Summoner Master Forum
October 04, 2024, 10:23:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: CM ถึงเวลาเปลี่ยนแปลงก็ดีนะ  (Read 18668 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Kenny
Member

Email
« on: June 30, 2009, 01:37:15 AM »

ลองมาตั้งดู ดูซิว่ายังมีคนทำงาน CM หรือเปล่า
ก็เคยคุยๆกับพี่ปุ๊ ทิ้งประเด็นไว้แล้วก็ไม่ได้สานต่อ
พอพบการรับสมัคร SM นี่ก็คล้ายๆโมเดลที่เสนอไปว่าให้ CM เข้าหาผู้เล่นโดยตรง
เพราะตอนดราโก 2 ออกก็ทำอย่างนั้นกัน ใครอยู่โรงเรียนไหนก็ชวนน้องในโรงเรียนแข่ง
ซึ่งก็ถือว่าโอเค CM แฮปปี้เพราะได้ทำความรู้จักกับเพื่อนๆน้องๆในโรงเรียนตัวเองด้วย
พร้อมกันก็ได้ทำงาน CM ไปด้วย
มาถึงจุดนี้งานก็เหมือนจะน้อยลงเพราะงานแข่งเล็กๆก็ไม่ได้ต้องการ CM มาก
จัดด์ ก็ทำงานได้หลากหลายขึ้นลดความตึงลงไปบ้างก็คล้ายๆกับ CM ละนะ
SM มีขึ้นก็ช่วยลดช่องว่างได้เยอะดีกว่า CM เสียอีก
ทีนี้ก็คิดว่าถึงเวลาปลดระวางกันดีมั้ยชาวเรา แต่ก็เหลือไม่กี่คนแล้วหนิ
งานการก็ไม่ค่อยจะทำ เวลางานมีก็ไม่ว่าง เวลาว่างก็ไม่มีงาน
ประชุมรายเดือนก็ห่างหาย เอาเถอะถ้า CM จะถึงกาลอวสานเรามาเจอกันสักครั้ง
ปิดตำนาน CM ด้วยกัน แต่ถ้ายังจะลุยกันต่อ ช่วยมาส่งเสียงกันหน่อย
มาช่วยกันสังคยานาว่า CM ต้องทำอะไรบ้างและควรมีหน้าที่อย่างไรให้ชัดเจนกันไปเลย
ขอเวลาเคลียร์งานตัวเองอีก 2-3 วันแล้วจะมาคุยต่อนะจ๊ะ

ปล.ไม่มีอะไรแค่อยากลองกระตุ้นดูว่า CM ยังเป็นงานที่คนสนใจอีกหรือไม่
« Last Edit: July 06, 2009, 06:11:59 AM by Kenny » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #1 on: June 30, 2009, 03:08:31 AM »

ก็ยังดูอยู่ห่างๆ

ถึงจะไม่กระตือรือร้นมากเหมือนแต่ก่อน

แ่ต่ถ้ามีงานให้ปฏิบัติ ก็ทำเต็มที่

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: June 30, 2009, 04:10:13 AM »

ด้วยภาระที่มากขึ้น ความรับผิดชอบที่มากขึ้น และแนวความคิดและอะไรหลายๆอย่าง เปลี่ยนแปลงไป ทำให้ไม่สามารถเต็มที่ได้เหมือนแต่ก่อน

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #3 on: June 30, 2009, 05:38:47 PM »

พอเวลาผ่านไป หลายๆอย่างมันก็เปลี่ยนไป

• Ga Me •
Member

Email
« Reply #4 on: June 30, 2009, 10:58:12 PM »

งืมๆ ถึงเวลาผลัดเปลี่ยน
SM กับ CM น่าจะรวมกันได้
ต้องทำงานแล้ว ไมค่อย่มีเวลา
เห็นด้วยกับทุก rep. นะ

lordlorn
Member

Email
« Reply #5 on: July 02, 2009, 05:36:03 AM »

สู้ ๆ ครับบ

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: July 03, 2009, 04:31:24 AM »

งานเดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยได้จัดจริง ๆ นั่นแหละ
จะมีก็แต่งานใหญ่ ๆ อย่าง GT GO
ซึ่งรวม ๆ ก็มีไม่กี่งานอ่ะนะ

จริง ๆ ก็มีเด็ก ๆ สมัครเข้ามาใหม่นะ
แต่พี่ก็ให้ทาง พี่นอร์ ช่วยดู ช่วยสัมภาษณ์
เพราะการเปลี่ยนแปลงเนื้องานไปบ้าง

ส่วนน้อง ๆ ชุดเดิม ถ้าพูดกันจริง ๆ
ที่ยังเหนียวแน่น  มาประชุมเสมอ ก็มีอย่างที่เห็น
ที่เหลือก็เรียนมั่ง ไปทำอย่างอื่นมั่ง  ฯลฯ
ซึ่งเข้าใจอยู่  ทุกสิ่งทุกอย่าง มันมีช่วงเวลาของมัน

ขอบใจน้อง ๆ ทุกคน  ที่ยังมีใจ
เวลาเรียกให้มาช่วย ก็มาเสมอ
โดยเฉพาะ  กุงกุง  เคนนี่  เกม พฤกษ์  ฯลฯ

งานมันก็ยังมีอยู่แหละ....
เพียงแต่ว่าน้อยลง  และพี่คิดว่า พวกเรารุ่นเก่า ๆ
คงไม่ได้มีเวลาว่าง เหมือนเมื่อตอนอยู่มัธยมกัน
ล่าสุด เร็ว ๆ นี้ก็จะมี GO นั่นแหละ

ส่วนเรื่อง CM น้องใหม่  ที่สมัคร ๆ ไว้
ก็รอพี่ ๆ เขาติดต่อไปนะจ๊ะ

lordlorn
Member

Email
« Reply #7 on: July 04, 2009, 02:32:26 AM »

GO ผมไปได้นะงับบบ

Kenny
Member

Email
« Reply #8 on: July 06, 2009, 06:10:19 AM »

เงอะๆ เอางานใกล้ๆก่อนละกัน
GO จะมีใครไปบ้างหนิ
เดี๋ยวค่อยโทรหาพี่ปุ๊ละกัน
ปล่อยให้หยุดยาวกันก่อน 

ตอนนี้คิดเล่นๆดึง SM มาทำ CM ด้วยดีมั้ยครับ

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #9 on: July 06, 2009, 01:36:55 PM »

เงอะๆ เอางานใกล้ๆก่อนละกัน
GO จะมีใครไปบ้างหนิ
เดี๋ยวค่อยโทรหาพี่ปุ๊ละกัน
ปล่อยให้หยุดยาวกันก่อน 

ตอนนี้คิดเล่นๆดึง SM มาทำ CM ด้วยดีมั้ยครับ

งาน GO ให้พี่ปุ๋ติดต่อ CM ไปแล้วนิ
แล้วเดียวประมาณว่าวันที่ 9 สิงหาคม อาจจะมีการจัดประชุมงานทุกฝ่ายน่ะ
น่าจะได้เจอกันแล้วคุยอะไรกันมากขึ้น

Kenny
Member

Email
« Reply #10 on: July 07, 2009, 06:00:09 AM »

พอเวลาผ่านไป หลายๆอย่างมันก็เปลี่ยนไป
เพราะงั้น cm ก็ต้องมีปรับเปลี่ยนกันบ้างละนะ
ก่อนถึงวันที่ 9 ส.ค. อาจได้ไอเดียบ้างอะไรบ้าง
แล้วจะลองเอาไปเสนอดูกันเน้อ

lordlorn
Member

Email
« Reply #11 on: July 08, 2009, 12:29:01 AM »

เดะ GO นัทไปนะงับ บอกพี่ปุ๊ละ  อิ อิ

ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกะการ์ดนานมาก  จะบ้าตายยย

Kenny
Member

Email
« Reply #12 on: July 18, 2009, 05:04:33 AM »

จากงานที่ผ่านมา
อืม ก็พอมีคนมาเล่นเกมบ้าง
แต่ก็ไม่มากเท่าไหร่
เห็นดราฟ 4 ซองแล้วอิจฉาเนาะ
คนลงกันจังเลย
ของรางวัลมีผลต่อกิจกรรมจริงๆอะ

godhand
Member

Email
« Reply #13 on: July 18, 2009, 01:51:40 PM »

เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปแล้วเอามาลงนะครับในชื่อเรื่องว่า (ตามล่าหา cm ที่หลงเหลืออยู่อิอิ) จะได้เฮฮาแบบเห็นตัวกันจะจะไปเลยเอาใจเคนนี่เลยนะเนี่ย

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #14 on: July 18, 2009, 05:23:40 PM »

ของรางวัลมีผลต่อกิจกรรมจริงๆอะ
ตอนแจกCollapsing Pillarก็คนล้นโต๊ะCMเหมือนกัน

แต่ตอนนี้มันไม่อัพของใหม่ๆตามอะ

Kenny
Member

Email
« Reply #15 on: July 19, 2009, 09:21:48 AM »

ตอนแจกCollapsing Pillarก็คนล้นโต๊ะCMเหมือนกัน

แต่ตอนนี้มันไม่อัพของใหม่ๆตามอะ
ก็มีมิลเลี่ยน สแลชชชชช....
แต่ก็มิได้นำพาเท่าไหร่

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #16 on: July 21, 2009, 03:07:44 PM »

เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปแล้วเอามาลงนะครับในชื่อเรื่องว่า (ตามล่าหา cm ที่หลงเหลืออยู่อิอิ) จะได้เฮฮาแบบเห็นตัวกันจะจะไปเลยเอาใจเคนนี่เลยนะเนี่ย
น่าสนใจ 

แวะมาทักทายยย เพราะคิดถึงง ทุกคน

โดยเฉพาะ เจ๊จิงงงงง    ขอจุ๊บที่นึง

ว่าแต่ sm คืออะไรเหรอ แบบว่า งง 555

sm = super model 
   ขอเป็นด้วยได้ปะ ตอนนี้ หุ่นไม่เช้งเลย อ้วนกว่าเดิม 3 เท่าตัว

แต่ว่า จิง ฉันอะ ได้วิธีลดพุงดีๆ มาสนใจไปปะ มาลองทำกัน 555
http://sana217.exteen.com/20080912/sana

ว่าแต่ พี่จีนไม่รู้ว่า sm คืออะไร แล้วถ้า cm มันเหลือน้อย ที่สมัครใหม่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง

จิงก็มีบททดสอบ มหาโหด(มั้ง)สิ เลือกคนที่จริงจังที่สุด จะอยู่กับเราตลอดไป แล้ว
ตั้งเป็น scm ไปเลยดีปะ 555

แต่ในความคิดของพี่จีนนะ อย่า ยึดติดกับ ชื่อ หรือตำแหน่ง ถ้าเรารัก smn ขอแค่ได้ ร่วมกิจกรรม ไม่ว่าจะเป็นอะไร

ก็ดีทั้งนั้นล่ะะะ จริงไหมล่ะจ๊ะ 

อยากกลับไปอยู่ร่วมด้วย

แต่ว่า  ตอนนี้ร่างกายพี่จีนไม่เว่อร์เอามาก ป่วยได้ทุกวัน 

ถึงยังไงก็เอาใจช่วยนะค่าาาา รักทุกคนค่าาาา

ปล. จิง ฉันคิดไปคิดมา อยากได้จิงเป็นมเหสีจัง 555

godhand
Member

Email
« Reply #17 on: July 21, 2009, 04:26:02 PM »

อ๋าพี่จีน นางฟ้าของผม  ::014::พี่สบายมั้ยครับคิดถึงที่ซู้ดดดดดดดขวัญใจไอด้อลเหล่า cm 555+   sm = school master ครับพี่รักษาเนื้อรักษาตัวให้พวกผมนำลายไหลด้วยนะครับน่ากิน

S_A_Y
Member

Email
« Reply #18 on: July 22, 2009, 01:35:03 AM »

น่าสนใจ 

แวะมาทักทายยย เพราะคิดถึงง ทุกคน

โดยเฉพาะ เจ๊จิงงงงง    ขอจุ๊บที่นึง

ว่าแต่ sm คืออะไรเหรอ แบบว่า งง 555

sm = super model 
   ขอเป็นด้วยได้ปะ ตอนนี้ หุ่นไม่เช้งเลย อ้วนกว่าเดิม 3 เท่าตัว

แต่ว่า จิง ฉันอะ ได้วิธีลดพุงดีๆ มาสนใจไปปะ มาลองทำกัน 555
http://sana217.exteen.com/20080912/sana

ว่าแต่ พี่จีนไม่รู้ว่า sm คืออะไร แล้วถ้า cm มันเหลือน้อย ที่สมัครใหม่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง

จิงก็มีบททดสอบ มหาโหด(มั้ง)สิ เลือกคนที่จริงจังที่สุด จะอยู่กับเราตลอดไป แล้ว
ตั้งเป็น scm ไปเลยดีปะ 555

แต่ในความคิดของพี่จีนนะ อย่า ยึดติดกับ ชื่อ หรือตำแหน่ง ถ้าเรารัก smn ขอแค่ได้ ร่วมกิจกรรม ไม่ว่าจะเป็นอะไร

ก็ดีทั้งนั้นล่ะะะ จริงไหมล่ะจ๊ะ 

อยากกลับไปอยู่ร่วมด้วย

แต่ว่า  ตอนนี้ร่างกายพี่จีนไม่เว่อร์เอามาก ป่วยได้ทุกวัน 

ถึงยังไงก็เอาใจช่วยนะค่าาาา รักทุกคนค่าาาา

ปล. จิง ฉันคิดไปคิดมา อยากได้จิงเป็นมเหสีจัง 555

กุงกุงคิดถึงเจ๊จีนมากมาย 

ไม่ได้เจอกันน๊านนานเลยเนอะ mizz มากๆ คร้าบ

Member

Email
« Reply #19 on: July 22, 2009, 02:10:59 AM »

น้ำลายไหลเหรอ เออ    อย่านะเค้ายังไม่อยากโดนหัน

กุงกุง คิดถึงเหมือนกันจ้าาาาาา อิอิ

คิดถึงทุกคนนะจ้า อิอิ

Judge
Member

Email
« Reply #20 on: July 23, 2009, 03:13:31 AM »

โอ้ พี่จีนแวะมาด้วย

Kenny
Member

Email
« Reply #21 on: July 23, 2009, 12:32:40 PM »

เหอๆ ไม่ได้เข้ามาหลายวัน พี่จีนอุตส่าห์แวะมาด้วย 
ก็เพราะยังสนุกกับการทำงาน CM แต่รู้สึกคนมันน้อยๆ
แล้วงานก็ไม่ได้มีอะไรแปลกใหม่เท่าไหร่
แบบว่าอีกปีเดียวก็เรียนจบแล้ว
โอกาสที่จะมาช่วยงานคงน้อยหรืออาจไม่ได้ช่วยเลย
เลยกังวลเล็กน้อยว่างาน CM จะไปต่อได้หรือเปล่า
ถ้าจะจบก็อยากให้มันจบสวยๆ 

ส่วนพี่เบียร์เรื่องรูปอะไม่ต้องก็ได้อายเค้า

Member

« Reply #22 on: July 24, 2009, 08:34:56 PM »

ที่มีกันอยู่ถ้าให้มาแข่งร่วมกับ Judge ที่ต่อไปจะมีแข่งให้ขำๆ ทุกเดือนเอาไหม
จะได้เจอกันบ่อยๆ ด้วย
เท่าที่พี่จำได้มีแค่ Kenny Nut Poon Game อ่ะ
เอาไหมต่อไปช่วงสัปดาห์หยุดแข่งจะมี Judge แต่ละสายมีตัวแทนมาแข่งที่ MBK จะมาแจมกันไหม
แต่ขอบอกว่ากฏ Ruler ขำๆ น่ะ Meta เล่นยากขอบอก

Kenny
Member

Email
« Reply #23 on: July 24, 2009, 10:50:29 PM »

ที่มีกันอยู่ถ้าให้มาแข่งร่วมกับ Judge ที่ต่อไปจะมีแข่งให้ขำๆ ทุกเดือนเอาไหม
จะได้เจอกันบ่อยๆ ด้วย
เท่าที่พี่จำได้มีแค่ Kenny Nut Poon Game อ่ะ
เอาไหมต่อไปช่วงสัปดาห์หยุดแข่งจะมี Judge แต่ละสายมีตัวแทนมาแข่งที่ MBK จะมาแจมกันไหม
แต่ขอบอกว่ากฏ Ruler ขำๆ น่ะ Meta เล่นยากขอบอก
ก็ดีนะพี่ เด็กๆคงชอบ
แต่ตอนนี้ไม่มีของให้เล่นของเก่าก็ขาดๆ ตามจะไม่ทันละ
ขอเบิกซักบอกซ์ได้มั้ยพี่(point ถึงป่าวไม่รู้ ไม่ได้ตามเช็คเลย)

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #24 on: July 25, 2009, 02:43:26 AM »

เคนนี่...อยากทำอะไรแปลก ๆ ทำไมไม่บอกเจ๊~~~~~~~~   

ปล.
วิธีลดพุง.......ฉันมีพุงที่ไหนกัน!!!!!!!!!!   
วิธีลดนมอ่ะ...มีมั๊ยยยยยยยยยยยยยยยยย
« Last Edit: July 25, 2009, 02:46:35 AM by Little Lamb, the Little Angel » Logged

Member

Email
« Reply #25 on: July 25, 2009, 02:53:13 AM »

พฤกษ์ Hi Kenny

วุ้ยยยย  นอละพุง

ปล. นอ จะเอาวิธีลดพุงแบบง่ายๆไปใช้มะ 555 http://sana217.exteen.com/20080912/sana

เจ๊ลองแล้ว ลดลงนะ แต่ไม่ถึงขนาดเห็นผล แต่ก็ ลดลงไปบ้าง

ปลล. แบบว่า ตอนนี้พุงจะใหญ่กว่านมแล้วเหอๆ

จิงแก    วิธีลดนม ไม่มีเฟ้ย เฮ้ย คะ พูดแบบนี้  ตอกย้ำกันใช่ไหมมมม

ช่ายสิ ช่ายสิๆๆๆๆๆ ชิชิ

555 แต่ไงก็คิดถึงแกน่า 

Judge
Member

Email
« Reply #26 on: July 26, 2009, 12:04:01 AM »

พี่ๆเขาคุยเรื่องอะไรกัน

Kenny
Member

Email
« Reply #27 on: July 26, 2009, 01:54:59 AM »

เคนนี่...อยากทำอะไรแปลก ๆ ทำไมไม่บอกเจ๊~~~~~~~~   

...

Member

« Reply #28 on: July 26, 2009, 04:36:00 PM »

...

นอกเรื่องไปแล้วสิน่ะ
จะเบิก Box ก็ลองไปเชค Point ที่พี่ปุ๋เลย
แต่เรื่องเด็คไม่ต้องเป็นห่วงเรามีกฏประหลาดๆ ให้เล่นกันอย่างยากลำบากอยู่แล้ว
ซึ่งตอนนี้ ที่จะแข่งครั้งต่อไปก้
ห้ามใส่การ์ดถูก Restict กับเล่นสีเดียวถ้าจำไม่ผิด

lordlorn
Member

Email
« Reply #29 on: July 26, 2009, 06:37:25 PM »

ดีครับบบ

เด็กใหม่ ๆ ๆ

นัทเองครับ

ไปดีก่า

ปล. ขอแก้ไขคับ พอดีมาแบบเบลอ ๆ เอิ๊ก ๆ
« Last Edit: July 28, 2009, 04:36:13 AM by lordlorn » Logged

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: