Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:36:11 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: งาน Grand Open ครั้งที่ 14 มาแล้วจ้า  (Read 14872 times)
0 Members and 23 Guests are viewing this topic.
-:-ChoCoBlue-:-
Member

« Reply #30 on: June 29, 2009, 04:39:32 PM »

1 เสียง สำหรับเลื่อนวันแข่ง

ม 5 กับ ม 6 สอบ GAT PAT

Ijiraku naruto
Member

« Reply #31 on: June 29, 2009, 06:11:27 PM »

อยากไปครับ

HolyBullClose
Member

« Reply #32 on: June 29, 2009, 08:15:46 PM »

มีแต่คนอยากไป  แต่ไม่มีใครบอกไปได้สักคน  แบบนี้ท่าจะคนน้อยนะครับ
ผมไปดีไหมเนี่ย  แต่คิดอีกทีเดินทางลำบากจัง  ถึงร้านจะเยอะก็เถอะ 
แต่แถวนั้นรถก็ติด  ที่กินข้าวก็น้อย  ห้องน้ำก็...นะ

ใครคิดจะ 1 เสียงเนี่ย  มันคงไม่เปลี่ยนอะไรแล้วล่ะ   

Yami
Member

« Reply #33 on: June 29, 2009, 08:21:30 PM »

มีแต่คนอยากไป  แต่ไม่มีใครบอกไปได้สักคน  แบบนี้ท่าจะคนน้อยนะครับ
ผมไปดีไหมเนี่ย  แต่คิดอีกทีเดินทางลำบากจัง  ถึงร้านจะเยอะก็เถอะ 
แต่แถวนั้นรถก็ติด  ที่กินข้าวก็น้อย  ห้องน้ำก็...นะ

ใครคิดจะ 1 เสียงเนี่ย  มันคงไม่เปลี่ยนอะไรแล้วล่ะ   

ห้องน้ำรู้สึกเค้าทำใหม่แล้วนะครับ  แต่ผมยังไม่ได้ลองเข้า... 

เพราะมันเก็บเงิน   

Mr. Fusion
Member

« Reply #34 on: June 29, 2009, 08:44:19 PM »

ผมคิดว่าสถานที่ไม่เหมาะสมกับการจัดงานขนาดใหญ่ด้วยเหตุผลทั้งปวง
สถานที่คับแคบ ปัจจัยอาหาร ปัจจัยอื่นๆ เช่นที่นั่ง ห้องน้ำ ก็อาจจะไม่พอเพียง
การเดินทาง ไม่สะดวก เพราะถนนเส้นนั้น รถติด และรถเมล์ผ่านไม่กี่สาย การเดินทางทางเลือกอื่นๆก็ไม่มี

และตรงกับวันสอบ GAT PAT แบบนี้จะมีคนไปกี่คน

นอกจากว่าตั้งใจจัดให้ตรงวันสอบ เพราะคนเลยจะไปน้อยอยู่แล้ว
แบบนี้สถานที่ก็เหมาะสม เพราะคนน่าจะไม่ถึง 40 คนหรอก

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #35 on: June 30, 2009, 01:00:27 AM »

ก็ Grand Opening

งานเปิดตัวใหญ่ ... เลยยากจะให้เป็นเด็กๆมางาน    ซะมากกว่าโปรๆมากัน

รึเปล่าครับ ไม่รู้ แค่ออกความเห็นเฉยๆ

//เริ่มเหงื่อตก ...

Photo_A
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #36 on: June 30, 2009, 02:28:38 AM »

ชี้แจงเรื่องห้องน้ำนะครับ

ห้องน้ำชั้น4 สำหรับเจ้าหน้าที่นะครับ

ส่วนผู้ที่มาร่วมงานต้องเข้าห้องน้ำที่ชั้น2 นะครับ

อย่างไร ต้องขออภัยในความไม่สะดวก มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #37 on: June 30, 2009, 03:33:36 AM »

เห็นพูดถึงห้องน้ำกันเยอะ มันเป็นยังไงเหรอครับ แย่มากเลยเหรอครับ ไม่เคยไปเลย

แต่ดูจากสภาพสะพานเหล็กแล้วอาจพอเดาได้ครับ 

Lucifer-ZaX
Member

« Reply #38 on: June 30, 2009, 03:36:37 AM »

ห้องน้ำที่เค้าว่ากันมาว่าทำใหม่ยังไม่ได้เข้าเลยครับเพราะไม่ได้ไปนาน

แต่ถ้าเป็นแบบของเก่าก็สุดจะทนจริงๆ แต่ก็ต้องเข้า T-T

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #39 on: June 30, 2009, 03:37:42 AM »

ห้องน้ำใหม่น่าใช้ครับแม้จะต้องจ่ายเงินก้โอเคอยู๋

แต่ลำบากใจตอนไปแข่งนี่ละ ไกล

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #40 on: June 30, 2009, 03:45:20 AM »

อืม ดูท่าจะกร่อย แฮะ

เด็กๆไปกันไม่ได้+กับเป็นสถานที่เฉพาะ

คงเป็นงานที่มีแต่คนเล่นซัมไป

คนทั่วไปคงไม่เดินผ่านหรอก

MC ChamP
Member

« Reply #41 on: June 30, 2009, 05:54:41 AM »

จำได้ว่า SMN เคยไปจัดตรงสามยอดสะพานเหล็ก
พื้นที่โดยรวมน่าจะโอเคกว่านะ แต่คงไม่ทันแล้วมั้ง

The Wiser
Member

« Reply #42 on: July 01, 2009, 12:27:18 AM »

Mr. Fusionมาถึงที่นี่เลยรึ เข้ามางงman 

stormtrooper
Member

« Reply #43 on: July 01, 2009, 12:31:33 AM »

Mr.Fusionนี่เล่นซัมด้วบรึ

xanxus-x
Member

Email
« Reply #44 on: July 01, 2009, 09:31:50 PM »

ผมไปเล่นที่สะพานเหล็กบ่อยๆคับ  แต่ผมไม่ไปคับ

Kenny
Member

Email
« Reply #45 on: July 01, 2009, 11:20:29 PM »

เปลี่ยนบรรยากาศบ้างอะไรบ้าง 

Ellxa
Member

« Reply #46 on: July 02, 2009, 06:39:48 AM »

เนอะ ลองอะไรใหม่ๆ นานๆที่เนอะ เปลี่ยนบ้างอะไรบ้าง^^
แต่เด๋วครั้งหน้าอยากให้จัดงานที่ไหน ก็ลองแสดงความคิดเห็นกันดูจิ แบบว่าโวต อะไรงั้นงี้ จะได้รูไงว่าจะจัดที่ไหนดี
ส่วนบ้างที่ ที่ยังไม่เคยจัดก็อาจจะได้ไปจัดบ้าง

dragons
Member

Email
« Reply #47 on: July 06, 2009, 09:40:54 AM »

สอบถามนิดนึงครับว่าในงานมีให้ซองแลกการ์ด wiser ticket แลกการ์ด และมีให้สมัครสมาชิก wiser ไหมครับ ถ้ามีให้สมัครจะได้โปรโมเลยไหมครับหรือว่าต้องรอให้ส่งมาที่บ้านอะครับ

ปล.ถ้าผมไปถึงเวลา 15.00 ยังแลกทันไหมครับ

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #48 on: July 06, 2009, 03:45:48 PM »

สอบถามนิดนึงครับว่าในงานมีให้ซองแลกการ์ด wiser ticket แลกการ์ด และมีให้สมัครสมาชิก wiser ไหมครับ ถ้ามีให้สมัครจะได้โปรโมเลยไหมครับหรือว่าต้องรอให้ส่งมาที่บ้านอะครับ

ปล.ถ้าผมไปถึงเวลา 15.00 ยังแลกทันไหมครับ
มีสมัครครับ ได้ Promo เลย
แต่เหมืนองาน GO ครั้งก่อนน่ะครับต้องรับ Wiser ธรรมดา เล่มล่าสุดไปด้วย
ในกรณีนี้คือเล่ม 68 ครับ

ส่วนมีแลก Ticket Wiser ในงานด้วยครับ 

dragons
Member

Email
« Reply #49 on: July 06, 2009, 05:20:10 PM »

มีสมัครครับ ได้ Promo เลย
แต่เหมืนองาน GO ครั้งก่อนน่ะครับต้องรับ Wiser ธรรมดา เล่มล่าสุดไปด้วย
ในกรณีนี้คือเล่ม 68 ครับ

ส่วนมีแลก Ticket Wiser ในงานด้วยครับ 

แล้วซองแลกการ์ดมีไหมครับ

แล้วก็ตอนนี้ผมเป็นสมาชิก Wiser อยู่แล้วสมัครเพิ่มอีก 2 ชุดได้ใช่ไหมครับ แล้วก็ Promo วันเกิดจะได้เลยเร็วๆนี้ไหมครับ พอดีผมเกิดวันที่ 20 เดือนนี้อะครับ

Ijiraku naruto
Member

« Reply #50 on: July 06, 2009, 10:37:11 PM »

สอบGAT  PAT

Acolyte
Guest
« Reply #51 on: July 06, 2009, 11:24:37 PM »

งั้นผมโวยมั่งได้ไหมอ่ะ

"ทำไม ไม่มาจัดที่ โตเกียวฟระ !!!! ไกลนะเนี่ย ไปไม่ได้ เนี่ยวันงานอยู่ ที่ญี่ปุ่นพอดีอีก....."

คือจะให้ทำงัยอ่ะครับ ในเมื่อ คนเล่นซัมมอนเนอร์ ไม่ได้อยู่บ้านเดียวกัน

อยู่กระจายๆกันไป พวกคุณโชคดีนะ ยังอยู่ในกรุงเทพ ยังไง ก็ไปได้เชื่อเหอะ

คุณลองนึกถึง คนที่เค้าบ้านอยู่รังสิตนะ แล้วต้องไปทำงานที่บางนา แบบไปเช้าเย็นกลับทุกวัน เค้าไม่ยิ่งกว่าคุณหรือ....

(นั่นมันชีวิตกุนี่หว่า T_T)

อีกอย่าง นึงไม่เคยคิดลองไปไหน โดยนั่งรถเมล์มากกว่า 1 ต่อเลยหรือ.....

หรือ รถเมล์ สาย XXX ผ่านหน้าบ้านชั้น แต่ไปไม่ถึงสะพานเหล็ก...ไม่ไปและ...ไปลำบาก......

ปล. ไม่ได้จะเข้าข้างนะ แต่สังเกตป่ะ เวลามีจัดแข่งจัดออนทัวร์ เด็กรังสิต ไม่เคยบ่นเลยอ่ะ ไปทุกงาน

แต่มีอยู่ปีนึง GO จัดที่ ฟิวเจอร์รังสิต คนด่ากันจม..........ว่าเดินทางไกลมาก.......ก็เลยไม่จัดที่นี่อีกเลย

คิดแล้วมันน่าน้อยใจไหมล่ะ..........

« Last Edit: July 06, 2009, 11:26:35 PM by Acolyte ตับแข็ง Mode...T_T » Logged
Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #52 on: July 06, 2009, 11:27:24 PM »

อยากไห้มีงานหลายๆๆ ที่เลยอ่าครับๆๆๆๆ

- Yami Anubis -
Member

« Reply #53 on: July 07, 2009, 02:56:34 AM »

เริ่มไม่อยากไปละครับ แค่คิดถึงเมต้าเกมในงานก็เอียนแล้ว

นั่งเทสเด็คกับเพื่อน ๆ น้อง ๆ แล้ว แต่ละคนโดนทำลายวิญญาณกันระนาว

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #54 on: July 07, 2009, 03:05:45 AM »

พี่เดย์ โหดอะ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #55 on: July 07, 2009, 03:22:33 AM »

งั้นผมโวยมั่งได้ไหมอ่ะ

"ทำไม ไม่มาจัดที่ โตเกียวฟระ !!!! ไกลนะเนี่ย ไปไม่ได้ เนี่ยวันงานอยู่ ที่ญี่ปุ่นพอดีอีก....."

คือจะให้ทำงัยอ่ะครับ ในเมื่อ คนเล่นซัมมอนเนอร์ ไม่ได้อยู่บ้านเดียวกัน

อยู่กระจายๆกันไป พวกคุณโชคดีนะ ยังอยู่ในกรุงเทพ ยังไง ก็ไปได้เชื่อเหอะ

คุณลองนึกถึง คนที่เค้าบ้านอยู่รังสิตนะ แล้วต้องไปทำงานที่บางนา แบบไปเช้าเย็นกลับทุกวัน เค้าไม่ยิ่งกว่าคุณหรือ....

(นั่นมันชีวิตกุนี่หว่า T_T)

อีกอย่าง นึงไม่เคยคิดลองไปไหน โดยนั่งรถเมล์มากกว่า 1 ต่อเลยหรือ.....

หรือ รถเมล์ สาย XXX ผ่านหน้าบ้านชั้น แต่ไปไม่ถึงสะพานเหล็ก...ไม่ไปและ...ไปลำบาก......

ปล. ไม่ได้จะเข้าข้างนะ แต่สังเกตป่ะ เวลามีจัดแข่งจัดออนทัวร์ เด็กรังสิต ไม่เคยบ่นเลยอ่ะ ไปทุกงาน

แต่มีอยู่ปีนึง GO จัดที่ ฟิวเจอร์รังสิต คนด่ากันจม..........ว่าเดินทางไกลมาก.......ก็เลยไม่จัดที่นี่อีกเลย

คิดแล้วมันน่าน้อยใจไหมล่ะ..........

แล้วสะพานเหล็กมันน่าไปไหมละ แคบ สกปรก อันตราย แล้วเดินทางก็ไม่สะดวก

เด็กรังสิตไม่บ่นก็เป็นสิทธิ์ของเค้า แต่ คนโซนอื่นก็มีสิทธิ์ที่จะบ่นเหมือนกัน

และยังไงที่ไม่จัดFuture Park ก็เพราะเสียงส่วนใหญ่มันออกมาเป็นยังงั้น จะทู่ซี้จัดอีกทำไม

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #56 on: July 07, 2009, 03:42:11 AM »

บ่นไม่บ่นไม่รุ้ ไกลก้อจริงๆ แต่ก็อยากไปนะ ถ้าว่าง จะไปให้เด็กๆยำ 555+

stormtrooper
Member

« Reply #57 on: July 07, 2009, 03:46:39 AM »

เริ่มไม่อยากไปละครับ แค่คิดถึงเมต้าเกมในงานก็เอียนแล้ว

นั่งเทสเด็คกับเพื่อน ๆ น้อง ๆ แล้ว แต่ละคนโดนทำลายวิญญาณกันระนาว
กำลังจะถามว่าแมกนาไม่ไปได้รึครับ

ดูไปดูมากลับเป็นเมมเบอร์ธรรมดาแล้วรึ

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #58 on: July 07, 2009, 03:58:14 AM »

ไม่ต้องไปครับ เข้าร้านวินนิ่งกาน

- Yami Anubis -
Member

« Reply #59 on: July 07, 2009, 03:59:21 AM »

กำลังจะถามว่าแมกนาไม่ไปได้รึครับ

ดูไปดูมากลับเป็นเมมเบอร์ธรรมดาแล้วรึ
อ่า ใช่ครับเป็นเมมเบอร์ธรรมดาแล้ว และก็จะไม่เป็นเพลเยอร์ด้วย ไปเป็นพ่อค้าแทนขายหมด stock  

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: