Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:26:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ผู้เริ่มเล่นใหม่ควรเริ่มยังไงหรอครับ  (Read 5371 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Uria
Member

Email
« on: June 27, 2009, 10:41:58 PM »

ในที่สุดเด๊คผมก็เสร็จแย้วๆ เย้ๆ -*-

แต่ ยังไม่ได้ทดสอบ อีกทั้ง ไม่รู้ว่าจะเริ่มแข่งที่ไหนดีอะครับ

ผมอยู่นนทบุรี อยากไปลองแข่งซักครั้งเพื่อทดสอบเด๊คก่อน

แต่ -*- ไม่เอาแบบไปแล้วลอยภายใน3-4เทอนนะครับ

ควรเริ่มจากแข่งที่ไหนดีหรอครับ

Ryusuke Anatora
Member

Email
« Reply #1 on: June 27, 2009, 11:16:03 PM »

ที่โรงเรียนไงครับ
หรืองามวงวานก็ได้

DarKsiDE
Member

« Reply #2 on: June 28, 2009, 12:00:20 AM »

ทำใจก่อนที่จะเเข่งครับ อาจจะเจอคนที่เก่งเกินไปเเล้วเเพ้ อาจจะท้อได้ต้องทำใจก่อน
เเล้วควรเล่นที่โรงเรียนก่อนด้วย
« Last Edit: June 28, 2009, 12:03:36 AM by Artong@Varee » Logged

kee za
Member

« Reply #3 on: June 28, 2009, 12:02:21 AM »

ที่ร.ร.คับเล่นกับเพื่อนนุกๆจนpro

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #4 on: June 28, 2009, 12:07:08 AM »

เล่นไปเรื่อยๆแนะนำว่าแข่งกับคนที่มีระดับฝีมือใกล้เคียงกัน และศึกษาการ์ดที่ผ่านเข้ามา

จากนั้นศึกษา Combo จากคนที่เก่งกว่า จนมีระดับใกล้เคียง

สะสมการ์ดดีๆเรื่อยๆ และลองท้าทายจากผู้มีฝีมือสูงกว่า

Revolution fire
Member

« Reply #5 on: June 28, 2009, 12:09:51 AM »

คือ มันต้องดูว่าเพื่อนคุณกับคุณเล่นเด็คอะไรอะนะ ลองบอกมาก่อน

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #6 on: June 28, 2009, 12:13:54 AM »

1.เตรียมใจให้พร้อม ว่าแพ้แล้วจะไม่ท้อ
2.เตรียมการ์ดให้ดี จำอบิลิตี้ของการ์ดให้ได้ ผิดถูกยังไง ฝ่ายตรงข้ามจะบอกคุณเอง
3.ศึกษาคอมโบของฝ่ายตรงข้ามแล้วเอามาปรับให้หรือหาทางแก้ไข
4.เริ่มพัฒนาเด็คของตนเองให้ดียิ่งขึ้นไป ถึงตอนนี้คุณก็คงเพื่อนเยอะ ทุกคนจะช่วยคุณเอง
5.เล่นให้สนุกโลด โดยวนข้อ 3-4 เรื่อยๆ

Uria
Member

Email
« Reply #7 on: June 28, 2009, 12:27:19 AM »

ที่โรงเรียนไม่อยากเอาไปอะครับ เดี๊ยวหาย ไม่ค่อยอยากเอาไปโรงเรียนด้วยละ ที่นู้นแบบ - -*ใส่ลานิเย่กับแกรนเด๊คเดียวกันไรงี้อะครับ ไม่ค่อยอยากเล่นทะรายอะสิ แล้วถ้าแข่งนี่ ไปแข่งที่ไหนดีหรอครับ

Leraje
Member

« Reply #8 on: June 28, 2009, 12:47:32 AM »

ต้องเล่นไปเรื่อยๆครับ แล้วเด็คมันจะพัฒนาไปเรื่อยๆเอง จากเมื่อ 1 ปีที่แล้ว ตอนนั้นผมยังเป็นเศษขี้ฝุ่นอยู่ จนตอนนี้ผมกับเพื่อนๆ ก็โปรกันหมดแล้ว

บางครั้งเวลาเราเอาเด็คไปเล่นกับพวกโปรๆ พอเล่นเสร็จถ้าเค้ายังไม่เห็นการ์ดที่เราควรจะมี เค้าก็อาจจะถามว่า "เล่นเด็ค...ใส่...รึเปล่า? ยังไม่เห็นเลย" เราก็จะเอาข้อมูลนี้มาพัฒนาตัวเองได้

บางทีถ้าเรายังไม่มีงบก็ใช้วิธีปริ้นรูปการ์ดจาก Database มาลองเล่นดูก่อนก็ได้ จะได้เจอการ์ดที่เราชอบจริงๆโดยไม่ต้องเสียงบมากมายนัก แล้วค่อยหาการ์ดจริงทีหลัง(พรุ่งนี้จะมี Ziz จริงใช้แล้วโว้ย!!!)

ที่โรงเรียนไม่อยากเอาไปอะครับ เดี๊ยวหาย ไม่ค่อยอยากเอาไปโรงเรียนด้วยละ ที่นู้นแบบ - -*ใส่ลานิเย่กับแกรนเด๊คเดียวกันไรงี้อะครับ ไม่ค่อยอยากเล่นทะรายอะสิ แล้วถ้าแข่งนี่ ไปแข่งที่ไหนดีหรอครับ

ลานิเย่??????!!!~ คืออะไรหว่า???

ผมก็ใช้วิธีเอาไปเล่นที่โรงเรียนอะครับ เล่นกันตอนเย็น หาที่โล่งๆลมเย็นๆ เล่นๆ ไปเรื่อยๆ มีความสุข 

ปัญหาคืออาจารย์อะครับ คอยดักยึดอยู่ตลอดเวลา หลังเลิกเรียนปลอดภัยสุด

ส่วนเรื่องสถานที่แข่งนี่ผมจนปัญญาครับ..... อยู่กรุงเทพ...

Green day
Member

« Reply #9 on: June 28, 2009, 12:50:21 AM »

ต้องเล่นไปเรื่อยๆครับ แล้วเด็คมันจะพัฒนาไปเรื่อยๆเอง จากเมื่อ 1 ปีที่แล้ว ตอนนั้นผมยังเป็นเศษขี้ฝุ่นอยู่ จนตอนนี้ผมกับเพื่อนๆ ก็โปรกันหมดแล้ว

บางครั้งเวลาเราเอาเด็คไปเล่นกับพวกโปรๆ พอเล่นเสร็จถ้าเค้ายังไม่เห็นการ์ดที่เราควรจะมี เค้าก็อาจจะถามว่า "เล่นเด็ค...ใส่...รึเปล่า? ยังไม่เห็นเลย" เราก็จะเอาข้อมูลนี้มาพัฒนาตัวเองได้

บางทีถ้าเรายังไม่มีงบก็ใช้วิธีปริ้นรูปการ์ดจาก Database มาลองเล่นดูก่อนก็ได้ จะได้เจอการ์ดที่เราชอบจริงๆโดยไม่ต้องเสียงบมากมายนัก แล้วค่อยหาการ์ดจริงทีหลัง(พรุ่งนี้จะมี Ziz จริงใช้แล้วโว้ย!!!)

ลานิเย่??????!!!~ คืออะไรหว่า???

ผมก็ใช้วิธีเอาไปเล่นที่โรงเรียนอะครับ เล่นกันตอนเย็น หาที่โล่งๆลมเย็นๆ เล่นๆ ไปเรื่อยๆ มีความสุข 

ปัญหาคืออาจารย์อะครับ คอยดักยึดอยู่ตลอดเวลา หลังเลิกเรียนปลอดภัยสุด

ส่วนเรื่องสถานที่แข่งนี่ผมจนปัญญาครับ..... อยู่กรุงเทพ...

ชื่อคุณอ่ะครับ Leraje

Leraje
Member

« Reply #10 on: June 28, 2009, 12:54:12 AM »

ใส่เรราเย่(ไม่ใช่ลานิเย่) + แกรน?????  แล้วถ้าโม่โดนแกรนขึ้นมาไม่ซวยหรอ???

Green day
Member

« Reply #11 on: June 28, 2009, 12:55:51 AM »

ใส่เรราเย่(ไม่ใช่ลานิเย่) + แกรน?????  แล้วถ้าโม่โดนแกรนขึ้นมาไม่ซวยหรอ???

คุณไม่คิดเหรอครับ ว่าเขาเขียนชื่อมันผิด?

แต่ละคน อาจเขียนชื่อไม่เหมือนกัน

แล้วมัน มีซีล ใหน ที่ชื่อว่า เย่ อีกครับ?

KimiO
Member

« Reply #12 on: June 28, 2009, 01:08:34 AM »

อยุ่แถวไหนอะครับ มาเล่นด้วยกัน ผมก็ไม่เก่ง อ่อนมากมาย - -

abeabeabe
Member

Email
« Reply #13 on: June 28, 2009, 02:51:17 AM »

ผมจัด deck แข่งกับตัวเองมา 2 ปีแล้วอ่าครับ ไม่เคยได้แข่งกับคนอื่นเลยมาหลายปีแหละ เพราะคนในห้องเลิกเล่น

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #14 on: June 28, 2009, 03:13:46 AM »

ถามตัวเองครับ ว่าอยากเล่นอะไร เอามันส์ เอาหนุก หรือ เอาวิน ?

ทีนีลองดูที่เด็คของตัวเองว่าพอใจหรือยัง อยากเล่นตัวไหน หาธีมหลักให้เจอ ถามตัวเองต่อไปเด็คยังขาดอะไร หาส่วนเติมเต็มให้เจอครับ อะไรที่ประโยชน์น้อยที่สุดในเด็คพยายามเอาออกครับ อย่าไปตามคนอื่นมาก

คำว่ามิสติกสามัญ '' มันไม่จำเป็นสำหรับทุกเด็คครับ ''

สู้ๆ นะครับ 

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #15 on: June 28, 2009, 03:16:23 AM »

สู้ต่อไป แพ้อย่างเพิ่งท้อ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #16 on: June 28, 2009, 03:41:50 AM »

เล่นแถวงามวงศ์วานครับ มาเล่นกับพวกพี่ๆแถวนี้ กากๆทั้งนั้น น้องชนะอยุ่แล้ว ^^

Uria
Member

Email
« Reply #17 on: June 28, 2009, 04:36:40 AM »

งามวงวานศ์ เดอะมอลอะนะครับ เสาร์หน้าอาจจะไปนะครับ ถ้าไปจริงก็รบกวนสอนด้วยเน้อครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #18 on: June 28, 2009, 04:46:35 AM »

เล่นเพื่อความสนุกในสิ่งที่เราอยากเล่นครับ คือหัวใจ 

paranoia
Member

« Reply #19 on: June 28, 2009, 02:26:34 PM »

เล่นอย่าไปคิดถึงเรื่องเอาแพ้ เอาชนะ ระวังมันจะไม่สนุกนะ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #20 on: June 28, 2009, 04:09:13 PM »

งามวงวานศ์ เดอะมอลอะนะครับ เสาร์หน้าอาจจะไปนะครับ ถ้าไปจริงก็รบกวนสอนด้วยเน้อครับ

พันทิพย์งามวงศ์วาน ชั้น 2 ครับ ร้าน เซมๆ เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน เล่นแต่ยูกิ ครับ แต่รุ่นพี่ที่คุมร้านก็เล่นเป็นนะ

Uria
Member

Email
« Reply #21 on: June 28, 2009, 07:57:13 PM »

สัปดาห์หน้าผมไปน้าคร้าบ ว่าแต่ ต้องไปตอนซักกี่โมงอะครับ

HolyBullClose
Member

« Reply #22 on: June 28, 2009, 08:05:26 PM »

ว่างเมื่อไหร่ก็มาเล่นกันได้ครับ

Ijiraku naruto
Member

« Reply #23 on: June 28, 2009, 08:40:59 PM »

ผมก็เพิ่งเริ่มเล่นนะครับไน้เเมร์ครับและไม่เคยเจอคนเล่นระดับเดียวกันเลยในห้องมีผมเล่นอยุ่คนเดียว

~๐Yggdrasil Guardiian๐~
Member

Email
« Reply #24 on: July 04, 2009, 11:25:18 PM »

หาเพื่อนที่พึ่งเล่นด้วยกันมาให้เยอะที่สุดครับ ละค่อยๆเล่น
เป็นไปได้ อย่าไปแขงกับคนที่เล่นมาก่อนนะครับ เดวจะทำใจไม่ได้

เพราะเดียวนี้เด็คที่คนเริ่มต้นจัด มันช่างห่างไกลเมต้าเหลือเกิน= =

Uria
Member

Email
« Reply #25 on: July 04, 2009, 11:38:05 PM »

แม้นจะแพ้ ผมไม่ท้อ100%คร้าบ(ละมั้ง) ถ้าไม่3เทอนดับน้าคร้าบ

Ijiraku naruto
Member

« Reply #26 on: July 04, 2009, 11:45:43 PM »

555+

oh-Slhit
Member

Email
« Reply #27 on: July 05, 2009, 01:16:01 AM »

เล่นแถวงามวงศ์วานครับ มาเล่นกับพวกพี่ๆแถวนี้ กากๆทั้งนั้น น้องชนะอยุ่แล้ว ^^

เย้ พี่หมูยอมรับแล้วว่ากาก !!!

Ellxa
Member

« Reply #28 on: July 05, 2009, 01:45:56 AM »

สู้ๆนะคะ แพ้ชนะไม่สำคัญหรอก ^^ ของให้สนุกแล้วเราชอบเป็นพอนะคะ
เวลาลองเล่นกับใครก็บอกเค้าด้วยว่าพึ่งเริ่มเล่นครับ ช่วยสอนผมที อะไรแบบนี้ ยังไม่ก็สู้ๆค่ะ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #29 on: July 05, 2009, 01:55:14 AM »

เริ่มจากการ ศึกษากฎก่อนครับ
คือต้องพอรู้บ้างว่าเล่นยังไงทำได้ไหม

แล้วก็ดูกระแสเด็คก่อนมาแข่งนิดนึง

แข่งไปได้สัก2-3สัปดาห์ก็จะเก่งเองล่ะครับเพราะเรากลับมาปรับเด็คเอง นิ
« Last Edit: July 05, 2009, 01:56:51 AM by Kurei_[คุเร] » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: