Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:29:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: I wonder ?? Up Date 20/08/2009  (Read 6464 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
✖BookMan junior✖
Member

Email
« on: June 30, 2009, 10:20:51 PM »

ถามหลายข้อหน่อยครับ
1.จากAbilityของ Ruthie,the waitress ที่ "Seal ทุกใบในสนามฝ่ายตรงข้าม Mp ค่าร่าย -1" เวลาเค้าจะร่าย Seal เค้าจะจ่ายน้อยลงมั้ยครับ หรือว่าลดเฉพาะตัวในสนาม
2. At ปกติคืออะไรกันแน่อะครับ แบบว่าใช้กรณีเปรียบเทียบ ระหว่าง
   2.1 Grandercross ที่Growthแล้ว
   2.2 Grandercross ที่ยังไม่ Growth
   2.3 Zadin ที่ติดกระบอง(At + ประมาณ8 ต่อกระบอง1ใบ)
   2.4 Zadin ที่รวมร่าง
At ปกติอันเดียวกันหรือเปล่าครับ ตอนโดน Viod ปั๊มไม่ถูก
3. เคยเห็นคอมโบ Pheonix Palace + You Must Die ใน Wiser ที่เมื่อปา You Must Die ได้ศพแล้วให้ปราสาทเก็บ You Must Die เข้ากอง เลยอยากทราบว่า Ra สามารถทำได้แบบ Pheonix Palace หรือเปล่าครับ แบบว่าเกิดศพขึ้นแล้วร่าย Ra แทรกเก็บ

ขอบคุณครับ
« Last Edit: August 20, 2009, 11:20:25 PM by ✖BookMan junior✖ » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: July 01, 2009, 01:45:18 AM »

1. เฉพาะในสนามจ้า

2.  At ที่เขียนบนตัวการ์ด ค่าตามมนั้นตรงๆ เลยครับ

3. ได้ครับ เพราะยังไม่ทันตก shrine แล้วเกิด interefer แทรกขึ้นมา
กรณี Odette เก็บก็แบบเดียวกันครับ

Member

Email
« Reply #2 on: July 12, 2009, 09:29:38 PM »

ถามต่อครับ

Scouting Brigand มี Albility "เมื่อ [ S ] เข้ามาในสนาม สามารถนำ [Bandit] 1 ใบที่มี Lv และ Mp ค่าร่าย น้อยกว่าหรือเท่ากับ 2 เข้ามาในสนามจากมือเรา" ถ้าผมเลือกเอา Fairy Pirate เข้ามา ยังทันมั้ยครับที่ Fairy Pirate จะผ่านไป1เทิร์น

อีกนิดนะ

Royal Firngolloion Rider เนี่ยในเงื่อนไขการGrowth มีระบุว่าใช้ Firngolloion, the Water Dragon เป็นซีลเงื่อนไข
แต่ Firngolloion, the Water Dragon โดนแบนอยู่ไม่ใช่หรือครับ แล้วจะ Growth ยังไงให้เก่งละครับ หรือเขาปลดแล้วอ่าคับ

อีกข้อละกัน

เวลาการ์ดโดนStealแบบว่า ฉกมาจากมือหรือกองการ์ดเค้าเงี้ยอะคับ เรามีสิทธิ์จะเปิดดูมั้ยครับ หรือฉกมาแล้ววางคว่ำไว้ เพราะDinah Stealการ์ดแล้วต้องดูเพื่อ +At อะคับ /แล้วเวลาSealที่ Steal การ์ดเอาไว้ออกจากสนามอะครับ การ์ดที่ถูก Steal เอาไว้ ไปไหนครับ

ชอบคุณครับ
« Last Edit: July 12, 2009, 10:26:50 PM by Zephiroth_de_Exorcist » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #3 on: July 13, 2009, 02:08:20 AM »

ทันครับ

ใช้ตัว Drago 3 ที่ shade of ตัวเก่าได้ครับ

ถือว่าอยู่ใน remove zone จึงได้ดูครับ

Member

Email
« Reply #4 on: July 15, 2009, 12:29:32 AM »

ถามต่อคร้าบ

1.ซีลที่ยกเลิก curse ถ้าถูก curseหรือskillที่ทำให้เกิด curse ถือว่าติด curse มั้ยครับ

2.ซีลที่ยกเลิก skill ถ้าถูกskillที่ทำให้เกิด curse ถือว่าติด curse มั้ยครับ

3.ถ้ารักษา curse แบบ ถือว่าติด curse มั้ยครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #5 on: July 16, 2009, 12:56:08 AM »

1. ติดก่อนครับ แล้วจึงยกเลิกไป

2.  ยกเลิก skill ไปก่อนเกิดผล คือ curse ครับ สรุปไม่ทันติดครับ

3. ต้องติด curse ก่อน ถึงจะรักษาได้อยู่ดีครับ

Member

Email
« Reply #6 on: July 16, 2009, 01:14:19 AM »

ถามครับ

1.ถ้าผมให้ Werecat Bandit ลงมา Stealมีด Wing Dirk จากกองการ์ดตัวเอง แล้วเอาไปติดที่Sealหนึ่งใบ อยากทราบว่า ยังทันมั้ยครับที่Sealที่ติด Wing Dirk จะ+At จากผลของมีด ด้วยการ Steal ของ Werecat Bandit

2.ถ้าอยู่ในระหว่างก่อนจังหวะเข้าสู่ Step ต่อสู้ จะมีการร่ายกันใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเข้าสู่จังหวะต่อสู้แล้วทำอะไรไม่ได้เลยใช่มั้ยครับ

3.Albility เมื่อโจมตี ถ้าสั่งโจมตีแล้วจะเกิดขึ้นเลยใช่มั้ยครับ จะมีการแทรกขัดขวางไม่ให้เกิดได้มั้ยครับ

4.ถ้าอยู่ในStepการดวลกันอยู่ ผมใช้สกิลของ Werecat Bandit โดดลงมาตัดการ์ดในมือฝ่ายตรงข้ามก่อนเขาจะใช้การ์ดใบนั้น(แบบว่าเห็นแล้วว่ากำลังจะหยิบร่าย)ไม่ผิดใช่มั้ยครับ

5.ถ้าcurseเกิดจากskill แล้วผ่านมาแล้วซัก1subturn ผมได้การ์ดที่สามารถยกเลิกskillได้ แล้วผมสามารถใช้การ์ดนี้เพื่อยกเลิกผลจากskillให้กับSealที่ติดcurseได้มั้ยครับ

6.ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่ายยักษ์แดง(จำชื่อไม่ได้ครับ ผมไม่มี) โดยเลือกผลสั่งห้ามSealฝ่ายตรงข้ามเปลี่ยนLine แล้วผมจะสามารถสั่งSealในAt Lineรวมร่างกับSealใน Df Line ได้มั้ยครับ

ขอโทษฮับที่ถามเยอะ พอดีเป็นคนที่ไม่ค่อยเจออะไรแปลกๆ พอเจอเข้าก็ไม่ค่อยเข้าใจ ขอบคุณมากฮับที่ช่วยไขข้อข้องใจ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: July 16, 2009, 03:48:44 AM »

1. ได้รับ +1 ด้วยครับ

2. ใช่ครับ ทำอะไรไม่ได้แล้ว

3. ยังไม่ทำงานจนกว่าจะจบ step ของการโจมตีครับ ถ้าทำให้สูญเสียไปก่อนก็จะไม่ทำงาน

4. ผิดครับ เพราะต้องสุ่มการ์ดจากมืออยู่ดี เว้นแต่ว่าจะเหลือ mysitc card ใบเดียวแล้วอะไรแบบนี้
และต้องใช้ skill ก่อนฝ่ายตรงข้ามประกาศร่ายการ์ดใบนั้นด้วย เพราะการ์ดจะเข้ามาในสนามแล้ว

5. ยกเลิกได้ครับ

6. รวมร่างได้ครับ ไม่ถือว่าเกิดการกำหนด line

Member

Email
« Reply #8 on: August 09, 2009, 08:52:56 PM »

-ขุดมาถามครับ

1.ถ้าก่อนผ่านผมใช้ Refugium เรียก Angel of Soprano มามูฟซีลฝ่ายตรงข้ามที่รวมร่างอยู่1ใบ แล้วจากนั้นผมต่อด้วยใช้สกิลของ Key of Empyriengate ลากซีลที่เพิ่งมูฟออกไปลงไชร์น จะลงทั้งชุด หรือว่าลงแค่ตัวที่เป็นซีลใบหลัก แล้วถ้าลงแต่ซีลใบหลัก ซีลใบรองจะกลับเข้าสนามรึเปล่าครับ
2.ผมใช้ Werecat Bandit ขโมยมีดมา แล้วติดให้ซีล1ใบ แต่ว่าตัวมัน steal 2ครั้ง Sealที่ติดมีดจะAt+ เท่าไรครับ
3.ถ้าผมใช้ Nikkou Plagiarizer ตีใส่ Humanus porta angeli
   3.1 ถ้าอีกฝ่ายไม่แก้อะไรมา Humanus porta angeli จะตายมั้ยครับ
   3.2 ถ้าอีกฝ่ายทำให้Humanus porta angeli ยกเลิกอบิลิตี้ แล้วNikkou Plagiarizer จะได้อบิลิตี้จากมันมั้ย
   3.3 ถ้าอีกฝ่ายปั๊ม At ให้Humanus porta angeli จนชนะ At ผมโดยNikkou Plagiarizer ไม่โดนสูญเสียอบิลิตี้ Nikkou Plagiarizer จะตายมั้ยครับ
   3.4 การนับถอยหลังของอบิลิตี้ของ Nikkou Plagiarizer นับตั้งแต่เทิร์นไหนครับ
4.Sealที่กำลังร่ายไม่ตกเป้นเป้าหมายของมิสติกแบบ PS แต่ถ้าใช้ Fallen Spell นำมิสติกเช่น Zeus ลงไชร์น ซีลใบนั้นจะยกเลิกอบิลิตี้ตัวเองมั้ยครับ
5.แล้วในกรณีของHumanus porta angeli ถ้าตอนีอกฝ่ายกำลังร่ายผมใช้ Fallen Spell เอา Kuku Clock ลงไชร์นให้Humanus porta angeli ผ่านไปหนึ่งเทิร์น พอHumanus porta angeli เข้ามาในสนามสำเร็จ ตอนนั้นถือว่าประตูนั้นอยู่ในสนามเป็น subturn ที่เท่าไรครับ แล้วเขาจะต้องนำออกจากเกมตอนไหนครับ

ขอบคุงคับ
« Last Edit: August 16, 2009, 09:00:12 PM by ✖BookMan junior✖ » Logged

Member

Email
« Reply #9 on: August 16, 2009, 09:16:32 PM »

-ขุดมาถาม (ถึงคราวที่แล้วจะไม่ได้ถูกตอบ)

1.ในกรณีที่ Yamata no Orochi(สะกดถูกป่าวไม่แน่ใจ - -*) Growth/Regen จากตัวของมันเอง จะเกิดอะไรขึ้นครับ เพราะผมอ่านจาก Text มันแล้วงงๆ มันจะได้ Fixcharg 8 หรือ 16 ครับ แล้วจาก Growth Box ของมันอะครับ มันจะเกิด loop หรือเปล่าครับ
2.ถ้า Gene,the Prophet Follower ถูก Steal จากกองการ์ดแบบสุ่ม จะทำอย่างไรครับ เพราะมันป้องกันถูก Steal แม้อยู่ในกอง

นึกคำถามได้เท่าเนี้ยอะคับ - -* ของเก่ารบกวนตอบด้วยนะครับ
« Last Edit: August 16, 2009, 09:18:16 PM by ✖BookMan junior✖ » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #10 on: August 17, 2009, 01:23:05 AM »

คำถามเก่า 

1. ลงหมดครับ

2. +2 ครับ
แต่ถ้าใบหนึ่งคือ winged dirk ไม่ได้ + นะครับ จะได้แค่ 1

3.1 ครับ
3.2 ไม่ได้จ้ะ
3.3  ถ้าขโมย ability มาแล้วก็ไม่ตายจากการต่อสู้จ้ะ
3.4 นับตั้งแต่ตอนนั้นเลยครับ

4. โดนครับ จากกฎใหม่
5. พอเค้าบอกผ่านต้องเอาออกจากเกมเลยครับ

ใหม่

1. ทำไม่ได้ครับ เพราะทำให้ชื่อใน ability เปลี่ยนจาก [ S ] กลายเป็นชื่อเดิมซ้ำไม่ได้ครับ

2. ต้องเลือกใบอื่นแทนครับ
« Last Edit: August 17, 2009, 02:52:55 AM by Nihil » Logged

Member

Email
« Reply #11 on: August 20, 2009, 11:31:48 PM »

-ขุดมาถามยามว่างงับผม

1. สกิลของ Takima, the Black wood Jager ถ้าผมเลือกนำ Bandit 4ใบขึ้นมือเพื่อ steal ซีลmp4 ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ It's mo joke ย้ายเป้าหมายสกิลไปยังซีลใบอื่นที่มีmpค่าร่ายไม่เท่ากับ4 จะเกิดอะไรขึ้นครับ
2. ความสามารถของสมบัติลับทั้ง12ชิ้นในชุด HoE ll ที่"เมื่อ ตกเป็นเป้าหมายของ สกิลหรืออบิลิตี้ ของการ์ดฝ่ายตรงข้าม......(ขอโทษฮับมันยาว)" ถ้าผมกำลังใช้สกิลของาอวุธชิ้นนั้น เช่น สกิลของถ้วยรักษาเคิร์ส ต้องจ่าย 3 Fixed Charge Counter ถ้าตอนนั้น ถ้วยมี Fixed Charge Counter อยู่5
   2.1 ถ้าอีกฝ่ายร่ายมิสติกมาทำลายถ้วยก่อนที่สกิลจะส่งผลสำเร็จ ยังถือว่าถ้วยมี Fixed Charge Counter อยู่5 หรือ2 ครับ
   2.2 ถ้าในจังหวะ ผมทำให้ซีล1ใบติดเคิร์ส ถ้วยจะได้รับFixed Charge Counter ตอนไหน ทันมั้ยครับ
3. ถ้าฝ่ายตรงข้ามทำให้ซีลที่สมบัติลับติดอยู่ยกเลิกมิสติกจะสามารถใช้อบิลิตี้ของสมบัติลับได้มั้ยครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #12 on: August 21, 2009, 12:04:56 AM »

1. skill ไม่ทำงานต่อครับ ไม่ได้เอาขึ้นมือด้วย

2.1 มีสองแล้วครับ เพราะจ่ายไปช่วงเดียวกับ Mp ค่าใช้ skill

2.2 ได้รับช่วงติด curse ครับ แต่ไม่ทันแล้ว เพราะต้องจ่ายช่วงตกเป็นเป้าหมาย ซึ่งเกิดทันทีที่ถูกเลือกเป้า

3. ไม่ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: