วน book + ลง scarlet ทุกเทิร์น กองไม่หมด ชนะแล้ว
« Last Edit: July 29, 2009, 04:34:46 PM by Hanuman & The Poseidon No.17 » Logged

oafoafoafoaf
Member

Email
« Reply #21 on: July 29, 2009, 04:52:21 PM »

ก็ดีครับ คือใส่ Voodoo วนการ์ดยิง seal หรือ มิสติกเขา
ถึงของแก้จะมีเยอะ แต่ใช่ว่าจะใส่กันนิ

แก้ตรงนี้

Juggling Clown              x1
(เอาออก)Extinguishment  x2
Tome Seeker                 x1

ใส่ sacrifice กับ Harvest of Soul แทน
« Last Edit: July 29, 2009, 04:56:08 PM by oafoafoafoaf » Logged

jip_deco
Member

« Reply #22 on: July 29, 2009, 07:21:53 PM »

sacrifice มันไม่น่ามีโอกาสทิ้งซีลสิครับ แต่ Harvest of Soul  นี่ยิงเนียนๆเลย

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #23 on: July 29, 2009, 07:27:15 PM »

sacrifice มันไม่น่ามีโอกาสทิ้งซีลสิครับ แต่ Harvest of Soul  นี่ยิงเนียนๆเลย

ทิ้ง scarlet 2 ใบ ได้อยู่นะ

harvest of soul เสียตรงเป็น curse ของแก้เยอะ

mr.Tu
Member

« Reply #24 on: July 29, 2009, 07:33:55 PM »

Uriel คือคำตอบ  แต่คงไม่มีเด็คไหนใส่กันหรอก 555+ 
แนวดีครับ  แต่ฝ่ายตรงข้ามจะขอยอมแพ้ถ้าเล่นแบบไม่ใช่การแข่งแล้วเค้าจะไม่ยอมเล่นกับเราอีกเลย 555+

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #25 on: July 29, 2009, 08:11:27 PM »

เล่นขำๆ ก็ไม่ได้
เล่นจริงจัง ก็ไม่ได้

แต่แนวความคิดใช้ได้ครับ แต่ Deck นี้ถ้าจัดจริงคงไม่เกิดประโยชน์อะไรนัก

เหมาะเอาไว้โบกเกรียนอย่างเดียวครับ

Terrorblade
Member

« Reply #26 on: July 30, 2009, 12:21:26 AM »

บอกไม่ถูกแฮะ
ไอเดียเจ๋งดีครับ 
แต่เล่นจริงคงน่าเบื่อไปนะ 

Member

« Reply #27 on: August 01, 2009, 08:03:17 PM »

เพิ่งสอบเสร็จครับ เลยเพิ่งได้เข้ามาดู ได้ข้อแนะนำดีๆเพียบเลย ขอบคุณมากครับ ผมก็กำลังคิดอยู่ว่าหลังจากโม่ได้แล้วมันค่อยจะมีอะไรทำนอกจาก

จั่ว ร่าย กลับเข้ากอง พอเห็นความคิดเห็นที่ว่า น่าจะใส่ Sacrifice,Harvest of Soul ก็เลยคิดได้ว่า เออ มันยังทำอย่างนี้ได้เลยลองปรับดูอีก

ครับ โดยเอาการ์ดจั่วออกไปบ้าง เพราะมิสติกการ์ดมีน้อย พวกหาของก็น่าจะขึ้นบ้างนะ แล้วเอา Extinguishment ออกเพราะแทบไม่ได้ใช้เลยครับ

ก็เลยออกมาอย่างที่เห็นครับ ขอบคุณทุกคนอีกครั้งครับ

ส่วนก่อนสอบที่ได้เอาไป Test Deck นั้น หลังจากที่เล่นกับเพื่อนๆแล้ว มันบอกว่าถ้ายังเอาเด็คนี้มาเล่นมันจะไม่เล่นด้วยอีกเลยครับ 555+

(ยกเว้นเพื่อนที่ใส่ Fayre,The Harper ครับคนนี้เล่นเอางานเข้าเลยทีเดียว )

Pages: [1]
  Print  

Jump to: