Summoner Master Forum
October 11, 2024, 05:21:30 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามหน่อยนร้าจ๊ะ  (Read 1133 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
I Started a Joke
Member

Email
« on: June 27, 2009, 04:41:04 PM »

1.ถ้าผมใช้ General Charles ที่ติดดาบ Kunigunde แล้วสั่งตี Pecca Superbia,the sin of Pride แล้ว Pecca Superbia ที่ถูก Ability ของดาบทำให้ sp- อ่ะครับ  จะโดน Ability ของ General Charles ทำให้สูญเสีย Ability ไปหรือจะโดน Ability ของ Pecca Superbia,the sin of Pride ทำให้สูญเสียก่อนอ่ะครับ  สรุปแล้วผลมันออกมายังไงครับ (ขออ้างอิงถึง seal ตัวอื่นที่มี Ability คล้าย แบบนี้ด้วยนะครับ)

2.ถ้าผมมี Horus ในสนามฝ่ายผม 2 ใบ แล้วเมื่อเข้า subturn โจมตีของผม ผมสามารถดูการ์ดได้กองละ 6 ใบเลยไหมครับ เพราะที่เข้าใจการ์ดมันให้ดู กองละ3ใบ ทีนี้มี 2 ใบก็ให้ดูกองละ 6 รึเปล่าครับ

3.ถ้าในสนามผมมี Archangel Michael อยู่ในสนามกับ seal อีก 1 ใบ ที่ at line ฝ่ายตรงข้ามสั่ง seal ที่เป็น Evil โจมตีมาที่seal อีกตัวนึงที่ไม่ใช่ Micheal แล้วผมร่าย Baldavee Gauntlet ไปติดที่ seal ใบที่ถูกสั่งโจมตี แล้วผลมันจะเป็นยังไงหรอครับ

โดย 3.1 ไม่มี seal ที่ df line เลย มีแค่ seal 2 ใบในสนาม คือ  Micheal กับ sealที่ถูกสั่งตี

3.2 มี seal ที่ df line อีก ตัว

4.Mistic Card  Felasia Royal Family   ที่บอกว่า "ตราบเท่าที่มี [Wind] 3ใบในสนาม เมื่อจบ subturnโจมตีของเรา เราจั่วการ์ด 1 ใบ" ถ้าจบ subturn โจมตีของผมแล้วผมไม่จั่วการ์ดได้ไหมครับ

5. ถ้าผมสั่ง Hanuman โจมตีseal ฝ่ายตรงข้ามที่ atline แล้วเปิดได้ Cunning Clown แล้วฝั่งตรงข้ามมี seal อยู่ทั้งใน df line และ at line จะยังล็อกเป้าหมายเดิมอยู่ไหมครับ หรือ จะโดนตัวหน้าที่เพิ่งเปลี่ยน line มาครับ

6. จากข้อ 5. อ่ะครับถ้าผมเปลี่ยนจากโจมตีตัวที่อยู่ at line มาเป็น df line แทน ผลมันจะเป็นยังไงหรอครับ

ปล. ขอขอบคุณสำหรับคอตอบล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณคร้าบบบ
« Last Edit: June 27, 2009, 05:44:11 PM by I Started a Joke » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: June 28, 2009, 02:02:46 PM »

1. Pecca Superbia ยกเลิก ability ของ seal ใบอื่นครับ จึงไม่ได้รับผลสูญเสียของ General Charles เลย ทำให้ General Charles ถูกสูญเสีย ability ไปเพราะต่อสู้กับ Pecca Superbia ครับ

2. ดูได้แค่ 3 ใบในแต่ละกองครับ เพราะ ability ต้องเลือกทำงานทีละใบ

3. ผลเหมือนกันครับ คือออกจากการโจมตีเพราะไม่สามารถหาเป้าหมายการโจมตีได้ และ Archangel Michael At+1 เท่านั้น เพราะกำหนดเป้าหมายได้แค่ครั้งเดียวก็ไม่สามารถหา้เป้าหมายได้แล้ว

4. ไม่ได้ครับ

5. ต้องเลือกเป้าหมายใหม่ครับ

6. โจมตีปกติครับ ability ที่ทำงานไปแล้วจะไม่ทำงานซ้ำนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: