Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:29:11 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3]  All
  Print  
Author Topic: งาน Grand Open ครั้งที่ 14 มาแล้วจ้า  (Read 14849 times)
0 Members and 16 Guests are viewing this topic.
Acolyte
Guest
« Reply #60 on: July 07, 2009, 08:40:24 AM »

แล้วสะพานเหล็กมันน่าไปไหมละ แคบ สกปรก อันตราย แล้วเดินทางก็ไม่สะดวก

เด็กรังสิตไม่บ่นก็เป็นสิทธิ์ของเค้า แต่ คนโซนอื่นก็มีสิทธิ์ที่จะบ่นเหมือนกัน

และยังไงที่ไม่จัดFuture Park ก็เพราะเสียงส่วนใหญ่มันออกมาเป็นยังงั้น จะทู่ซี้จัดอีกทำไม

ถ้างั้น พระราม 3 ซีคอน mbk บลาๆๆๆ  มันก็เดินทางไม่สะดวกครับ

เพราะไรรู้ไหม ??

เพราะมันไกลจากบ้าน "ผม" ไง ล่ะ เลยไปไม่สะดวก
Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #61 on: July 07, 2009, 04:11:07 PM »

แล้วสะพานเหล็กมันน่าไปไหมละ แคบ สกปรก อันตราย แล้วเดินทางก็ไม่สะดวก

เด็กรังสิตไม่บ่นก็เป็นสิทธิ์ของเค้า แต่ คนโซนอื่นก็มีสิทธิ์ที่จะบ่นเหมือนกัน

และยังไงที่ไม่จัดFuture Park ก็เพราะเสียงส่วนใหญ่มันออกมาเป็นยังงั้น จะทู่ซี้จัดอีกทำไม

ถ้างั้น พระราม 3 ซีคอน mbk บลาๆๆๆ  มันก็เดินทางไม่สะดวกครับ

เพราะมันไกลจากบ้าน "ผม" ไง ล่ะ เลยไปไม่สะดวก

ถูก

มันเอาใจให้ "ใกล้" หรือ "สะดวก" ทุกคนๆ กันถ้วนหน้าไม่ได้หรอกครับ

ressless
Member

« Reply #62 on: July 07, 2009, 04:40:57 PM »

จะใกล้หรอไกล ก็ไปไม่ได้อยู่ดี ติดสอบ -.-

แค่คิดถาพตอน ออนทัวร์จะไม่มีที่นั่งแล้ว นี่ GO คงเน้นเอี๊ยดเลย

abeabeabe
Member

Email
« Reply #63 on: July 07, 2009, 04:46:47 PM »

ก็ถึงบอกไงว่าเสียงส่วนน้อย

Ellxa
Member

« Reply #64 on: July 07, 2009, 05:06:00 PM »

เวียนๆเปลี่ยนๆกันไปหลายๆที่จะได้ไม่เบื่อไงคะ
ถึงจะเป็นเสียงส่วนน้อยก็มีความหมายนะจ๊ะ^^อย่าน้อยใจล่ะ

Acolyte
Guest
« Reply #65 on: July 07, 2009, 10:39:33 PM »

ก็ถึงบอกไงว่าเสียงส่วนน้อย

หึหึ แน่ใจหรือครับ ว่ารังสิตส่วนน้อย ???

ถ้างั้นหมายความว่า ที่สะพานเ็หล็กก็น่าจะเป็นเสียงส่วนใหญ่แล้ว่ละครับ เค้าถึงได้ไปจัดที่นั่น

เพราะว่า จะจัดงานแต่ล่ะครั้งเนี่ย เค้าคงไม่ได้คิดกันคืนเดียวเสร็จหรอกครับ ว่าชั้นจะจัดที่นี่

เค้าก็ต้องดูด้วยว่า ที่นี่มีคนเล่นเยอะไหม ที่นี่ มี Event ถี่แค่ไหน Event ครั้งสุดท้ายที่นี่เมื่อไหร่ อันนี้ก็แล้วแต่ทางทีมงานเค้า เพราะตรงนี้ผมเองก็ไม่รู้

แต่ผมเชื่อว่าเค้าก็ต้องทำการบ้านแน่นอนครับ

แล้วก็อย่างเรปบนๆว่า จริงๆแล้ว เค้าก้อวนไปเรื่อยๆล่ะครับ

จะให้อยู่แต่ที่เดิมๆได้อย่างไร

ผมว่าเราไม่ต้องเถียงกันแล้วดีกว่าครับ รอดูรูปวันงานเลยดีกว่า ว่าผู้ร่วมงานเป็นอย่างไร

ถ้ามาแค่ 20 คนก็โอเค แปลว่าสถานที่นี้ไม่ดีจริงๆ ตามคุณกล่าวมา

ส่วนผู้ที่เดินทางมาไม่ได้เพราะไกล หรือไม่ชอบสถานที่ ก็มีทางออกครับ

ก็คือคุณก็รอ ครั้งต่อๆไปครับ ผมเชื่อว่าต้องมีซักครั้งที่มันไปลงใกล้ๆ บ้านคุณแน่นอน (ุถ้าแถวนั้นมีคนเล่นมากพออ่ะนะ)

ปล. เสนอทีมงานครับ คราวหน้าช่วยจัด GO ที่ซอยรังสิต นครนายก 39 ทีนะครับ เข้าซอยมาประมาณ 1 กิโลเมตรอ่ะครับ

เพราะถ้าไกลกว่านั้นผมไปไม่้เป็นแล้วครับ ขอบคุณครับ

ZusS
Member

« Reply #66 on: July 07, 2009, 11:26:40 PM »

จะบอกว่าคนแถว ฝั่งธน หรือ บริเวณใกล้เคียงสะพานเหล็ก นี้มีคนเล่นเยอะมากๆนะครับ
โรงเรียน/มหาลัยแถวๆตั้งแต่ บางแค วงเวียนใหญ่ หรือ บริเวณที่ไม่ใกล้-ไกลจาก สะพานเหล็กเท่าไรนัก มีคนอีกจำนวนมากที่เล่นซัมอยู่ เพียงแต่อาจไม่ได้เข้ามาเล่นบอร์ดนี้ หรือแสดงตัวก็เท่านั้นเอง มั่นใจว่าบริษัทคงสำรวจมาแล้ว ทั้งจัส ทั้งทีมงานไปสำรวจตามโรงเรียนต่างๆ
หากหลายคนบอกว่าคนแถวสะพานเหล็กมีคนน้อย เสียงส่วนน้อย ไกลไปไม่ค่อยมีคนไป ว่างๆ เสา-อาทิด ลองมาเล่นที่สะพานเหล็กดูสิครับ
ที่นี้ ห้องน้ำสะดวก สะอาด อาหารก้อไม่แพง ร้านค้าก้อราคากันเอง การ์ดเยอะมากๆๆ ร้านในหลายๆแห่งก็ชอบมาซื้อการ์ดจากสะพานเหล็กไปอยู่บ่อยๆ
แต่ก้อไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไรเพราะสถานที่แคบน่าจะเหมาทั้งตึกไปเรย
« Last Edit: July 07, 2009, 11:28:15 PM by ZusS » Logged

ressless
Member

« Reply #67 on: July 07, 2009, 11:30:58 PM »

แนะนำให้จัดที่ อิมแพกอารีน่าไปเลยครับ สถานที่กว้างขวาง จุคนได้เยอะ ดี แล้วคงไปถูกกันด้วย..

ปล. ประชดน่ะ เห็นเถียงกันไม่เลิก 

ปล2. จัดทีดันติดสอบ เซงเป้ด ไก่ ช้าง ปลาไหล ziz

GoD(anna)
Member

« Reply #68 on: July 07, 2009, 11:36:00 PM »

ขนาดนั้นเลย   นะครับ เหอๆ

Duneza
Member

« Reply #69 on: July 07, 2009, 11:52:55 PM »

ติดสอบครับ  แต่ก็ดีที่ครั้งนี้ไปจัดที่สะพานเหล็ก  แต่รอบ2ขอที่เดิมดีกว่านะครับ

กำลังใจเยอะกว่า (สาวๆมามองด้วยตอนจีที)

LJ Chimera : สัตว์ผสมอาละวาด !!!
Member

« Reply #70 on: July 08, 2009, 12:09:23 AM »

ติดสอบครับ  แต่ก็ดีที่ครั้งนี้ไปจัดที่สะพานเหล็ก  แต่รอบ2ขอที่เดิมดีกว่านะครับ

กำลังใจเยอะกว่า (สาวๆมามองด้วยตอนจีที)

ติดสอบเหมือนกันครับ
ปล.ใช่สาวที่ผมเห็นเมื่อวานป่าวพี่ดูน

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #71 on: July 08, 2009, 12:25:11 AM »

ปล.ใช่สาวที่ผมเห็นเมื่อวานป่าวพี่ดูน

ไม่ได้ติดสอบ อยากไป แต่คิดว่าน่าจะว่างนะ อิอิ

LN Knight นี่ใครอ่า อยากรุ้จริงเชียว ฮ่าๆๆๆ

Duneza
Member

« Reply #72 on: July 08, 2009, 01:11:00 AM »

อย่าเอ็ดไปๆๆ  จุๆๆๆๆล

ว่าแต่ปาล์ม  แอดเมลพี่มาที  จะได้มาคุยกัน

MN-ME
Member

« Reply #73 on: July 08, 2009, 03:59:33 AM »

เริ่มมีแนวโน้มว่าคนจะไปน้อย 

dragons
Member

Email
« Reply #74 on: July 08, 2009, 03:20:31 PM »

ตกลงว่าในงานมีซองแลกการ์ดไหมอะครับ อยากแลกหลาบใบเลยอะครับ ดองเอาไว้นานแล้ว

Pages: 1 2 [3]  All
  Print  

Jump to: